[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Cụ cứ bắt em từng chữ? 🤣🤣😫
Nhìn ra ngoài thấy mấy ông Vũ Hán, Ấn Độ, Indo, Malaysia... đều ổn rồi.
Nhìn trong nước thấy anh Bắc Giang, Bắc Ninh cũng ngon lành.
SG thì giờ cũng đỡ hơn rất nhiều rồi đó cụ.
Tất nhiên phải có thời gian mới về an toàn.
Tử vong là các cụ chữa từ đợt trc dồn lại giờ mới chết.
Nhưng thực tế chắc chắn ko có tỉnh nào hiện tại có miễn dịch tốt như SG.
Thực tế bây giờ dịch đang bùng sáng các tỉnh khác.
Đó là suy nghĩ đơn giản của em.
- Số ca tử vong hiện tại của SG không phải là tồn dư gì đâu cụ toàn là nhập viện sau cái NQ 128 (cụ giở biểu đồ tử vong của SG ra xem là biết).
- Các tỉnh khác bùng dịch cũng không mạnh như SG đâu chỉ là tính số ca nhiễm khác với các tỉnh thôi (SG test nhanh + không tính là F0 trong báo cáo).
- Miễn dịch cộng đồng thì SG còn lâu mới cao được như Mỹ với 2 năm lây lan, hơn 15% dân số đã nhiễm và gần 0,25% dân số đã tử vong ;))

Còn lâu mới lạc quan được !

LienPhuong

Xe điện
- F1 chỉ được tính nếu tiếp xúc sau khi F0 xét nghiệm ra dương tính: XN ra rồi ai còn chạy lung tung nữa mà có F1.
- Thời gian cách ly chỉ tình từ thời điểm ra quyết định cách ly: thế mấy ngày trước đó tha hồ chạy lung tung

AcidS

Xe điện
Em chỉ muốn biết 6 ca tại Hà Nội tử vong ở độ tuổi nào? Đã tiêm đủ 2 mũi đủ ngày chưa và có bệnh nền gì không? Và tử vong có phải do hết chỗ phải nhường giường hay không nữa?
Thông tin đó sẽ định hướng tương lai

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nếu thế là ổn thì HN chưa khi nào bị dịch. Kể cả bây giờ.
K phải bắt bẻ chứ cũng nên nhắc lại lần nữa như HN đã phản pháo: Không thể là hình mẫu chống dịch.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Năm ngoái riêng K cả nước chết hơn 120k, cụ tự chia.
Cần gì K, dân số 100 triệu thì năm cũng phải đi sơ sơ 1,5 triệu.
Chết do lây, truyền nhiễm nó khác cái chết do bản thân nội tại có bệnh.
Xưa đến nay Lao phổi là thứ người ta sợ thì Covid cũng vậy. Dù Lao phổi so với K, tim mạch thì chẳng đáng bao nhiêu.

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Em chỉ muốn biết 6 ca tại Hà Nội tử vong ở độ tuổi nào? Đã tiêm đủ 2 mũi đủ ngày chưa và có bệnh nền gì không? Và tử vong có phải do hết chỗ phải nhường giường hay không nữa?
Thông tin đó sẽ định hướng tương lai
- Tiêm 2 mũi đủ ngày, 41 tuổi, không bệnh nền, nhập viện mà vẫn chết.
- HN hôm qua mới có 124 ca nặng, chưa có ca ECMO, bệnh nhân nhẹ vượt tuyến lên trên vẫn được tiếp nhận nên không phải tử vong do nhường giường.
Nói chung con virus này không đơn giản như cúm mùa đâu ;))

Chỉnh sửa cuối:

Khanhnho

Xe buýt
- HN hôm qua mới có 124 ca nặng, chưa có ca ECMO, bệnh nhân nhẹ vượt tuyến lên trên vẫn được tiếp nhận nên không phải tử vong do nhường giường.
Bác lấy tt từ đâu thế ạ? 5 ca còn lại thì sao a?

Imei

Xe buýt
Hà Nội hôm nay tử vong 6. Thật sự lo lắng. Bố mẹ 2 bên nhà em đều ở HN. Không biết đi đâu để tránh nữa
có hôm lên top1 nghìn ca 1 ngày rồi, đáng lo. K biết tình hình y tế có quá tải ko, 2 năm k đi khám bệnh, đi làm răng cũng chưa quay lại làm.

ca_kiem

Xe container
Khoa học kỹ thuật, thông tin, cái ăn cái mặc... mọi thứ mà như thời điểm cúm Tây Ban Nha thì Covid nó thừa sức tiễn vài trăm triệu người.
Xưa nhiều bệnh đơn giản mà còn diệt hàng loạt người. K phải là con người khỏe lên mà điều kiện sống và phương tiện (thuốc men, máy móc) con người đã tốt lên.
Sao cụ biết những bệnh như bệnh “cúm” bệnh “ sởi “ bệnh “ đậu mùa” khi lần đầu tiên xuất hiện…. Là bệnh đơn giản ?. Em lấy ví dụ như bệnh đậu mùa giả sử chưa từng có, chưa từng có vaccine chưa có thuốc uống chưa có phác đồ…. Năm 2020 mới có bệnh “ đậu mùa “tại Vũ Hán cả thế giới hoang mang khống biết là cái quái gì… theo cụ năm 2020 mới bắt dâu nghiên cứu vaccine bệnh đậu mùa…. Thì năm 2020 thế giới chết vì bệnh đậu mùa ít hơn hay nhiều hơn bệnh covid.
Em bật mí cho cụ nếu dính vào đậu mùa lần đầu tiên xuất hiện… già trẻ thanh niên, khoẻ mạnh lẫn không có bệnh nền .. bị nó ăn thịt hết. Không như covid 80% không có triệu chứng hoặc bi rất nhẹ….hoặc tỷ lệ tử vong trẻ là rất thấp….

Chỉnh sửa cuối:

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Hà Nội hôm nay tử vong 6. Thật sự lo lắng. Bố mẹ 2 bên nhà em đều ở HN. Không biết đi đâu để tránh nữa
Các cụ trên 70 kể cả tiêm đủ 2 mũi vẫn rất nguy hiểm. Tỉ lệ ở Anh nơi y tế rất tốt là 10 cụ trên 70 tuổi tiêm đủ mũi mắc covid thì có 1,2 cụ ra đi !
Bố mẹ em cũng HN, 1 cụ 75, 1 cụ 79 bây giờ coi như ở riêng hẳn luôn. Con cháu hàng ngày thăm hỏi qua zalo, 1 tuần về chơi 1 lần trước khi về tự ngoáy mũi. Các cụ thì 5K khi vận động ngoài trời, quán triệt là không giao lưu, trò chuyện với bất kì ai không tuân thủ 5K.

Cố gắng giữ gìn đến khi nào có thuốc đặc trị !

Pho_vang

Xe hơi
Đây là lập luận rất thường quy của của mấy anh hai.Mình chống dịch tốt nhất các nơi phải học tập

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Hà Nội quá tải xét nghiệm PCR. Rất nhiều ca test nhanh + cả tuần vẫn chưa được trả kết quả PCR khẳng định để y tế cơ sở ra quyết định cách ly...
Biểu hiện phát ngôn không đi đôi với hành động ngày càng rõ rệt !

Chỉnh sửa cuối:

Quakhoang

Xe buýt
Tay ca sĩ gì đó sinh năm 71 tức 51 chứ không phải 41 bác ạ & hắn nhờ người nhà bên kia mua thuốc phổi liên tục dăm năm nay rồi, đi hát cũng bữa được bữa cái vì cái phổi nó hành. Tôi không rõ là hắn K phổi giai đoạn đầu hay gì nhưng nếu các bác có cơ thể khỏe mạnh mà dưới 50 thì không cần phải đến mức sợ ngáo ộp thế.

Kiabuoisang

Xe container
Họ dã tiêm 2 mũi gì vậy cụ? Vắc xin hay nước cất hay thuốc gì vậy ạ ? :-?

Lightmoon2000

Xe hơi
Bác lấy tt từ đâu thế ạ? 5 ca còn lại thì sao a?
Nếu thế là ổn thì HN chưa khi nào bị dịch. Kể cả bây giờ.
K phải bắt bẻ chứ cũng nên nhắc lại lần nữa như HN đã phản pháo: Không thể là hình mẫu chống dịch.
Ổn là so với lúc trước 4k 5k 6k. SG người chết quá nhiều, cả nước phải xông vào cứu thì hình mẫu cái nỗi gì. Nhưng hiện tại đang tốt lên. Em tin Thành phố đang đi đúng hướng. Quan trọng nhất là đang phục hồi lại kinh tế sau một cơn Bão qua làng.

Pho_vang

Xe hơi
Ổn là so với lúc trước 4k 5k 6k. SG người chết quá nhiều, cả nước phải xông vào cứu thì hình mẫu cái nỗi gì. Nhưng hiện tại đang tốt lên. Em tin Thành phố đang đi đúng hướng. Quan trọng nhất là đang phục hồi lại kinh tế sau một cơn Bão qua làng.
Tốt lên do vacine tác dụng, còn chống dịch vẫn nổ to lắm,vẫn vỗ ngực ầm ầm là chống dịch tốt bắt nơi khác phải giống mình,giờ cả nước giống rồi đấy thây

Kiabuoisang

Xe container
Em đã đi vào miền tây .
Trong đây nhiều lắm các bác ơi .
Ko cón test nhanh hay gì hết
Ko test thì sao biết là con vi đang cắn hả cụ ? ;)) Chắc là chỉ dựa vào các triệu chứng đặc trưng thôi\:D/

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Dân họ tự test thô,chẳng ai quan tâm.Bưng bét nhất là An giang.Họ học tập anh 2 rùi makeno.Khi nào nát quá thì gọi cứu viện
Thế là phải "quan tâm" test hết à cụ? Hay thế nào?
Ngoài HN chỗ cụ test diện rộng à? :-o

Lít đờ

Xe tải
Chi có VAc xin tàu không hiệu quả thôi nhé,còn vac xin mỹ rất hiệu quả theo lời bác sĩ Phan xuân Trung và Trương hữu Khanh và PGS dũng
Bác sĩ hay giáo sư cũng tùy thể loại, có loại vì tiền mà phát ngôn đổi trắng thay đen, có loại chỉ bằng giấy.

Muốn nói không hiệu quả hay hiệu quả thì phải đưa số liệu. Từ tình hình tử vong dịch bệnh tại TP HCM, nếu cơ quan chức năng tiến hành thống kê sẽ ra ngay.

Trạng thái
Thớt đang đóng