[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tụi 2005,06,07 không lo học online lại mò ra đó làm gì , sắp thi đến đít rồi học ko lo học.

Hung Phuc

Xe điện
F0 nặng tăng trở lại, Bệnh viện Hồi sức COVID-19 TP.HCM nâng lên 500 giường

BS CK2 Trần Thanh Linh, Trưởng khoa Hồi sức cấp cứu Bệnh viện Chợ Rẫy kiêm Phó Giám đốc Bệnh viện Hồi sức COVID-19 cho biết, trong khoảng 10 ngày gần đây, số lượng F0 lẫn số lượng bệnh nhân mắc COVID-19 nặng tại TP.HCM đã gia tăng trở lại.

Trước tình hình đó, TP.HCM đã triển khai phân chia các cụm để tiếp nhận và điều trị bệnh nhân COVID-19.

Theo sự phân chia này, Bệnh viện Hồi sức COVID-19 (TP Thủ Đức) do Bệnh viện Chợ Rẫy phụ trách sẽ là trung tâm hồi sức ở tầng 3 của cụm 1, gồm TP Thủ Đức, quận Bình Thạnh và Quận 4. Hiện tại, mỗi ngày nhu cầu chuyển bệnh nặng lên tầng 3 tại của cụm là khoảng từ 30-35 bệnh nhân.

Tuy nhiên, trước đây, khi tình dịch bệnh tại TP.HCM tạm lắng xuống, lực lượng y bác sĩ từ các tỉnh phía Bắc chi viện cho TP.HCM đã rút về. Và từ đầu tháng 11/2021, Bệnh viện Hồi sức COVID-19 đã thu hẹp phạm vi hoạt động, chỉ còn khoảng 150 giường bệnh. Đội ngũ nhân lực chủ yếu ở đây vẫn là các y bác sĩ Bệnh viện Chợ Rẫy, Bệnh viện Nhân dân 115…

Trước thực tế lượng bệnh nhân nặng gia tăng, Bệnh viện Hồi sức COVID-19 bắt buộc phải mở rộng hoạt động trở lại.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Hà Nội lãnh đạo đã quyết định lập tổ y tế phường chữa f0 tại nhà. Và đúng là không nên đếm f0 làm gì. Tốt nhất ai bị thì nhẹ ở nhà nặng vô viện giờ kiếm ăn đã. Nhờ covid mà em ký luôn 1000 thùng chở thuốc men cho các bác nên cũng cố gắng lấy giá tốt hàng chất lượng

TieuFu

Xe container
Hà Nội lãnh đạo đã quyết định lập tổ y tế phường chữa f0 tại nhà. Và đúng là không nên đếm f0 làm gì. Tốt nhất ai bị thì nhẹ ở nhà nặng vô viện giờ kiếm ăn đã. Nhờ covid mà em ký luôn 1000 thùng chở thuốc men cho các bác nên cũng cố gắng lấy giá tốt hàng chất lượng
Lãnh đạo làm thế, sở Y mất việc !

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Lãnh đạo làm thế, sở Y mất việc !
Chả có gì mà mất cả. Ngày ngàn ca bình thường nơi nào chứa cho lại. Tiêm sạch rồi người lớn f0 nhẹ có sao mà vô viên cách li tốn nguồn lực ngân sách? Nợ đó ae mình gánh tất chứ ai. Các cháu nhỏ thì nó như cúm chứ có sao. Con em nhỏ 5-6 t em không cho tiêm đi học là đi. Hiểu đúng và đủ chứ lo sợ đói lắm.

TieuFu

Xe container
Chả có gì mà mất cả. Ngày ngàn ca bình thường nơi nào chứa cho lại. Tiêm sạch rồi người lớn f0 nhẹ có sao mà vô viên cách li tốn nguồn lực ngân sách? Nợ đó ae mình gánh tất chứ ai. Các cháu nhỏ thì nó như cúm chứ có sao. Con em nhỏ 5-6 t em không cho tiêm đi học là đi. Hiểu đúng và đủ chứ lo sợ đói lắm.
Là cái tổ kia, việc ý để sở nó tính !

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Là cái tổ kia, việc ý để sở nó tính !
Ui em ko quan tâm đâu. Thấy lãnh đạo kế hoạch đó là đúng rồi. Ngân sách âm lòi tiền đâu chống dịch. Chúng ta khỏi ngó bài lâu lâu vô xem các cụ đếm cho vui. Đi gặt thôi cụ

Mesocsic

Xe điện
lúc này mà đi loăng quăng với lại động tự do Nữ cũng ghê phết các cụ nhỉ.
Theo các cụ thì lao động này làm giúp việc hay bán hàng rong.

Manhpd

Xe cút kít
Ối cụ giật mình

Mũi tên bạc

Xe container
Một lao động tự do thì một ngày tiếp xúc với bao nhiêu khách thì bấy nhiêu người nhiễm theo thôi, cấp số nhân rồi!

Không, với phương án tiêm chích, giảm quây nhốt HN sẽ có đường đi không giống SG !
Hai nơi vẫn đang làm kiểu bắt cóc bỏ đĩa như nhau cả thây cụ.
Bản chất vấn đề là đang “thả cửa theo định hướng XH...”.
Tuyên bố thả cửa thì ko đc, vì nhỡ nó vỡ trận chết nhiều thì biết ăn nói thế nào. Trường mầm non cạnh nhà em đang hàn rào tôn làm khu cách ly, cụ nào có con học mầm non thì cứ xác định tự dạy con ở nhà lâu dài đấy.

Chaytromchobatmeo

Xe đạp
Họ ko có văn bản gì thì cụ cứ chủ động thôi.
Ko cấm thì mình ra ngoài, còn cấm thì mình ở nhà. Cứ theo văn bản dấu đỏ mà thực hiện.
chả cơ văn bản gì hết bác 14 ngày đến tận phường xin tờ giấy cũ cũng không đưa

BMZ_Z4

Xe điện
Hai nơi vẫn đang làm kiểu bắt cóc bỏ đĩa như nhau cả thây cụ.
Bản chất vấn đề là đang “thả cửa theo định hướng XH...”.
Tuyên bố thả cửa thì ko đc, vì nhỡ nó vỡ trận chết nhiều thì biết ăn nói thế nào. Trường mầm non cạnh nhà em đang hàn rào tôn làm khu cách ly, cụ nào có con học mầm non thì cứ xác định tự dạy con ở nhà lâu dài đấy.
Em chỉnh lại 1 chút.
Không dùng từ cách ly, khu đó sẽ gọi là khu thu dung điều trị (hình như thế)

Lillie

Xe đạp
chả cơ văn bản gì hết bác 14 ngày đến tận phường xin tờ giấy cũ cũng không đưa
Làm ăn lôm côm thật. Trước đây lúc còn theo đuổi zero, nhà bạn em f2, có giấy của phường là cách ly tại nhà, thế mà tổ trưởng bảo là ra ngoài đi chợ làm gì thì làm, chả sao. Bạn em thì nghĩ có cái giấy kia thì thôi tự cách ly trong nhà cho nó lành.

Lillie

Xe đạp
Haiz dịch dã thế này mà chỗ em các cụ vẫn hò nhau họp chi bộ với họp cựu chiến binh. Thật là khó

antidau

Tháo bánh
lúc này mà đi loăng quăng với lại động tự do Nữ cũng ghê phết các cụ nhỉ.
Theo các cụ thì lao động này làm giúp việc hay bán hàng rong.
Đội này là Karaoke tay vịn ở thôn Trung Nghĩa, phường Hợp Đức cụ ạ

Vân Phương.

Xe máy
Lây trong khu cách ly có đc mấy đâu mà nhiều người đổ cho ló thế cụ? Chủ yếu lây ở ngoài. Vd phong toả 1 hẻm là ở trong giao niu ngay. Hoặc đợt đầu test dương phát là báo ở nhà chạy tán loạn, trốn cách ly. Nơi khác test + phát là âm thầm khoanh hết rồi mới báo.
Túm lại cách làm của các ảnh có vấn đề, ai cũng nhìn thấy.
Đoạn tụ tập thì em biết là có, nhưng không phải cả SG đều như vậy. Còn test dương báo ở nhà chạy tán loạn trốn cách ly là sao nhỉ? Test dương xong không thông báo F0 để truy vết (khi còn có thể) thì làm sao hả bác? Ý bác là CDC âm thầm điều tra và tìm hết F1 xong mới thông báo A là F0?

Không phải tất cả F1 đi cách ly đều thành F0, nếu phòng đó không có ai nhiễm thì cả phòng an toàn. Nhưng phòng nào có một người thành F0 thì khả năng lây nhiễm rất cao vì cùng sinh hoạt trong không gian nhỏ, cũng không đeo khẩu trang cả ngày được.

Khi số lượng F0 trong cộng đồng và F1 đã nhiều thì cách ly tập trung đối với người đủ điều kiện cách ly tại nhà là sai lầm. Chưa có vaccine, nhiều người lớn tuổi bị nhiễm chéo trong khu cách ly rồi trở nặng, rất tội.
Tất nhiên là em cũng chỉ nói sau, khi mọi chuyện đã diễn ra rồi. Đó là điều mà người ta vẫn nói SG là bài học, nhìn đó để rút ra bài học chứ không ai gọi SG là hình mẫu chống dịch cả.

Trạng thái
Thớt đang đóng