[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

BMW R60

Xe tăng
Tóm lại các bố ra hộ cho con cái quy định cụ thể chi tiết vùng đỏ vùng cam vùng xanh phải thực hiện giãn cách thế nào? Người dân trong các vùng đó được sinh hoạt thế nào? Yêu cầu quy định j thì rõ ràng ra cho dân còn thực hiện & chấp hành. Ko cứ trừu tượng loạn cào cào dân chẳng biết sắp xếp cuộc sống, đi ra đường lại bị phạt, lại phát sinh bao vấn đề bởi các quy định chung chung.
Đến cả hơn tháng rồi mà còn chưa ra đc cái quy định thế nào là thiết yếu, giấy đi đường vẫn còn đang giao BCA nghiên cứu ra mẫu mới...thì xanh đỏ tím vàng còn lâu nhé!

Tổ nghề lái

Xe tải
Em tạm tóm tắt như sau các cụ xem có được không nhé
1. Ung hộ giãn cách: nhóm có điều kiện, hoặc có chút khó khăn nhưng vẫn xoay được
2. Phản đối: khó khăn, ráo mồ hôi hết tiền

Nếu tiếp tục giãn cách thì nhóm 1 sẽ chuyển dần thành nhóm 2, khi nền kinh tế sập thì dù cụ nào có vài tỷ tiết kiệm thì lúc tiền mất giá chắc mua được thùng mỳ tôm :(
Cứ nhìn vào SG, Đồng nai, Bình Dương, BR VT.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
À, chỗ em có tin rất vui là như này.
Trạm nước sạch tuyên bố đóng cửa để sửa chữa, sớm thì 5 ngày xong, còn không thì đóng cửa vô thời hạn.
Trong khi một số hộ chưa có phương án sẵn sàng, hôm nay thông báo, mai cắt nước.
Dĩ nhiên, người có đường nước song song thì đấu nối cái xong, nhưng cũng nháo nhác đi mua vật tư về để làm.
Nhà chỉ duy nhất có đường nước đó, đương nhiên, sẽ di tản...
Chỉ thị 16 thì cũng chẳng bằng việc điện nước. =))

Đúng đó cụ. E thấy đa phần dân HN chấp hành tốt nghiêm quy định của cq. Nếu sau 6/9 quy định lại ko cụ thể rõ ràng thì nhiều người sẽ chẳng biết làm thế nào để thực hiện được.
Quan điểm của e sau 6/9 chặt hơn hay lỏng ra hay thế nào cũng dc. Chỉ mong cq ra đc quy định rõ ràng chi tiết cụ thể cho dân đc nhờ

jazzzzz

Xe lăn
Anh Thủ vi hành mà các chú ko có mặt thì cụ biết rồi đấy.
Ảnh vừa về, hôm nay họp trực tuyến một vài chỗ không ai trực luôn.
Sau khi vi hành về đã thiết lập trung tâm chỉ huy và kiểm tra trực tuyến tại văn phòng CP với hơn 2500 xã/phường tại các điểm nóng, bác kiểm tra trực tiếp và họp trực tuyến bất cứ lúc nào.
Cuối giờ chiều thấy mấy nơi vắng bác họp luôn.

thật sự mệt mỏi cụ ạ
Hqua em đưa bố em đi tiêm đi đoạn Minh Khai thấy dân ngồi đầy ở cửa nhà kiểu hóng gió.xong toàn ông có tí mực ngồi vỉa hè hút thuốc lào.mình thì từ 22/7 ko ra đg ngoại trừ đi siêu thị gần nhà,chán nản và ngán ngẩm thật sự.đúng kiểu chỉ thị 16 chỉ lòe đc những ng chấp hành nghiêm chỉnh như chúng ta.
Em đi ra đầu phố mua sữa cho thằng út , đeo khẩu trang , kính chống giọt bắn còn bị mấy ông hàng xóm cười hô hố bảo : ông sợ chết hay sao mà phòng thủ kĩ thế . Nản .

ARGYLE

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi cụ thể mấy cái vùng đỏ cam xanh đã xác định đc chưa ạ? hay phải đợi hết 6/9 mới công bố?

Ví dụ em hiểu chỗ đỏ chỗ thanh xuân, văn miếu, văn chương

Cam là quanh quanh những chỗ đó

Xanh là những chỗ chưa có ca ? phải ko các cụ?

Tổ nghề lái

Xe tải
Nói thật bác, nếu giãn cách tiếp, có thể em sẽ không tuân thủ như hơn một tháng vừa qua nữa, em sẽ đi như mọi người, họ có cuộc sống, tại sao ta lại không.
Nghịch lý là người tuân thủ thì thiệt thòi đủ đường, kẻ nhơn nhơn thì chả ảnh hưởng gì, thậm chí có khi còn có thu nhập ngang bằng.
Giãn cách kiểu này, thà không giãn cách còn hơn.
Đấy là tình hình chung. Chia sẻ với cụ về tâm trạng.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Cụ Phúc cũng đã vào SG và bảo chủ trương quá đủ rồi nhưng để nó đúng thì ăn nhau ở cấp dưới thực hiện, thêm là ý thức người dân.
Cái sau thì thực ra từ việc thực hiện của bộ máy xã, phường.
Vẫn cứ là của dân, do dân, vì dân... Thân ai nấy lo !
Cố xoay đủ mấy mũi vc cho cả nhà rồi thả trôi thôi !

myob

Xe tăng
Nói thật bác, nếu giãn cách tiếp, có thể em sẽ không tuân thủ như hơn một tháng vừa qua nữa, em sẽ đi như mọi người, họ có cuộc sống, tại sao ta lại không.
Nghịch lý là người tuân thủ thì thiệt thòi đủ đường, kẻ nhơn nhơn thì chả ảnh hưởng gì, thậm chí có khi còn có thu nhập ngang bằng.
Giãn cách kiểu này, thà không giãn cách còn hơn.
Cụ nói thật thì em cũng nói thật cho cụ luôn là nếu những ai khôn lỏi, cơ hội được dung thứ, tồn tại và phát triển thì còn đó những người chấp hành đúng quy định sẽ chịu thiệt thòi… qua thời gian những người tốt sẽ dần biến đổi để thành cơ hội vì sinh tồn… khi cq dung thứ cho hành vi cơ hội đó thì hậu quả như thế nào các cụ cũng chả khó để nhận ra….

Vang999

Xe buýt
Cụ nào có bản đồ vùng đỏ, cam, xanh cho em xin với. Em giờ cũng không biết mình đang ở vùng nào

Mợ Trăng

Xe tải
Mình thấy người dân Thủ đô chấp hành tương đối tốt Ct 16. Chỉ một số ít người thiếu ý thức thôi. Còn ra đường, ai cần đi vẫn phải đi thôi. Nghành y tế, công an, bộ đội; chính quyền thành phố, quận phường ... những người cung cấp lương thực, thực phẩm vvv - họ không ra đường sao được. Đi đường phải chấp hành luật giao thông nên có thể ngã ba, ngã tư hơi đông là chuyện bình thường.
Ai chả sợ chết, nhiều người không muốn đi, vẫn phải đi không sung sướng gì đâu.

vancy83

Xe tải
Ko đi làm công ty đuổi việc, trách bọn lãnh đạo công ty ép đi làm thôi.
Cũng không đến mức đuổi việc nhưng mặt nặng mày nhẹ cụ ạ.
Biết rõ để lây dịch là truy tố nhưng kiểu sống trên pháp luật giải quyết bằng tiền quen rồi nên không thay đổi được ạ!

TieuFu

Xe container
Cụ nào có bản đồ vùng đỏ, cam, xanh cho em xin với. Em giờ cũng không biết mình đang ở vùng nào
Cụ cứ mặc cái áo xanh vào ! Thế là vùng xanh, nhớ sịp cũng xanh nhá !

wildcat74

Xe điện
Giờ bỏ cách ly cũng ko ổn, các ổ F0 nổ lốp bốp khéo hôm trứơc vừa xanh sáng sau lại đỏ, ko tiêm đủ 80% vực 2 mũi và dự trữ đủ thuốc kháng virus, antibody thì khó làm việc lắm!

motthoidongbim

Xe điện
thật sự mệt mỏi cụ ạ
Hqua em đưa bố em đi tiêm đi đoạn Minh Khai thấy dân ngồi đầy ở cửa nhà kiểu hóng gió.xong toàn ông có tí mực ngồi vỉa hè hút thuốc lào.mình thì từ 22/7 ko ra đg ngoại trừ đi siêu thị gần nhà,chán nản và ngán ngẩm thật sự.đúng kiểu chỉ thị 16 chỉ lòe đc những ng chấp hành nghiêm chỉnh như chúng ta.
Em đi ra đầu phố mua sữa cho thằng út , đeo khẩu trang , kính chống giọt bắn còn bị mấy ông hàng xóm cười hô hố bảo : ông sợ chết hay sao mà phòng thủ kĩ thế . Nản .
Kệ thôi cụ. Tầm này thì thân ai nấy lo thôi cụ ơi. Thằng nào ko ý thức thì kệ nó, nó còn chẳng lo cho sk của nó và gđ nó thì mình lo hộ làm gì. Ngay từ đầu tháng 5 em cũng dự nhiều f0 lang thang nên em hạn chế tiếp xúc, hạn chế đến nơi không gian kín, việc không cần thì không đi. Ai nói gì kệ ngta.

TONGIA

Xe lừa
Cũng không đến mức đuổi việc nhưng mặt nặng mày nhẹ cụ ạ.
Biết rõ để lây dịch là truy tố nhưng kiểu sống trên pháp luật giải quyết bằng tiền quen rồi nên không thay đổi được ạ!
Trừ trường hợp cụ làm vị trí mà cụ nghỉ, thì CBCNV đứt bữa ( như chủ TK, KTT )
Còn
Ko thích đi thì cứ báo ốm.
Chả ai làm gì được đâu
Mà cho thôi việc tầm này thì cũng kệ đi

Trạng thái
Thớt đang đóng