[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

bizluxi

Xe máy
Cụ cứ nhìn vào cái ngày bắt đầu giãn cách kia thôi. Lên Vnepress nó thống kê từng ngày ca nhiễm đấy. Với số ca hàng ngày nhiều như Sài Gòn lúc đó, rồi mới giãn cách thì không ăn thua nữa. Còn tất nhiên để ra kết quả xấu là làm ăn yếu kém rồi.
Comment trước em phân tích rồi mà cụ

đó chỉ là thống kê trên giấy

còn người dân không tụ tập trong hẻm ngõ ra đường vô ý thức ( cũng do cán bộ phòng chống dịch chưa nghiêm )

nếu tất cả đều nghiêm túc thì số ca nhiều hay ít chưa nói, nhưng chắc chắn số ca ngoài cộng đồng sẽ nhỏ hơn trong vùng phong toả, cách ly.

đưa về f0 thì khó, nhưng nó làm chậm tốc độ lây lan tránh quá tải.

Hn, hcm cứ full vacxin rồi mdcd 2 tp. Rồi đến các tỉnh khu công nghiệp nhiều. Các tỉnh còn lại ưu tiên tiêm người cao tuổi trước, mấy tỉnh này mật độ dân số thưa nên tốc độ lây chậm. Đấy là trong trường hợp thiếu vacxin. Còn đủ thì tiêm hết

em nghĩ đó là cách hay nhất rồi

dịch này tiêm lại hàng năm 2 mũi em cũng hy vọng Vn sẽ tự chủ được vacxin

T91

Xe container
Như kiểu chỗ em còn phát phiếu đi chợ nữa đâu. Ai đi cầm theo cmt thôi. Đã dịch còn muốn hàng ngày đi mua đồ tươi.
Gặp ngay con covid tươi sống luôn cụ nhể

T91

Xe container
Cứ ntn em e còn phức tạp lắm

bizluxi

Xe máy
Google thống kê trên giấy đi chợ hả cụ?

HN với SG như nào mà dân số ngang nhau? Rất nhiều người như cụ không hiểu được rằng, nếu tính cả tạm trú và không khai báo của cả 2, thì dân số SG đông gấp rưỡi HN và mật độ dân số ở những địa bàn tập trung đông nhất có thể gấp đôi. Nên họ thấy ra đường nhiều thì lại tưởng là chấp hành không tốt, nhưng thực tế về tỷ lệ thì lại tốt hơn. Và tự hào kèm chê bai người khác đến tận giờ =))
#28,847 nhé cụ

nếu cụ lười đọc thì đọc phần in đâm thôi :))

Poison

Xe tải
Cứ ntn em e còn phức tạp lắm

Ảnh này cụ chủ up trên OFFB, cụ ấy đã xác nhận đường vắng đi rất rất nhiều. Còn chỗ đèn đỏ kia là do đèn đỏ quá lâu, 90s nên chuyện nhìn đông là bth mà cụ. E ít đi tuyến này, nhưng rất nhiều ng xác nhận h cao điểm đi qua nút này thì 4 đỏ mới qua đc.

lamien

Xe buýt
Dạ, khổ, lúc đầu e còn nói mấy vụ Sg để sợ ko đi ra đg nữa, sau e thấy có vấn đề tâm lý lo sợ quá mức, nên ko đả động gì tới Sg thì BM e toàn hỏi mấy nay Sg NT HN thế nào., xong rồi lại than vãn sợ khi thâý xe cấp cưú đi vào khu em. Rồi lẩm bẩm ở đây thì chết. Nếu có Chết cũng phải chết ở nhà. Phải về còn có họ hàng cô bác. Ở đây có chết thì ko ai vào thăm đc, có vào cũng chủ yếu đc bữa rồi ngta đi du lịch ...đủ kiểu luôn. Rồi ko chịu đi tiêm vx. Thế xong e thấy ão nảo quá, em bắt lão Sói ko mở mấy cái triết lí cuộc sống nữa. Mà mở ca hát múa lên, karaoke ( vì OB thik hát hò) cho nhẹ đầu.
Chuẩn cụ ạ. Chả có lý do gì hơn lý do sợ chết tha hương, ko có người thân, người đưa. Các cụ đều thế cả. Cụ cứ bắt đống tâm lý này để động viên là yên. Còn chả cách nào đâu.

wacwac

Xe buýt
Nể đội này thực sự, công thức thành công chắc ko phải là do VX rồi, vì đội láng giềng "tốt bụng" này làm gì có Moderna và Pfizer, thậm chí là AZ cũng chả được sờ đến. Hàng Sino.... thì dân mình đồn đại chê bai trên FB đủ kiểu.

xemay_oto89

Xe điện
Nhà em tuần đi chợ lần, mỗi lần đi là cồn sát khuẩn, 2 khẩu trang, kính chắn, mũ. Về thay hết quần áo. Trước khi đi và về xúc miệng nước muối hoặc nước xúc miệng.
Nhà nào cũng như nhà cụ thì cô vít nó gét lắm

asukapvt

Xe hơi
View attachment 6462406
Mấy đứa nhà em nó nhắn tin cho bạn nó đây, căng rồi
Em chán dân mình lắm rồi. Chiều qua ở khu em bố mẹ còn í ới đưa con ra sân nhà văn hóa để đánh cầu lông với bạn. Báo tổ trưởng ra dẹp còn ồn ào cả nửa tiếng mới chịu đi về.

cmyk77

Xe điện
Lại phong toả 1 cụm ở Thanh Xuân

Giờ HN đi chợ theo phiếu mà có người vẫn được đi chợ hàng ngày thì kinh rồi. Nhà em phiếu 3 ngày một lần mà cũng 2 lần phiếu mới đi 1 lần

asukapvt

Xe hơi
Nể đội này thực sự, công thức thành công chắc ko phải là do VX rồi, vì đội láng giềng "tốt bụng" này làm gì có Moderna và Pfizer, thậm chí là AZ cũng chả được sờ đến. Hàng Sino.... thì dân mình đồn đại chê bai trên FB đủ kiểu.
Sino thì lởm hơn hàng tây nhiều nhưng ở quy mô rộng thì vẫn có hiệu quả hơn là không tiêm gì. Chủ yếu vẫn là công thức cũ giãn cách phong tỏa chặt thôi. Cái vụ điểm công dân của nó thì bố láo thật nhưng lúc này lại phát huy tác dụng. Dân vi phạm nó trừ điểm cho thành công dân hạng 2 không đuọc phép đi máy bay, không được thuê nhà, không được vay tiền ngân hàng thì ai chả sơ. Trong khi xứ mình thì có bị khởi tố hình sự mà đầy người vẫn chả coi ra gì.

Vấn đề là hàng nội địa và hàng xuất khẩu có chung chất lượng hay thế nào? Cái này mà cứ theo bản chất của anh bạn vàng thì khó lấy lòng tin láng giềng được.

nunachuoi

Xe tăng
[/QUOTE]
Google thống kê trên giấy đi chợ hả cụ?

HN với SG như nào mà dân số ngang nhau? Rất nhiều người như cụ không hiểu được rằng, nếu tính cả tạm trú và không khai báo của cả 2, thì dân số SG đông gấp rưỡi HN và mật độ dân số ở những địa bàn tập trung đông nhất có thể gấp đôi. Nên họ thấy ra đường nhiều thì lại tưởng là chấp hành không tốt, nhưng thực tế về tỷ lệ thì lại tốt hơn. Và tự hào kèm chê bai người khác đến tận giờ =))
Cái việc gấp rưỡi gấp đôi này có số liệu không cụ? hay là cụ đoán vậy ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng