[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

vandatAT

Xe container
E ở khu 7,2ha Vĩnh Phúc, Ba Đình. Tất cả các điểm thông từ phố e ra đội cấn, đội nhân, hoàng hoa thám, bưởi, chăng dây và công an, dân phòng đứng đấy, k cho đi ra ngoài đâu ạ. Trong khu phố e có đủ siêu thị, cửa hàng tp sạch, hiệu thuốc nên lý do đi mua đồ thiết yếu là k đc. Sáng e định phi sang chợ Bưởi mua ốc về làm món canh chuối đậu cũng còn k đc ra, phải quay xe về ăn thịt tiếp :))
Khu này thì quá đầy đủ luôn rồi mà.
Đường bàn cờ phết , mà trước em phi ô tô vào còn lạc mãi mới ra được :D.
Nhất là quả đi vào từ Đội Nhân, lòng vòng vãi. Quen rồi thì thấy dễ :)

Dan du an

Xe cút kít
Có khi đây cũng là một cách giúp bảo vệ môi trường tốt hơn các cụ nhỉ.

daicuty

Xe tăng
Em làm nhân viên kỹ thuật, còn mấy dự án triển khai, sếp bảo bên kia bảo triển khai thì vẫn đi, đi họ xích cổ hoặc đen đủi thành f1 hoặc f0 thì chả thấy nói năng gì
Nghĩ cũng chán các cụ à

công nông tàu

Xe container
Không biết là việc xử lý ra ngoài không cần thiết như thế nào các cụ nhỉ, tình hình là đứa em gái vợ sắp sinh, bà nội thì ở Vĩnh Phúc ngoài tỉnh chắc ko lên được, bà ngoại ở Phú Xuyên, không biết là đi xe về đón lên có sao ko nhỉ. Em chỉ lo đi đường bị xích lại thì khổ.
Em nó đẻ thì cho vào viện, có chồng nó, có bác sỹ rồi, các bà lên có đẻ hộ được đâu :)) Tầm này ngồi nhà cho yên. Để vài củ sau cho cháu mua sữa còn hơn nộp phạt.
Cứ thả ra cho vợ chồng chúng nó lo cho nhau được hết. Nhân tiện đang dịch thì chồng cũng được ở nhà chăm vợ. Nhà cửa giờ kín đáo chả sợ gió máy mà phải kiêng khem gì. Cơm nước nấu bằng nồi cơm điện, giặt giũ có máy giặt bấm nút là xong, bà đẻ cũng tự làm được chứ năng nhọc gì đâu.

Chi moon

Xe buýt
Khu này thì quá đầy đủ luôn rồi mà.
Đường bàn cờ phết , mà trước em phi ô tô vào còn lạc mãi mới ra được :D.
Nhất là quả đi vào từ Đội Nhân, lòng vòng vãi. Quen rồi thì thấy dễ :)
Vâng, vì đầy đủ rồi nên phường làm chặt lắm cụ ạ. Căng dây lập chốt các điểm :)

namviet2008

Xe buýt
Giãn cách XH, được cái môi trường trong lành, ngành xăng dầu 7 thu... ;)
Em đang ở SG, 20 ngày nay em chưa ra ngoài chút nào, nên chưa phải đổ xăng giá cao. Hi vọng hết đợt này, giá xăng dầu giảm cho bà con nhờ.

VietSonic

Xe tăng
Sáng mai lại đen đặc các ngã tư cho mà xem. Vì sao?
Vì các ông chơi 1 phát vào sáng T7 thì bọn nhân viên phải đến cty sáng T2 mà xem bố trí ntn chứ!
Những người đó ko nhanh nhạy nên bị động. Phòng tôi cứ hôm nào thấy tin tức có vẻ nhiều ca, tin đồn lock hoặc hôm sau là thứ 7 thì auto ai cũng mang laptop về nhà đề phòng hôm sau giãn cách cho làm ở nhà.

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Bên em thì đưa cả cho Sếp cái 16 công việc cũng làm online đc vậy mà các Sếp cứ lờ đi.

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
Ban chỉ đạo mới từ HN vào SG quyết định sử dụng luôn công an quân đội

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay chủ nhật nên bản thân so với ngày thường đã vắng hơn,cộng với đêm thứ 6 rạng sáng thứ 7 có 1 làn sóng người ở Tỉnh trốn về quê và thêm shipper bị cấm nên vắng cũng là phải thôi.
Mai thứ 2 mới biết thực chất,chứ hôm nay thì mấy người ra đường làm gì.
Vâng. Hôm nay Chủ nhật chụp ảnh chả nói lên đc nhiều điều. Ngày mai thứ 2 mới biết đc ntn. Kiểu chụp ảnh Hồ Gươm như lần trc ý ạ họ đi thể dục lúc 4am30 thì mấy ông pv đi chụp lúc 9am .

vandatAT

Xe container
Vâng, vì đầy đủ rồi nên phường làm chặt lắm cụ ạ. Căng dây lập chốt các điểm :)
Khu này yên tĩnh, sạch sẽ, mát. Có mấy quán cafe cổ cổ hay phết :). Mà em thấy nhiều lối ra mà cũng chặn hết ah?
Có cái lối từ chùa Cống Vị ra ngõ 639 hht thì phải, trc em hay đi , chắc ko chốt đâu ;))

Chi moon

Xe buýt
Khu này yên tĩnh, sạch sẽ, mát. Có mấy quán cafe cổ cổ hay phết :). Mà em thấy nhiều lối ra mà cũng chặn hết ah?
Có cái lối từ chùa Cống Vị ra ngõ 639 hht thì phải, trc em hay đi , chắc ko chốt đâu ;))
Lối chính chặn hết cụ ạ. Lối nhỏ như chùa Cống Yên ra 639 thì chắc k chặn, nhưng e thấy chặn nhiều thì về ạ. May e mua đủ hết thực phẩm cho 10 ngày rồi, thiếu thì ra siêu thị. Tại lão chồng bảo thèm canh chuối ốc đậu nên sáng mới muốn mò sang chợ bưởi mua ốc :))

trancannam

Xe điện
Ban chỉ đạo mới từ HN vào SG quyết định sử dụng luôn công an quân đội

Quân đội vào cũng tạo 1 ít chốt kiểm tra thôi chứ giải quyết được gì. Thậm chí làm kéo dài thời gian. Tạo nhiều chốt thì ùn ứ nhiều hơn, khả năng lây cao hơn nếu dòng chảy thông suốt thì ít lây hơn. Tập trung càng nhiều lực lượng càng dễ lây nhiễm. Phải phân tán lực lượng, điều tiết dòng chảy, khoan vùng. Lúc này đem lực lượng đi dấu
Sử dụng nhiều lực lượng thì phải trả tiền. Tiề che dấun đó dùng mua máy móc bảo hộ cho y bác sĩ thì hay hơn.
Lực lượng y tế lúc này khỏe chứ 3 tháng nữa sức khỏe suy yếu, Covid nó xâm nhập đánh gục. Vì thế phải có lực lượng để dành thay thế.

TrongHN

Xe tải
Tối qua em đi siêu thị Vinmart ở Nguyễn Chí Thanh. Hàng hoá vẫn vậy, không thiếu thứ gì. Nhưng vắng người lắm.
Vinmart + khu em (Yên Hoà) vẫn hoạt động như bình thường: vắng người mua, rau thịt đủ cả, hôm nay chỉ thiếu trứng và dưa chuột.

Bình thường khu em bà con, trẻ em xuống sân đông. Hôm nay chỉ lác đác 1 vài người, với tình hình này hy vọng HN sẽ chặn được kịp thời.

Em hồi hộp chờ chính quyền xử lý vụ đi làm việc ngày mai như thế nào thôi.

Xe thả hình

Xe tăng
Quân đội vào cũng tạo 1 ít chốt kiểm tra thôi chứ giải quyết được gì. Thậm chí làm kéo dài thời gian. Tạo nhiều chốt thì ùn ứ nhiều hơn, khả năng lây cao hơn nếu dòng chảy thông suốt thì ít lây hơn. Tập trung càng nhiều lực lượng càng dễ lây nhiễm. Phải phân tán lực lượng, điều tiết dòng chảy, khoan vùng. Lúc này đem lực lượng đi dấu
Sử dụng nhiều lực lượng thì phải trả tiền. Tiề che dấun đó dùng mua máy móc bảo hộ cho y bác sĩ thì hay hơn.
Lực lượng y tế lúc này khỏe chứ 3 tháng nữa sức khỏe suy yếu, Covid nó xâm nhập đánh gục. Vì thế phải có lực lượng để dành thay thế.
Em nghĩ ll quân đội và CA mới tham gia không làm thay những cái đội khác đang làm. Chắc họ chỉ kiểm tra xác xuất để xử lý, không lằng nhằng lý do lý trấu, dịch dã ra đường không phải th cần thiết theo danh mục là truy xác định tới cùng chính xác rồi phạt hoặc xử lý nặng hơn nếu có. Ví dụ: đi làm mà không ở th cần thiết thì phạt, truy đến cty xử lý cty. Lãnh đạo địa phương làm lơi lỏng, ghi sổ về báo cáo cấp cao hơn xử lý.
Cứ ra đường chơi, qua chốt hay kiểm soát nộp 3 củ, cố tình lâng nữa phạt + nhập kho rồi tính tiếp. Thân lừa ưa nặng thì cho nặng luôn, em nghĩ sẽ ổn.

Chỉnh sửa cuối:

Henry 27

Xe tăng
Tôi chờ ngày hn cấm toàn bộ chợ đầu mối và bán hàng, các tỉnh cấm xe vận chuyển hàng hóa quá tỉnh họ để vào hn, chỉ để lại st hoạt động, cho các bác tự sướng biết lo xa.
Sao lại mong thế cụ? Hn mà an ổn thì mới có lực mà cứu trợ miền Nam chứ. Cả nước đang dồn nhân, vật lực cho SG, mà người miền Nam thế này thì không hay lắm nhỉ?

timeout

Xe điện
Gớm chém kinh quá.
Cụ có biết là một số bệnh viện tuyến TW nhé, còn gửi CV qua nhờ BV Bạch Mai tiêm giúp. Biết vì sao không,lắc não lên tý đi.
Hình như liên quan đến việc điểm tiêm BM sát với A9 hả cụ. He he he. Em fun chút thôi.
BM giờ đang là dự trữ chiến lược của TW và HN rồi, bệnh nhân giờ vắng tanh luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng