[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hanoi1919

Xe tăng
Em cũng tâm tư giống cụ, chủ quan cái là mất toi bao công sức 2 tháng giãn cách, haizzz
Hà nội còn 2 ổ dịch Việt hưng và Đồng phát - cả 2 đều ko rõ nguồn lây. Không biết các ông “nguồn” đó đang ở đâu? Ngày mai mở rào liệu mấy ông “nguồn” đó có chạy tung tăng khắp nơi chung vui với bà con ko nhỉ?

maibai

Xe tải
Gửi các cụ một bài báo có ảnh tối nay ( 14 âm lịch), kenh14 toàn tin tức giải trí tuổi teen nhưng mấy dịp lễ tết hội hè thì hình ảnh cũng nhanh nhạy lắm ạ.

Đọc bài báo nhìn mấy cái ảnh rộn ràng tấp nập như chưa hề có... này em lại liên tưởng đận tháo khoán dịp 30/4 hệ quả sau đó chắc ai cũng biết. Thật sự là không biết phải nói gì nữa!!!
Hà nội còn 2 ổ dịch Việt hưng và Đồng phát - cả 2 đều ko rõ nguồn lây. Không biết các ông “nguồn” đó đang ở đâu? Ngày mai mở rào liệu mấy ông “nguồn” đó có chạy tung tăng khắp nơi chung vui với bà con ko nhỉ?

tieuchau6789

Xe hơi
Với cả, em có một lời khuyên nhỏ ạ, ngày mai cụ mợ nào ở HN định đi cắt tóc sau mấy tháng giãn cách í, thì khoan. Thong thả đợi vài ba hôm xem tình hình thế nào đã ạ.

Tỉnh quê em ( trộm vía) hiện nay ca nhiễm khá ít, kiểm soát tương đối chặt, nhưng mấy lần chuyển từ chỉ thị 16 thành 15 thì đều “có biến” ngay ngày đầu, trong đó có một lần liên quan thợ cắt tóc, truy vết khá mệt.

caimon

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ đếm 14 ngày sau Tết Trung Thu.

giả.thành

Xe tải
Chẳng qua thấy ông ở HM thì miễn cưỡng trả lời vì là người có liên quan đến vấn đề tôi nói. Thứ nhất: Yên sở là ví dụ, không phải là mốc (có cái câu cc nào liên quan đến mốc nhỉ). Thứ 2: tôi del bao giờ phải đi kê khai cho cái thằng bản địa quyền lợi sát sườn mà còn hỏi những câu như vậy.
Hóa ra tư duy cũng chỉ đến món cc và del thôi.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Tối mai chắc đường lên bờ hồ lại tắc như chưa hề có Covid. Tâm lý ai cũng cuồng chân, tặc lưỡi chở người yêu, chở vợ con lượn hồ ngắm trăng, nhất là nhà nào có oto thì khả năng phi hết ra đường vì yên tâm covid ko thể bay qua cửa kính dc, rồi lượn qua quán trà sữa, quán kem, các quán ăn vặt xếp hàng mua vội mang lên xe ăn.... Nguy cơ lây lan từ những pha chủ quan kiểu này,, chứ còn ra đường ko thì khó có thể lây dc.
Thà cấm nốt ngày mai cho dân đỡ lăn tăn nên đi chơi hay ko. Em hóng ảnh đường xá tối mai từ các cụ.
Công nhận, thôi cứ ở nhà thêm vài hôm các cụ ạ, mai cứ mưa to vào cho dân bớt ra đường :D

Dancingwiththewind

Xe điện
Ngoài việc đi làm thêm ngày ra em vẫn ở tịt trong nhà. Thấy các cụ mong ngóng cả quản bia hơi mở mà em cũng thấy hãi. Cắt tóc gội đầu em cũng chờ thêm tuần nữa cho đỡ đông

minhhai985

Xe lăn
nay các cụ HN được thả rồi, chúc mừng, nhưng các cụ có đi về HD quê e thì các cụ nhớ khai báo trung thực. :D

formula_one

Xe tăng
Đọc bài báo nhìn mấy cái ảnh rộn ràng tấp nập như chưa hề có... này em lại liên tưởng đận tháo khoán dịp 30/4 hệ quả sau đó chắc ai cũng biết. Thật sự là không biết phải nói gì nữa!!!
Thả lỏng để đi làm đi kiếm ăn chứ thả lỏng để tụ tập kiểu này e rằng lành ít dữ nhiều, gánh nặng lại đặt lên vai các chiến sỹ áo trắng. Hy vọng Hà nội kiểm soát tốt dịch bệnh.

pass

Xe buýt
vãi CT 22 vẫn giữ nguyên chốt tự quản. chẳng hiểu chốt làm gì, làm khổ các cụ rồi
Cái này thể hiện tư duy xuất thân làng xã của cán bộ HN. Toàn thành phố đã bỏ phân vùng, người dân được đi lại tự do trong khi lại duy trì rào chắn đường phố. Các chốt không có cơ sở pháp lý để kiểm soát người ra vào, các làng xã sẽ xảy ra tình trạng thích thì cho vào ghét mặt thì chặn xe ngoài làng.

Lemica

Xe tăng
Gửi các cụ một bài báo có ảnh tối nay ( 14 âm lịch), kenh14 toàn tin tức giải trí tuổi teen nhưng mấy dịp lễ tết hội hè thì hình ảnh cũng nhanh nhạy lắm ạ.

Em nhà gần đây nên giải thích qua về các hình ảnh trên link trên để các cụ có cái nhìn khác.

Đêm qua là đêm trước Trung Thu nên người các nơi lên Hàng Mã mua đồ chơi cho trẻ em nhưng Hàng Mã bị chặn 2 đầu từ. Chỉ có một số bán dong đèn ông sao ở phố cạnh đó như hình. Đoạn Lê Văn Can sát bờ hồ thì có 3-4 cửa hàng hé cửa để bán vội đồ chơi cho người qua đường rồi đóng lại ngay khi dân phòng đi tuần qua.

Nói chung, trên phố cổ công tác chống dịch cực tốt so với các quận "vùng Xanh" khác. Báo chí cũng không khách quan đâu.

The Tank

Xe điện
Với cả, em có một lời khuyên nhỏ ạ, ngày mai cụ mợ nào ở HN định đi cắt tóc sau mấy tháng giãn cách í, thì khoan. Thong thả đợi vài ba hôm xem tình hình thế nào đã ạ.

Tỉnh quê em ( trộm vía) hiện nay ca nhiễm khá ít, kiểm soát tương đối chặt, nhưng mấy lần chuyển từ chỉ thị 16 thành 15 thì đều “có biến” ngay ngày đầu, trong đó có một lần liên quan thợ cắt tóc, truy vết khá mệt.
Nên bắt các cụ cắt tóc, gội đầu test ác liệt vào. Nguy cơ cao, trong CT16 nhiều cụ vẫn đi cắt tại gia.

AcordGEM

Xe hơi
Trung thu ra đường đông nhưng 5K đầy đủ sẽ ổn thôi. Nhà hàng vẫn đóng chỉ có lo nhất là xếp hàng ở mấy thương hiệu nổi tiếng: kem tràng tiền, hồ tây, ngũ xã ... nhưng sẽ có lực lượng chức năng. Yên tâm các cụ nhé. Cho F1 đi lượn phố lấy sức và tâm lý để chống dịch dài kỳ

bentley8

Xe điện
Chuẩn Hoàn Kiếm làm cực tốt, em thấy đúng như cụ, chỉ bán chui lúc dân phòng lướt đi lướt lại ở đầu phố đến cuối phố thôi. Coi như CQ lờ đi cho mua tí khi khuất mắt trông coi. HK thậm chí đến hôm qua hàng quán đa số còn chưa mở bán take away như Ba Đình. SG ra mà học tập HN mà học trước tiên là HK.

Em nhà gần đây nên giải thích qua về các hình ảnh trên link trên để các cụ có cái nhìn khác.

Đêm qua là đêm trước Trung Thu nên người các nơi lên Hàng Mã mua đồ chơi cho trẻ em nhưng Hàng Mã bị chặn 2 đầu từ. Chỉ có một số bán dong đèn ông sao ở phố cạnh đó như hình. Đoạn Lê Văn Can sát bờ hồ thì có 3-4 cửa hàng hé cửa để bán vội đồ chơi cho người qua đường rồi đóng lại ngay khi dân phòng đi tuần qua.

Nói chung, trên phố cổ công tác chống dịch cực tốt so với các quận "vùng Xanh" khác. Báo chí cũng không khách quan đâu.

nvht

Xe điện
Sắp tới VN khi mở cửa dần sẽ phải giải quyết vấn đề mà ít nước gặp do sự khác nhau của 2 miền đất nước: miền Bắc vẫn có thể thực hiện truy vết phong tỏa cách ly, miền Nam là đo đếm khả năng chịu tải của ngành Y tế.
sau 3 tháng nữa sẽ đánh giá mô hình nào hiệu quả hơn và áp dụng đại trà.

cmyk77

Xe điện
Sao không cố vài ngày qua trung thu chứ thế này thì...... à mà bung và toang có anh lo rồi. >:)

hainam.le

[Tịch thu bằng lái]
Sao không cố vài ngày qua trung thu chứ thế này thì...... à mà bung và toang có anh lo rồi. >:)
Cố qua 2/9 rồi cố qua Trung Thu có khi quá cố Noel rồi cố quá Tết dương lịch thì thêm cái Tết âm lịch

Trạng thái
Thớt đang đóng