[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
ko biết HN thời gian tới áp dụng theo chiến lược của TQ (dập hết F0) hay Hàn Quốc (mỗi ngày có vài trăm ca F0 nhưng ko quá tải y tế) nhỉ?
Nếu làm như HQ thì Hà Nội và các tỉnh lân cận xây dựng bệnh viện dã chiến là vừa, vì hiện tại tỷ lệ tiêm vaxin của các tỉnh phía Bắc và ven HN là rất thấp. Bung và Toang là hiện hữu.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
ko biết HN thời gian tới áp dụng theo chiến lược của TQ (dập hết F0) hay Hàn Quốc (mỗi ngày có vài trăm ca F0 nhưng ko quá tải y tế) nhỉ?
Vừa phòng vừa chống, đông tây y kết hợp thôi. VN có giống HQ với TQ đâu mà dập khuôn bọn nó :))

Lại ủng hộ nào mấy bác >:D< Mà tốt nhất Bộ Tài chính dự toán rồi phân KPI luôn cụ thể nôn tiền đóng luôn 1 lần, chứ lâu lâu lại hô hào đóng góp thế này lắt nhắt quá :))

Vâng như ngày xưa thì theo đinh, còn bây giờ thì theo khẩu, nam phụ lão ấu gì cũng đóng tuốt. Mỗi khẩu 5 chai thì ns lại đầy, tiêu nhoè

Kurumasuki

Xe container
Sau 2 tháng. Cá nhân em rất kính phục ngươi dân miền nam. Quả thật họ kiên cường. Còn HN? Cách đây vài ngày còn cảnh giác, cẩn thận. Mới nhìn thấy " lạc quan" 2 ngày đã nhao lên đòi ra đường. Lạc quan thì có rồi, nhưng nguy cơ tiềm tàng vẫn lẩn khuất đâu đó. Nói dại mồm, chẳng may HN gặp nguy, vơi cái tinh thần này e rằng không trụ nổi mất.
Cứ lấy cái mốc 13/9 là ngày HN tiêm ồ ạt nhất + 14 ngày xem sao đã.
Nếu chen chúc mà ko gây ra ổ dịch nào mới thì yên tâm tiếp tục 5K và khoanh vùng truy vết nhỏ.
Nếu vài trăm ca mới thì chắc chắn lại giãn cách thôi.

billyjone

Xe tăng
Hà Nội đã gần chạm đến thành công, dù sao cũng cảm ơn các bác ở trên đã rất cố gắng để giữ được thế trận lần này với Covid, hệ thống y tế đã được thử thách, tôi luyện và nhân dân đã có kinh nghiệm hơn trong việc đối mặt với nguy cơ lây nhiễm, giãn cách xã hội. Dịch lần này là thiên tai, cách chống dịch mang cảm nhận của một cuộc chiến tranh nhân dân.
Trân Trọng!
Thực sự là rất nhiểu thành phần lồi lõm. Dịch bùng thì hỏi tại sao k abc mà để dịch bùng. Giờ HN khống chế được dịch lại hỏi abc để làm gì.
Trước thì chê mục tiêu kẹp nên dịch bùng, giờ k chuyển sang mục tiêu kẹp cũng kêu.
Lắm thành phần gây nhiễu. Cháy 1 đầu cả nước hò nhau đi mà chưa dập đc. Cháy thêm 1 đầu nữa thì tính sao.
Một số k ít người khá cay cú khi HN khống chế đc dịch, dân HN tiêm vx TQ nhanh.
Em cứ đánh dấu 2 bác này, khoảng 3-6 tháng nữa mà quay trở lại 16** hoặc số người chêt/ số ca nhiễm ở HN mà bắt đầu dền vài trăm /1 ngày thì em sẽ hỏi tội sau

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em cứ đánh dấu 2 bác này, khoảng 3-6 tháng nữa mà quay trở lại 16** hoặc số người chêt/ số ca nhiễm ở HN mà bắt đầu dền vài trăm /1 ngày thì em sẽ hỏi tội sau
6 tháng thì ngon rồi cụ.
E giờ chỉ sợ nhấp nhả 3 tháng làm 3 tháng nghỉ thôi.
Vx thì chưa hiệu quả tuyệt đối mà cũng còn chưa đến lượt VN. Sau 6 tháng nữa thì vx chắc cũng chưa đủ tiêm mũi 1 cho 50% dân số VN trên 18 tuổi.

Vulcan V70

Xe trâu
"TP.HCM không thể không mở cửa lúc này"

TalaMit

Xe hơi
Đâu phải mỗi tiêm, đã test diện rộng rồi chứ cụ. Như phường e xanh rì mà còn test 2 lần liên tiếp trước 15/9. Cc nói thế e thấy chưa chuẩn lắm. 2 lần test liên tiếp như vậy đã bóc đc hầu hết F0 rồi. Chưa kể đến như nhà e test đại diện hộ gđ là em nhưng người còn lại đi tiêm vẫn test trước khi tiêm. Cẩn thận đến thế là đủ rồi.
Nhà e ko có trẻ em, ng già, mấy ngày trc quẫn bách đôi lúc còn muốn mở toang cho mdcd ý cụ ạ, khu nhà e tiêm thì ko dc test trc khi tiêm đâu. Trc hôm họp để mở thì bùng ra khu Đền Lừ 15 ca ý cụ nhưng dân tình cũng chẳng ai để ý, e cũng chán chả đọc với cập nhật tt covi, mấy hôm sau e đọc mới thấy đó cụ.

nvht

Xe điện
Nếu làm như HQ thì Hà Nội và các tỉnh lân cận xây dựng bệnh viện dã chiến là vừa, vì hiện tại tỷ lệ tiêm vaxin của các tỉnh phía Bắc và ven HN là rất thấp. Bung và Toang là hiện hữu.
tức là HN chọn theo chiến lược của TQ hả cụ?

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thấy các anh quá sa đà vào việc đưa ra giả thuyết.
Cứ phân tích tình hình hiện hữu đi. Suốt ngày giả với thuyết, trình ko đến đâu mà cứ đi vặn vẹo.

Giờ tạm ổn thì mở cửa từ từ, khi nào có dấu hiệu lại hạn chế. Có cái gì đâu mà cãi nhau mấy page???

Hãy tập đọc và ghi nhận thông tin, sau đó đưa ra nhận định. Chứ đừng nếu mà nếu mà nếu mà. Nhọc hết cả người với mấy ông dẩm.

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
tức là HN chọn theo chiến lược của TQ hả cụ?
Úc học TQ còn hết hơi. VN tuổi gì :))
Mà cần gì học thằng nào. Cứ lấy các bài đã học từ SG, BD, HN, BG ra mà áp dụng !

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thấy các anh quá sa đà vào việc đưa ra giả thuyết.
Cứ phân tích tình hình hiện hữu đi. Suốt ngày giả với thuyết, trình ko đến đâu mà cứ đi vặn vẹo.

Giờ tạm ổn thì mở cửa từ từ, khi nào có dấu hiệu lại hạn chế. Có cái gì đâu mà cãi nhau mấy page???

Hãy tập đọc và ghi nhận thông tin, sau đó đưa ra nhận định. Chứ đừng nếu mà nếu mà nếu mà. Nhọc hết cả người với mấy ông dẩm.
Trên này toàn thánh cào phím mà cụ

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Hai hôm nay lãnh đội CLB Hà nội im im. Dân tình lò dò hỏi nhau ra đường cũng khá đông. CA thì đề nghị UBND hướng dẫn chế tài cụ thể. Chốt chính thì thấy tháo dỡ hết, khu dân cư các chốt thì ngáp ruồi..
Không biết thế nào mà lần.

nvht

Xe điện
Úc học TQ còn hết hơi. VN tuổi gì :))
Mà cần gì học thằng nào. Cứ lấy các bài đã học từ SG, BD, HN, BG ra mà áp dụng !
bài học mấy tỉnh đó là theo kiểu nào hả cụ: dập về 0 ca hay thả tự do?

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com

newmtc

Xe tăng
Sẽ khó khăn đây các cụ, lấy đâu tiền để chống dịch
chắc phải giảm chi tiêu công thôi! các dự án bđs đón đầu hạ tầng phải chờ. Giờ quan trọng nhất là sức khoẻ, việc làm, ổn định xã hội.

hung_justin

Xe máy
Ko ai nói trc đc điều gì bác ạ. em ko có ý kiến gì về quan điểm cá nhân của mỗi người, nhưng việc Hà Nội khống chế được dịch lần này là không thể phủ nhận.

formula_one

Xe tăng
"TP.HCM không thể không mở cửa lúc này"

"Ông Vũ Thành Tự Anh - giám đốc Trường Chính sách công và quản lý Fulbright - cho rằng hiện không thể nói mở hay không mở cửa, mà phải nói rằng không thể không mở cửa. Theo ông Tự Anh, nếu nhìn vào bài toán kinh tế, phân tích lợi ích, chi phí, phân bổ nguồn lực thì việc TP xét nghiệm diện rộng cho toàn bộ người dân là rất tốn kém. ..."

Thằng cha này còn dám vác mặt lên phát biểu cơ à các cụ ơi

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Sẽ khó khăn đây các cụ, lấy đâu tiền để chống dịch
Báo giật tít rất bố láo.
Cái ngân sách dự phòng nó là 1 phần rất nhỏ của ngân sách chính thức thôi !

Trạng thái
Thớt đang đóng