[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

meodenminh

Xe điện
Không hiểu bác phó bí thư HN với bác chuyên gia gì có nghĩ đến việc vaccin tiêm xong cần ít nhất 15 ngày, thậm chí 1 tháng để sinh kháng thể không nữa
Đợi đúng quy trình thì phải sau 14 ngày Mũi 2. Không khả thi lắm. Em thấy vẫn phải tuân thủ 5K .......

bungbvt

Xe tăng
Zero-Covid được bao lâu hở các cụ? Hay là ba bảy hai mốt ngày lại đóng, rồi lại mở?
Một năm đóng đi mở lại bao nhiêu lần.
Người ta nói sống chung là sống chung sau khi đã tiêm chủng đầy đủ.
Về lý thuyết thì ai cũng mong muốn thế. Nhưng có đủ vắc xin tiêm toàn dân bây giờ đâu bác. Thế nên mới phải bóc tách FO còn trong cộng đồng. Em thấy chính phủ rất nỗ lực ngoại giao tìm vắc xin vêd cho dân. Mình nghèo, chơi kiểu nghèo thôi, đú sao dc với bọn giàu.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Cụ Bs này hôm trước còn 1 bài nữa cùng chuyên mục cũng miêu tả thực tế khốc liệt lắm ạ
nhưng quan trọng là trong bài cụ ấy có đoạn
"...Bạn có thể cho rằng bài viết của tôi quá u ám hay cố tình bôi đen hiện thực. Nhưng tôi làm ở chóp nhọn của dịch bệnh, chỉ chiếm 5% số bệnh nhân, toàn người bệnh nặng, và khoảng một nửa bị tử vong. Nên trong mắt tôi, đại dịch này đầy chết chóc."
để những cụ nào hôm trước nói phim "Ranh giới" của VTV cố tình bôi đen hiện thực
Một cái nhìn thực tế của người trong cuộc vốn đã quen với chuyện sinh tử
Người quen nhà em là BS bv to đi tăng cường cho SG 2 tháng về kêu bây giờ em thấy khám chữa bệnh ở HN nó nhàn như là đi chơi !
Nó bảo trong đấy chạy đi, chạy lại liên tục, mệt quá thì nằm luôn chứ ít khi được ngồi !

MINHKD

Xe điện
"Bình thường mới" đã có định nghĩa chưa hay mới được hiểu nôm na, được diễn giải theo người nói. Em hỏi thật đấy ạ.

vnposh

Xe container
"Bình thường mới" đã có định nghĩa chưa hay mới được hiểu nôm na, được diễn giải theo người nói. Em hỏi thật đấy ạ.
Đến hôm nay, nhà cháu nghĩ chưa ai trả lời cho cụ được đâu. Cụ chờ nhé.

Aids

Xe điện
Cụ Bs này hôm trước còn 1 bài nữa cùng chuyên mục cũng miêu tả thực tế khốc liệt lắm ạ
nhưng quan trọng là trong bài cụ ấy có đoạn
"...Bạn có thể cho rằng bài viết của tôi quá u ám hay cố tình bôi đen hiện thực. Nhưng tôi làm ở chóp nhọn của dịch bệnh, chỉ chiếm 5% số bệnh nhân, toàn người bệnh nặng, và khoảng một nửa bị tử vong. Nên trong mắt tôi, đại dịch này đầy chết chóc."
để những cụ nào hôm trước nói phim "Ranh giới" của VTV cố tình bôi đen hiện thực
Một cái nhìn thực tế của người trong cuộc vốn đã quen với chuyện sinh tử
Cũng chưa chắc đã quen sinh tử vì bác ấy là bs y học cổ truyền

Wave cùi bắp

Xe điện
Người quen nhà em là BS bv to đi tăng cường cho SG 2 tháng về kêu bây giờ em thấy khám chữa bệnh ở HN nó nhàn như là đi chơi !
Nó bảo trong đấy chạy đi, chạy lại liên tục, mệt quá thì nằm luôn chứ ít khi được ngồi !
có chứng kiến mới thấy bên y tế vừa đuối về sức lực vừa khủng hoảng về tâm lý với những người đã quen chứng kiến máu me sinh tử thời bình
còn những gia đình nào bất hạnh thì cứ nghe ngóng, đau lòng hơn là chứng kiến người thân mình ra đi trong bất lực tuyệt vọng
vì vậy với em những nick luôn lạc quan tếu để chỉ trích người khác trong hoàn cảnh này là lũ máu lạnh

vnposh

Xe container
Em quan tâm đến thông tin này, không biết ảnh có chuẩn không cụ? Ảnh gì mà thấy chụp cắt từ màn hình Word đang soạn dở thế, còn có cả thông báo "activate Windows" nữa :D
Vâng cụ. Niềm tin được tạo dựng từ những điều nhỏ nhặt. Ngôi nhà bền vững được xây dựng từ những viên gạch nho nhỏ, nhưng chất lượng. :D

tomo21311

Xe tăng
HN đang thực hiện chiến dịch test vô tội vạ, mỗi phường một kiểu, ko rõ mục đích cụ thể là gì. Nếu ko xác định bóc hết F0, mà thực tế là ko thể, thì em ko hiểu chiến lược đốt tiền này là gì. Giờ chỉ khu vực phong tỏa thì nên test hết, các khu vực khác nên test đại diện và các đối tượng nguy cơ cao để tầm soát tránh bùng phát. Ngay cả tần suất test cũng cần cân nhắc. Quá tốn kém, tiền để dành mua vắc xin hay hỗ trợ tuyến đầu còn có ý nghĩa hơn.

tunglam28062009

Xe tăng
HN đang thực hiện chiến dịch test vô tội vạ, mỗi phường một kiểu, ko rõ mục đích cụ thể là gì. Nếu ko xác định bóc hết F0, mà thực tế là ko thể, thì em ko hiểu chiến lược đốt tiền này là gì. Giờ chỉ khu vực phong tỏa thì nên test hết, các khu vực khác nên test đại diện và các đối tượng nguy cơ cao để tầm soát tránh bùng phát. Ngay cả tần suất test cũng cần cân nhắc. Quá tốn kém, tiền để dành mua vắc xin hay hỗ trợ tuyến đầu còn có ý nghĩa hơn.
👍👍👍
Tsb n chứ. 5/9 e đại diện gd đi ngoáy, hôm nay cả 2 vc lại bị gọi. E ngoáy bị chảy máu phải lấy lại. Vừa đau vừa rát bực cả m.

tdtd

Xe điện
👍👍👍
Tsb n chứ. 5/9 e đại diện gd đi ngoáy, hôm nay cả 2 vc lại bị gọi. E ngoáy bị chảy máu phải lấy lại. Vừa đau vừa rát bực cả m.
Cụ giống nhà cháu thế, còn cho cả giấy test cho 2 đứa nhỏ, mà chúng có ra ngoài nhà đâu mà test. Cháu ở Quan Nhân

Tứ Vô Lượng

Xe container

tomo21311

Xe tăng
👍👍👍
Em đang ong cả đầu vì bị ngoáy ban sáng, mà cũng mới ngoáy hôm 5/9. Mà vẫn may hơn các phường khác là test tất kể cả trẻ con.

BMZ_Z4

Xe điện
👍👍👍
Hay mũi cụ khô quá. Nhà cháu thấy đợt này ở phường 2 lần cháu đi ngoáy nhẹ hơn lần ngoáy trong viện tmh lúc cho F1 đi khám

deadlove

Xe điện
Em thấy gọi nhau đi tiêm như chảy hội, nếu có F0 thì chắc lại tiếp tục ở nhà đến tết Tây, bó tay

cobra77

Xe buýt
K biết có phải kpi k mà phường e yêu cầu test từ trẻ trên 1tuổi trở lên, trong khi em và bọn trẻ ở trong nhà gần 2 tháng rồi quá lãng phí. Nhà em chấp hành thôi test từ trẻ con đến người già hôm 9/9 được cái chỗ test vắng vào ngoáy phát xong về. Hôm sau 10/9 tttdp lại đi từng nhà giục ra nhà văn hoá test tiếp, đúng là hâm cmn luôn vừa test hôm trc hôm sau lại test vừa lãng phí vừa k có tác dụng nhiều nên nhà e k đi.

tunglam28062009

Xe tăng
Hay mũi cụ khô quá. Nhà cháu thấy đợt này ở phường 2 lần cháu đi ngoáy nhẹ hơn lần ngoáy trong viện tmh lúc cho F1 đi khám
Lần nào trc khi ngoáy e cũng nhỏ nc muốn sinh lý. Chắc nv y tế làm việc liên tục căng thẳng mệt mỏi nên vậy. E đi ngoáy ở viện lại thấy nhẹ hơn phường nhiều. Nói chung cái này hên xui gặp tùy nv y tế làm

Trạng thái
Thớt đang đóng