[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

Imei

Xe buýt
Cũng như hồi zero cv, mỗi địa phương áp dụng 1 cách tùy vào trình độ văn hóa của lãnh đạo. Định Công k thiếu gì cảnh bố mẹ dắt con tay phải, tay trái cầm bộ test ra y tế phường test. Quá tải ở đây chứ đâu😊
đâu phải mỗi quận Hoàng Mai là phải xếp hàng lấy số đợi y tế test ngoáy mũi (que thử tự mang đi) đâu. CG, HBT nhiều phường cũng thế mà. f0 lại để đi cả đàn cả lũ xếp hàng đông như kiến bu trước cửa hộ dân khác thế kia thì mấy hộ kia cũng coi chừng bầu ko khí đậm đặc.
Bắc TL chỗ người quen thì thôi người quen bảo cả làng la liệt nhưng nhiều người k báo, đông quá.

Imei

Xe buýt
cccm thường là 5-7 ngày từ khi phát hiện(+) là (-) à?
Sao nhiều ông bà già già k thấy triệu chứng sốt mệt nhức đầu ho gì, có mỗi ngạt mũi do dịch đặc mà lâu (-) tính thế mặc dù vẫn tập TD ầm ầm.

Imei

Xe buýt
Quận HBT(HN) có 2 phường: Nguyễn Du & Bạch Mai chuyển sang cấp độ dịch màu cam nên loa phường đã thông báo các biện pháp siết chặt hơn để PCD từ 12h00 26/2/2022: học trực tuyến, hàng quán chỉ bán mang về + đóng cửa trước 21h, hạn chế tụ họp đông người, thực hiện nghiêm túc 5k...:-s
P/S: CDC HN thông báo hiện có 74 xã phường màu cam...
E đọc thấy cái này thì 2 phường kia vẫn cấp độ 1 mà cụ?

lekimcuong

Xe tăng
Covid nó hành ghê quá, mỗi người mỗi cách biểu hiện khác nhau, tựu chung lại ai cũng khỏi. Em chỉ muốn hỏi sau khi âm tính trở lại, việc đầu tiên các cụ các mợ làm là gì?
Em trả lời trước, dù cũng đang khao khát chờ ngày để thực hiện đây ạ: TẮM GỘI =))
Là tiếp tục cách ly theo dõi thêm 7 ngày nũa.

matizdo

Xe tăng
Em bình thường ngày nào cũng tắm gội mới ngủ được thế mà + phát 2 ngày nay chưa dám tắm, người lúc nào cũng trong tình trạng ớn lạnh, cảm giác sợ nước luôn ý.

gamondeluxe

Xe hơi
Thịt chó.

longtu210

Xe điện
Covid nó hành ghê quá, mỗi người mỗi cách biểu hiện khác nhau, tựu chung lại ai cũng khỏi. Em chỉ muốn hỏi sau khi âm tính trở lại, việc đầu tiên các cụ các mợ làm là gì?
Em trả lời trước, dù cũng đang khao khát chờ ngày để thực hiện đây ạ: TẮM GỘI =))
Dương tính thì ngày phải tắm 2 lần

kienvinh

Tháo bánh
Truyền hình đưa tin vxin tiêm trẻ nhiều nhỉ, còn phỏng vấn a gì tre trẻ kể chuyện gọi điện ceo fphai dơ xin đky mua vxin nữa, mk hài vãi:))
VTV đang trong chiến dịch vận động tiêm vắc xin cho trê em. Đợt này trẻ em bị cả rồi thì sợ vắc xin nhập về lại ế.

caisua

Xe lăn
Em bình thường ngày nào cũng tắm gội mới ngủ được thế mà + phát 2 ngày nay chưa dám tắm, người lúc nào cũng trong tình trạng ớn lạnh, cảm giác sợ nước luôn ý.
Em cũng vậy, ko còn nhu cầu tắm, như nghiện í. Tối thứ 5 oánh tennis về thấy cứ ớn lạnh em cách ly luôn, cũng ko kịp tắm. Thôi trưa nay cứ tắm phát xem sao rồi tính

T91

Xe container
Em âm từ hôm thứ 2. Việc đầu tiên là trưa hôm đó mấy anh em rủ nhau làm trận say lê tê phê ở hải sản biển đông

sakai_yo

Xe lăn
VTV đưa tin SG giải trình tự gien ngẫu nhiên 100 mẫu thì 75 là omicon ;))
Thế nên báo cáo của Bộ mà cho cái mục đếm Omi như kia đúng là trẻ con nó cười cho. Đợt này ở HN và nhiều tỉnh phía Bắc thì gđ e và rất nhiều ng em cho rằng mắc Omi vì k hề mất vị giác.

thuypt

Xe hơi
Em cũng thế, bình thường em sạch sẽ lắm mà + cái lại rất sợ nước, rửa tay cứ như sờ vào nước đá, người thì lạnh ngắt, thời tiết này nhưng quàng khăn suốt. Nên k tắm cũng k thấy khó chịu.

Quakhoang

Xe buýt
VTV đang trong chiến dịch vận động tiêm vắc xin cho trê em. Đợt này trẻ em bị cả rồi thì sợ vắc xin nhập về lại ế.
Ồ, tôi không hiểu ý bác lắm.
Nếu biết trẻ em không có vấn đề gì với covid và sợ ế thì tại sao vẫn phải cố nhập về? Tại sao phải vận đông? Tại sao vẫn phải hoang phí tới gần $0.5 bil? Tại sao chỉ là cái hãng dược mà phải đề cao hơn thể diện national?

Tất nhiên bác có thể trả lời hoặc không, cá nhân tôi sẽ tôn trọng điều đó.

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, cá nhân tôi thấy nhiều người Âu sau khi (-) xong thì việc đầu tiên họ làm là nói:

DkM tổ tông ba đời nhà đứa nào gieo rắc nỗi sợ vào đầu tớ & trẻ con nhà tớ....hậu nọ hậu chai....làm nọ làm chai chỉ để ép mọi người tiêm hết cái đống đồ mà sân sau nhà nó mua về và ăn discount.

Tất nhiên tôi hoàn toàn không thích quan điểm đó nhưng dẫu sao tôi vẫn tôn trọng họ. Chắc chắn rồi.

Matizcoi

Xe cút kít
Em âm từ hôm thứ 2. Việc đầu tiên là trưa hôm đó mấy anh em rủ nhau làm trận say lê tê phê ở hải sản biển đông
Cả phòng em bị, nên phải đợi cuối tuần sau mới đủ người liên hoan cụ ợ :D
Ồ, cá nhân tôi thấy nhiều người Âu sau khi (-) xong thì việc đầu tiên họ làm là nói:

DkM tổ tông ba đời nhà đứa nào gieo rắc nỗi sợ vào đầu tớ & trẻ con nhà tớ....hậu nọ hậu chai....làm nọ làm chai chỉ để ép mọi người tiêm hết cái đống đồ mà sân sau nhà nó mua về và ăn discount.

Tất nhiên tôi hoàn toàn không thích quan điểm đó nhưng dẫu sao tôi vẫn tôn trọng họ. Chắc chắn rồi.
Hĩ hĩ em chửi thế từ lúc chưa bị cơ mờ =))
Em cũng vậy, ko còn nhu cầu tắm, như nghiện í. Tối thứ 5 oánh tennis về thấy cứ ớn lạnh em cách ly luôn, cũng ko kịp tắm. Thôi trưa nay cứ tắm phát xem sao rồi tính
Bình thường 2 hôm là bốc mùi, dính tí đau ốm vào chả hiểu sao 3-4 ngày chưa thối mới lạ :))
Em cũng thế, bình thường em sạch sẽ lắm mà + cái lại rất sợ nước, rửa tay cứ như sờ vào nước đá, người thì lạnh ngắt, thời tiết này nhưng quàng khăn suốt. Nên k tắm cũng k thấy khó chịu.
Dương tính thì ngày phải tắm 2 lần
Tắm nhiều thế nhạt thịt lắm cụ :D

longtu210

Xe điện
Cả phòng em bị, nên phải đợi cuối tuần sau mới đủ người liên hoan cụ ợ :D

Hĩ hĩ em chửi thế từ lúc chưa bị cơ mờ =))

Bình thường 2 hôm là bốc mùi, dính tí đau ốm vào chả hiểu sao 3-4 ngày chưa thối mới lạ :))

Tắm nhiều thế nhạt thịt lắm cụ :D

Thì e dính chưởng từ 25 âm tháng tết , trừ khi sốt còn ngày nào cũng phải tắm hết

Nguyenhongson26

Xe tăng
Cụ lại xem facebook kêu bị + tính không tắm rồi đúng không? Vẫn tắm bình thường nhé, càng sạch càng tốt, nghe cái bọn facebook dễ mang Thóc Giống ra ăn

Entropy

Xe buýt
Làm nháy giải toả tâm lí căng thẳng!

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ lại xem facebook kêu bị + tính không tắm rồi đúng không? Vẫn tắm bình thường nhé, càng sạch càng tốt, nghe cái bọn facebook dễ mang Thóc Giống ra ăn
Em đâu có xem, vợ em nó nghe ai nói ấy chứ, nhưng em mạnh zạn tắm cho sướng zồi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng