[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

haiphdt

Xe buýt
Lại nghe đồn nhảm facebook đây mà

BonnieBlue

Xe buýt
Thông tin hữu ích quá, cảm ơn cụ chủ nhiều.

Matizcoi

Xe cút kít
Em đọc xong cả thớt thì thấy đúng như cụ nói, mỗi cụ cần chuẩn bị khoảng 50tr nhé :D , thôi chắc ai ko có ngần ấy xèng thì chắc sẽ đi nhanh . Nghèo cũng là cái tội.
Tiền 50 củ khả dĩ có, nhưng không gian bao la như của cụ thớt thì móc đâu ra :D
Nghèo mà yếu thì dễ chết hơn giàu mà yếu là đúng rồi cụ ơi ;))

Go on

Xe điện
Rất lo lắng cho HN tới đây

dracula_bg

Xe điện
Có 2 vấn đề cần xem xét, ý thức đạo đức của cô và qui trình tiêm chủng của ban ty ế và nhà trường.

khongthuphi

Xe điện
Em đọc xong cả thớt thì thấy đúng như cụ nói, mỗi cụ cần chuẩn bị khoảng 50tr nhé :D , thôi chắc ai ko có ngần ấy xèng thì chắc sẽ đi nhanh . Nghèo cũng là cái tội.
Cụ đọc nhưng không nghĩ :)
Em có nói nếu ai không sắm được máy tạo oxy thì nên chuẩn bị bình oxy. Giá bình oxy 10lit tầm 2tr-2,5tr. Các thiết bị khác mua sắm không đến 1tr500 (máy đo spo2, máy đo thân nhiệt).
Thuốc men thì không hết nhiều đâu cụ.

haiphdt

Xe buýt
Thanh lọc tự nhiên :(, nghe dã man quá phải ko cụ
Thanh lọc tự nhiên là câu khẩu hiệu của các bố “đắp chăn hô xung phong” ,Thanh lọc thì thanh lọc thằng hàng xóm chứ ông nào chịu thanh lọc vào nhà mình đâu

VietSonic

Xe tăng
Không cụ, em mua máy tạo oxy loại Krober-O2 made in Germany.
Nếu ai chưa có điều kiện thì có thể mua bình oxy để phòng sẵn trong nhà.
Máy của cụ là dòng 6lit dc 75% thì cũng hơi thấp nhỉ, em thấy Yuwell 5 lít dc 95% chắc ổn hơn nhỉ. Cụ đánh giá máy tạo oxy kiểu này có thay thế bình oxy dc ko cụ?

FRA

Xe tải
Thưa CCCM! Em vừa trải qua 20 ngày chiến đấu với Covid. Nay đã vượt qua được giai đoạn khó khăn, nguy kịch nhất.
Mở thớt này em muốn chia sẻ lại một vài kinh nghiệm và phương pháp đối phó với bệnh Covid-19.
CCCM xem clip này để biết vì sao người bệnh Covid thường chết rất nhanh, chết nhiều. Thủ phạm chính là do bị tụt NỒNG ĐỘ OXY TRONG MÁU, gọi tắt là SPO2.
Clip này do em tự quay khi đang điều trị tại nhà.
Chỉ số spo2 của người khoẻ mạnh bình thường là từ 95-99.
Khi chỉ số xuống từ 92-94, sức khỏe có vấn đề và cần theo dõi sít sao.
Khi chỉ số tụt xuống dưới 92, phải gọi điện cho bác sỹ và chuẩn bị đi cấp cứu.
Chúc mừng cụ đã vượt qua, hi vọng những bài viết chia sẻ kinh nghiệm này đến được với nhiều người. Qua theo dõi trên các phương tiện thông tin thấy phương cách chống dịch đợt này của chúng ta nhiều bất cập quá. không tuyên truyền và chuẩn bị cho người dân từ khâu tự xử lý cho mình khi mới chớm lây nhiễm tại nhà . Thu gom và quan trọng hóa F0 dẫn tới quá tải hết chỗ cho tầng cao hơn ở các cơ sở điều trị.... Và cuối cùng tỉ lệ tử vong cao cũng vì quá tải !

Vâng em chào lão! Thoát chết rồi lão ạ. Con bé nó cũng bị dính nhưng tuổi trẻ nên nó lướt qua tốt hơn thân già ;)
Nhờ khâu chuẩn bị chu đáo nên cả nhà kéo nhau vượt qua đỉnh dịch bệnh lão ạ.
Vậy là may mắn rồi anh, nhiều bạn trẻ bị nhưng cũng không qua khỏi =((

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi cụ làm cách nào để bên Y Tế cho cụ tự điều trị ở nhà , là vì theo quy định thì sau khi 1 người test ra dương tính sẽ bắt buộc cho đi điều trị ở bệnh viện
Cụ ở HN nên ko biết ở TP HCM F0 tự ở nhà mà điều trị, thậm chí có thể đi ra ngoài vì chả có ai can thiệp cả. Vì nói thẳng ra là đã bó tay gần như mặc kệ rồi. Bây h thì lại nói là khống chế cơ bản, có mà teo hết rồi, nếu ko cấm đường thì teo hết sạch.
Người nhà em con cậu ruột con gái 30 tuổi bị F0 phát hiện do đi sáng lọc, mà tự ở nhà chả ai hỏi han gì, lạ cái là dương tính nhưng ko hề có biểu hiện ốm đau gì, nhốt trong phòng cả nhà ko ai bị lây. Tự khỏi sau một thời gian kiểm tra lại mấy hôm trước. (cô bé này chỉ ở nhà từ hồi giãn cách, chỉ đi chợ mua rau gần nhà cũng dính)

• Vodka
Reactions: DGT

congthuong

Xe điện
Thanh lọc tự nhiên là câu khẩu hiệu của các bố “đắp chăn hô xung phong” ,Thanh lọc thì thanh lọc thằng hàng xóm chứ ông nào chịu thanh lọc vào nhà mình đâu
Là cụ nghĩ tiêu cực chứ thực tế lúc nào cũng có sự thanh lọc tự nhiên, không thể tránh được

Tham gia giao thông, Cúm, Lao, Sốt xuất huyết... luôn có 1 tỉ lệ tử vong, quan trọng là không để tỉ lệ cao quá làm quá tải hệ thống y tế là được.

khongthuphi

Xe điện
Máy của cụ là dòng 6lit dc 75% thì cũng hơi thấp nhỉ, em thấy Yuwell 5 lít dc 95% chắc ổn hơn nhỉ. Cụ đánh giá máy tạo oxy kiểu này có thay thế bình oxy dc ko cụ?
Hic. Yuwell cho thông số tầm bậy đó cụ. Trên thị trường chưa có máy nào 6lit có hiệu năng tốt như Krober

OTheAh

Xe tăng
Ko chịu cũng ko dc đâu cụ, cụ ko thể ko mua bán giao dịch, ko đi làm mãi dc đâu hay cụ lên núi ở

tadano

Xe tăng
Cảm ơn cụ vì những chia sẻ thật lòng thật tâm chúc mừng cũ đã có miễn dịch tự nhiên.

lenovo90

Xe máy
Xin hỏi cụ là trước đây cụ có hút thuốc lá không.và những người hút thuốc thì khả năng nguy cơ xấu nhanh hơn không?

congthuong

Xe điện
Hic. Yuwell cho thông số tầm bậy đó cụ. Trên thị trường chưa có máy nào 6lit có hiệu năng tốt như Krober
Cụ cho hỏi kinh nghiệm kiểm tra hay đo đạc thông số các máy tạo ôxi ạ ?
Hay chỉ dựa vào cảm tính, cứ máy Mỹ/Đức giá cao thì nó tốt ?
Có cách nào kiểm tra được tỉ lệ Oxi của máy không cụ ?
Cảm ơn cụ

haiphdt

Xe buýt
Là cụ nghĩ tiêu cực chứ thực tế lúc nào cũng có sự thanh lọc tự nhiên, không thể tránh được

Tham gia giao thông, Cúm, Lao, Sốt xuất huyết... luôn có 1 tỉ lệ tử vong, quan trọng là không để tỉ lệ cao quá làm quá tải hệ thống y tế là được.
Dạ vầng,mong nó không thanh vào nhà em mà nó thanh vào nhà ....
Nếu nó không thanh vào nhà ai thì gọi gì là thanh lọc nữa đúng không ạ