[Funland] Tổng hợp tất cả các vụ việc liên quan vụ án Tập đoàn Phúc Sơn - Chủ tịch Nguyễn Văn Hậu

Dream Thai

Xe điện
thì đương nhiên rồi, chả ai chống tham nhũng bằng vote cả. Ông nào bảo có vote sẽ giảm tham nhũng là bậy!
Bụp nhiều, nhưng giải quyết công việc hài hòa, nên khi vote vẫn cao, mặc dù người vote đều biết là chúng ta đều bụp mà :)

minhvtv3

Xe tăng
Ô thế hóa ra cái TN cao thấp ko liên quan đến tham nhũng hay ko cụ nhỉ, trc khi lộ vẫn là nguoi con trung kiên, đầy tớ mẫu mực, tham nhũng nó ko phải phạm trù đạo đức cc nhỉ, nên coi nó là phạm trù gì cc nhỉ :(
Thì đúng thế mà, trước kho vô lò ai chả trong sạch. Cụ đã răn, càng cao càng phải trong sạch, làm gương nhưng họ toàn làm ngược lại!

Bino

Xe điện
thì đương nhiên rồi, chả ai chống tham nhũng bằng vote cả. Ông nào bảo có vote sẽ giảm tham nhũng là bậy!
Em nghĩ có góp phần giảm tham nhũng theo nghĩa là nó tạo ra một công cụ để đánh giá công khai mức độ đóng góp của người được vote, trong đó có một phần cả tính 'liêm chính" của người đó. Bỏ phiếu ở Quốc hội gần đây đã có một số tác động tốt, chủ yếu mới ở tác động cảnh báo để "dè chừng" hơn.

Mặt khác nếu ko được đảm bảo cơ chế dân chủ trong voting, thì chính nó lại tăng tham nhũng theo nghĩa có khả năng dùng ảnh hưởng về chính trị hay thậm chí $ để chi phối kết quả bỏ phiếu. Điển hình là vụ mếu nghẹn ngào vì cú thoát hiểm ngoạn mục của một bạn ai cũng biết là bạn nào.

Marble Trans

Xì hơi lốp
Giá như BT và CT tỉnh VP biết điểm dừng, tay đã nhúng chàm thì tự giác xin nghỉ, xin thôi nhiệm vụ thì đã không ra cơ sự như này. Lý do nghỉ thì cứ vin vào sức khỏe cá nhân không đảm bảo cho công việc, nhường chỗ cho lớp trẻ có cơ hội lên thay,.....

sthd

Xe lăn
Giá như BT và CT tỉnh VP biết điểm dừng, tay đã nhúng chàm thì tự giác xin nghỉ, xin thôi nhiệm vụ thì đã không ra cơ sự như này. Lý do nghỉ thì cứ vin vào sức khỏe cá nhân không đảm bảo cho công việc, nhường chỗ cho lớp trẻ có cơ hội lên thay,.....
chàm là chàm nào? chàm là trăm tỉ thì cỡ 5%, chứ cứ tỉ đã là chàm rồi thì 100% không còn công bộc cỡ phó phòng trở lên

tỉnh nào cũng trên trăm dự án kiểu như của Pháo, và cơ chế cũng như Pháo

Mzc

Xe điện
Nếu thoả thuận đc vậy thì đầy người nghỉ. Nhưng làm gì có. Hưu rồi lấy đâu ra quan hệ, lính tráng nữa, còn dễ đi hơn :))

Mytv

Xe điện
Nghỉ rồi té sang nc ngoài thì may ra thoát. A Cao nghỉ 10 năm rồi còn lên thớt kìa. H khó hạ cánh an toàn lắm.

cairong_2011

Xe container
Cụ ngồi trên lưng hổ rồi không dễ thích xuống là xuống được đâu. Không phải như em hay cụ nghĩ rằng mình có đủ tiền, nhà cửa, tài sản tích lũy .... tiêu đến đời chắt ko hết thì nay hạ cánh. Khó lắm. Khi ngồi vào ghế quyền lực bản thân người đó không muốn xuống nếu chưa đến kỳ hoặc chịu nhiều áp lực khó có thể tự nguyện xuống nếu ko có sức ép hay phốt gì đó.

congpln

Xe tải
Cụ ngồi trên lưng hổ rồi không dễ thích xuống là xuống được đâu. Không phải như em hay cụ nghĩ rằng mình có đủ tiền, nhà cửa, tài sản tích lũy .... tiêu đến đời chắt ko hết thì nay hạ cánh. Khó lắm. Khi ngồi vào ghế quyền lực bản thân người đó không muốn xuống nếu chưa đến kỳ hoặc chịu nhiều áp lực khó có thể tự nguyện xuống nếu ko có sức ép hay phốt gì đó.
Vâng cụ, nhiều cụ nghĩ đơn giản thế thì XH đã ngon, ai cũng biết mình, biết ta thì lên CNCS nó cũng bt mà. Để có đc vị trí hái ra tiền thì các cụ kia cũng trầy da tróc vẩy, sưng đầu gối rồi nên khi lên đc vị trí đó thì hái nhiệt tình thôi, mà lòng tham thì làm gì có đáy.

xe đạp Japan

Xe tăng
Nghỉ rồi té sang nc ngoài thì may ra thoát. A Cao nghỉ 10 năm rồi còn lên thớt kìa. H khó hạ cánh an toàn lắm.
Bị bắt tội này thường là nhận nhưng không làm được, cũng không trả lại người đưa nên khó thoát thật.