[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

BMZ_Z4

Xe điện
Tin vui về phương pháp điều trị Covid của Pfizer và có thể là liều thuốc quyết định chấm dứt đại dịch Covid. Pfizer cho biết viên thuốc kháng vi-rút của họ làm giảm 89% nguy cơ nhiễm COVID-19 nghiêm trọng

Kết quả dường như vượt qua những kết quả đã thấy với viên uống molnupiravir của Merck & Co Inc (MRK.N) , được chứng minh vào tháng trước giúp giảm một nửa khả năng tử vong hoặc phải nhập viện vì bệnh nhân COVID-19 cũng có nguy cơ cao mắc bệnh nghiêm trọng.

Merck thì miễn phí bản quyền còn Pfizer chắc vẫn theo cách làm của vắc, khó đấy

Khảo sát cho thấy 32% phụ huynh không muốn đưa con em tới trường
Em phải quá nể nhà báo nào viết bài này. Trong bài là 1,7 triệu liều đầu đề là 17tr. 78% phụ huynh đồng ý cho con đi học mà lại còn 32% không đồng ý.đây e nghĩ chỉ 6đ 3 môn chứ k tới 9đ.

Xe thả hình

Xe tăng
Cuộc chơi thay đổi rồi. Giờ ta không truy tìm DỊCH nữa mà DỊCH sẽ truy tìm ta...
Ai tuổi cao, sức yếu, chưa tiêm, chưa nhiễm thì trốn cho kĩ vào :(
Tấn công dịch gây ra làn sóng 4, ép thả nổi để F0 chạy liên tỉnh số ca F0 hàng ngày tăng cao vãi rồi, làn sóng 5 nữa thì dân chịu đựng ntn nữa :((

tuyetchinh29

Xe buýt
Em phải quá nể nhà báo nào viết bài này. Trong bài là 1,7 triệu liều đầu đề là 17tr. 78% phụ huynh đồng ý cho con đi học mà lại còn 32% không đồng ý.đây e nghĩ chỉ 6đ 3 môn chứ k tới 9đ.
10% dư ra đó ko phải phụ huynh chính chủ bác ạ, chắc là tu hú.

minh0075

Xe điện
Tin vui về phương pháp điều trị Covid của Pfizer và có thể là liều thuốc quyết định chấm dứt đại dịch Covid. Pfizer cho biết viên thuốc kháng vi-rút của họ làm giảm 89% nguy cơ nhiễm COVID-19 nghiêm trọng

Kết quả dường như vượt qua những kết quả đã thấy với viên uống molnupiravir của Merck & Co Inc (MRK.N) , được chứng minh vào tháng trước giúp giảm một nửa khả năng tử vong hoặc phải nhập viện vì bệnh nhân COVID-19 cũng có nguy cơ cao mắc bệnh nghiêm trọng.

Thuốc chống vi dút xưa nay chưa có loại nào đáng kể cả, hơn nữa dùng nhiều sẽ sinh ra kháng thuốc, chạy theo sao được.

VietSonic

Xe tăng
Em cũng nể cụ. Tiêu đề bài viết vẫn 1,7tr đấy cụ. Địa chỉ link bài viết để 17 là đúng vì link ko dc có dấu phẩy, nó tự động đấy.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
10% dư ra đó ko phải phụ huynh chính chủ bác ạ, chắc là tu hú.
Các cụ tò mò làm em phải vào xem
78% mong muốn trẻ đc đi học.
32% băn khoăn khi trẻ chưa đc tiêm vx.
Về lý 2 cái này k nhất thiết cộng lại 100%.
Em cũng mong trẻ được đi học nhưng vẫn băn khoăn về việc trẻ được bảo vệ ntn. Chỉ có cái là chưa ai lấy ý kiến của em.

starview

Xe tăng
Thế HBT nhà em may rồi, hôm nay vừa chén mũi 2 Astra xong.
Phường tiêm trả mũi 2 Astra trong 2 ngày, em còn thiếu vài ngày nữa mới đủ 8 tuần cũng được lùa đi luôn cho xong nợ.
Em ở Mỹ Đình tiêm Astra hôm 6/9 mà hôm nay hỏi y tế phường bảo chưa có lịch. Hy vọng là không thiếu thuốc để tuần sau được tiêm.

• Vodka
Reactions: LWH

moly

Xe tăng
Các cụ cho hỏi , những người tầm 50 tuổi trở lên đã tiêm 2 mũi nhưng có nhiều bệnh nền một lúc kiểu; tiểu đường, huyết áp,, mỡ trong máu trong gan gì đó thì khi nhiễm có chuyển nặng nhiều không nhỉ?. Em thấy gia đình người quen em tình trạng vậy nhiều. Mọi người xác định mở như này rồi cũng sẽ đến lượt nhiễm. có được coi nhẹ như cúm ko nhỉ/

Vova

Xe container
Các cụ cho hỏi , những người tầm 50 tuổi trở lên đã tiêm 2 mũi nhưng có nhiều bệnh nền một lúc kiểu; tiểu đường, huyết áp,, mỡ trong máu trong gan gì đó thì khi nhiễm có chuyển nặng nhiều không nhỉ?. Em thấy gia đình người quen em tình trạng vậy nhiều. Mọi người xác định mở như này rồi cũng sẽ đến lượt nhiễm. có được coi nhẹ như cúm ko nhỉ/
Cụ hỏi thế này làm gì nhỉ. Mọi người trả lời là không chuyển nặng hay có chuyển nặng thì cũng có giải quyết được gì đâu? Còn coi Covid thế nào thì cũng là việc cá nhân rồi. Nếu lo lắng nhiều quá thì chịu khó đi kiếm trước thuốc điều trị (dù chắc là khó).

moly

Xe tăng
Cụ hỏi thế này làm gì nhỉ. Mọi người trả lời là không chuyển nặng hay có chuyển nặng thì cũng có giải quyết được gì đâu? Còn coi Covid thế nào thì cũng là việc cá nhân rồi. Nếu lo lắng nhiều quá thì chịu khó đi kiếm trước thuốc điều trị (dù chắc là khó).
vâng thôi đến đâu hay đến đấy , giờ muốn hay không cũng phải chấp nhận sống chung.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Gửi cụ danh mục các bệnh nền làm tăng nặng bệnh khi mắc covìd

jobber

Xe tăng
cho di chuyển thoải mái giữa các địa phương, vùng đỏ, cam về vùng xanh không bắt buộc phải cách ly mà khuyến cáo theo dõi tại nhà 07 ngày...mọi hoạt động sxkd, lưu thông hàng hóa phải diễn ra bình thường, thông suốt. Rồi lại suốt ngày có tin nhắn tìm người đến các địa điểm, các loại F đưa hết lên mxh, đưa đi cách ly 21 ngày. Cứ sai sai tn ấy các cụ nhỉ ?

poiuy

Xe cút kít
Thuốc chống vi dút xưa nay chưa có loại nào đáng kể cả, hơn nữa dùng nhiều sẽ sinh ra kháng thuốc, chạy theo sao được.
Nếu có thuốc kiểu như thuốc chống phơi nhiễm HIV thì hay, thuốc đó khá hiệu quả. Ai có tiếp xúc với F0 có thể dùng để giảm khả năng bị phát bệnh.

Thanhvuóng71

Xe điện
Nếu có thuốc kiểu như thuốc chống phơi nhiễm HIV thì hay, thuốc đó khá hiệu quả. Ai có tiếp xúc với F0 có thể dùng để giảm khả năng bị phát bệnh.
Với tình hình này thì khả năng phải dùng liên tục ( nếu có thuốc ). Khó nhỉ.

NDTBM

Xe điện

Binhan.4ever

Xe buýt
Càng ngày có vẻ càng đi lạc lối. Đường ngay không đi, cứ thích đi kiểu xiên sẹo rồi lạc lối. Chỉ cần từ đợt Sg đi các tỉnh đưa đi cly tập trung để phân loại người nhiễm và không nhiễm. Rồi nơi nào tiêm vx thì nới dần. Giờ các tỉnh cũng bị loang mặc dù đưa đón người từ Sg về cly tập trung cẩn thận? Vì từ Sg về Hn tmai, từ Hn về các tỉnh tmai.
Giờ sống chung, “bình thường mới” thì xn, cly làm gì??? Chi phí những việc này + f0 từ Sg về Hn vào cửa hàng, để cửa hàng bị pt, nv đi cly thì ai chịu???
Vừa rồi em bảo đứa e ở bãi trông xe + rửa xe. Chia ca ra, các ca ko gặp nhau. Để nếu ca nào ko may dính còn có ca kia duy trì. Giờ chỉ biết trông vào vận may chứ biết sao? Cầu Trời, khấn Phật cho ôb f0 ko vào, có mò vào thì đừng khai ra thôi.
Bảo em cụ cứ làm bình thường thôi, chia ca làm gì. Đen có f0 mò vào thì nó đóng cửa quây rào cơ sở kd, chia ca cũng không giải quyết được gì.

Trạng thái
Thớt đang đóng