[Funland] Tổng hợp tất cả các vụ việc liên quan vụ án Tập đoàn Phúc Sơn - Chủ tịch Nguyễn Văn Hậu

FUN PLUS

Xe buýt
Chàng trai gì, bạn chuyên viên đó sn 70 là đồng hương của chồng bà bt thôi. Chúng ta k nên suy diễn kiểu đó, k hay.
Em nêu vụ việc thôi cụ. Cách đây 4 năm bạn CV bên UB đó mới 50 thôi cụ.

deverlex

Xe buýt
Cho lên rồi chứ cụ. Mà cháu đó học ở China nhiều năm, thông thạo tiếng Anh, tiếng Trung như bản địa sao không ra làm kinh tế tư nhân, mà lại sắp xếp vào cơ quan NN làm gì chứ ???.
em thấy những người giỏi thật ít dựa vào bóng người khác để leo lên lắm cụ, có dựa nhưng nó ở mức độ nào đó chứ k phải trơ trẽn vậy

langtoilangtoi

Xe điện
Em mà là BT hay CT tỉnh. Em sẽ không cho con em vào nhà nước.
Mở 1 công ty xây dựng tư nhân.
Chỉ cần nhận những công trình trong tỉnh. Làm đúng, làm đủ, không cắt xén. Vì làm trong tỉnh thì chả thằng nào gây khó dễ.
Cũng kiếm bội rồi. Cần chó gì làm nhà nước. Làm thật không ăn thì đói. Ăn thì dễ bị bế đi
E nghĩ ko chỉ tiền ko mà còn nhiều thứ khác nữa. Quyền lực là 1 thứ men say, khi đã nếm rồi thì... Khi cụ tới có ánh mắt ngóng đợi, khi về có người mở lối...

Trà đặc

Xe buýt
Chị L này có mấy vụ nổi tiếng. Vụ con gái 31t làm pgđ sở mà chưa có đóng góp gì. Vụ có chàng trai CV bên UB đột tử tại nhà riêng vào nửa đêm thời covid nữa. Nói chung mợ này cũng ghê gớm. :D
Nhìn cụ wuan này đúng là vào hàng có tính sát thương quá cao,..:D Cái vụ cô vy kia mà làm kỹ ra thì chắc cũng ly kì đấy,..:D

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
k rõ số liệu này của TQ có đúng không các cụ nhỉ? hay là phồng lên cho có tính răn đe
Chả nhẽ mấy ông đó làm đc 1 mớ, xong gửi đơn thôi việc, rồi đưa gdinh té đi hết ạ?
E tưởng bên đó họ cũng có luật cấm ra nước ngoài với canbo chứ nhỉ???
Số lượng đv TQ gần bằng dân số cả nước VN, 1000 /năm cũng chỉ như muối bỏ bể 0,001%

PhongFood

Xe điện
Cho lên rồi chứ cụ. Mà cháu đó học ở China nhiều năm, thông thạo tiếng Anh, tiếng Trung như bản địa sao không ra làm kinh tế tư nhân, mà lại sắp xếp vào cơ quan NN làm gì chứ ???.
Có nhiều xèng rồi, thì người ta cần quyền cụ.

xe đạp Japan

Xì hơi lốp
Cô bé đó vào nn còn tiếp nối truyền thống gđ chứ cụ. H mẹ đi giữa đường thế này ra ngoài làm vẫn chưa muộn mà cụ:D
Vâng cụ, giờ thì đành ra thôi. Tuổi cũng còn trẻ, sinh năm 90 mà.

rgbhis

Xì hơi lốp
Chỉ cần nhận những công trình trong tỉnh. Làm đúng, làm đủ, không cắt xén. Vì làm trong tỉnh thì chả thằng nào gây khó dễ.
Cũng kiếm bội rồi. Cần chó gì làm nhà nước. Làm thật không ăn thì đói. Ăn thì dễ bị bế đi
Như thế cũng phải làm thật ăn thật, còn phải cạnh tranh vs cả sân sau của lđ tw nữa. Thực tế thì con cái tầm BT, CT lại thik nối nghiệp nhà hơn cơ.
Nếu cụ ngủ 1 giấc sáng hôm sau cụ thành bt, ct thì chắc cụ sẽ làm như cụ nói. Nhưng nếu cụ đi cả quãng đường dài, dù rất trơn tru cũng phải 15-20 năm, mới lên đc mấy cái chức vụ đó, thì cụ sẽ k làm như vậy đâu.

tieunhilang

Xe điện
Chị L này có mấy vụ nổi tiếng. Vụ con gái 31t làm pgđ sở mà chưa có đóng góp gì. Vụ có chàng trai CV bên UB đột tử tại nhà riêng vào nửa đêm thời covid nữa. Nói chung mợ này cũng ghê gớm. :D
Cụ lại làm em nghĩ bậy rồi! chữ CV là người ta tưởng cave

namphong12

Xe container
Như thế cũng phải làm thật ăn thật, còn phải cạnh tranh vs cả sân sau của lđ tw nữa. Thực tế thì con cái tầm BT, CT lại thik nối nghiệp nhà hơn cơ.
Nếu cụ ngủ 1 giấc sáng hôm sau cụ thành bt, ct thì chắc cụ sẽ làm như cụ nói. Nhưng nếu cụ đi cả quãng đường dài, dù rất trơn tru cũng phải 15-20 năm, mới lên đc mấy cái chức vụ đó, thì cụ sẽ k làm như vậy đâu.
Thời buổi này không muốn vào lò thì chỉ làm thật ăn thật. Có ăn thì ăn cái gì đáng ăn thôi.
Em thấy có tiền vẫn sướng chứ. Làm quan thì thích thật đó. Nhưng dễ đi lắm.

The Avenue

Xe buýt
Nhìn mặt con Lan này từ lúc nó nhậm chức đã thấy hám lợi rồi

Minhnd

Xe điện
Nếu vậy cụ lại không thể trở thành quan to được :D

Smee april

Xe điện
Theo em thì Min Mod không nên duyệt đổi tên topic theo cách này. Tiêu đề và ngày mở thớt 27/2/24 dễ gây hiểu nhầm là OFfer “bói” việc Bt và Ct VP bị khởi tố ngày từ 27/2.

Có thể đổi thành … PS và những người “bạn” chẳng hạn.

The Avenue

Xe buýt
Đến tỉnh, thành phố nào thì nhà các quan đều to đẹp như vậy cả.
Nếu để tóm thì chắc không chượt phát nào.
Bọn này nó chả coi dân ra gì thì mới xây cái nhà to hơn mả bố thằng ăn mày thế này. Nhìn mà thương cho phận dân đen

BMW X11

Xe tăng
Cũng chỉ là phát biểu thôi chứ đã thực thi được giải pháp nào đâu, chưa kể toàn đưa ra khó khăn cho việc rút BHXH. Cụ D em ko thấy ấn tượng gì, chỉ nhớ nhất vụ năm xưa ở lớp thi cao học thôi :)
Cỡ ấy mà không Bao đậu hay Thi hộ hay Cả hai à bác?

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Ngoài bí thư, chủ tịch tỉnh VP thì đương kim chủ tịch và cựu chủ tịch Tỉnh Quảng Ngãi cũng nhập kho hôm nay mà ít thấy các cụ có thông tin gì từ đầu cầu Quảng Ngãi nhỉ

batitus

Xe hơi
Em mong sớm có ct và BT mới. Ông, bà nào lên cũng vậy thôi, nhanh chóng ổn định tình hình cho em nhờ.