[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lucifer2306

Xe tăng
Trẻ con chưa tiêm mũi nào - kế hoạch tiêm thì chưa có, AZ thì HN đến giữa T11 mới xong mới đạt 70% hai mũi cho người lớn. Từ giờ đến đó ko dám nghĩ đến - con delta nó lây theo cấp số nhân.
Cụ phải cộng thêm 2 tuần cho vaccine phát huy tác dụng nữa. Em nhớ lại cổ nhân có câu: “Dục tốc bất đạt”, “Muốn nhanh thì phải từ từ”.

ca_kiem

Xe container
Đây không phải thích vote là đóng hay mở không? Mà qtrong là chính sách NN phù hợp vs từng giai đoạn, từng địa phương. Thế sinh ra cq làm cái gì? Giờ cđm, báo chí trở thành lực lượng ra chính sách, quyết sách được sao? Khi chính sách vô lý, thiệt hại vs ng dân chúng vẫn thi hành, thực hiện. Khi cần quyết chính sách chug chung, ảnh hưởng đến rủi do cno, cno lại đẩy cho cđm, để rồi “mất mùa là bởi thiên tai, được mùa là bởi ...”.
Cụ nói thì hay.. nghe có vẻ sách vở … cụ phải hiểu trên này kể cả phe muốn mở lẫn phe muốn đóng 2 năm trời lúc khen lúc chê lúc chửi chính sách bỏ mẹ… không phải lúc nào cũng đúng .. đúng hết thì đã không phải rút kinh nghiệm. Còn về chính sách NN hay chủ truong của Ảng tôi có khi còn thuộc hơn cụ. Chán cãi nhau chê bất phân thì tot nhất bỏ phiếu… chứ sinh ra phiếu làm gì.. thế cụ đi bỏ phiếu QH vừa rồi là phiếu giả vờ À hay biết sắp đặt hết rồi
Còn về mặt khoa học … đóng hay mở các nhà khoa học trên thế giới tranh luận ít nhất thêm 10 năm bất phân thắng bại. Bỏ phiếu ơ đây là ngầm hiểu tại đây ( trong thớt có mục votes ) chứ mình đã có luật đâu mà đòi bỏ phiếu ngoài xã hội.

Chỉnh sửa cuối:

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Như này gym vs spa có được mở không các cụ ?

motthoidongbim

Xe điện
Cụ nói thì hay.. nghe có vẻ sách vở … cụ phải hiểu trên này kể cả phe muốn mở lẫn phe muốn đóng 2 năm trời lúc khen lúc chê lúc chửi chính sách bỏ mẹ… không phải lúc nào cũng đúng .. đúng hết thì đã không phải rút kinh nghiệm. Còn về chính sách NN hay chủ truong của Ảng tôi có khi còn thuộc hơn cụ. Chán cãi nhau chê bất phân thì tot nhất bỏ phiếu… chứ sinh ra phiếu làm gì.. thế cụ đi bỏ phiếu QH vừa rồi là phiếu giả vờ À hay biết sắp đặt hết rồi
Còn về mặt khoa học … đóng hay mở các nhà khoa học trên thế giới tranh luận ít nhất thêm 10 năm bất phân thắng bại. Bỏ phiếu ơ đây là ngầm hiểu tại đây ( trong thớt có mục votes ) chứ mình đã có luật đâu mà đòi bỏ phiếu ngoài xã hội.
Ý em là : cq nên có lập trường khi đưa ra các chính sách và hãy có trách nhiệm vs chính các qđ của mình. Hôm trc bảo cho bay xong dừng, bảo bắt buộc cltt xong lại cl ở nhà. Cl ở nhà có treo biển không khi bị cđm vs vài báo chọc ngoáy thì lại phải lên mạng phân bua.
Nhưng mà ối zời ơi. Lời hứa trách nhiệm nó còn đó mà khi thực hiện không ra gì nó vẫn thế thôi.
Ý cụ vote là vote tí cho vui trong fun để khảo sát chơi vậy thui chứ gì?

The Tank

Xe điện
Ý em là : cq nên có lập trường khi đưa ra các chính sách và hãy có trách nhiệm vs chính các qđ của mình. Hôm trc bảo cho bay xong dừng, bảo bắt buộc cltt xong lại cl ở nhà. Cl ở nhà có treo biển không khi bị cđm vs vài báo chọc ngoáy thì lại phải lên mạng phân bua.
Nhưng mà ối zời ơi. Lời hứa trách nhiệm nó còn đó mà khi thực hiện không ra gì nó vẫn thế thôi.
Ý cụ vote là vote tí cho vui trong fun để khảo sát chơi vậy thui chứ gì?
Oằn tà là vằn cho có vẻ phức tộp chứ xác định là mở rồi cụ. MDCĐ!

wishman2

Xe tải
Hy vọng đây là topic hậu covid ...

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
TB quê em đã có ca + là người từ SG về qua đường hàng không, xuống NB ngày 11/10.
Chả biết Bộ Thông ra rả rằng quản lí hành trình, đưa đón ntn để khi có tình huống thì truy vết được ngay.
Chứ cứ thông báo tìm người ntn đọc mà nản.
Đúng là lùa gà ra đuổi.

myob

Xe tăng
Cái này em thấy nhảm nhí nhất.
Cho phép nhà hàng bán rượu bia, nhưng lại cấm quán bia hơi.
E đã thấy một số quán lách luật bằng cách đổi biển Bia hơi thành Nhà hàng :))
Cụ nói hay quá...vợ em đi trung tâm thương mại kể lại rằng...nhà hàng chỉ bán mang về..mọi người đành phải mua hàng đóng hộp...rồi qua chỗ nào đó ngồi được rồi cũng xắp thành bàn mà dùng bữa với nhau thôi.....Hài quá...Vấn đề là ai cũng sợ trách nhiệm, ông ra văn bản sợ trách nhiệm nên làm quả chỉ đạo khù khờ..để mấy ông " dân" tự tìm cách mà định lượng về " trách nhiệm"

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thế mà nó vẫn cho ra cl tại nhà đấy. Rồi cl thế có cl cả nhà ko? Treo biển ko? Cbyt đến xn tại nhà hay tự đi đến điểm xn?
Giờ lại may rủi thôi. Giờ đói rồi chắc kệ cm. Ốm thì vào viện, toi thì đi thiêu. Sg tiêm 2 mũi đòi mở, Hn cbj phủ mũi 2 cũng mở, tỉnh nào chưa tiêm thì kệ à?
Bố mẹ lo cho thằng Cả, thằng 2 thôi. Còn bọn em út ráng chịu.

jazzzzz

Xe lăn
Mở cũng mừng. Chứ giờ lực lượng y tế đông thế mà bắt đi xe khách, không giang tay đón thì tội quá.
Lực lượng này vẫn bay đều từ hồi cao điểm mà.

jazzzzz

Xe lăn
Mai CCCM có đi ăn phở k, em dự là cháy hàng và k tuân thủ 50%.
em thì quên mất món này rồi.

nguyenx

Xe điện
Cháu lên trên hóng cho ló mát.

Dispatcher

Xe tăng
Cái này em thấy nhảm nhí nhất.
Cho phép nhà hàng bán rượu bia, nhưng lại cấm quán bia hơi.
E đã thấy một số quán lách luật bằng cách đổi biển Bia hơi thành Nhà hàng :))
Từ mai khỏi lách nữa nhé...

nguyenx

Xe điện
Em hóng xem đi lại thế nào để đón mẹ em ở quê lên HN, mẹ em bị kẹt ở quê một mình từ tháng 7, chưa được tiêm mũi vx nào;
Cháu cũng như cm. Cháu lh với nhà xe ở quê nhờ người ta đưa Bà đi xn rồi chở ra ngoài này. Cụ được tiêm mũi1 rồi. Ra sau giãn cách 2 hôm ạ.

tomo21311

Xe tăng
Ca Phúc Thọ HN hôm nay, về từ TP HCM. Nhưng hài nhất đoạn ko nhớ biển số xe và lái xe.

escape229

[Tịch thu bằng lái]
Trạng thái
Thớt đang đóng