[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

ung_sung_tu_tai

Xe container
Đọc báo thấy buồn cười.

Trích báo:

"Theo đúng lộ trình thử nghiệm lâm sàng do Bộ Y tế đã phê duyệt, ngày 22/11 thuốc Vipdervir được chuyển thuốc đến Bệnh viện bệnh nhiệt đới Trung ương để tiến hành thử nghiệm lâm sàng giai đoạn ba trên 200 bệnh nhân mắc Covid-19.

Để tham gia thử nghiệm, bệnh nhân phải đạt rất nhiều tiêu chí như tình trạng mắc Covid-19 không quá nặng, không có một số loại bệnh nền, không sử dụng một số loại thuốc đặc thù...

Về thời gian thử nghiệm, vẫn chưa biết sẽ kéo dài bao lâu do khâu tuyển chọn tình nguyện viên khá phức tạp và gặp khó khăn vì chỉ những bệnh nhân nặng mới đưa về Bệnh viện bệnh nhiệt đới Trung ương, mà bệnh nhân nặng lại không đủ điều kiện tham gia thử thuốc.

Đang trong giai đoạn phát triển và thử nghiệm bác nhé, kết quả rất khả quan.....
Đề tài của các viện ngâm cứu nhà nước thì bao giờ ra sp em mới tin :P
Sau vụ sản xuất vắc xin với tặng máy test covid qua hơi thở thì em chả tin nữa ạ. Bao giờ có sản phẩm trên thị trường thì hậu xét.
Thôi tốt nhất quên nó đi các cụ.Chứ báo chí tung hô chán chê mà không thấy gì cũng thất vọng. :(

bimbim71

Xe điện
Tỉnh mơ đi cụ.Bọn em làm chống dịch tuyến đầu từ khởi phát dịch mà chưa nhìn thấy cái que test và lọ vaccine covid VN.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Về chiến lược, thì vẫn phải phát triển Vacxin nội địa, 100 triệu dân x 2 mũi x 10 USD = 2 tỷ USD/năm, 1 nền công nghiệp khổng lồ.

Tuy nhiên, báo chí đừng bơm thổi quá mức, khiến người dân bị ăn quả lừa vì kỳ vọng Vacxin Vn thời gian qua.
Nói cho nhanh là có trình độ, kinh phí đâu. Vòng vo làm gì cụ. Thừa nhận như thế cho tiến bố, thủ dâm tinh thần mãi rồi.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Ôi nhiều lắm, từ ngày kit test, vacxin, thuốc chưa của anh đại sứ ấn , rồi tập đoàn v đc chuyển giao sản xuất vv, nhiều lắm mà giờ này có thấy đâu ? Nhưng là chất liệu ăn mãi không hết của mấy anh tự hào thay vì tự nhục, tội gì k xơi.

edc

Xe lăn
Nói cho nhanh là có trình độ, kinh phí đâu. Vòng vo làm gì cụ. Thừa nhận như thế cho tiến bố, thủ dâm tinh thần mãi rồi.
Cụ PĐ quá. Quê em SX cả 5G, vacxin, kit test, máy thở, tới là thuốc chữa nhá. Trên of còn có nguyên cả 1 thớt, có ý kiến trái chiều là đi cách ly :))

Chỉnh sửa cuối:

quangsot

Racing Boy
2 cụ iêu khoa học ghê. Nhưng chọn nơi làm nhiều, truyền thông ít thôi cụ. Trong KH không có khoản chi nào làm truyền thông cả. Có thì cũng đăng báo KH kết quả nghiên cứu thôi :D
Khổ, có phải yêu khoa học gì đâu :( giữa lúc dịch bệnh mà vắc xin lại đang hiếm, ông bà nội/ngoại đều không nhờ được thế là em đi làm chuột bạch đấy chứ :D

New car 2023

Xe điện
Về chiến lược, thì vẫn phải phát triển Vacxin nội địa, 100 triệu dân x 2 mũi x 10 USD = 2 tỷ USD/năm, 1 nền công nghiệp khổng lồ.

Tuy nhiên, báo chí đừng bơm thổi quá mức, khiến người dân bị ăn quả lừa vì kỳ vọng Vacxin Vn thời gian qua.
Thế, nếu bác đã tiêm 2 shot của AstraZeneca rồi, giờ bác tiêm mũi 3+4 là Nanocovax hay Covivax???

New car 2023

Xe điện
Đọc báo thấy buồn cười.

Trích báo:

"Theo đúng lộ trình thử nghiệm lâm sàng do Bộ Y tế đã phê duyệt, ngày 22/11 thuốc Vipdervir được chuyển thuốc đến Bệnh viện bệnh nhiệt đới Trung ương để tiến hành thử nghiệm lâm sàng giai đoạn ba trên 200 bệnh nhân mắc Covid-19.

Để tham gia thử nghiệm, bệnh nhân phải đạt rất nhiều tiêu chí như tình trạng mắc Covid-19 không quá nặng, không có một số loại bệnh nền, không sử dụng một số loại thuốc đặc thù...

Về thời gian thử nghiệm, vẫn chưa biết sẽ kéo dài bao lâu do khâu tuyển chọn tình nguyện viên khá phức tạp và gặp khó khăn vì chỉ những bệnh nhân nặng mới đưa về Bệnh viện bệnh nhiệt đới Trung ương, mà bệnh nhân nặng lại không đủ điều kiện tham gia thử thuốc.
Được của nó.
Vậy là có lý do chính đáng dồi.

fanmu1234

Tháo bánh
Thế, nếu bác đã tiêm 2 shot của AstraZeneca rồi, giờ bác tiêm mũi 3+4 là Nanocovax hay Covivax???
Đương nhiên tiêm tiếp mũi 3 là Astra.

Nhưng giả sử lúc đó nhà nước công bố hết Astra và chỉ còn thuốc Việt Nam thì cụ nhịn tiêm hay sao?

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ********* quá. Quê em SX cả 5G, vacxin, kit test, máy thở, tới là thuốc chữa nhá. Trên of còn có nguyên cả 1 thớt, có ý kiến trái chiều là cho đi cách ly :))
Cụ nói thiếu. Sản xuất bằng mồm và trên ti vi ạ.

• Vodka
Reactions: edc

New car 2023

Xe điện
Đương nhiên tiêm tiếp mũi 3 là Astra.

Nhưng giả sử lúc đó nhà nước công bố hết Astra và chỉ còn thuốc Việt Nam thì cụ nhịn tiêm hay sao?
Tiêm gì ngoài AstraZeneca thì không rõ bác ạ.
Vì khi đó, câu trả lời không phải là ông "nhà nước", tay đó biết quái gì đâu.
Mà mấy tay học đại học 7 năm ấy, bác ạ.

Câu trả lời an toàn nhất, chính bác cũng đã có, là AstraZeneca.
Tôi cũng thế.

Hậu quả là, mấy cái vaccine Make in Vietnam khi đó, không rõ sẽ bán cho ai.
Có thể áp dụng cho các cháu chưa tiêm mũi nào.
Nhưng đợi đến đó, có khi chỉ còn các cháu sơ sinh thôi.

Cao_Xanh

Xe tăng
Đông dược thời nay cũng nhiều chiêu trò 'láu cá' kiểu Đông-Tây y kết hợp (=trộn lẫn 1 phần=thuốc chữa bệnh tân dược)... Hiện BYT đã cấp phép ho 39 DN dược được nhập 1 số hóa chất để sx thuốc đặc trị Covid (dạng generic) Molnupiravir==>> rất có thể trong thuốc thảo dược Vipdervir 'made in VN' cũng tích hợp thành phần/hoạt chất chính của monupiravir chăng??(!);)

xuanphuongccs

Xe điện
Em cũng giống bạn của Cụ đây, tiêm 2 mũi chuột bạch rồi vẫn phải đi tiêm ở phường để lấy cái chứng nhận tiêm chủng :(
Cụ ủng hộ sai rồi, đến cha chung của nó (HVQY) cũng nhờ tiêm cho con gái hàng Mỹ đấy (vụ vx ông ngoại). Hơn nữa ngấp nghé bắt anh C nguyên cục trưởng cục QL Dược thì bố anh nào dám ký.

Chỉnh sửa cuối:

BMW R60

Xe tăng
Em lạy các thánh! Các thánh nghiên cứu thì cứu nghiên cứu đi, đừng có nổ nữa. Từ việc thành công chống dịch ở sóng 1,2. Rồi nổ và tự tin là vaccine nội sẽ thành công nên các thánh đã sai 1 ly trong chiến lược đặt mua vaccine ngoại. Dẫn đến đi 1 dặm ở làn sóng 4 ở Sài gòn đấy.

longcutehn

Xe hơi
Tình hình cuối tuần này em có việc phải đi Hữu Lũng Lạng sơn đi cao tốc. Vậy có cụ nào biết lên đó có y.c cần test nhanh Covid ko ạ. Em cảm ơn các cụ trước.:x

matizvan2009

Xe ba gác
giờ có trăm mấy +30 phút
làm cho yên tâm