[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Langthang_Mercedes

Xe container
Bên cụ là ở đâu thế? Các cụ cố gắng viết rõ ra chứ cứ chỗ em,bên em thấy mông lung quá.
Chắc âm phủ thôi. Dương thế thì rõ hết rồi, kinh hơn chắc chỗ đó.

Langthang_Mercedes

Xe container
Giãn cách chống dịch thì gào mồm kêu đói, mở ra cái là ăn uống tiêu pha ngay như thế này thì e nghĩ dân ta còn giàu lắm, sợ gì đâu cụ

Thấy mua bát phở phán giầu lắm, y chang thấy bói xem voi.

ate.1987

Xe hơi
E đeo khẩu trang đi bộ 5 tầng, đi đến tầng 4 mà ko kéo khẩu trang xuống là như kiểu sắp đuối nước luôn
thế yếu quá . Em đeo kể cả bốc vác vẫn đeo ok hok thấy vấn đề gì :Z. Ak em chỉ đeo loại khẩu trang y tế mua ở hiệu thuốc , đeo kin cả mũi . Chạy cũng ok hok vấn đề gì .
Ak mà em ngủ em trùm kín chăn quá đầu em vẫn ngủ bth :(. Hok biết có nên sửa hok .

HoaMaudon

Xe tăng
Chúc mừng Cụ khongthuphi tai qua nạn khỏi, kính chúc Cụ và Gia đình Mạnh khỏe, Bình an

Những thông tin Cụ chia sẻ rất quý giá ạ

ocean08

Xe điện
Chúc mừng Cụ chủ đã khỏi bệnh và khỏe lại.
Em thấy có một số người chia sẻ bài thuốc dùng dây cóc ký ninh để hỗ trợ chữa covid 19 và có thông tin là đã có nhiều người chữa khỏi. Không biết thực hư như thế nào. Nếu thuốc này có tác dụng với virus này thì quá tốt vì dây cóc ký ninh dễ kiếm, giá rẻ.

trịnh long 91

[Tịch thu bằng lái]
Em đã 1 mũi Astra, còn 6 tuần nữa mới tới mũi 2

lạc lối

Xe điện
Mẹ em bị 2 lần như vậy, may phát hiện kịp thời.
Cụ có thể cho biết rõ hơn lúc đó do mẹ cụ tự phát hiện ra cơn tụt oxy hay do bác sỹ y tá phát hiện , và đó là ban ngày hay vào buổi đêm lúc mọi người đang ngủ ....
Đọc còm của cụ và cụ chủ thớt xong thì e cho rằng sở dĩ tỷ lệ tử vong cao khi đã vào đến viện là do không có / không đủ Y Bác Sỹ theo dõi liên tục cả vài trăm bệnh nhân - đặc biệt là vào buổi đêm khi cơn tụt oxy xảy ra đột ngột vs không có dấu hiệu báo trước.

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể cho biết rõ hơn lúc đó do mẹ cụ tự phát hiện ra cơn tụt oxy hay do bác sỹ y tá phát hiện , và đó là ban ngày hay vào buổi đêm lúc mọi người đang ngủ ....
Đọc còm của cụ và cụ chủ thớt xong thì e cho rằng sở dĩ tỷ lệ tử vong cao khi đã vào đến viện là do không có / không đủ Y Bác Sỹ theo dõi liên tục cả vài trăm bệnh nhân - đặc biệt là vào buổi đêm khi cơn tụt oxy xảy ra đột ngột vs không có dấu hiệu báo trước.
Cụ đọc bài của Bác sỹ Phan Xuân Trung sẽ rõ hơn nhé, trên Face đó

Ca phê thôi

Xe tăng
Không cụ, em mua máy tạo oxy loại Krober-O2 made in Germany.
Nếu ai chưa có điều kiện thì có thể mua bình oxy để phòng sẵn trong nhà.
Chúc mừng cụ đã vượt qua con covid tai quái này. Cảm ơn cụ đã chia sẻ các kinh nghiệm rất có giá trị cho mọi người. Em có vài câu hỏi mong cụ trả lời nhé.
1. Cụ đã tiêm vaccine trước khi bị nhiễm covid chưa, nếu tiêm rồi thì cụ đã tiêm mấy mũi, cụ bị nhiễm covid sau mũi tiêm cuối là bao nhiêu ngày?
2. Cái máy tao oxy cụ mua lâu chưa? giá bao nhiêu đấy cụ? Nếu trong nhà có từ 2 người cùng bị nhiễm covid trở lên (có thể nhiều hơn) thì 01 máy sử dụng có đủ không hay là phải mỗi người 1 máy?

Duongphong-dhl

Xe hơi
Chúc mừng cụ đã vượt qua con covid tai quái này. Cảm ơn cụ đã chia sẻ các kinh nghiệm rất có giá trị cho mọi người. Em có vài câu hỏi mong cụ trả lời nhé.
1. Cụ đã tiêm vaccine trước khi bị nhiễm covid chưa, nếu tiêm rồi thì cụ đã tiêm mấy mũi, cụ bị nhiễm covid sau mũi tiêm cuối là bao nhiêu ngày?
2. Cái máy tao oxy cụ mua lâu chưa? giá bao nhiêu đấy cụ? Nếu trong nhà có từ 2 người cùng bị nhiễm covid trở lên (có thể nhiều hơn) thì 01 máy sử dụng có đủ không hay là phải mỗi người 1 máy?
Cùng câu hỏi của cụ này và em xin hỏi cụ là sau khi cụ khỏi bệnh, cụ thấy cơ thể mình sao ạ!? Có cần phải nạp dinh dưỡng, bồi bổ hay thuốc men gì ko ạ?

khongthuphi

Xe điện
Cùng câu hỏi của cụ này và em xin hỏi cụ là sau khi cụ khỏi bệnh, cụ thấy cơ thể mình sao ạ!? Có cần phải nạp dinh dưỡng, bồi bổ hay thuốc men gì ko ạ?
Cảm ơn 2 cụ nhé!
Vấn đề thiết bị các cụ inbox cho em. Share thông tin trên này không tiện.
Sau khi hết 15 ngày kể từ ngày phát hiện dương tính, em được bác sỹ báo là đã hết thời gian điều trị. Các loại thuốc đều ngưng không uống nữa, chỉ duy trì thêm 1 tuần uống viên kháng đông. Yte đến tận nhà test nhanh cho kết quả âm tính và họ nhắc nhở mình tự cách ly tiếp 15 ngày tại nhà.
Về thể trạng thì còn khá mệt mỏi, người thiếu cân bằng, ăn uống thì đã thấy ngon và thèm ăn. Có lẽ do vẫn uống thuốc nên có biểu hiện huyết áp không ổn định, spo2 vẫn còn phập phù. Tóm lại vẫn phải tiếp tục bồi dưỡng và theo dõi sát sao sức khỏe các cụ ạ!

Roman

Xe điện

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
thế yếu quá . Em đeo kể cả bốc vác vẫn đeo ok hok thấy vấn đề gì :Z. Ak em chỉ đeo loại khẩu trang y tế mua ở hiệu thuốc , đeo kin cả mũi . Chạy cũng ok hok vấn đề gì .
Ak mà em ngủ em trùm kín chăn quá đầu em vẫn ngủ bth :(. Hok biết có nên sửa hok .
Cụ thế vô đối rồi, virus khóc thét thôi. Ha ha

ganghiadan

Xe buýt
em nghĩ một phần cũng do cách thức tổ chức tiêm và theo dõi sau tiêm nữa. Sáng nay em đi tiêm ở Đà Nẵng, việc tổ chức khá bài bản từ khâu chào đón ở ngoài.
- đi vào có 1 chốt kiểm soát, ai chưa khai đầy đủ thông tin thì mời ra bàn khai, giấy tờ đã được tổ dân phố phát trước đó.
- khai rồi thì đi thẳng vào bàn khám sàng lọc,
- xong rồi vào bàn tiêm,
- tiêm xong mang giấy tờ qua bàn phát giấy chứng nhận & thu lại các giấy tờ khai báo sàng lọc.
- xong chuyển qua một cái sân rộng ngồi chờ 15 phút. Người tiêm được dồn liên tục từ hướng mới tiêm xong dịch chuyển dần đến cửa ra, có người nhắc nhở liên tục việc dịch chuyển

Giữa các bàn đều có khoảng cách và có người hướng dẫn chỉ đi theo một chiều hoặc yêu cầu di chuyển đến bàn trống để tăng tốc độ. Nên nếu việc tổ chức tốt, đi theo luồng 1 chiều và có người quan sát thì sẽ tránh được việc như cô giáo này.

ate.1987

Xe hơi
Cụ thế vô đối rồi, virus khóc thét thôi. Ha ha
Bình thường mà cụ . Chăn bông dày chui vào trùm kín ngủ ấm . hở mặt ra lạnh .
Mấy cái món của cụ chủ cũng phải có điều kiện mới đầu tư được chứ nhà hok có điều kiện thì chịu .

Tan019426

Xe hơi
Cô sợ mất phần hay sao mà tham thế :))

onano69

Xe container
Cô cũng thuộc dạng ngẫn :))