[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950
Chài các cụ. Chả là sau 2 tháng không được tiêu tiền thì sáng nay em với ông anh về quê có chút việc ở thành phồ Hưng Yên.
Do đi Hà Nội chưa được ăn hàng tại chỗ nên 2ae em chạy về tp H.Y ăn sáng.
Gọi 2 bát canh cá rô to đùng vật vã full option no nê xong đứng dậy thanh toán hết 50k....😲 em choáng lần 1.
Vào nhà thả đồ xong em quay ra rửa cái xe vì 2 tháng nay không rửa....
Anh thợ rửa xe nhìn rất hiền hậu, rửa rất kỹ, lau đi lau lại ngó ngang ngó dọc xong em hỏi hết bn xiền.... anh ý bảo hết hai... em nghĩ mịe mình bị thịt luộc à 2 lít á.... em lại hỏi lại là anh ơi em hết bn xiền ạ.... ảnh bẩu hết hai em ơi.... em lúc này chắc cú bị luộc rồi em mới đến gần ảnh hỏi: 2 trăm á anh?... ảnh bẩu 2 chục em ơi... em giật mình hỏi lại: 20 mười nghìn á anh?.... anh nói uh 20 k thôi em....
Mịa đến lúc đó em choáng tập hai em bẩu: sao rẻ thế anh? Em tưởng 2 trăm thì đắt quá chứ 2ok thì rẻ quá... em mở ví thấy có 40k tiền lẻ em đưa hết bảothooi anh cầm lấy.... ảnh cầm xong cảm ơn em rồi em lên xe vẫn thấy áy náy giá như có đồng 50k đưa cho anh ý thì hợp lý hơn....
Thực sự trong suy nghĩ từ sáng tới giờ em cứ băn khoan cảm giác lâu lắm rồi mới thấy đồng tiền nó coa giá trị như thế.
Vài dòng tâm sự ngày đầu tiên được tiẻu tiền sau 2 tháng cấm cung.
Các cụ có gì tâm sự cùng em cho vui nhé.
Người ta định giá công lao động là 20k rồi , cụ trả phá giá x2 rồi sau tất cả lên theo lại kêu lạm phát ;))

haiphdt

Xe buýt
Sống chết có số. Có người bị Covid-19 rất nặng, vẫn vượt qua được. Cũng có người thấy bị nhẹ , nhưng qua không khỏi.
Giống bài đồng dao này nhỉ cụ
Bài đồng dao covid

Covid Covid

Chớ bắt đàn bà

Phải tội đàn ông

Cơm trắng như bông

Gạo tiền như nước

Đổ mắm đổ muối

Đổ chuối hạt tiêu

Đổ niêu nước chè

Đổ phải nhà nào

Nhà đó phải chịu

blogtienso

Xe buýt
06 Hai Bà Trưng, Phường Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh
Website
blogtienso.net
Cụ ở HN nên ko biết ở TP HCM F0 tự ở nhà mà điều trị, thậm chí có thể đi ra ngoài vì chả có ai can thiệp cả. Vì nói thẳng ra là đã bó tay gần như mặc kệ rồi. Bây h thì lại nói là khống chế cơ bản, có mà teo hết rồi, nếu ko cấm đường thì teo hết sạch.
Người nhà em con cậu ruột con gái 30 tuổi bị F0 phát hiện do đi sáng lọc, mà tự ở nhà chả ai hỏi han gì, lạ cái là dương tính nhưng ko hề có biểu hiện ốm đau gì, nhốt trong phòng cả nhà ko ai bị lây. Tự khỏi sau một thời gian kiểm tra lại mấy hôm trước. (cô bé này chỉ ở nhà từ hồi giãn cách, chỉ đi chợ mua rau gần nhà cũng dính)
Có thể là + tính giả cụ

poiuy

Xe cút kít
Quá tải và vỡ hệ thống y tế mà cái mà người ta đã nói từ lâu, rất lâu rồi để lý giải cho việc tại sao VN năm 2020 lại chống dịch theo cách khóa chặt và đưa tất cả F0, F1 đi cách lý khỏi cộng đồng như vậy. Lúc đó người ta cũng nói y tế VN sẽ không chịu đụng nổi số lượng bệnh nhân quá nhiều.

Pumzen

Xe ba gác
Thông tin của cụ chủ phải công nhận là cực kỳ hữu ích, nhưng giá tin này sớm hơn khoảng 2-3 tuần thì tốt, chứ bây giờ lượng tiêm vx đã đạt cỡ 95%, chuẩn bị tiêm mũi 2 ồ ạt thì các thiết bị phụ trợ này e rằng ko còn tối quan trọng nữa.
Như nhà cháu nếu biết sớm là trang bị ngay đấy, nhưng chuẩn bị tiêm mũi 2 rồi nên nhà cháu ko quan tâm đến nữa.

lovecarhpqn

Xe điện
Không biết cả thế giới đã có vụ tiêm vắc xin như thế này không, có lẽ cô giáo này tính cẩn thận sợ không có vắc xin để tiêm mũi 2 vừa dũng cảm nên vừa chích mũi 1 xong sang bàn khác làm mũi 2 luôn làm em nể quá. Đọc cái bản tường trình của cô giải thích hài hước quá, là giáo viên, mới có 32 tuổi mà đã lẫn thế này rồi.
https://dantri.com.vn/suc-khoe/nguyen-nhan-nu-giao-vien-quang-binh-tiem-cung-luc-2-mui-vac-xin-covid19-20210921114048759.htm#dt_source=Home&dt_campaign=TTSK&dt_medium=6

Honghen2008

Xe container
Tính tiết kiệm cao🤪

quang vinh nguyen

Xe đạp
Mất ngủ và mất giác quan, nhiều lúc không biết giờ là buổi sáng hay chiều. Em bị mất ngủ nhưng ít cụ ạ.

Những việc không thể bỏ thì vẫn phải đi thôi cụ. Nhưng mà không hẳn gia đình cụ bị nhiễm từ lúc đi chích ngừa đâu. Trường hợp của em thì không biết nó lây từ đâu nữa.
Hỏi cụ chút, nay cụ đã hồi phục hoàn toàn chưa?
trong người vẫn còn mệt sức khoẻ giảm rõ luôn mất ngủ thường xuyên luôn nói chung nó để di chứng lại hơi bị nhiều bà xã mình cũng bị mà

nguyentoan.uct

Xe điện
Loại này 1 là khôn hết phần người khác, 2 là đầu óc có vấn đề. Giải trình cái gì

Xolabaque

Xe tăng
Ko có chuyện "thầy chua ăn để thầy pháp chịu" nhé, nên cụ ko cần phải lo đóng thuế để hồi phục và phát triển KT.
Toàn bộ chi phí về phòng chống & điều trị Covid sẽ đc ghi sổ tất, mơi mốt điều tra ra thằng nào nuôi & phát tán cái con virus khốn nạn này ra toàn TG sẽ đưa nó ra Tòa án QT, bắt nó trả đầy đủ, mài ko có tiền thì bán đất mà bồi thường nhé.
Biết mười mươi rồi nhưng nhiều ông vẫn phải xin hoặc mua thuốc giải của nó đấy...

khongthuphi

Xe điện
Cụ nói rõ hơn hộ về máy đo spo2 và đo đường huyết là sử dụng khi nào. Máy spo2 cụ kẹp suốt à. Và giá những loại máy này trong khoảng nào ( để liệu tiền, chứ không có ý gì cụ nhé ). Nếu chuẩn cụ mua giúp hộ em. Em ở Hà Nam. Chắc chuyển ship được.
Máy spo2 cụ nên sử dụng thường xuyên để ktra nồng độ oxy trong máu của mình. Vì khi spo2 tụt xuống ngưỡng nguy hiểm bắt buộc phải thở oxy và gọi cấp cứu. Có nhiều người bị tụt spo2 nhưng bề ngoài vẫn thấy bình thường, nếu chủ quan sẽ cực kỳ nguy hiểm.
Máy đo đường huyết, bệnh tiểu đường được xem là bệnh nền rất nguy hiểm khi bị dính covid. Khi uống các loại thuốc điều trị nên phải ktra xem có bị tiểu đường hay không? Để bác sỹ có đơn thuốc phù hợp. Trong quá trình điều trị cũng phải ktra tiểu đường, ngay cả khi đã hoàn thành điều trị và âm tính vẫn nên tầm soát tiểu đường để có chế độ ăn uống phù hợp.
- Máy Spo2 Medisana PM100 giá 1tr5.
- Máy đo đường huyết Medisana Meditouch 2 giá 890K.
- Máy đo thân nhiệt Sanitas giá 690K.
- Máy đo huyết áp cổ tay Sanitas giá 690K.
Đây là giá cá thiết bị mình đã mua để sử dụng. Tất cả đều nhập từ Đức về VN.

nontrau

Xe hơi
chưa chắc đã là sự thật cháu ko dám phán. cháu vẫn đứng về phía cô giáo

VnUeT

Xe tăng
Chắc nghe lõm bõm là phải tiêm 2 mũi, tiêm luôn cho đỡ mất thời gian đi lại, nhất là thời buổi phải 5K triệt để.

phucsminh

Xe tăng
Loại này 1 là khôn hết phần người khác, 2 là đầu óc có vấn đề. Giải trình cái gì
Cụ chuẩn. Em nghĩ mợ này tưởng thế là khôn, cứ thích ngược gió chứ k có chuyện ngẫn đến nỗi bác sĩ tiêm mũi 2 cũng k biết. Đúng khôn hết phần thiên hạ :))

nontrau

Xe hơi
thật khó nói vì không có sao kê

Civic TN

Xe lăn
Ăn sáng ở Hưng Yên 25k có khi bị đắt 5k rồi
Còn rửa 4 bánh thì quá rẻ, chứ 2b thì vẫn 20k :))
Chứng tỏ ăn sáng ở quê e đắt, bát phở bò phải 40-50k.
Rửa xe thì ô tô 5-7 chỗ thương flaf 60-80k, xe mây, xe đạp điện 20k

DVHNTV

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước cũng có vụ 1 ông tiêm liền lúc 2 mũi rồi. Lỗi chính là do bọn tiêm làm ăn tắc trách. Nhưng cũng may tiêm thừa thì không sao, chỉ tốn 1 liều Vaccine thôi.