[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

vandatAT

Xe container
Con đường duy nhất là vacxin rồi bình thường theo tình hình mới. Nhưng đủ vacxin tiêm cho 70% thì cũng phải hết năm nay là còn nhanh.
Lại 1 năm đói kém của em rùi :(

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Tại em thấy trên FB mn đang chia sẻ d.s những điểm mà mấy ng từ SG về có ghé qua, trong đó có xe bus, quán cơm...nên thắc mắc
Mợ vẫn an lành chứ?
Đến Ti vi còn chả tin,mợ tin bọn phờ bờ làm giề!

dacohoailang

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là nan giải.
Các cụ ngẫm coi có đúng không.
Dịch bệnh là bài toán nan giải cho mọi quốc gia trên toàn cầu chứ chẳng phải riêng nước nào, địa phương nào. Chẳng ai nói hay được.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Con đường duy nhất là vacxin rồi bình thường theo tình hình mới. Nhưng đủ vacxin tiêm cho 70% thì cũng phải hết năm nay là còn nhanh.
Lại 1 năm đói kém của em rùi :(
Đã vượt qua 1 năm rồi thì chắc đủ kinh nghiệm vượt qua năm nữa. Cố lên!

vandatAT

Xe container
Đã vượt qua 1 năm rồi thì chắc đủ kinh nghiệm vượt qua năm nữa. Cố lên!
Ko cố thì cũng chẳng còn cách nào khác lão ạ :D
Nhưng mà suốt ngày covid em chán lắm rồi.
Loanh quanh ở nhà nhiều có khi chưa bị covid đã bị tự cmn kỷ rồi ấy chứ.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Trên tiệm em và ở nhà đều có giấy đk tiêm gửi về mà đang phân vân chưa biết thuốc nước nào, có nên đăng ký không?

Thì làm như đã từng làm!
Cứ đi làm bình thường và tuân thủ theo quy định PL hướng dẫn của bộ Y Tế hả cụ? Em đang muốn hỏi là chuẩn bị thêm gì nữa không ạ? (Thuốc men, phương án phòng bệnh, chữa khi có bệnh, cách li...)

Trữ bia, đồ khô, gạo. Sắp ít đồ thể dục thể thao...và ở nhà cho lành ạ.
Em sẽ mua thêm vài thứ lương thực.
Đồ thể dục thể thao tập ở nhà hả cụ?
Ban ngày hiện nay e vẫn bán hàng và tối vẫn cùng cả nhà đi/chạy bộ.

Trữ vàng với kim cương mợ ạ.
Vàng và kc nếu cần tiền khó bán trong lúc cách ly nhé, kinh nghiệm của em từ đợt giãn cách trước, mà em còn là thợ và có nhiều cửa bán. Vì chợ không làm việc nên ko có giá chợ để mua, giãn cách nên dân bị hạn chế ra ngoài để bán, khi bán không có đồ thử tuổi nếu hàng ngoài, tiền mặt không sẵn.., shop sẽ mua rẻ đi để đấy thôi chứ shop cũng ko thanb khoản luôn đc.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ko cố thì cũng chẳng còn cách nào khác lão ạ :D
Vâng! Mình hơn đám khác là ở chỗ cố gắng,cố gắng,thích nghi với bối cảnh. Không lý do,không đổ lỗi. Đôi khi ở tận cùng con đường ta lại tìm ra con đường mới mà!

The Tank

Xe điện
Dịch lần này bùng cực nhanh, trở tay ko kịp các cụ nhé. Đề nghị các cụ nâng cao cảnh giác!

Hanh Ha

Xe tăng
Em tranh thủ đi tìm xem đường 72 nó ở chỗ nào.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Trên tiệm em và ở nhà đều có giấy đk tiêm gửi về mà đang phân vân chưa biết thuốc nước nào, có nên đăng ký không?

Cứ đi làm bình thường và tuân thủ theo quy định PL hướng dẫn của bộ Y Tế hả cụ? Em đang muốn hỏi là chuẩn bị thêm gì nữa không ạ? (Thuốc men, phương án phòng bệnh, chữa khi có bệnh, cách li...)

Em sẽ mua thêm vài thứ lương thực.
Đồ thể dục thể thao tập ở nhà hả cụ?
Ban ngày hiện nay e vẫn bán hàng và tối vẫn cùng cả nhà đi/chạy bộ.

Vàng và kc nếu cần tiền khó bán trong lúc cách ly nhé, kinh nghiệm của em từ đợt giãn cách trước, mà em còn là thợ và có nhiều cửa bán. Vì chợ không làm việc nên ko có giá chợ để mua, giãn cách nên dân bị hạn chế ra ngoài để bán, khi bán không có đồ thử tuổi nếu hàng ngoài, tiền mặt không sẵn.., shop sẽ mua rẻ đi để đấy thôi chứ shop cũng ko thanb khoản luôn đc.
Vâng mợ! Như em vẫn đi làm bình thường và tuân thủ những quy định 5k. Còn tập tành chắc nên tập tại gia thôi. Ra đường nguy cơ cao hơn đấy,mà nói thật tâm em thấy mấy bác cố tình đi tập nhìn phản cảm bome. ( sự thực người có ý thức về sức khỏe thì họ không ra đường tập đâu. Chỉ mấy ông lý do là thích thôi)

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Tại em thấy trên FB mn đang chia sẻ d.s những điểm mà mấy ng từ SG về có ghé qua, trong đó có xe bus, quán cơm...nên thắc mắc
Ui trời tin j mạng mẽo ạ, có van bản của Hà Nội đấy ạ, gái nhà e ra là tự cách ly o nha luôn, mỗi ngày hôm kia là ra Phuong để lấy mẫu xét nghiệm

elevonic

Xe lăn

Trưa 12/7: Thêm 1.112 ca mắc COVID-19, riêng TP Hồ Chí Minh 879 ca

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ui trời tin j mạng mẽo ạ, có van bản của Hà Nội đấy ạ, gái nhà e ra là tự cách ly o nha luôn, mỗi ngày hôm kia là ra Phuong để lấy mẫu xét nghiệm
Em có đọc được cái thông báo tạm dừng vận chuyển hành khách bằng đường bộ từ ngày 8-7 cho đến khi có thông báo mới.
Hy vọng gái nhà bác ....( phải nói là may mắn) không nhiễm. Cứ an tâm thực hiện 5k và đảm bảo cho gia đình trước tiên.

Crusaderland

Xe điện
Siết chặt quản lý người từ Sài Gòn ra hơn nữa chứ giờ mới chỉ cách ly tại nhà thì không đủ.
Ông nào có ý thức còn đỡ chứ ông nào thiếu ý thức vẫn đi tung tăng thì coi như thua.

Vâng mợ! Như em vẫn đi làm bình thường và tuân thủ những quy định 5k. Còn tập tành chắc nên tập tại gia thôi. Ra đường nguy cơ cao hơn đấy,mà nói thật tâm em thấy mấy bác cố tình đi tập nhìn phản cảm bome. ( sự thực người có ý thức về sức khỏe thì họ không ra đường tập đâu. Chỉ mấy ông lý do là thích thôi)
Kể ra ai cũng thực hiện như cụ này chém thì tốt quá, chỉ ngại toàn hô hào nhưng không thực hiện

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Kể ra ai cũng thực hiện như cụ này chém thì tốt quá, chỉ ngại toàn hô hào nhưng không thực hiện
Em chả có gì mà hô với hào! Còn thực hiện thì cụ có cần xem em thực hiện k?
Em chả thừa sức mà chém.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cách ly luôn bây giờ cũng đc. Phường nhà em có thằng bị đi uống nước trà đá, đang om hết lên kia. Cấm tiệt cafe với quán ăn, quán nhậu đi.

Trạng thái
Thớt đang đóng