[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

leo989

Xe buýt
Vãi các thứ với cách lãnh đạo của Hà nội.
Ct 16 áp dụng có thời hạn đến 6am mai. Nếu ko có văn bản gì thì dân hiểu là bỏ hết, các thứ như bình thường, kara matxa... mở hết?

sakai_yo

Xe lăn
Không cần sáng tạo gì hết, chỉ cần copy rồi sửa từ vb của Long An là được.

VietSonic

Xe tăng
Giờ tiến thoái lưỡng nan rồi. Ko xuống 15 thì dân chửi, xuống 15 thì nguy cơ rình rập bung lụa ko kiểm soát dc vì vẫn còn ca cộng đồng chưa rõ nguồn lây. Với ý thức dân HN như này (xếp hàng mua bánh trung thu, ra đường đông và chờ đợi xuống 15 để đi mua đồ ăn vặt, trà sữa, đi chợ hàng ngày...) thì rất khó đánh giặc dc vì dân vẫn chưa sợ. Giờ phải kiểm soát chặt các cty, cửa hàng, quán xá bán đồ mang về thì mới hạn chế tập trung đông người, còn cấm người ra đường thì ko khả thi. Làm chặt các điểm đến thì nhu cầu đi lại sẽ bớt vì chẳng mấy ai ra đường ko có mục đích công việc cả. Thu thuế thì nhanh và chuẩn thế, ko sót 1 hộ kd nào, trong khi đó cứ kêu là ko có đủ nguồn lực để kiểm soát. Mẹ cái bọn TQ, nó lắp camera khắp nơi, dùng AI để kiểm soát từng hành động của người dân, chấm điểm, trừ điểm công dân rất rõ ràng, mình mà áp dụng sớm như nó thì người vô ý thức sẽ phải sợ mà ý thức lên.

Daisynguyen78

Xe buýt
Sếp em báo mai đi làm bình thường rồi đây. Hi vọng, hi vọng 😁

nguoicu

[Tịch thu bằng lái]
Em quan tâm mai nhà nghỉ, khách sạn đc mở cửa lại chưa thôi

LienPhuong

Xe điện
Bác sờ đúng chỗ đó của mấy cụ ở đây, chắc sẽ có một cơ số cụ sắp nhẩy dựng lên đó. Thực ra nhà nào no đủ có điều kiện thì đơn giản là cứ ở nhà tự lock với nhau thôi. Không hiểu sao có một số cứ thích cả xã hội phải phong tỏa để cho cả nhà các cụ ý được an toàn mà ko nghĩ đến bao nhiêu người ngoài kia ko có gì mà ăn luôn, ko kể hàng loại các hệ quả khác. Đến giờ mình vẫn ko hiểu bao nhiêu clips đói khổ ở SG khắp các diễn đàn, thế mà nhiều người mũ ni che tai coi việc đói khổ của cả xã hội là sự hi sinh cần thiết cho sự an toàn 1 nhóm người no đủ.

Cái lập luận rằng mở ra thì hàng triệu người sẽ chết lúc nào cũng được tung ra hù dọa, mà ko thấy là ngay cả như bọn Ấn hay Mỹ thì lúc ko có vaccine mở toang cũng chỉ có 10% người nhiễm, chứ có phải tất cả sẽ bị đâu. Xã hội là muôn màu, và mỗi nhà sẽ tự biết điều chỉnh cho riêng mình. Giờ vaccine mũi 1 cũng kha khá, dịch tễ học của covid cũng đã ko còn mù mờ như năm trước, mà nhiều cụ vẫn nhất quyết phong tỏa đến zero covid thì mình cũng đến chịu.
Cái nhóm nghèo đấy đầy người chết đấy. Giờ nhóm no đủ ông nội bà ngoài tiêm hết hai mũi rồi chả chết được đâu.

darthvader

Xe điện
Khu nhà em giữ rào chắn ko cho ship vào trong, hôm nay thống nhất toàn khu rồi.
Cái rào chắn này em thấy chả tác dụng mấy, shipper ít ra khi giao hàng cũng chỉ nhận ký chứ hơi đâu đứng nói chuyện tâm tình với khách.. trong khi không ít người ngoài khu vẫn vào đều và tâm tình với bạn trong khu thoải mái...

LienPhuong

Xe điện
Giờ tiến thoái lưỡng nan rồi. Ko xuống 15 thì dân chửi, xuống 15 thì nguy cơ rình rập bung lụa ko kiểm soát dc vì vẫn còn ca cộng đồng chưa rõ nguồn lây. Với ý thức dân HN như này (xếp hàng mua bánh trung thu, ra đường đông và chờ đợi xuống 15 để đi mua đồ ăn vặt, trà sữa, đi chợ hàng ngày...) thì rất khó đánh giặc dc vì dân vẫn chưa sợ. Giờ phải kiểm soát chặt các cty, cửa hàng, quán xá bán đồ mang về thì mới hạn chế tập trung đông người, còn cấm người ra đường thì ko khả thi. Làm chặt các điểm đến thì nhu cầu đi lại sẽ bớt vì chẳng mấy ai ra đường ko có mục đích công việc cả. Thu thuế thì nhanh và chuẩn thế, ko sót 1 hộ kd nào, trong khi đó cứ kêu là ko có đủ nguồn lực để kiểm soát. Mẹ cái bọn TQ, nó lắp camera khắp nơi, dùng AI để kiểm soát từng hành động của người dân, chấm điểm, trừ điểm công dân rất rõ ràng, mình mà áp dụng sớm như nó thì người vô ý thức sẽ phải sợ mà ý thức lên.
Có mỗi việc đeo KT nghiêm chỉnh mà mấy bà đi chợ lười đến sợ, nay em đi chợ gặp chục bà bỏ KT ra, chả thấy ai phạt, lúc bị như SG nằm một chỗ lại xin thở.

MINHKD

Xe điện
Vẫn đông cụ hóng quá. Tài thật, ra văn bản dân thức cả đêm để đọc hiểu, ko ra văn bản dân vẫn thức cả đêm để đợi.

nguoicu

[Tịch thu bằng lái]
Có mỗi việc đeo KT nghiêm chỉnh mà mấy bà đi chợ lười đến sợ, nay em đi chợ gặp chục bà bỏ KT ra, chả thấy ai phạt, lúc bị như SG nằm một chỗ lại xin thở.
Đúng rồi, đeo khẩu trang rất quan trọng đấy cụ

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chưa có gì nhỉ. Hóng. Đêm nay văn thư chắc giao con dấu cho Thủ trưởng cầm luôn rồi.

Realty 2021

Xì hơi lốp
1. Sáng ngày 20/9, UBND Thành phố ra văn bản giao Sở Y tế chủ trì soạn thảo văn bản để Thành phố ban hành, giao phải xong trước 11h sáng cùng ngày. V~ đ' lần 1;

2. Sở Y tế gửi văn bản, trong đó nêu rõ là 11h02' mới nhận đc công văn yêu cầu của UBND Thành phố. Đồng thời Sở này gửi kèm dự thảo Chỉ thị của thành phố, đề nghị các Sở ngành khác góp ý trước 2h chiều. V~ đ' lần 2. 11h nhận đc soạn xong chắc nhanh nhất 12h, mấy chỗ kia nhận được chắc cũng 13h, mà đòi 14h có ý kiến.

3. Đến tận cuối ngày, giờ là 21h rồi, vẫn ko có thông báo gì. Bao nhiêu doanh nghiệp, hộ kinh doanh,...chờ cái này để có kế hoạch ngày mai và những ngày sau nữa, mà các anh làm ăn như thế này. Chỉ có vài cái đưa lên báo chí như kiểu chữa cháy. V~ đ' lần 3.

Không hiểu những ngày trước đây các anh làm cái gì mà để ngày cuối trước khi hết Chỉ thị cũ phải vắt chân lên cổ thể này.
Căn từng giờ từng phút

dasaev

Xe buýt
Chỉ thị 22 vừa ký lúc hơn 22g, dài quá chả muốn post

Bourne

Xe tải
Trạng thái
Thớt đang đóng