[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

World Cup 2022

Đi bộ
Kể cả đúng cũng làm gì được nhau. Cùng lắm là cực kỳ quan ngại, cật lực phản đối là xong.
Chắc ít nhất khiến TQ không dám to tiếng đổ lỗi cho các nước khác, và dùng covid để gây sức ép như đã từng làm với Nauy hay Úc...

luutu21

Xe buýt
Có lẽ nào do cách ly ở nhà, xem phim XHĐ, anh hùng hành động nhiều quá. Manh động thật. Cái chế tài phạt làm việc công ích này rất hay, mà ở VN minh có vẻ chưa áp dụng được. Toàn quy ra tiền.
Bọn này phạt làm việc công ích cũng bằng không cụ ơi. Cụ chưa gặp bọn nó thôi, nhóm như bọn này 2 năm gần đây không ít đâu.

MINHKD

Xe điện
Từ hôm cách ly y tế đầu tiên thì hôm trước mỗi nhà 1 người đại diện ra xét nghiệm gộp với vài nhà khác cụ ạ. Cũng không có kênh trả kết quả đâu, nhưng em đọc báo thấy sàng lọc thêm 1 ca trong đợt xét nghiệm đấy.
Vâng bác, chẳng hiểu sao thông tin phường CD cứ kiểu gì ấy nhỉ, nhốt 1 tuần mới lấy mỗi nhà 1 mẫu, 2 tuần thì lấy mẫu toàn bộ. Chỉ thấy im lặng gia hạn cách ly mà không có bất kỳ lý do gì.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Hy vọng sau 2 tháng Sg ổn, tiêm full vx
Screenshot_2021-08-15-10-58-49-32_a23b203fd3aafc6dcb84e438dda678b6.jpg
Không làm nghiêm từ đầu giờ dẫn đến hậu quả tai hại vô cùng. Mà gánh chịu thì toàn tầng lớp lao động.
Vừa đọc được thớt bà con lao động tập hợp chạy xe máy về quê đợt 2 mà xót xa.

coquay

Xe container
Chỗ em nâng mức giới nghiêm rồi, cấm ra khỏi nhà, mua hàng online và có tổ phụ trách Covid giao nhận kìa.
Vùng xanh vẫn phải áp dụng như vùng đỏ, nản rồi. :((
sao lại nản thế cụ, e thấy bây h làm thế thì đáng mừng chứ
vì sau chục ngày nữa thì nơi cụ ở thì nó là xanh thực sự xanh chuẩn đấy chứ, ra đường gặp bà con hàng phố ko còn cảm giác nghi ngại gì nữa, nơi e đang ở tuy xanh ở đầu phố nhưng bên trong chả biết như nào

Old blade

Xe buýt
Thế này thì thống kê F0 SG chỉ đọc cho vui
Đúng rồi cụ, quan chức đã thừa nhận

mrspooky

Xe tăng
Vâng bác, chẳng hiểu sao thông tin phường CD cứ kiểu gì ấy nhỉ, nhốt 1 tuần mới lấy mỗi nhà 1 mẫu, 2 tuần thì lấy mẫu toàn bộ. Chỉ thấy im lặng gia hạn cách ly mà không có bất kỳ lý do gì.
Em thì thấy trên báo viết như này:

Có lẽ bộ máy trên phường cháu bị trục trặc bởi ca bệnh cậu dân phòng đầu tiên, hoặc lý do nào đấy nên thông tin đến bà con bị đứt quãng.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
sao lại nản thế cụ, e thấy bây h làm thế thì đáng mừng chứ
vì sau chục ngày nữa thì nơi cụ ở thì nó là xanh thực sự xanh chuẩn đấy chứ, ra đường gặp bà con hàng phố ko còn cảm giác nghi ngại gì nữa, nơi e đang ở tuy xanh ở đầu phố nhưng bên trong chả biết như nào
Vâng ạ.
Em đang có suy nghĩ là khả năng Huyện em mong muốn sẽ tuyên bố hết dịch trước các quận/ huyện khác.
Hôm nay chưa ghi nhận ca + tính nào trên toàn huyện.
Thấy thông báo trên loa là áp dụng 10 ngày.

Mitomxoan

Xe tăng
Đúng rồi cụ, quan chức đã thừa nhận
Thế mà hôm a Giun bảo f0 đi ngang.

Hn07

Xe tăng
Em nhìn trên Map, Đa Phước vs Cần Giờ khoảng cách gấp 2 đến PMH. Làm sao có mùi được cụ ?
Cần Giờ dân nghèo, sinh hoạt ẩm thấp nhưng không đông. Nếu vaccin hết thì cũng sớm yên tâm.
Kể thêm với cụ là vì trước em ở Sky Garden 3 PMH nên em biết rõ . Khoảng cách đường xe hơi đi từ nhà em đến bãi rác Đa Phước là gần 13km . Nhưng khoảng cách đường chim bay thì chưa tới 7km đâu huống chi giờ cái núi rác đó nó mới cao đc 25m trong khi "tầm nhìn quy hoạch" dự kiến khi nào đạt ít nhất >40m mới phải đóng cửa . Sau này chuyển sang khu Thủ Thiêm ( new city ) thì tưởng thoát vì chuyển hẳn sang quận 2 rồi , thế mà số nhọ vẫn đúng hướng gió nên mùi thơm vẫn đến nơi .
Dân Long An nghe vụ mùi thơm này khủng khiếp nên phải hủy cái dự án bãi rác của SG làm trên phần đất của tỉnh mình .
Kiếm một chỗ an ninh ổn , không bị ngập mùa mưa và trong lành để định cư lâu dài ở SG hơi khó .

Chỉnh sửa cuối:

cmyk77

Xe điện

mecucbon

Xe hơi
Các cụ/mợ phải cẩn thận khi tiếp xúc và rửa tay, súc miệng, khò họng thường a. Bệnh giờ ủ lâu và không có triệu chứng, đến khi chuyển biến nặng thì mới biết. Chỗ em (TpHCM) có Tổ trưởng DP, đi phát phiếu đi chợ và tiếp xúc nhiều người, giờ bị F0. Nguyên khu đó giờ đang phải phong tỏa, đợi test. Thiệt là dịch bệnh diễn biến phức tạp, không lường được.

Chỉnh sửa cuối:

BMW R60

Xe tăng
Các cụ/mợ phải cẩn thận khi tiếp xúc và rửa tay, súc miệng, khò họng thường a. Bệnh giờ ủ lâu và không có triệu chứng, đến khi chuyển biến nặng thì mới biết. Chỗ em có Tổ trưởng DP, đi phát phiếu đi chợ và tiếp xúc nhiều người, giờ bị F0. Nguyên khu đó giờ đang phải phong tỏa, đợi tét. Thiệt là dịch bệnh diễn biến phức tạp, không lường được.
Hà nội hay đâu cụ ơi?

holland

Xe điện
Các cụ/mợ phải cẩn thận khi tiếp xúc và rửa tay, súc miệng, khò họng thường a. Bệnh giờ ủ lâu và không có triệu chứng, đến khi chuyển biến nặng thì mới biết. Chỗ em có Tổ trưởng DP, đi phát phiếu đi chợ và tiếp xúc nhiều người, giờ bị F0. Nguyên khu đó giờ đang phải phong tỏa, đợi tét. Thiệt là dịch bệnh diễn biến phức tạp, không lường được.
Chỗ cụ là ở đâu ạ?

mecucbon

Xe hơi
Dạ, em ở TpHCM a. Khu em đang xanh mà giờ cũng vào vòng xoay dịch bệnh a. Khu đó là an toàn mà giờ lại có F0. Cứ nhận gì là xịt cồn để yên, khẩu trang khi tháo bao bì, rửa tay, súc và khò họng thường thì sẽ hạn chế virus trong mũi và họng a.

đi hai cẳng

Xe buýt
Vâng ạ.
Em đang có suy nghĩ là khả năng Huyện em mong muốn sẽ tuyên bố hết dịch trước các quận/ huyện khác.
Hôm nay chưa ghi nhận ca + tính nào trên toàn huyện.
Thấy thông báo trên loa là áp dụng 10 ngày.
em ở thanh trì đây khu tân triều , triều khúc nay vẫn thấy bình thường mà cụ nhi? có phần lỏng hơn mấy ngày đầu kia. thấy nói gì đâu cụ?

Cauvongtuyet

Xe đạp
Cụ có hiểu Chương dương nó phong toả cả phường gần 23000 con người ko?

Trong khi Đống Đa nó phong toả 5 phường nhưng mỗi phường chỉ giới hạn các khu có F0 nên 5 phường mà chỉ lock 7500 người.

Chương dương quá vô lý
Ý kiến thì lên phường, quận hỏi nhé cụ, thấy bao nhiêu trang cứ nói mãi ko chán à.

Trạng thái
Thớt đang đóng