[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

cobra77

Xe buýt
Em cũng k hiểu bài viết để chứng minh điều gì?

Không phải ngẫu hứng mà cơ quan chuyên môn lại khuyến cáo test vùng nguy cơ cam/đỏ 2-3ngày/lần, vùng xanh/cận xanh 7 ngày/lần. Em theo khuyến cáo chính thống của byt, nên ý kiến của bác nếu không như BYT thì không nên “tư vấn”.

Trong bài viết có đoạn : “ Khắc phục: tại một thời điểm, mỗi người phải được test ít nhất 3 lần và định kỳ hàng tuần phải tổ chức xét nghiệm cho toàn bộ dân số để hy vọng nhanh hơn tốc độ lây nhiễm của dịch bệnh, điều này đồng nghĩa với chi phí tăng cao.”

Chào Bác!
Tôi cứ suy nghĩ mãi có nên trả lời Bác không? Nếu trả lời thì có người nói tôi khoe khoang; còn không trả lời thì cảm thấy có lỗi.

Để không làm tốn tài nguyên của diễn đàn, tôi xin trích một phần nhỏ của bài đã viết theo link đính kèm bên dưới, xem như chứng minh câu nói của tôi.

Tb: do là 1 phần nhỏ của bài viết dài nên có thể khó hiểu mong, Bác thông cảm..

Triumf

Xe tăng
Em hóng hàng xóm chống Delta lần này nữa. Chỉ còn mỗi thành trì của quả đất, ko biết có thay đổi cách chống dịch ko?
Em hy vọng các chú Khựa đợt này vẫn làm tốt, sớm không chế được dịch. Xét toàn cục, dù rất ghét thằng hàng xóm xấu bụng này nhưng mà nhà nó toang thì mình cũng ốm.

wishman2

Xe tải
Các anh Hai Nam bộ mà chống dịch kiểu này thì hết 15 ngày cũng khó nhỉ:
Ấp a ấp úng , ko nắm được hình hình , sao dập được dịch .
KG căng rồi , TƯ nên đưa đoàn chuyên gia vào làm chứ để chậm là toang

Mainboard o_o

[Tịch thu bằng lái]
Cố tình tuyên truyền, tổ lái bàn luận sang vấn đề chê bai, tẩy chay Vaccine Trung Quốc - Loại Vaccine đã được BYT Việt Nam phê duyệt, đang được sử dụng tiêm cho người Việt Nam.

BĐH thông báo tịch thu vĩnh viễn này và tất cả tài khoản liên quan. Trân trọng!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ntvinh1602

Xe buýt
Các anh Hai Nam bộ mà chống dịch kiểu này thì hết 15 ngày cũng khó nhỉ:
Cá nhân em thấy phong cách làm việc chất vấn kiểu Putin như này có hiệu ứng tốt về mặt truyền thông tới đại chúng, nhưng thực tế hiệu quả cũng hên xui, nhất là khi vị thế quyền lực của bác 9 và a Putin về cơ bản là khác nhau :D

Cơ mà công nhận là giờ có món này xem thời sự đỡ buồn ngủ hơn, hay gấp mấy lần các gameshow :))

VuNgoanMuc

Xe điện
Ấp a ấp úng , ko nắm được hình hình , sao dập được dịch .
KG căng rồi , TƯ nên đưa đoàn chuyên gia vào làm chứ để chậm là toang
Trước đây làm công tác quy hoạch người ta ưu tiên chọn người có kinh nghiệm thực tiễn, va chạm thực tế nhiều hoặc có chuyên môn về lĩnh vực mình , giờ đặt nặng hồng đưa mấy anh quen quan liêu từ trẻ

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cá nhân em thấy phong cách làm việc chất vấn kiểu Putin như này có hiệu ứng tốt về mặt truyền thông tới đại chúng, nhưng thực tế hiệu quả cũng hên xui, nhất là khi vị thế quyền lực của bác 9 và a Putin về cơ bản là khác nhau :D

Cơ mà công nhận là giờ có món này xem thời sự đỡ buồn ngủ hơn, hay gấp mấy lần các gameshow :))
Bác 9 trải qua 1 khóa TB Tổ chức rồi. Lạ mặt gì các cán bộ cấp tỉnh, bộ nữa. Thân quen cả.

Zhiguly

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ cao tuổi (nhất là tầm 80 và hơn 80) đã đăng ký chưa được tiêm lắm vì phường không dám tiêm, bảo phải tiêm ở bệnh viện. Mà đợi mòn mỏi chưa thấy bệnh viện gọi đi tiêm. Người cao tuổi nhà cháu ở quận Cầu Giấy vẫn đang đợi.
Tùy phường cụ ah, cụ nhà em tiêm cách đây 2 tuần.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

lamboghi

Xe tải
Thật hả cụ ? Vậy sao có số liệu chuẩn để đưa ra quyết sách chống dịch được, à chắc kiểu Trung Quốc
không biết khi nào việt nam viết được cái tool quản lý f0 như TQ.Dịch này mới thấy CNTT hóa CP là cực kì quan trọng

meunin2013

Xe buýt
Vùng đỏ 3 ngày XN 1 lần, chịu khó đọc báo, nghe thời sự đi rồi hãy than vãn.
Tối nay khu nhà e cũng vừa test lần 3, mọi người cũng đi ít hơn 2 lần trước do nhiều người ở nhà ko đi đâu, người đi làm test ở cơ quan.

Nhìn trộm

Xe đạp
HN tiêm hết thuôc Vero Cell rồi , giờ bác nào đi tiêm là phải tiêm AstaZeneca hoặc Pfizer đấy !
Xác nhận với cụ là hết sino rồi

trên diễn đàn mấy ngày trước em có nói nếu đc chọn em chọn sino, mà nó hết nhanh quá

em vừa tiêm xong,astrazeneca. Người tính không bằng trời tính :)) được tiêm vacxin mà nhiều người thèm =))

lamboghi

Xe tải
càng cao thì data càng nhiều, càng bên dưới càng phải nắm sát, không nắm thì chống dịch sao được cụ? Dịch bùng 1 phần quản lý không chặt đó? đợt cụ Đam làm đó vào rồi lại ra rồi cũng phải cụ TT lên làm trưởng ban mới đổi được tí
Thực tế ở các tập đoàn tư nhân lớn chỉ tịch cũng chỉ hỏi ntn, ai lơ ngơ vài lần là xác định bay chức

daicuty

Xe tăng
Thực tế ở các tập đoàn tư nhân lớn chỉ tịch cũng chỉ hỏi ntn, ai lơ ngơ vài lần là xác định bay chức
Có thể con số chính xác k nắm được rõ 213 chẳng hạn thì nói khoản 200 chẳng hạn, vì đúng ra đứng đầu tỉnh giai đoạn chống dịch phải update những cái này thường xuyên, ít ra phải bao quát được. Như ban đầu cụ TT không nằm trong ban chống dịch cụ ấy cũng không nắm rõ mà giao cho cụ Đam quyết cả, nhưng cảm thấy không hiệu quả, đến khi cụ ấy nhảy vào thì lại khác nắm bắt được tình hình hơn, quan trọng là không sát vấn đề, kiểu dạng thờ ơ

formen

Xe lăn
Em khoái vụ vi hành với họp trực tuyến đến cấp xã của cụ thủ rồi đấy.
Nó làm thay đổi cách quản lý của nn rất nhiều.

khanhtb

Xe điện
Liều nhỉ,chưa đủ tuổi vẫn cho tiêm
Bé gái 13 tuổi ở Cần Thơ được tiêm 2 mũi vaccine Pfizer

Trạng thái
Thớt đang đóng