[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Dr Thanh Bùi

Xe container
Test nhanh giờ đúng tới 99%. Giá kit test mua đâu đó khoảng 50-60k. 35k/ lần lấy mẫu, nếu gộp 3-4 mẫu chỉ khoảng 60k/mẫu là các phòng xét nghiệm có lãi rồi. Test PCR cho phép test đến 15 mẫu. Giá chỉ 100k là các phòng xét nghiệm làm đc. Nhưng rất tiếc...
Vấn đề nữa là các shiper, người bán hàng, lái xe liên tỉnh... nếu đã tiêm hai mũi, hoặc đã là FO là các đối tượng có thể chỉ cần phải test tuần/lần thì các anh vẫn bắt 3 ngày lần... muốn nghĩ tốt cho các anh cũng khó
Vì chủng delta chu kỳ của nó ngắn hơn chủng ban đầu, đấy là lí do bắt xét nghiệm 3 ngày / lần ạ

banmotnucuoi

Xe lăn
Vì chủng delta chu kỳ của nó ngắn hơn chủng ban đầu, đấy là lí do bắt xét nghiệm 3 ngày / lần ạ
Cái này em ko rõ, nhưng nếu vùng xanh hay tiêm 2 mũi thì cũng phải có tý châm chước chứ cụ? Tiền bạc là 1 chuyện (nếu yêu cầu test gộp cũng ko đáng là bao) nhưng mất thời gian và tạo sự đông đúc ở các địa điểm test nhanh

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Gớm có bao nhiêu bộ đưa lên trên này rồi mỗi ốp phờ lọc cho một bộ một cái chi phí phụ đắt hơn cả chi phí chính. ;))

Em tưởng cái ý ai chả biết, lính tráng dư mình còn biết từ lâu rồi nữa là sếp. :))

Giờ mới biết thì quan liêu quá, làm ăn gì. :))

phamconghung

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi giờ Hà Nội PCR gộp làm ở đâu là rẻ nhất ạ, em toàn thấy hơn 700k, xót quá

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Test nhanh giờ đúng tới 99%. Giá kit test mua đâu đó khoảng 50-60k. 35k/ lần lấy mẫu, nếu gộp 3-4 mẫu chỉ khoảng 60k/mẫu là các phòng xét nghiệm có lãi rồi. Test PCR cho phép test đến 15 mẫu. Giá chỉ 100k là các phòng xét nghiệm làm đc. Nhưng rất tiếc...
Vấn đề nữa là các shiper, người bán hàng, lái xe liên tỉnh... nếu đã tiêm hai mũi, hoặc đã là FO là các đối tượng có thể chỉ cần phải test tuần/lần thì các anh vẫn bắt 3 ngày lần... muốn nghĩ tốt cho các anh cũng khó
Đầu tuần rồi em vào BV nho nhỏ của NN test nhanh mất 240k cho 19 công nhân chỗ em.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cái này em ko rõ, nhưng nếu vùng xanh hay tiêm 2 mũi thì cũng phải có tý châm chước chứ cụ? Tiền bạc là 1 chuyện (nếu yêu cầu test gộp cũng ko đáng là bao) nhưng mất thời gian và tạo sự đông đúc ở các địa điểm test nhanh
Người tiêm.vaccin rồi chỉ giúp họ hạn chế chuyển biến sang nặng và tử vong thôi cụ , chứ vẫn lây cho người khác bình thường mà . Đội NV y tế vào hỗ trợ miền Nam đều tiêm 2 mũi vaccin rồi nhưng tỉ lệ mắc covid khá nhiều đấy cụ ạ
Tỉnh lẻ như bọn em mà điểm test nhanh còn nhan nhản ra , cạnh tranh bỏ mẹ ra ấy chứ

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Người tiêm.vaccin rồi chỉ giúp họ hạn chế chuyển biến sang nặng và tử vong thôi cụ , chứ vẫn lây cho người khác bình thường mà . Đội NV y tế vào hỗ trợ miền Nam đều tiêm 2 mũi vaccin rồi nhưng tỉ lệ mắc covid khá nhiều đấy cụ ạ
Tỉnh lẻ như bọn em mà điểm test nhanh còn nhan nhản ra , cạnh tranh bỏ mẹ ra ấy chứ
Vaccin là để phòng bệnh chứ không phải để chữa. Nếu cơ thể không diệt được virut thì nó sẽ ngăn trở nặng và tử vong như nào hả bác?
:))

Bọn em rất mong có đề tài khoa học về cái nhận định này. Chắc có thì sẽ có giải Nobel năm tới đấy. :))

Xem con này nó có giống com viêm gan B không nữa. :))

Noibai

Xe buýt
Mãi mới thấy bác lên tiếng, mảng này do bác phụ trách đấy, bác làm thế nào bớt phải xét nghiệm đi càng tốt;

Dr Thanh Bùi

Xe container
Vaccin là để phòng bệnh chứ không phải để chữa. Nếu cơ thể không diệt được virut thì nó sẽ ngăn trở nặng và tử vong như nào hả bác?

Bọn em rất mong có đề tài khoa học về cái nhận định này. Chắc có thì sẽ có giải Nobel năm tới đấy. :))

Em gửi cụ tham khảo .Vaccin có tác dụng phòng bệnh rõ rệt khi tỉ lệ tiêm đủ lớn cụ ạ .

banmotnucuoi

Xe lăn
Theo WHO thì nó giảm lây nhiễm tới 90% cụ ạ. Tỉnh lẻ có khi nhan nhản, nhưng mấy cái tỉnh lớn nó lại ko nhan nhản mới tài chứ cụ.
Ở HN giờ có mediatec là rẻ nhất 150k, còn đa phần vẫn chém 200+ cho xét nhanh, chưa thấy chỗ nào xét PCR mà phòng xét nghiệm tự gộp mẫu cho mình nhự bắc ninh

5599

Xe buýt

Không bổ âm thì cũng bổ dương, chứ không bổ cái gì thì ai tiêm?

Roman

Xe điện
Là anh Đam nói thế, không phải em.

Chi phí xét nghiệm covid đắt hơn tiền chạy thận, lại được triển khai rộng khắp và liên tục như hiện nay thì anh nào thầu được món này béo phải biết.

Ấy ấy cụ ơi. Món vật tư tiêu hao y tế này nó béo lắm. Cụ nói bé thôi để cháu còn xin chân kiếm ăn. :)) :))

Dr Thanh Bùi

Xe container
Theo WHO thì nó giảm lây nhiễm tới 90% cụ ạ. Tỉnh lẻ có khi nhan nhản, nhưng mấy cái tỉnh lớn nó lại ko nhan nhản mới tài chứ cụ.
Ở HN giờ có mediatec là rẻ nhất 150k, còn đa phần vẫn chém 200+ cho xét nhanh, chưa thấy chỗ nào xét PCR mà phòng xét nghiệm tự gộp mẫu cho mình nhự bắc ninh
Khi mà tỉ lệ tiêm vaccin đủ lớn thì chắc sẽ bỏ được cái vụ xn khi không thật sự cần thiết này cụ ạ .
Tỉnh em thì tầm 150k cho test nhanh thôi

Patriots

Xe lăn
Dịch càng dài cũng có nhiều anh phất lên, nhất là mấy anh kít test với Vaccine, đó là cháu nói trên thế giới

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Em gửi cụ tham khảo .Vaccin có tác dụng phòng bệnh rõ rệt khi tỉ lệ tiêm đủ lớn cụ ạ .
Mấy cái phát biểu này em lên WHO lấy đặc tính từng loại vaccin + kết quả thử nghiệm từng phase bao gồm cả số liệu & ảnh phóng đại trên kính hiển vi điện tử.....sau đó em dịch lại rồi luyến láy đi một tý bác nghe hay & chi tiết & thấy chất xám nhiều hơn nhiều.

Thậm chỉ em kẻ bảng so sánh còn hay hơn cả bảng của WHO. :))

musiclife

Xe tăng
Thời dịch mọi ngành đều điêu đứng, ngoại trừ mấy anh bán vật phẩm, thiết bị y tế lại giàu nhanh gấp 10

VuongPQ

Xe buýt
Phải sớm có quy định thống nhất kẻo mấy đồng chí Y Tế từ TW đến huyện xã đâu đâu cũng bắt xét nghiệm thu phí thì còn lâu mới hồi phục kinh tế nổi.