[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Bupket

Xe điện

Em trước em thấy gai gai họng, test thì thấy 2 vạch . Tối thấy người hơi lạnh lạnh chút, tắc mũi mất 3-4h . Còn lại ko thấy dấu hiệu gì nữa, sinh hoạt ăn uống bình thường .

Wave cùi bắp

Xe điện
em chỉ biết JAV, lên OF thì hay nghe các cụ bàn nhân sự BCT, còn BTS là cái quần què gì

cococo12

Xe máy
Nghìn đứa thì may ra có 1 đứa được, rồi 1 đồn 10, 10 đồn trăm. Tam sao thất bản thành 1000 đứa được thu nhập thế. =))
Vâng cụ. Nhưng không phủ nhận là bọn trẻ bây giờ nó có cái lợi hơn thế hệ mình là tiếng Anh được đầu tư từ nhỏ nên giỏi. Làm cho mấy bọn nước ngoài lương cũng cao hơn mà. Riêng dạy tiếng Anh online đã 10$/giờ rồi xong viết content các kiểu, toàn trả bằng Biden thôi.

TungC

Xe tải
Tha rác về làm gì rồi lại so sánh khập khiễng :))

Baolongkub

Xe tăng
Cả nhà e dính F0 hết rồi
2 đứa bé cũng dính nhưng trộm vía 2 bé vẫn ổn
Chúc các cụ sớm khỏi bệnh

• Vodka
Reactions: Kuu

Chontenkhac

Xe tải
Cụ lôi BTS vào làm gì? 80% offer không biết là cái bm gì đâu, làm em phải gg mới hiểu.

98 thì sang voz hay xàm là đẹp , sang đây khác bọt khó nói chuyện

Dù sao nhờ chủ thớt mới biết bts là band nhạc nữa chứ trước chỉ biết là trạm thu phát sóng di động

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Vâng cụ. Nhưng không phủ nhận là bọn trẻ bây giờ nó có cái lợi hơn thế hệ mình là tiếng Anh được đầu tư từ nhỏ nên giỏi. Làm cho mấy bọn nước ngoài lương cũng cao hơn mà. Riêng dạy tiếng Anh online đã 10$/giờ rồi xong viết content các kiểu, toàn trả bằng Biden thôi.
Em cũng không nắm được mấy vụ kinh doanh kiểu mới này, có lẽ mình lạc hậu rồi.
F1 nhà em cũng tham gia học việc, kiếm đủ tiền học tiếng anh, mỗi năm dư ra được khoảng 7tr thôi, chứ chẳng có nhiều. Nó 17 tuổi, cọ sát mảng marketing khá sớm, mặt khác, thời gian học trường chuyên cũng khá căng thẳng, nên nó cứ làm vừa sức thôi ạ.

Rivers

Xe container
Em đọc láu nhầm thành bcs, đang định vào hỏi cụ chủ xem bcs nó quan trọng kém vacxin ở chỗ nào :))

cococo12

Xe máy
F1 nhà em cũng tham gia học việc, kiếm đủ tiền học tiếng anh, mỗi năm dư ra được khoảng 7tr thôi, chứ chẳng có nhiều. Nó 17 tuổi, cọ sát mảng marketing khá sớm, mặt khác, thời gian học trường chuyên cũng khá căng thẳng, nên nó cứ làm vừa sức thôi ạ.
Vỗ tay cho F1 nhà cụ cái, quan trọng là nó có thêm kỹ năng và kinh nghiệm. Thế các cụ lại an tâm rồi.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Vỗ tay cho F1 nhà cụ cái, quan trọng là nó có thêm kỹ năng và kinh nghiệm. Thế các cụ lại an tâm rồi.
Em cũng chưa yên tâm với nhóc này, nghe vẻ nó không thích học các trường trong nước, em vừa hướng nó thi Ngoại thương mà nó giãy nảy ra. Em bảo, đời mài thì mài tự quyết, nhưng một số việc thì trẻ không nghĩ tới đâu. Một, nếu xác định du học thì đừng về. Hai, nếu xác định không định cư nước ngoài thì đừng đi du học, học trường nội địa, rồi tùy cơ hội mà chọn lựa hướng đi.

C0c0

Xe tải
Em vào hóng:
Nghìn đứa thì may ra có 1 đứa được, rồi 1 đồn 10, 10 đồn trăm. Tam sao thất bản thành 1000 đứa được thu nhập thế. =))
Cụ vào xem phần live trên tick-tock, ở thị trường Việt Nam top đầu donate quy ra tiền thì cũng vãi trăm triệu/tuần, trừ triết khấu của tick tock thì cũng thu về hàng trăm triệu, mỗi tháng họ kiếm hàng trăm triệu, tháng nhiều kiếm hàng tỷ. Còn ít hơn ở mức top 100 thì cũng kiếm chục triệu.
Còn thu nhập affiliate thì không rõ, chứ idol ticktock kiếm tiền cách này giỏi lắm.

C0c0

Xe tải
Con cụ kiếm tiền tuổi này là giỏi rồi.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em vào hóng:

Cụ vào xem phần live trên tick-tock, ở thị trường Việt Nam top đầu donate quy ra tiền thì cũng vãi trăm triệu/tuần, trừ triết khấu của tick tock thì cũng thu về hàng trăm triệu, mỗi tháng họ kiếm hàng trăm triệu, tháng nhiều kiếm hàng tỷ. Còn ít hơn ở mức top 100 thì cũng kiếm chục triệu.
Còn thu nhập affiliate thì không rõ, chứ idol ticktock kiếm tiền cách này giỏi lắm.
Không riêng gì Tick-Tock mà Youtube hay Facebook cũng có những cá nhân kiếm bộn tiền, nhưng đó là phần nổi của tảng băng chìm. Phần chìm thì chính là sự đầu tư phía sau, từ hậu trường cho tới cả thủ thuật, khó nuốt đấy ạ. Thường thì đẩy được Top của 1 cá nhân, thì phía sau nó là cả một Team, 1 Group, với nhiều cá nhân làm các công việc khác nhau.

banmotnucuoi

Xe lăn
Vắc xin + kit test + vắc xin + kit test... Cái vòng tròn hình thòng lọng mới là thứ đang bào mòn cái túi tiền vốn không dư dả của đa phần người dân. Đến lúc này, có lẽ nên đặt ra câu hỏi, nếu cứ đối xử với Covid như một bệnh cúm mùa bình thường thì hậu quả nghiêm trọng đến mức nào ?
Nhỡ đâu chết cmn vì đói và vì sợ trước khi vì cái con Covid :(
Sg trc 10.000 ca nhiễm/ngày, tử vong tầm 250 người (con số có thể cao hơn do thống kê ko kịp cập nhập)
Hn giờ 10.000 ca (có thể gấp 3) do dân ko khai báo. Số người chết chỉ khoảng 30 người.
Dù gì cũng ko phủ nhận được vacxin, có điều nó không đạt như kỳ vọng khi tỷ lệ nhiễm vẫn cao

XPQ

Xe lăn
Siêu thị bán giấy vệ sinh nhiều hơn chai rượu là lẽ thường mà cụ.
Báo chí ăn tiền để quảng cáo tung hô, trong tình huống này thì BTS gì đấy cũng chỉ được nhìn nhận như gói mì ăn liền hoặc hộp bao cao su. Quảng cáo thì bao giờ chả hơi quá lời bốc thơm.

Còn các vị khoa học kia họ đâu có cần quảng cáo.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Con cụ kiếm tiền tuổi này là giỏi rồi.
Môi trường của trường nó hoạt động ngoại khóa kiểu vậy đó cụ, để có CV thì bọn nó buộc phải tham gia các hoạt động như vậy, số khác thì cày ở tuyển, số khác thì ... chơi. :D. Bọn trẻ có cách quản trị thời gian tốt phết, nhiều khi thấy nó cũng rảnh.

cafe79

Xe máy
Nhà em dính cả nhà, ơn giời sau 3 hôm lại khỏe rồi. Chúc các cụ vững tay chèo, cũng ko đến nỗi đáng sợ lắm đâu.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Cụ có thể lâý ít nông sản lên bán tự đi ship buổi tối.
Tìm loại để lâu tí ý. Ví dụ khoai lang. Hoa chuối. Gâc. Chuối gần chín. Hành tỏi gừng chanh xả.
Ngày thường kiếm 200k. 300k. Thứ 7cn kiếm gấp đôi.
Như rằm mùng 1 em bán được 40 chuồng chuối.
Tháng được 3 đến 4 triệu( đỡ thêm chi tiêu gia đinh)
Làm kết hợp thế mệt lắm đấy cụ ạ.
TRC em làm như vậy
Giờ em nghỉ hẳn khởi nghiệp làm thực phẩm tươi. Gà sống. Cá (chép, lăng đen. Chuối hoa. Sộp. Rô phi riêu hồng) cua, ốc nhồi. Rươi. Lợn. Trứng gà.
Đang ấp ủ chinh phục con tôm. Cá tầm cá hồi. (đang bơi tại bể)
Nước mắm cà cuống. Nước mắm rươi. Mắm tép
Và đủ loại gia vị
Tất cả đều là tươi sống có hệ thống camera cho khách xem sản phẩm em bán lúc bắt thịt.
Mới gây thị phần bán lẻ cư dân gần nhà.
Khởi nghiệp rất khó khăn mệt mỏi. Vì chiến đấu một mình tất cả công đoạn. Do chưa có tiền thuê. Mà thu nhập mới bằng người đi làm.
Vậy mới biết gấu em xăm xắn, mất có 1 năm đầu em hỗ trợ còn lại những năm sau này gần như toàn tự mình quán xuyến hết. Giờ về chung nhà rồi thì em cũng chỉ làm chân ship vặt cho gấu lúc rảnh hoặc tiện việc thôi.