[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề về sách giáo khoa, sách lớp 1

hoviethung

Xe lăn
Ôi, có mỗi việc "không giao bài về nhà" của trẻ con mà Group phụ huynh của nhà em ting ting mấy ngày hôm nay. PH nào cũng bày tỏ quan điểm dài như gang tay trên nhóm :))
Tức là phải học thêm hết trên trường phải không cụ?

VCHDHN

Xe container
Mình thấy hiện nay BGD đang sử dụng 5 bộ sách lớp 1 cho các trường lựa chọn chã nhẽ các em vẫn đang làm chuột bạch?
Việc có đến 5 bộ sách lớp 1 là 1 bước tiến vĩ đại rồi :)). Cơ mà mình là kinh tế thị trường định hướng XHCN nên sự khác biệt không nhiều :))

hauyenhd

Xe container
Nhờ bộ sách này e mới biết còn nhiều thằng Dáo sư ăn hại hơn cái ông Bùi Hiền, quyển TV cùng một mẫu văn phong đọc vừa ngang vừa ngán. Hôm qua e kiểm tra con bé nhà e đến bài vần "s","x" gì mà có cả con chim sẻ ca con bé hỏi e del giải thích được, rồi con quạ kêu quà...quà.. ĐM bọn ăn hại.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho hỏi là nxb mỗi bộ sách giáo khoa có lobby hiệu trưởng để sách của mình được sử dụng ko nhỉ ?

hoviethung

Xe lăn
Nhờ bộ sách này e mới biết còn nhiều thằng Dáo sư ăn hại hơn cái ông Bùi Hiền, quyển TV cùng một mẫu văn phong đọc vừa ngang vừa ngán. Hôm qua e kiểm tra con bé nhà e đến bài vần "s","x" gì mà có cả con chim sẻ ca con bé hỏi e del giải thích được, rồi con quạ kêu quà...quà.. ĐM bọn ăn hại.
Mình vẫn nghĩ các GS, TS mà biên soạn sách giáo khoa lớp 1 thì biến các cháu thành các ông bà cụ non hết?

D nâu

Xe điện

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
E thấy như được 1 người vô học viết ra í cụ ạ. Chỉ cần 1 bà mẹ tâm huyết người ta cũng có thể biên soạn quyển tập đọc thật hay. Đằng này ăn hại viết lời lẽ nhạt nhẽo, gian xảo và vô học. Thật ko thể tin nổi.

Teen

Xe điện
Tức là phải học thêm hết trên trường phải không cụ?
Em thì hiếm khi tham gia vào việc học của con. Em chỉ thấy là nhiều bố mẹ, dù đã "trưởng thành" nhưng tư duy hoặc sự hung hãn khi ngồi gõ phím thật đáng ngạc nhiên. Thậm chí, còn đưa ra nhiều khía cạnh, kiểu như, GD hiện đại là phải thế nào. Em thì trộm nghĩ, khéo các PH í dạy được cả cô giáo...1 ngày nào đó, có thể soi gương tự phẫu thuật được luôn.

minhminh2910

Xe máy
Thế em học khác sách xụ rồi... chứ mấy câu kiều phải cấp 2 cấp 3 mới học đến
đúng là xưa em ko nhớ lớp 1 hay là 2 nó có mấy câu thơ để tả cảnh đẹp 4 mùa . em nhớ mùa xuân có câu: cỏ non xanh tận chân trời/ Cành lê trắng điểm 1 vài bông hoa. còn mùa hè có câu: Dưới trăng quyên đã gọi hè / đầu tường hoa lựu lập lòe đơm bông. còn cả mùa thu và đông nữa

Teen

Xe điện
Em nghĩ đó là trách nhiệm với sản phẩm của mình cụ ah. Chứ mình cũng ko nên nâng cao quan điểm/ đánh giá GS nọ kia. Em chỉ nghĩ rằng, liệu những bộ máy tham gia xuất bản từng cuốn sách đó có đọc, có trau chuốt sản phẩm của mình hay không? Mỗi 1 cuốn sách mỏng mỏng như vậy, dùng cho nhiều năm nhưng lỗi như thế thì em tin là không ai quan tâm, lỗi của tập thể và thiên hạ thì chỉ nhìn vào ông Chủ biên. Tình cờ là ông í lại là GS :))

motthoidongbim

Xe điện
Ôi, có mỗi việc "không giao bài về nhà" của trẻ con mà Group phụ huynh của nhà em ting ting mấy ngày hôm nay. PH nào cũng bày tỏ quan điểm dài như gang tay trên nhóm :))
Học bán trú thì đề nghị học chính khoá 1 buổi, buổi còn lại thì làm bài tập trên lớp + học thêm các kỹ năng khác. Giảm tải chương trình đi. Học đíu gì học lắm thế. C1, 2, 3 thì nhồi nhét đủ thứ. Học đh thì toàn lý thuyết xuông + không đi tắt đón đầu. Học xong c3 ra trường toàn siêu nhân, xong đại học thì ra toàn làm grap.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Chắc là phải có chứ. Mình thấy các công ty bảo hiểm vẫn lobby hiệu trưởng?
Hiệu trưởng mấy trường tiểu học khéo tài sản bét cũng vài chục tỷ ko cụ nhỉ ? Nào là: trung tâm tiếng anh xin hợp tác, doanh nghiệp may đồng phục hợp tác, bảo hiểm, hãng nước lọc, văn phòng phẩm, sách vở, tham quan, tuyển dụng giáo viên, ăn uống bữa trưa, .....

hoviethung

Xe lăn
E thấy như được 1 người vô học viết ra í cụ ạ. Chỉ cần 1 bà mẹ tâm huyết người ta cũng có thể biên soạn quyển tập đọc thật hay. Đằng này ăn hại viết lời lẽ nhạt nhẽo, gian xảo và vô học. Thật ko thể tin nổi.
Mình thì nghĩ người viết Sách là những người có trình độ nhưng chưa thật hóa thân vào đối tượng. Mình không nghi ngờ tài năng nhạc sĩ Đặng Thái Sơn. Nhưng nghệ sĩ biểu diễn mình không thẩm âm được

hauyenhd

Xe container
Mình vẫn nghĩ các GS, TS mà biên soạn sách giáo khoa lớp 1 thì biến các cháu thành các ông bà cụ non hết?
Tối nào e ngồi nghe con bé nó ê a mà ngao ngán. Cảm nhận của e cũng là người viết có vấn đề khi đưa những đoạn văn ngô nghê xa rời thực tế vào thì trẻ con nó rất lâu nhớ mặt chữ, mấy câu chuyện trong sách thì có cả cái lừa lọc cho trẻ con từ lớp 1 đến bó tay.

hoviethung

Xe lăn
Hiệu trưởng mấy trường tiểu học khéo tài sản bét cũng vài chục tỷ ko cụ nhỉ ? Nào là: trung tâm tiếng anh xin hợp tác, doanh nghiệp may đồng phục hợp tác, bảo hiểm, hãng nước lọc, văn phòng phẩm, sách vở, tham quan, tuyển dụng giáo viên, ăn uống bữa trưa, .....
Cũng tùy trường nhưng mình biết có Trường điểm. 1 suất học trái tuyến 50 T cho HT

fancao18

Đi bộ