[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Tăng nhé vì ở nhà vẫn nhận lương đủ thực chất là tăng lương mờ! Chỉ có ngoài lương thì giảm, giảm mạnh thậm chí về 0.

Supercub_90

Xe điện
Công chức những ngày dich bệnh bận bỏ bu lại còn đòi giảm lương? Cụ nghĩ gì vậy trời? Làm không cẩn thận mất luôn cả nghiệp nữa kia kìa cụ ơi.

yamaha-x8

Xe tăng
Công chức những ngày dich bệnh bận bỏ bu lại còn đòi giảm lương? Cụ nghĩ gì vậy trời? Làm không cẩn thận mất luôn cả nghiệp nữa kia kìa cụ ơi.
Em đang nói nghỉ dịch cơ mà và em chưa hiểu vì sao dịch thì CC lại "bận bỏ bu", thế ngày ko dịch thì không bận á? Cụ nói rõ hơn được không?

vẫn giải quyết 100% công việc sao phải giảm lương

vì có déo việc đâu mà làm

Dungha

Xe điện
Giáo viên đâu phải công chức Cụ êy. Giáo viên trường công lập thì lương trả từ ngân sách k giảm nhưng thu nhập giảm là phổ biến vì nguồn thu của các trường giảm nếu học sinh học online k đến trường.
Giáo viên công lập trừ mầm non ra thì vẫn làm việc bình thường thậm chí vất vả hơn. Làm sao giảm lương họ được. Như vợ em giảng viên mất tiền thu nhập tăng thêm. Tại vì trường lấy tiền đấy lo chi phí cho sinh viên và cán bộ vào Nam chống dịch.

Supercub_90

Xe điện
Em đang nói nghỉ dịch cơ mà và em chưa hiểu vì sao dịch thì CC lại "bận bỏ bu", thế ngày ko dịch thì không bận á? Cụ nói rõ hơn được không?
Cụ cứ làm công chức đi rồi biết. Trong bộ máy chính quyền mà vùng dịch đến mức người lao động phải nghỉ thì đương nhiên chả có công chức nào được nghỉ cả mà còn bận hơn. Ở khác đơn vị khác thì phải trực lãnh đạo, giao việc cho công nhân viên chức làm việc tại nhà, gặp giao còn chưa xong huống hồ không gặp, rồi còn báo cáo tiến độ, giải ngân... không làm lại bị ông cao hơn cảnh cáo, khiển trách, kỷ luật. Các thu nhập khác thì các cụ ở trên nói rồi.

zonet

Xe tăng
Cty em lương vẫn bình thường, trong khi em k phải đến văn phòng, đỡ nhiều chi phí xăng xe, ăn nhậu trong giờ, sau giờ

Taihoatu

Xe lăn
Tự nhiên, trong đầu em có câu hỏi như tiêu đề, mà lại không có câu trả lời. Em đưa lên đây nhờ các OFer công chức cho e xin chút thông tin ???

P/S: Em không hỏi khối DN tư nhân vì đã có nhiều thông tin rồi.
Câu hỏi tuy tò mò, nhưng là nghiêm túc ạ.
Sử dụng các thiết bị công nghệ và làm việc online ở nhà thì sao phải trừ lương hả cụ. Với lại lương công chức đi làm hơn 20 năm có hơn 7tr trừ thì sống bằng gì,

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
vẫn thế, lương và lậu vẫn ổn.
vẫn phải có bác chỉ lối nếu phải xin xỏ bất kỳ loại giấy tờ gì

Zerodaide

Xe buýt
Em viên chức từ đầu dịch đến giờ cơ quan thông báo ai ở nhà thì hổ trợ 2triệu mua gạo chống đói, còn lương thì mơ đi nhé

yamaha-x8

Xe tăng
Cụ cứ làm công chức đi rồi biết. Trong bộ máy chính quyền mà vùng dịch đến mức người lao động phải nghỉ thì đương nhiên chả có công chức nào được nghỉ cả mà còn bận hơn. Ở khác đơn vị khác thì phải trực lãnh đạo, giao việc cho công nhân viên chức làm việc tại nhà, gặp giao còn chưa xong huống hồ không gặp, rồi còn báo cáo tiến độ, giải ngân... không làm lại bị ông cao hơn cảnh cáo, khiển trách, kỷ luật. Các thu nhập khác thì các cụ ở trên nói rồi.
Cụ đúng chuẩn là công chức, trả lời có mà như không, có có không không! Đọc Cụ trả lời em ung hết cả thủ :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
lương công chức thì được mấy đồng đâu, việc thì vẫn phải làm nên chắc ko giảm :D

Nhạc

Xe container
Vẫn làm việc bt, onl hoặc ở cq, đen mà dịch to như HCM thì vất vả hơn. Ko thì lấy ai điều hành chống dịch, cứu trợ, tiêm chủng, chống bạo loạn. Thớt hỏi câu cay cú quá nhỉ

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Em giảm, vợ em giảm. Nhưng chúng em ứ phải đối tượng cụ hỏi.
Làm KD tay làm hàm nhai.
Công chức em không biết.

Isu_zu

Xe container
Lương bên hưởng ngân sách thì không thay đổi. Thêm phụ cấp cho tuyến đầu.
Lương bên hạch toán độc lập thì phụ thuộc kết quả kinh doanh, đa số thì giảm còn thiểu số ăn theo Covid tăng kịch trần, thưởng búa xua ko hết tiền!
Lợi ích nhóm thì ko bàn, vì luôn luôn có cơ hôi!

yamaha-x8

Xe tăng
Vẫn làm việc bt, onl hoặc ở cq, đen mà dịch to như HCM thì vất vả hơn. Ko thì lấy ai điều hành chống dịch, cứu trợ, tiêm chủng, chống bạo loạn. Thớt hỏi câu cay cú quá nhỉ
Không hề Cụ ạ, vì tò mò thôi.
Em biết LL tuyến đầu chống dịch như y bác sỹ, công an, ... rất vất vả, nên có chế độ đãi ngộ thêm trong những ngày dịch !

Isu_zu

Xe container
Làm thì ít, đối phó là chính, ủ mưu là quan trọng và tranh thủ cơ hội nếu có .. :)). Nhưng riêng culi thì ở đâu cũng vậy thôi.