[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

consokhong

Xe tải
Trẻ nhỏ ít receptor với con virus này cụ ạ , chứ ung thư thuộc dạng bệnh nền , yếu tố nguy cơ tăng nặng rồi lại còn xạ trị
Đúng rồi, xạ trị mệt mỏi lắm, chắc cụ ấy chưa biết. Em quen 1 chị bạn lúc xạ trị da đen xạm, mặt tím cả lại, tóc rụng, mệt mỏi ko ăn uống đc... Thế thì đủ biết là sức đâu chống chọi em Vy

consokhong

Xe tải
Tùy quan điểm của mỗi cá nhân và gia đình . Đôi khi đó là sự giải thoát như cụ bảo . Cái chết em thấy dân đi đạo họ nhẹ nhàng hơn dân ko theo đạo .
Em từng xem video tang lễ 1 sỹ quan ko quân Mỹ là Việt kiều có theo đạo. Thấy tang lễ ko quá bi ai như phong tục của mình. Họ còn hôn lên mặt, lên ngực, và nắm tay người đã mất. Thấy đúng là nhẹ nhàng và văn minh hơn mình nhiều. Quê em có trò cho tiền đội kèn trống khóc lóc thay là em thấy bó tay nhất. Đúng là mọi thứ do cách mình nhìn thôi.

Website
www.otofun.net
Chán, cứ cmt không đúng ý các chã lại bị xoá! Em nghĩ bây giờ nn nên chuẩn bị thật nhiều "túi y tế" gồm thuốc và các thứ cần thiết cho F0 và cả F1 dùng trong 1-2 tuần, cái này không free tránh trục lợi mà bán trợ giá 50 hay 100k. F0 khoẻ mạnh và F1 cho ở nhà hết, phát 3 đến 7 bộ đồ bảo hộ đi đâu thì mặc vào vừa an toàn mà ai nhìn thấy cũng tự mà tránh xa ^^ F0,F1 ra ngoài không mặc bảo hộ phạt thật nặng hoặc tù vài tháng luôn.
Để em khôi phục còm của cụ và dán cái thẻ vào còm đấy để cụ khỏi chán nhé?

Để biết sao bị xóa, mời cụ quay lại bài #2 của thớt này và đọc kỹ nội quy, quy định của diễn đàn. Trân trọng!

Top ĐNA lẫn châu Á rồi, vượt cả Thái, Indo, giờ chỉ đứng sau Phi thôi.

View attachment 6663054
Vượt là vượt về cái gì vậy cụ ơi, tổng số ca mắc, số ca mắc mới, tổng số ca chết, số ca chết trong ngày? Xem cái bảng cụ post lên thì mình vẫn đứng sau In, Phi, Mã, Thái về tổng số ca mắc, đứng sau In, Phi, Mã về tổng số ca chết

vonhai

[Tịch thu bằng lái]
Vượt là vượt về cái gì vậy cụ ơi, tổng số ca mắc, số ca mắc mới, tổng số ca chết, số ca chết trong ngày? Xem cái bảng cụ post lên thì mình vẫn đứng sau In, Phi, Mã, Thái về tổng số ca mắc, đứng sau In, Phi, Mã về tổng số ca chết
Số ca mắc mới, số ca chết trong ngày hôm qua - 12/11/2021.

poiuy

Xe cút kít
Nó đi cách ly là đúng. Nhưng một khi vẫn bắt F1 đi cách ly tập trung, đóng cửa phong toả nơi nào có mặt F0, mà vẫn để người từ vùng dịch về thoải mái, để cả trăm ngàn dân tập trung trải nghiệm tầu điện thì mới không hiểu chống dịch kiểu gì.
Đó là đánh đổi thôi.
cách 1: cả xã hội ngồi bó gối sống cầm cự đến khi hết dịch.
cách 2: xã hội vận hành bình thường nhưng 1 số người phải “gánh hoạ”: bắt nhốt, nhiễm bệnh, chết.

Business2018

Xe buýt
Em từng xem video tang lễ 1 sỹ quan ko quân Mỹ là Việt kiều có theo đạo. Thấy tang lễ ko quá bi ai như phong tục của mình. Họ còn hôn lên mặt, lên ngực, và nắm tay người đã mất. Thấy đúng là nhẹ nhàng và văn minh hơn mình nhiều. Quê em có trò cho tiền đội kèn trống khóc lóc thay là em thấy bó tay nhất. Đúng là mọi thứ do cách mình nhìn thôi.
Khi dân trí cao dần là mấy cái thể lọai nó sẽ bớt đi, ỉ ôi giả dối , đau đầu nhức óc !

asukapvt

Xe hơi
Tuần sau sẽ đón một loạt du khách nga đến đà nẵng nha trang. Thay vì bao nhiêu nước khác an toàn hơn thì ngành du lịch bập vào mấy anh nga nơi đang là điểm dịch nóng nhất thế giới và cũng là nơi mà tỷ lệ dùng giấy chứng nhận tiêm giả cao chót vót. Chứng tỏ đói quá, vì miếng ăn nên bất chấp kệ mẹ công sức của toàn xã hội.

Business2018

Xe buýt
Đó là đánh đổi thôi.
cách 1: cả xã hội ngồi bó gối sống cầm cự đến khi hết dịch.
cách 2: xã hội vận hành bình thường nhưng 1 số người phải “gánh hoạ”: bắt nhốt, nhiễm bệnh, chết.
Trước chưa có Vx thì tất cả vì con người , giờ có Vx rồi thì tất cả vì K.tế, đánh đổi, em thì cứ căn dặn người thân và gia đình mình phải cẩn trọng hơn nhiều lần với trước, vì giờ mình phải tự lo, ko thể ngu rốt kiểu " đen thôi đỏ quên đi " !

matran241091

Xe điện
Tôi cũng nghĩ thế. Nói ra thì bẩu ác.

Nhưng thực tế khách quan; nhiều người cũng 60 trở lên, vất vả lo toan cho con cháu thì cũng hòm hòm rồi, còn không vất vả lắm thì cũng sống cùng con cháu mấy chục năm rồi. Tốt xấu đối với nhau cũng đủ cả. Chả may mắc căn bệnh quái ác này; điều trị thì tốn kém, cuộc sống trong lúc điều trị thì khốn khổ đau đớn cả về thể xác lẫn tinh thần khi thấy người thân tàn tạ đau đớn vật vã;

Nó khác với cái cảnh người ốm nằm liệt một chỗ; không đau đớn, người ốm người nhà đều không vật vã đau đớn về thể xác
60 là vừa nghỉ hưu đó cụ ơi
con 30-40 tuổi chắc gì đã có cháu bế
chết thì ức lắm

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Tổ lái sang vấn đề có nội dung nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 23/11/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Pho_vang

Xe hơi
Sg Bây giờ câu cửa miệng là nhiễm chưa,90% ban bè người thân tôi nhiễm rồi,Trước khi mở cửa số bị nhiễm trong số bạn bè khoảng 30 nguời chưa cộng gia đình họ thông thường sẽ nhiễm hết,tử vong khoảng 12 người cá biệt có gia đình hàng xóm nhà tôi ngày xưa chết cả ông bạn và bố mẹ nhà ông ấy trong khu Bùi viện.Hầu hết người nhiễm đều nằm trong khu lao động.Sau khi mở cửa thì thì gần hết bạn bè và gia đình quen biết nhiễm 90% không kể giàu nghèo ở biệt thự ko ra ngoài cũng dính nhưng xuất hiện nặng chỉ 1 vài ca có 1 Bà 70 tuổi thở máy chứng tỏ vaccine có tác dụng rõ ràng,nhưng cứ để thế này thì y tế chắc chắn sẽ quá tải.Còn việc chăm sóc F0 phường 24 25 khu Thanh Đa Bình Thạnh chăm sóc vô cùng tốt thuốc men đầy đủ sát sao ngày nào cung hỏi han,ngược lại khu Gò vấp thì chả ma nào ngó,lên phường còn bị đuổi.Chắc là do cái tâm của lãnh đạo chứ khu Thanh đa nghèo và đông dân không khác Gò vấp.Không hiểu như thế nào.Điều kiện tiên quyết để y tế không bị quá tải là phải chăm sóc F0 tốt ngay từ ban đầu nhưng hiện giờ đang loạn cào cào

KoBietTenGi

Xe hơi
Sg Bây giờ câu cửa miệng là nhiễm chưa,90% ban bè người thân tôi nhiễm rồi,Trước khi mở cửa số bị nhiễm trong số bạn bè khoảng 30 nguời chưa cộng gia đình họ thông thường sẽ nhiễm hết,tử vong khoảng 12 người cá biệt có gia đình hàng xóm nhà tôi ngày xưa chết cả ông bạn và bố mẹ nhà ông ấy trong khu Bùi viện.Hầu hết người nhiễm đều nằm trong khu lao động.Sau khi mở cửa thì thì gần hết bạn bè và gia đình quen biết nhiễm 90% không kể giàu nghèo ở biệt thự ko ra ngoài cũng dính nhưng xuất hiện nặng chỉ 1 vài ca có 1 Bà 70 tuổi thở máy chứng tỏ vaccine có tác dụng rõ ràng,nhưng cứ để thế này thì y tế chắc chắn sẽ quá tải.Còn việc chăm sóc F0 phường 24 25 khu Thanh Đa Bình Thạnh chăm sóc vô cùng tốt thuốc men đầy đủ sát sao ngày nào cung hỏi han,ngược lại khu Gò vấp thì chả ma nào ngó,lên phường còn bị đuổi.Chắc là do cái tâm của lãnh đạo chứ khu Thanh đa nghèo và đông dân không khác Gò vấp.Không hiểu như thế nào.Điều kiện tiên quyết để y tế không bị quá tải là phải chăm sóc F0 tốt ngay từ ban đầu nhưng hiện giờ đang loạn cào cào
Bạn bè cụ sao nhiễm kinh vại? Bạn bè, hàng xóm xung quanh em nhiễm tầm 5% thôi (em ở quận 10)

Vova

Xe container
Số ca mắc mới, số ca chết trong ngày hôm qua - 12/11/2021.
Dịch có lên có xuống. Ở các nước khác nhau, các đợt bùng phát Covid-19 bắt đầu ở những thời điểm khác nhau, diễn biến lên xuống khác nhau, lên đỉnh về số ca nhiễm hoặc số ca tử vong khác nhau, và cũng đương nhiên là tùy theo biện pháp chống dịch ở từng nước - sẽ thoái trào khác nhau. Thế nên tại một ngày, một thời điểm, việc số ca của VN nhiều hơn các nước khác là đáng lưu ý, và đáng buồn, tuy nhiên cũng không có gì quá khó hiểu theo kiểu top này top kia cả.

Pho_vang

Xe hơi
Bạn bè cụ sao nhiễm kinh vại? Bạn bè, hàng xóm xung quanh em nhiễm tầm 5% thôi (em ở quận 10)
uh bạn tôi nó chạy nhiều,nhiễm quá trời luôn.Đám cấp 3 còn lập hội F0 chả thiếu mống nào,kêu la chí chóe,mau không mống nào bị nặng

Dungha

Xe điện
Tình hình Vũ Thư, Thái Bình giờ cũng căng phết các cụ ạ. Nhà bác em ngõ có 3 ca rồi. Bác trai thì đã tiêm 2 mũi do được ưu tiên là thương binh. Bác gái chưa mũi nào.

Bạn bè người thân của cụ đen thật hoặc là không thực hiện 5K nên 90% mới bị nhiễm. Chứ bên Cc em thì hơn 80 ca/1000 dân bị nhiễm, còn Cty thì dưới 20 người/450 nhân sự

deep

Xe tải
Báo Tuổi Trẻ:
"Theo thông tin của Tuổi Trẻ, cho đến nay qua khảo sát chưa ghi nhận ca tử vong ở người mắc COVID-19 đã tiêm đầy đủ 2 mũi AstraZeneca, với vắc xin Pfizer có ghi nhận ít nhất 1 ca tử vong nhưng đây là trường hợp bệnh nhân có nhiều bệnh nền. Có một số trường hợp tử vong ở người đã tiêm vắc xin loại khác và đủ mũi."

Nguồn:

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Báo Tuổi Trẻ:
"Theo thông tin của Tuổi Trẻ, cho đến nay qua khảo sát chưa ghi nhận ca tử vong ở người mắc COVID-19 đã tiêm đầy đủ 2 mũi AstraZeneca, với vắc xin Pfizer có ghi nhận ít nhất 1 ca tử vong nhưng đây là trường hợp bệnh nhân có nhiều bệnh nền. Có một số trường hợp tử vong ở người đã tiêm vắc xin loại khác và đủ mũi."

Nguồn:
Thực sự dữ liệu này không có ý nghĩa, vì... không chính xác. Không số lượng, không thông tin già/trẻ/bệnh nền...
10,000 người có 1 người chết, khác hoàn toàn 10 người mà 1 người chết ;))

Mè Hoa

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay được 1 vạn không các cụ ơi

Trạng thái
Thớt đang đóng