[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
HN vẫn rải rác các ca cộng đồng không rõ nguồn lây nhiễm. Rất đáng ngại.

Ramdeuter

Xe hơi
Em đọc thì có câu: "Thông qua nhiều nỗ lực đàm phán, Tập đoàn Vingroup đã ký kết thành công đơn hàng 500.000 lọ Remdesivir do Công ty dược phẩm Cipla, Ấn Độ sản xuất, dưới sự cho phép Gilead Sciences, Hoa Kỳ "

Em hiểu anh V mua hàng Ấn độ sản xuất theo license của Huê Kỳ chứ không phải là loại Made in USA của a Trump ạ.

Tất nhiên là em vẫn cảm phục A V vì có tấm lòng nhân hậu.

Tiện thể các bác thông thạo tin cho em hỏi, các máy xét nghiệm qua hơi thở mà Vin trao tặng BYT đang hoạt động ở địa bàn nào ạ? Máy thở mà năm ngoái Vingroup tạm dừng hoạt động nhà máy VF để sản xuất hiện có được sử dụng tại địa bàn thành phố HCM không ạ?
Cụ nói đúng là Remdesivir được license cho Ấn Độ sx, và tình trạng bên đó cụ cũng thấy rồi đấy. Máy thở thì e đoán khả năng cao là ko dùng vì nếu dùng thì chắc chắn sẽ lên báo cho cụ biết ngay :D truyền thông của bên đó dễ gì bỏ qua cơ hội ngon để PR :D

lamboghi

Xe tải
Cụ nói đúng là Remdesivir được license cho Ấn Độ sx, và tình trạng bên đó cụ cũng thấy rồi đấy. Máy thở thì e đoán khả năng cao là ko dùng vì nếu dùng thì chắc chắn sẽ lên báo cho cụ biết ngay :D truyền thông của bên đó dễ gì bỏ qua cơ hội ngon để PR :D
máy thở pr rầm rộ năm ngoái rồi năm nay pr chi nửa, hiện tại rất nhiều tỉnh sử dụng rồi, có cả clip tập huấn trên youtube luôn kìa. Mà mày thở sx từ thiện đủ dùng rồi đóng dây chuyền nên pr rầm rộ cũng chả làm gì

Ramdeuter

Xe hơi
máy thở pr rầm rộ năm ngoái rồi năm nay pr chi nửa, hiện tại rất nhiều tỉnh sử dụng rồi, có cả clip tập huấn trên youtube luôn kìa. Mà mày thở sx từ thiện đủ dùng rồi đóng dây chuyền nên pr rầm rộ cũng chả làm gì
Em thì được nghe câu chuyện khác từ bạn bè là bác sĩ đang trực tiếp điều trị.

Tập huấn thì là chuyện của năm ngoái, sử dụng thực tế là chuyện khác. Cụ có thông tin, ảnh hay clip đang sử dụng trong khoảng 1 tháng trở lại đây không? Năm ngoái họ còn xuất khẩu cơ mà, đóng dây chuyền trong khi nhu cầu thế giới vẫn cao suốt từ năm ngoái tới giờ, kể cũng lạ

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
1% tỷ lệ trên thế giới à? Chẳng hiểu cụ viết cái gì
thấy có thống kê của byt là tỷ lệ tử vong là khoảng 0.5-0.6% số ca nhiễm. với số liệu như hôm nay 1881/165K ca thì lớn hơn 1% rồi

LosBlancos90

Xe buýt
1% tỷ lệ trên thế giới à? Chẳng hiểu cụ viết cái gì
Tỷ lệ ở việt nam đấy cụ. Tử vong / số ca nhiễm = 1881/16x.000 . em k nhớ cụ thể là vietnam bao nhiêu ca nhiễm rồi. Tính theo em gái nhật bản tử vong/ (tử vong + ca khỏi) thì còn cao hơn, đâu đó 3.8%

Được gửi từ iPhone - Otofun

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Tỷ lệ ở việt nam đấy cụ. Tử vong / số ca nhiễm = 1881/16x.000 . em k nhớ cụ thể là vietnam bao nhiêu ca nhiễm rồi. Tính theo em gái nhật bản tử vong/ (tử vong + ca khỏi) thì còn cao hơn, đâu đó 3.8%

Được gửi từ iPhone - Otofun
Số ca khỏi cũng không chính xác.
Rất nhiều ca tự nhiễm tự khỏi mà không biết.

thich 4 banh

Xe tải
Thế giới người ta tính như vậy.
Đúng rồi , vì số ca nhiễm thì phụ thuộc vào số lượng xét nghiệm ( xét nhiều thì số ca nhiễm nhiều , chưa kể mới có quan niệm Fo chưa phải là ca bệnh ) nên cái mẫu số đã không chuẩn thì tỷ lệ làm sao mà chính xác được

Ladieubong8x

Xe tải
Test PCR mà báo kết quả chậm thì khả năng cao là âm, chứ + thì bế đi luôn rồi (đấy là ở HN, chỗ khác thì em không rõ). Có thể tùy trường hợp nhưng đứa bạn em là F1 trong khu cách đã xét nghiệm âm tính 2 lần, mà nó nói được thông báo rất chậm, ví dụ trưa hôm nay lấy mẫu thì đến tối hôm sau mới có kết quả âm tính trả về :v
Ở đâu mà được trả kết quả vậy cụ ơi, chỗ em XN lần 1 hôm 29 mà không thấy thông báo kết quả, không thông báo thêm gì, cũng không có y tế nào qua hỏi. Hà Nội mà còn vậy ạ.

hanoibaby

Xe điện

doctor103

Xe điện
Ở đâu mà được trả kết quả vậy cụ ơi, chỗ em XN lần 1 hôm 29 mà không thấy thông báo kết quả, không thông báo thêm gì, cũng không có y tế nào qua hỏi. Hà Nội mà còn vậy ạ.
Bạn em vẫn đang cách ly từ 21 đến giờ tại đại học Lâm Nghiệp, chỗ cụ chờ kết quả lâu thế nhiều khả năng là âm

Lemica

Xe tăng
Em đọc thì có câu: "Thông qua nhiều nỗ lực đàm phán, Tập đoàn Vingroup đã ký kết thành công đơn hàng 500.000 lọ Remdesivir do Công ty dược phẩm Cipla, Ấn Độ sản xuất, dưới sự cho phép Gilead Sciences, Hoa Kỳ "

Em hiểu anh V mua hàng Ấn độ sản xuất theo license của Huê Kỳ chứ không phải là loại Made in USA của a Trump ạ.

Tất nhiên là em vẫn cảm phục A V vì có tấm lòng nhân hậu.

Tiện thể các bác thông thạo tin cho em hỏi, các máy xét nghiệm qua hơi thở mà Vin trao tặng BYT đang hoạt động ở địa bàn nào ạ? Máy thở mà năm ngoái Vingroup tạm dừng hoạt động nhà máy VF để sản xuất hiện có được sử dụng tại địa bàn thành phố HCM không ạ?
CIPLA là hãng sản xuất thuốc giá rẻ generic (hết bản quyền) hàng đầu thế giới rồi; họ cũng sản xuất các loại thuốc mới có bản quyền với giá rất rẻ.

Với cùng một khoản tài trợ, nếu mua thuốc của CIPLA thì sẽ chữa trị được số lượng bệnh nhân gấp 7-8 lần mua thuốc do Mĩ SX.

formen

Xe lăn
Tổ em vừa cho đăng ký cụ già trên 65 tuổi tiêm vx. Em đăng kya cho bà ngoại. Chưa biết nao tiêm

dacchung

Xe tải
Nếu F1 mà âm tại thời điểm này thì các F2 là đồng nghiệp, người mua hàng của VNM và VNM+ tại thời điểm tiếp xúc sẽ thôi là F2, thì đỡ đi nhiều đó cụ.
Em đi vinmart Trúc Khê ( ko có trong danh sách 8 siêu thị bị đóng cửa) có phải khai báo không các cụ nhỉ.

lamboghi

Xe tải
Em thì được nghe câu chuyện khác từ bạn bè là bác sĩ đang trực tiếp điều trị.

Tập huấn thì là chuyện của năm ngoái, sử dụng thực tế là chuyện khác. Cụ có thông tin, ảnh hay clip đang sử dụng trong khoảng 1 tháng trở lại đây không? Năm ngoái họ còn xuất khẩu cơ mà, đóng dây chuyền trong khi nhu cầu thế giới vẫn cao suốt từ năm ngoái tới giờ, kể cũng lạ
cái đó vin chỉ dc sx mục đích từ thiện thôi,ko dc phép bán, license của thằng mẽo mà. Sử dụng mấy cái đó quay lên làm gì, để bị ném đá à. hiện tại sg là nơi sử dụng máy thở vin nhiều nhất đó

Trạng thái
Thớt đang đóng