[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

haivinhvungtau

Xe buýt
QN làm chặt lắm, đứa cháu e đợt dịch trc về quê HD ra mặc dù cách ly trong nhà nhưng cả khu nó làm đơn yêu cầu phải đi cách ly tập trung thế là cả nhà bị bế đi luôn, lần này mấy hôm trước tết mò về lúc ra lại ăn phát nữa.
HD thấy mấy ca gần đây mới thấy k ổn, F1 người ta tìm người từ m5 mà m8 nó phát bệnh mới khai báo mà k thấy xử lý gì hết, F2 thì để đi nhông nhông sau cũng lên F0 nốt. Đến hôm qua có F0 trong cộng đồng lại chơi đến bài cách ly xh.
Đứa cháu cụ đỉnh cao thật, không biết bạn ấy có biết đọc và biết nghe không nữa nhỉ?

tica

Xe điện
Trước tết e thấy chính phủ bảo dừng đưa đón. Thế nhưng chẳng hiểu sao nước ngoài vẫn về ầm ầm..ngay hẻm nhà em. Có cháu mất 50 củ hơn. Từ nhật bản Về vui vẻ.
Hậu quả là đó.
Nhân dân mất tết, kinh tế thất thú, xã hội đảo lộn.
Họ về thì cách ly đầy đủ theo quy định rồi, nên mất tết xã hội đảo lộn không thể đổ cho một nhóm người đó được. Đến giờ cũng đã xác định nguồn lây ban đầu ở Hải Dương đâu. Em nghĩ nó đã tồn tại từ lâu trước khi phát hiện ra ổ dịch ở HD.

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e bố mẹ già + con mới đẻ nên quán triệt năm nay ko lễ chùa, cafe, kfc hay lotte gì cả ( mọi năm tết đều như vậy) nên chỉ loanh quanh vài nhà họ hàng thân
Giữ cho mình là giữ cho xã hội cụ ạ

ngoc_phuong

Xe lăn
Họ về thì cách ly đầy đủ theo quy định rồi, nên mất tết xã hội đảo lộn không thể đổ cho một nhóm người đó được. Đến giờ cũng đã xác định nguồn lây ban đầu ở Hải Dương đâu. Em nghĩ nó đã tồn tại từ lâu trước khi phát hiện ra ổ dịch ở HD.
E lại nghĩ 14 ngày với chủng mới, biến thể mới nó vẫn chưa có biểu hiện.
Hải Dương là tỉnh có người xuất khẩu lao động bên Nhật rất nhiều thì phải.
Trước tết em vẫn luôn ủng hộ dừng chuyến bay thương mại, thậm chí dừng giải cứu ngay từ tháng 10 Dl

tica

Xe điện
E lại nghĩ 14 ngày với chủng mới, biến thể mới nó vẫn chưa có biểu hiện.
Hải Dương là tỉnh có người xuất khẩu lao động bên Nhật rất nhiều thì phải.
Trước tết em vẫn luôn ủng hộ dừng chuyến bay thương mại, thậm chí dừng giải cứu ngay từ tháng 10 Dl
Các chuyến bay thương mại phần nhiều để các chuyên gia đi lại, giao dịch làm việc. Làm sản xuất không thể chỉ làm online được nên cái đó phải thông cảm thôi cụ. Cả thế giới bị, mình cũng không thể đóng cửa mãi được nên chuyện nổ ra một vài ổ dịch là chuyện sẽ xảy ra và khi nào thôi. Em chỉ thấy không thích việc dân các tỉnh vùng dịch quá cố chấp vì Tết.

RangeRoverHSE5555

[Tịch thu bằng lái]
Tổ lái sang chính trị, quy chụp, đưa thông tin chưa kiểm chứng.
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 18/3/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ung_sung_tu_tai

Xe container
Trước tết e thấy chính phủ bảo dừng đưa đón. Thế nhưng chẳng hiểu sao nước ngoài vẫn về ầm ầm..ngay hẻm nhà em. Có cháu mất 50 củ hơn. Từ nhật bản Về vui vẻ.
Hậu quả là đó.
Nhân dân mất tết, kinh tế thất thú, xã hội đảo lộn.
Bước một đã có những ngoại lệ
Thì bước hai, bước ba... các bước sau chắc hổng có ngoại lệ ?

Hay thằng nào cũng nghĩ rằng tau làm lỏng tý nhưng thằng sau tau nó làm chặt rùi.

Chuyện dịch dã này chắc không phải là do sai ở một khâu cụ thể nào đó cả.
Nhưng mỗi thằng/mỗi chỗ sai một tý thì mới ra chuyện

momoyama68868

Xe điện
Gì chứ hôm qua em có việc chạy qua đường Thanh Niên. Một đoạn ngắn tẹo nhưng phải hết đến hơn 15 phút. Dân tình lễ chùa lễ đền bánh tôm chụp ảnh nườm nượp. Thế nên em nghĩ cấm là cấm, còn nếu không thì chấp nhận thả cho thoải mái, chứ kêu gọi tự giác với 5k chẳng giải quyết được gì. Còn về lockdown, giờ nghĩ lại em lại thấy ý các bác có khi là cho ai về chỗ làm của người đó đã rồi mới khoá. Ít ra thế thì doanh nghiệp cũng không bị thiếu lao động.
Nay chắc sẽ vắng hơn sau lệnh cấm từ 0h đêm qua.
Phủ Tây Hồ sáng nay trưng biển đóng cửa từ 0h00 đêm 16.2 rồi.

vkthang

Xe container
QN hiện tại cấm cổng tỉnh rồi. người về QN cũng bị cách ly 14 ngày còn người ra thì được ok bắt đầu từ hôm nay nay

Cụ suốt ngày nói QN cấm cổng tỉnh nhỉ, em đi xe nhà ra vào vô tư chỉ cần khai báo y tế, e đi xe biển 30, hộ khẩu cũng không phải QN cụ nhé.

Dan du an

Xì hơi lốp
Em thấy nhiều người ở Hải Dương thực sự cố chấp khi cố sống chết về quê đợt tết vừa rồi. Giỗ năm tết đời, sao cứ phải rước rắc rối cho bản thân (khi giờ về lại nơi làm việc phải khai báo, tự cách ly), và sự lo lắng cho cả xã hội?
Nói gì Hải Dương, cơ quan em còn có mấy người quê rất xa Tết còn cuống cuồng về từ trước ông Công ông Táo. Giờ chưa biết lúc nào làm lại, khả năng các bạn được nghỉ Tết lâu đấy. Lúc đó chả có gì mà ăn thì về quê nói thô là chả ma nào nó thèm tiếp.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Vietnam mình hơn hẳn phần còn lại của địa cầu là khi nguy cấp lãnh đạo đặt lợi ích của quốc gia lên trên hết. Con dân thì tuyệt đối tuân thủ và tôn tưởng CP . Càng nguy hiểm thì tinh thần đó càng cao . Nên, CCCM an tâm khó khăn thì chắc có nhưng " toang" thì ne vờ.
Những lúc này nại nhớ chủ tịch Chung :(
Đúng. Dân ta lúc sướng thì dìm nhau nhưng lúc hoạn nạn thì lại đoàn kết. Em cũng tin là Vn không thể toang :))

Jangmi

Xe buýt
Thông tin từ Sở Y tế Hà Nội, tính đến 8h30 sáng nay ngày 16/02, Hà Nội ghi nhận 01 trường hợp mới dương tính, cụ thể:
* Bệnh nhân Đ.B.P, nam, 50 tuổi, địa chỉ: Dịch Vọng-Cầu Giấy; BN là chồng của BN1819 (Đ.T.L);
* được lấy mẫu xét nghiệm lần 1 ngày 01/02 kết quả âm tính; được chuyển cách ly tập trung tại khu cách ly Thành An - Thanh Trì lúc 1h30 ngày 02/02.
* Tại khu cách ly BN ở cùng phòng với BN1866 từ 1h30 đến 9h ngày 02/02; lúc này BN 1866 đang được xác định là F1 của BN1814 (về từ Hải Dương); BN 1866 được chuyển BV lúc 9h ngày 02/02 do có kết quả dương tính.
* BN Đ.B.P được TTYT Thanh Trì lấy mẫu xét nghiệm lần 2 ngày 15/02, kết quả dương tính ngày 16/02/21.
- Lũy tích đợt 4 (từ ngày 27/01/2021 đến nay): ghi nhận 36 ca mắc, 0 ca tử vong. Trong đó số ca mắc theo quận, huyện: Nam Từ Liêm (13); Đông Anh (5); Cầu Giấy (6); Mê Linh (5); Hai Bà Trưng (2); Tây Hồ (2); Đống Đa (1); Ba Đình (1) và 01 trường hợp liên quan đến Hưng Yên.
- Lũy tích từ đầu năm 2020 đến nay: 241 ca mắc, chưa có tử vong.
Liệu có khả năng lây nhiễm chéo trong khu cách ly vì ông này bị đưa đi từ 1/2

Dan du an

Xì hơi lốp
Liệu Hà nội có cách ly hay giãn cách gì đó không các cụ. Cháu rất cần thông tin ạ để còn thông báo cho anh em trong cơ quan ngày nào mở lại họ còn có kế hoạch từ các tỉnh lên Hà nội. Anh em họ lên mà ở một chỗ tiền nong cũng khó khăn vì Tết có bao nhiêu về quê tiêu hết rồi là cũng căng các cụ ạ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
chứ sao bg .Tầm chủ tịch tỉnh hay bí thư tỉnh ko dám quyết lock hẳn 1 tỉnh đâu. phải anh Đam trên cơ sở tham vấn Thủ Tướng mới dám quyết.
Cụ lại coi thường quyền lực của quan tri phủ roài. :D

Dan du an

Xì hơi lốp
Cụ lại coi thường quyền lực của quan tri phủ roài. :D
Em thấy cụ ấy nói đúng ạ. Vì một tỉnh mà lock là các tỉnh xung quanh không đi qua được để về tỉnh họ. Như vậy rất mệt chứ không phải bình thường đâu ạ. Em ví dụ Thanh Hoá mà Lock thì các cụ Nghệ An Hà Tĩnh chỉ còn nước bay, mà có phải ai cũng có điều kiện bay qua để ra Hà nội đâu....

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Liệu Hà nội có cách ly hay giãn cách gì đó không các cụ. Cháu rất cần thông tin ạ để còn thông báo cho anh em trong cơ quan ngày nào mở lại họ còn có kế hoạch từ các tỉnh lên Hà nội. Anh em họ lên mà ở một chỗ tiền nong cũng khó khăn vì Tết có bao nhiêu về quê tiêu hết rồi là cũng căng các cụ ạ.
Mai mà giải mã gien ô người nhật ra chủng nam phi thì .. :D.
Mà lo lắng như cụ cũng no good. Có nhiêu chơi nhiêu đi.:))

MINHKD

Xe điện
Em vừa đi qua Cao Bá Quát đoạn từ Nguyễn Thái Học đến Hoàng Diệu vẫn thấy quán ăn và trà đá vẫn nhộn nhịp.

antidau

Tháo bánh
Em vừa đi qua Cao Bá Quát đoạn từ Nguyễn Thái Học đến Hoàng Diệu vẫn thấy quán ăn và trà đá vẫn nhộn nhịp.
Quán nào còn mở CA phường sẽ đi bắt nộp phạt 3 củ dần cụ ạ
Mới vài giờ ra quân bắt sao xuể

Trạng thái
Thớt đang đóng