[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

fanmu1234

Tháo bánh
Sau vụ sản xuất vắc xin với tặng máy test covid qua hơi thở thì em chả tin nữa ạ. Bao giờ có sản phẩm trên thị trường thì hậu xét.
Nghe đồn VN có loại khẩu trang diệt 99% virus.

Thế là khẩu trang VN tốt hơn khầu trang 3M của Mỹ ah =))=))=))

thangtsc

Xe hơi
dù gì cũng mong việt nam thành công :(

hauyenhd

Xe container
Hi vọng VN sớm có thuốc điều trị.

HA.acoustic

Xe máy
Cháu có ông bẹn làm chuột bạch vắc xin Việt Nam, mấy tháng sau trích (ko rõ là vx hay giả dược) ko nhận được thông báo rõ ràng từ dự án nó vẫn phải tiêm vx nhập ngoại —> Chắc dự án tèo con mèo rồi nên vụ thuốc này lòng tin cũng bị giảm đi khá nhiều.

outlook1227

Xe đạp
Trước thì Vacxin rồi cũng mất tăm, nay lại đến thuốc điều trị Covid ... Hy vọng được 1 lần thành công để mọi người được nhờ

Em trước kia cứ hy vọng là sẽ có vaccine của Việt Nam làm ra, nhưng bây giờ thì lại im ắng rồi cuối cùng là không thấy nữa luôn! Đúng là càng tung hô nhiều thì rất nhiều thứ rắc rối bác ạ! Không biết thuốc điều trị COVID của mình sẽ như thế nào nữa!

Kiabuoisang

Xe container
Hy vọng có kết quả tốt. Chỉ ko thích cái gọi là từ thảo dược :D

outlook1227

Xe đạp
Cháu có ông bẹn làm chuột bạch vắc xin Việt Nam, mấy tháng sau trích (ko rõ là vx hay giả dược) ko nhận được thông báo rõ ràng từ dự án nó vẫn phải tiêm vx nhập ngoại —> Chắc dự án tèo con mèo rồi nên vụ thuốc này lòng tin cũng bị giảm đi khá nhiều.
Theo như bác nói thì em thấy bây giờ chúng ta không còn kỳ vọng quá nhiều mấy dự án đó nữa, mà cũng không còn ai để ý nữa, bây giờ lúc nào ra mắt thuốc hoặc vaccine mà mọi người thấy đánh giá là ok thì may ra mọi người còn tin!

chẳng có tên

Xe tăng
Ai cung mong muốn nước ta tự chủ được thuốc chữa covid! Nhưng em sợ lại giống vụ vaccin. Tung hô lên mây nhưng bà con mãi ko được sài

HA.acoustic

Xe máy
Theo như bác nói thì em thấy bây giờ chúng ta không còn kỳ vọng quá nhiều mấy dự án đó nữa, mà cũng không còn ai để ý nữa, bây giờ lúc nào ra mắt thuốc hoặc vaccine mà mọi người thấy đánh giá là ok thì may ra mọi người còn tin!
Cháu có nhớ láng máng mình nhận chuyển giao công nghệ vx của Nga và Cu Ba thì phải. Làm thế cho nhanh để ứng phó kịp thời với dịch còn vụ nghiên cứu cũng ko thể bỏ được vẫn phải nghiên cứu cho tương lai, có điều lều báo cứ phóng phít lên làm dân mừng hụt

True_man

[Tịch thu bằng lái]

Khẩu trang có khả năng ngăn chặn 99% chứ đâu phải diệt 99% đâu cụ, ngăn chặn vì có tới 4 lớp, sao không tăng lên 10 lớp cho ngộp thở luôn nhỉ

outlook1227

Xe đạp
Cháu có nhớ láng máng mình nhận chuyển giao công nghệ vx của Nga và Cu Ba thì phải. Làm thế cho nhanh để ứng phó kịp thời với dịch còn vụ nghiên cứu cũng ko thể bỏ được vẫn phải nghiên cứu cho tương lai, có điều lều báo cứ phóng phít lên làm dân mừng hụt
Theo em thì bây giờ gần như không chuyển giao công nghệ nữa hay sao ý, bây giờ là mình ngoại giao vaccine ở nhiều nước, trong đó có cả Nga và Cuba như bác nói! Bây giờ mình cũng khá là nhiều vaccine rồi đó bác ạ! Cho nên mấy cái vaccine trong nước là không còn ai để ý nữa bác ạ, mà làm được ra vaccine ở trong nước là em thấy thành công nhưng rồi cuối cùng là an mừng hụt! Ban đầu em còn tưởng mình sắp công khai vaccine tiêm cho toàn dân rồi! Nói thực với bác thì mình không phải lúc nào cũng tin được vào "bánh hứa" của người khác được!

huyhung123

Xe điện
Theo em thì bây giờ gần như không chuyển giao công nghệ nữa hay sao ý, bây giờ là mình ngoại giao vaccine ở nhiều nước, trong đó có cả Nga và Cuba như bác nói! Bây giờ mình cũng khá là nhiều vaccine rồi đó bác ạ! Cho nên mấy cái vaccine trong nước là không còn ai để ý nữa bác ạ, mà làm được ra vaccine ở trong nước là em thấy thành công nhưng rồi cuối cùng là an mừng hụt! Ban đầu em còn tưởng mình sắp công khai vaccine tiêm cho toàn dân rồi! Nói thực với bác thì mình không phải lúc nào cũng tin được vào "bánh hứa" của người khác được!
Nhiều đâu, đc HN vs SG thôi. Các tỉnh tiêm quá ít luôn! Dạo gần đây Mỹ nó cho Pfizer nên tiêm toàn loại này, mua có đc tí nào đâu?

quangsot

Racing Boy
Em cũng giống bạn của Cụ đây, tiêm 2 mũi chuột bạch rồi vẫn phải đi tiêm ở phường để lấy cái chứng nhận tiêm chủng :(

motthoidongbim

Xe điện
Bọn Nhật, Đức cũng có làm ra vaccine được đâu. Mình có thể làm nhưng em thắc mắc về con người, máy móc, quy trình,...làm như thế nào. Để làm vaccine thì cũng phải có Tiến xĩ y khoa nào lên nói tiếng chứ, tiến độ tới đâu.
Bọn đấy sao nhiều gs, ts bằng mềnh được. Tuổi gì so vs mềnh.

edc

Xe lăn
Vấn đề tổng hợp chất của VN rất yếu (quan niệm không làm được thì thuê, đi tắt đón đầu....nó làm chết từ lâu rồi) Làm giàu hợp chất để đạt cấp dược phẩm để SX quy mô CN thì em dự gió bão là nhiều.
Nếu làm được SP thuốc. Tự hào quá!

Dangminhquan

Xe điện
Thôi tốt nhất quên nó đi các cụ.Chứ báo chí tung hô chán chê mà không thấy gì cũng thất vọng. :(

giang.nguyen

Xe điện

Công nghệ diệt virus bên ngoài môi trường có gì khó đâu cụ. Diệt virus nằm trong tế bào mà ko đc gây nguy hại mới khó chứ

edc

Xe lăn
[/QUOTE
Em cũng giống bạn của Cụ đây, tiêm 2 mũi chuột bạch rồi vẫn phải đi tiêm ở phường để lấy cái chứng nhận tiêm chủng :(
2 cụ iêu khoa học ghê. Nhưng chọn nơi làm nhiều, truyền thông ít thôi cụ. Trong KH không có khoản chi nào làm truyền thông cả. Có thì cũng đăng báo KH kết quả nghiên cứu thôi :D