[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhixuan

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng không phải số ca cụ ơi, thông báo ngày hôm nay chết 4 người ở Phạm ngọc thạch, hôm qua cũng chết 7 người, 2 ngày liên tiếp số ca chết nhiều như vậy là rút ống thở rồi cụ ạ. Y tế chính thức quá tải. Không lock down ngay bệnh viện vỡ trậnđấy ạ.
Chính xác. Nếu như bệnh nhân nhập viện đông quá là bệnh viện vỡ trận. Giống như thành phố New York của Mỹ năm trước. Bệnh viện vỡ trận, thi thể người chết chất đầy hành lang bệnh viện, thành phố phải chứa xác trong thùng container đông lạnh.

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Đợt đầu tháng năm vừa rồi khi Hà Nội căng thẳng dịch bệnh phong tỏa bệnh viện K và một số bệnh viện khác. Chú đó lên cơn nhồi máu cơ tim vào bệnh viện Việt Đức cấp cứu họ không cho cấp cứu ngay mà đè ra xét nghiệm test nhanh covid mất 10 phút. Qua mất thời điểm vàng để cấp cứu thế là toi rồi đấy mà cũng mới có 59 tuổi chưa phải quá già
đoạn này bệnh viện vô lý quá, thế nhỡ xét nghiệm ra dương tính thì mời ông đi về ko cấp cứu nữa ah

Lanlinh

Xe hơi
Vậy các dịch vụ chuyển phát có hoạt động các cụ ơi, e muốn gửi đồ vào TP HCM ạ

minh0075

Xe điện
Đúng là nhiều lúc thấy bất lực.
Còn cả một quãng thời gian đằng đẵng 3 năm nữa "sống chung với dịch" để trở về cuộc sống thường ngày trước đây (theo nghiên cứu của một số cụ giáo sư).
Theo phong cách AQ thì nhà cháu cho rằng thay đổi lối sống cũng tốt cho bản thân.
Số liệu 3 năm làm gì có cơ sở nào?
Có quá nhiều câu hỏi chưa được trả lời rõ ràng, kể cả thời gian hiệu quả của vác xin. Nhưng cái mà giới khoa học ái ngại nhất là các loại biến chủng trong tương lai, ko có ai biết chắc nó sẽ theo chiều hướng nào.

SX49XA

Xe tải
khả năng cao gđ HCDC bị trảm rồi

TP HCM: Phó giám đốc Sở Y tế trực tiếp chỉ đạo HCDC chống dịch

sakai_yo

Xe lăn
Về vấn đề lương thực thực phẩm e nghĩ chỉ khan 1-2 ngày đầu do bà con tích quá nhiều thôi. Mai lại đầy ra thôi. Năm ngoái Hn cũng như thế mà chỉ sau 1 ngày hàng đầy chợ. Giá thì chắc có lên chút do chi phí vận chuyển tăng.

bentley8

Xe điện
Sáng làm ly cf bên cạnh tin cả nước thêm 314 thi SG độc chiếm 234 còn BD 80, thôi BD TW thay bí thư nhanh nhanh còn về chỉ đạo ko lại mang tiếng thiếu LĐ như rắn mất đầu. SG đã học Bắc Giang điều PGĐ Sở y tế về chỉ đạo HCDC rồi. Sử dụng cán bộ theo tiền, quan hệ, hậu duệ, ko theo thực tài giờ lãnh hậu quả đủ khi có việc ko thể dùng được vào bất cứ việc gì nên phải thay, cơ chế NN này đa số người có tài ko đc sử dụng.

Nhạc

Xe container
Tóm lại khóa chặt thì 15 ngày ổn, he hé thì như SG phải ko các cụ. Mà giờ vẫn bay cứu trợ nhân đạo đều à các cụ ?

Spitu

Xe máy
Bạn nói thế thì mình chịu rồi. Nếu đưa sang viện khác thì phải sắp xếp ngay từ đầu chứ? Ai lại để cả hàng dài xe cấp cứu tắc nghẽn hơn 1 tiếng đồng hồ để chờ vào viện. Hình ảnh này sẽ khiến nhiều ng nghĩ hệ thống y tế SG đang quá tải
Cụ này xúi dại nhiều thời gian rảnh hâm nóng tình cảm vợ chồng thì ok chứ để sinh con trong thời điểm này không nên tí nào
- Thứ nhất là côvid còn kéo dài trong vài năm tới chưa biết thế nào, Doanh thu và thu nhập nhìn chung là đều bị ảnh hưởng tiêu cực chỉ có số ít là không sao. Hành động để ra một đứa con thì rất đơn giản nhưng để mang thai bầu bí rồi đẻ ra nuôi con sau này là cả một chặng đường dài không có điểm dừng cho đến lúc nó ít nhất 18 đến 20 tuổi. Dịch giã đói kém ăn còn chưa lo xong lại đi lo đẻ. Đứa trẻ nó sinh ra trong thiếu thốn dịch bệnh có gì hay ho đâu mà cụ này cứ làm như là
- Thứ hai là việc đi khám thai cũng như đi đẻ sẽ trở nên rất khó khăn và bất tiện. Trong điều kiện bình thường đi khám thai rất đơn giản và dễ chịu nhưng trong điều kiện dịch bệnh giãn cách phong tỏa việc ra phòng khám thai để khám không còn đơn giản như trước nữa. Thậm chí cứ mỗi lần khám thai lại phải chọc ngoáy vào mũi để xét nghiệm cụ thì không sao chứ vợ cụ thì lãnh đủ. Rồi đến lúc đi đẻ gần đến nơi rồi nhưng bác sĩ vẫn bắt đẻ ra xét nghiệm âm tính mới được cho nhập viện thì sao?! Bao nhiêu tình huống dở khóc dở cười liên quan đến việc mang thai trong thời đại dịch cụ không biết sao😕 Em có một ông chú xã hội tết vừa rồi đã bị tai biến một lần nằm viện một tháng. Đợt đầu tháng năm vừa rồi khi Hà Nội căng thẳng dịch bệnh phong tỏa bệnh viện K và một số bệnh viện khác. Chú đó lên cơn nhồi máu cơ tim vào bệnh viện Việt Đức cấp cứu họ không cho cấp cứu ngay mà đè ra xét nghiệm test nhanh covid mất 10 phút. Qua mất thời điểm vàng để cấp cứu thế là toi rồi đấy mà cũng mới có 59 tuổi chưa phải quá già
- Dịch bệnh càng ngày càng nhiều là do dân số Quá đông. Những nước giầu người ta đẻ rất ít trong khi càng nghèo thì lại càng đẻ nhiều. Khi dân số phát triển quá đông ảnh hưởng đến tài nguyên thiên nhiên thì mẹ thiên nhiên sẽ nổi giận và ban phát cho loài người càng ngày càng nhiều dịch bệnh. Nên sinh con khi đem lại cho nó cuộc sống đầy đủ chứ không phải là rảnh rỗi rồi lại đẻ vô tội vạ không suy nghĩ
Cụ phán quá chuẩn ạ, nhà em năm ngoái nghỉ dịch, năm nay sản xuất ra thêm một thành viên nữa mà thấy lo dần rồi. Lo từ đi khám đến đẻ, đẻ ra giờ lo đi tiêm phòng 😐

bencau

Xe tải
Thứ năm, 8/7/2021, 00:00 (GMT+7)
Dừng điểm thi vì phát hiện thí sinh dương tính

ĐỒNG THÁP - Điểm thi trường THPT Lấp Vò 3 dừng thi tốt nghiệp ngày 8/7 sau khi phát hiện một thí sinh dương tính nCoV.
Trước đó sáng 7/7, một điểm thi ở Bắc Giang và hai điểm thi ở Phú Yên phải dừng thi tốt nghiệp THPT do phát hiện thí sinh nhiễm và nghi nhiễm nCoV. Bắc Giang đã đình chỉ công tác cán bộ vì sự cố khiến 472 thí sinh phải chuyển sang thi đợt 2.

Donxa

Xe buýt
BD sẽ nối tiếp SG và nguy cơ như BG nếu ko có biện pháp cứng ngay từ đầu.

Noname_2015

Xe tăng
Sáng làm ly cf bên cạnh tin cả nước thêm 314 thi SG độc chiếm 234 còn BD 80, thôi BD TW thay bí thư nhanh nhanh còn về chỉ đạo ko lại mang tiếng thiếu LĐ như rắn mất đầu. SG đã học Bắc Giang điều PGĐ Sở y tế về chỉ đạo HCDC rồi. Sử dụng cán bộ theo tiền, quan hệ, hậu duệ, ko theo thực tài giờ lãnh hậu quả đủ khi có việc ko thể dùng được vào bất cứ việc gì nên phải thay, cơ chế NN này đa số người có tài ko đc sử dụng.

Có tin lão cá ngão cá trê ngấp nghé về, các bác lại thất vọng :D

Xe thả hình

Xe tăng
Bà con SG dịch bệnh mệt rồi, dân đã giảm thu nhập giá cả lại leo thang. HN đợt trước cũng giãn cách theo 15 nhưng giá cả không tăng cao như vậy và sẵn hàng. Chính quyền HN hồi đấy làm ổn.

TP HCM - Cơn bão người dân ùn ùn đi gom thực phẩm hôm qua đã tạo cơ hội cho giới buôn lợi dụng đẩy giá tăng vọt so với ngày thường.

Xe thả hình

Xe tăng
Cháu thích anh Chung. Tham nhũng thì khắp xh này đầy ra. Quan trọng là tham nhưng còn biết làm.
Anh Chung chống dịch rất quyết liệt, mấy ông Bộ YT và Bệnh viện BM phải theo anh ý. Anh ý lên TV phát biểu quyết liệt và sâu sát, HN làm thật và dịch không bùng phát.

lamboghi

Xe tải
Em nghĩ là Bộ Gd có thể hoãn kỳ thi tốt nghiệp lại. Các trường tuyển sinh muộn chút cũng chả sao.
quan trọng là hoãn tới khi nào, hoãn 4->5 tháng , sau đó cũng phải cho thời giai 1 tháng các em ôn lại, trong thời gian đó lại bùng dịch thì làm sao. Thi luôn là tốt nhất cho mấy em rồi, 2 năm nay mấy em ấy bị hoãn học nhiều rồi

tasx

Xe tăng
Thực phẩm chả thiếu đâu, hôm qua đã ko thấy mấy người đi chợ rồi. Sáng nay thịt cá bán đầy đường, mà giá trên trời :))
Cứ bình tĩnh Cụ ơi. Em nhớ trước HN cũng vậy. 02-03 hôm sau hàng hóa thừa mứa ra. Đừng vội quá mà làm giàu cho con buôn. TPHCM cố lên !!!

lamboghi

Xe tải
em nghĩ qua vụ này thì TW nên thanh lọc đội ngũ cán bộ sg, mang tiếng TP lớn mà xử lý vụ này yếu kém quá.

tasx

Xe tăng
EM xin phép không có ý chỉ trích TPHCM. Nhưng những việc như thế này "SG đã học Bắc Giang điều PGĐ Sở y tế về chỉ đạo HCDC" đáng ra phải làm từ lâu và quyết liệt rồi, thậm chí ở cấp cao hơn. Bận mấy cũng không bằng chống dịch khi nó đã làm đảo lộn đời sống toàn TP. TPHCM cố lên !!! Em nhớ TPHCM lắm rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng