jazzzzz

Xe lăn
Sau đợt dịch này Khẩu trang là hot trend trong làng thời trang: Rich kid lại đua nhau khoe hàng LV, GC.... lamboghini....

LienPhuong

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Nghen loc

Xe tăng
Campuchia giỏi phết, mới có 114 ca nhiễm, chưa ai bị tử vong cả.

dr.anthony

Xe buýt
24 giờ vừa qua mới có 1 trường hợp.
F1 237 không ai bị sao
Nhóm liên quan Bạch Mai cũng đã bị khống chế ( e sợ nhất nhóm này)
Đội nước ngoài về bị chặn biên giới rồi, đường bộ làm rất chặt.
Dân tình bị quản lý chặt cũng ít di chuyển
Em nghĩ là sẽ thiết lập lại kỷ lục!
Giữ vững ngôi Vương!
Vẫn còn team Việt kiều về nhưng có kiểm soát đó cụ, vài ngày nữa số vẫn nhảy lại thôi, nhưng nếu đc cách ly ngay khi nhập cảnh thì quá tốt, đỡ tốn nhân lực và tiền bạc hơn nhiều.
Chỉ mong các trường hợp ung thư máu, ung thư gan với 3 ca thở máy sẽ tai qua nạn khỏi.

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Ca Hàn Quốc ở BD cũng rất đáng ngại cụ ạ. Bệnh viện nơi vợ em công tác đã huy động 100% quân số rồi. Mang sẵn quần áo, đồ dùng cá nhân, hết ca lam việc ở lại khu cách ly luôn rồi cụ. 3 tuần nay chưa về nhà cụ ạ. Gặp nhau trên whatapp và Zalo thôi cụ
Em có cảm giác như những ca HQ, TQ sức công phá cũng như lây lan yếu hơn .
Cói gắng ít hôm nữa cụ ạ !!
Chúc cụ và gia đình mạnh giỏi !!
Vẫn còn team Việt kiều về nhưng có kiểm soát đó cụ, vài ngày nữa số vẫn nhảy lại thôi, nhưng nếu đc cách ly ngay khi nhập cảnh thì quá tốt, đỡ tốn nhân lực và tiền bạc hơn nhiều.
Chỉ mong các trường hợp ung thư máu, ung thư gan với 3 ca thở máy sẽ tai qua nạn khỏi.
Team đi đường Air thì không sợ đâu cụ !
Cách ly 100% rồi không lây ra cộng đồng!
Đội đi đường bộ mới sợ xổng , như hôm rồi nó còn định thông chốt mới kinh !
Mình quyết liệt chỉ ít bữa nữa thôi là sẽ chiến thắng!!
Chết mấy ca nặng thì cũng chả ngại , toàn bệnh nền nan y không covid thì cũng sắp chết rồi!

xuanmanhnguyen

Xe điện
Tình hình người Việt nam tại nga ban căng quá cccm oi!! Rất nhiều người dính virus va hn theo thông tin từ một số người bạn ( tin ko chính thức) là có ít nhất 1 người đã chết vì bị dính virus. Thông tin này cần thêm tg để kiểm chứng àh! Cả người nhà e hn đang sốt nhưng em thấy giống sốt cúm thường hơn vì ko đau họng, ko ho.. Đang đợi đến chiều đê gọi y tế!! 😪😪😪Sợ quá!! Em động viên cccm hãy thực hiên đầy đủ theo chỉ dẫn ko nên tụ tập nha. Cố gắng nạp thật nhiều năng lượng cho cơ thể!! Hãy bảo trọng!!!

dr.anthony

Xe buýt
Em có cảm giác như những ca HQ, TQ sức công phá cũng như lây lan yếu hơn .
Cói gắng ít hôm nữa cụ ạ !!
Chúc cụ và gia đình mạnh giỏi !!

Team đi đường Air thì không sợ đâu cụ !
Cách ly 100% rồi không lây ra cộng đồng!
Đội đi đường bộ mới sợ xổng , như hôm rồi nó còn định thông chốt mới kinh !
Mình quyết liệt chỉ ít bữa nữa thôi là sẽ chiến thắng!!
Chết mấy ca nặng thì cũng chả ngại , toàn bệnh nền nan y không covid thì cũng sắp chết rồi!
Cái gì mà nhiều quá cũng có rủi ro cụ à, nhập mà ồ ạt quá nó trốn cách ly cũng mệt lắm, vài trường hợp rồi, nguy cơ quản không chặt hoặc lây nhiễm chéo trong khu cách ly nữa.
Mấy ca nặng thà chết tự nhiên, chết kiểu này tội người ta chết trong cô độc, với mang tiếng lắm. Cụ chỉ cần chứng kiến 1 cảnh người thân đưa bệnh nhân đang hấp hối về nhà để rút ống là sẽ thay đổi quan điểm hẳn. Nếu chỉ là những con số thì xã hội chỉ cần những chính trị gia, những nhà thống kê học, không cần bác sĩ làm gì.
Ca số 237 em nghi nó có bay về nước trong giai đoạn đầu dịch mà nó giấu, cố ý không khai hoặc làm phức tạp thêm.

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Cái gì mà nhiều quá cũng có rủi ro cụ à, nhập mà ồ ạt quá nó trốn cách ly cũng mệt lắm, vài trường hợp rồi, nguy cơ quản không chặt hoặc lây nhiễm chéo trong khu cách ly nữa.
Mấy ca nặng thà chết tự nhiên, chết kiểu này tội người ta chết trong cô độc, với mang tiếng lắm. Cụ chỉ cần chứng kiến 1 cảnh người thân đưa bệnh nhân đang hấp hối về nhà để rút ống là sẽ thay đổi quan điểm hẳn. Nếu chỉ là những con số thì xã hội chỉ cần những chính trị gia, những nhà thống kê học, không cần bác sĩ làm gì.
Ca số 237 em nghi nó có bay về nước trong giai đoạn đầu dịch mà nó giấu, cố ý không khai hoặc làm phức tạp thêm.
Cảnh bệnh viện trả về thì em gặp nhiều rồi!
Em nghĩ ca 237 tiếp xúc với xa nào đó hoặc ai đó trong cộng đồng người nước ngoài mà chưa phát hiện ra. Đội này họ có sợ đâu , đi khắp nơi gặp gỡ làm việc bình thường!

Reinhard

Xe buýt
Số liệu ước tính. Đấy là cách gọi khác của việc chân đút gầm bàn, lấy số liệu 1 ít người rồi làm phép toán cấp 1.
Nếu có từng đó người chết vì cúm, tại sao chưa bao giờ bác sỹ phải hoảng loạn vì thiếu giường ICU, thiếu máy thở. Hay là chết vì cúm không cần dùng 2 thứ đó, chỉ chết ở nhà thôi. Ước lượng dưới là 24k trong 6 tháng, tức là 4k 1 tháng, nhiều hơn Covid trong 2 tháng vừa rồi ở Mỹ.
Covid vừa mới bắt đầu lan tràn thôi mà cụ, lo Covid là lo cho những gì có thể diễn ra trong tương lai nếu không kiểm soát nổi chứ không phải những gì đang diễn ra (mặc dù ở một số nước thì những gì đang diễn ra cũng đáng lo thật). Còn cúm đã ở khắp hang cùng ngõ hẻm rồi. Các bác sĩ không hoảng loạn vì cúm trung bình 3k 1 tháng thật, nhưng con số này sẽ không thay đổi quá nhiều hàng năm (vd như cúm trong mùa dịch 2018-2019 gây ra 34,200 ca tử vong tại Mỹ). trừ một số trường hợp rất ngoại lệ. Covid thì vẫn đang tăng đều - cụ nói 4k / tháng nhiều hơn 2 tháng vừa rồi ở Mỹ, nhưng với tốc độ hiện giờ của covid (> 1,000 tử vong 1 ngày) thì chỉ 4 ngày là covid đạt được số lượng 1 tháng của cúm rồi, 1 tháng là vượt mặt. Bây giờ Mỹ bắt đầu thực hiện nhiều biện pháp ngăn chặn covid thì mô hình mới giảm còn ước tính khoảng 100,000 - 200,000 người chết, chứ cách đây mấy tuần (khi chưa làm chặt) bác Fauci còn báo rằng mô hình cho biết dự đoán sẽ có hơn 1 triệu người chết nữa mà.

Với lại thực ra số liệu đầu năm 2020 của cúm cũng không chính xác lắm. Director của CDC Mỹ cũng đã từng phải công nhận khi giải trình trước quốc hội Mỹ rằng một số ca ghi nhận tử vong vì cúm của nước này thực ra là tử vong vì covid, vậy nên thực tế có thể thấp hơn một chút.

Chỉnh sửa cuối:

minhvtv3

Xe tăng
Dự báo kiểu không đúng thì thêm biến số lùi ngày tiếp thì dự báo làm gì cụ? Nhất là Việt Nam thì bị ở Vĩnh Phúc dính cái cũng cách ly tập trung rồi có phải cái gì lạ đâu mà biến với chẳng số?
Gọi là đoán mò nghe còn khả thi hơn
Công nhận, đoán mò rồi gần đến ngày thấy sai thì lại bảo thay đổi vì lùi biến số, đến ngày 25/4 mà sai thì lại bảo do vân vân và mây mây

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
TQ trước đây có đưa nhiều tin về các trường hợp tái nhiễm Covid19 (đã khỏi bệnh rồi lại tiếp tục bị lây Sars-Cov-2 ) --->> chứng tỏ kháng thể (sau khi khỏi bệnh) cũng chưa phải là miễn nhiễm...Không biết ở Mỹ có số liệu thống kê về tình trạng tái nhiễm Coronavirus không Kụ Autum leaf??? :-?
Một khi đã có kháng thể thì tái nhiễm chắc sẽ chỉ bị nhẹ thôi, không đáng lo.
Có lẽ chỉ đáng quan ngại về sự đột biến của Sars-Cov-2 =biến chủng mới thôi?! 😟

Jack The Black

[Tịch thu bằng lái]
Với tình hình hiện tại khì khỏi phải bàn. Nền kinh tế toan cầu dự báo có thể thiệt hại khoảng 20,000 tỷ mỹ kim cc ạ

Ural 75

Xe tăng
Cụ nào cho em hỏi cái bảng thống kê này là ntn nhỉ, em thấy số tổng và số trong bảng khong thấy khớp nhau.

jazzzzz

Xe lăn
Buồn cái gì, lúc bình thường thì đẩy công xưởng sx nguyên liệu gây ô nhiễm sang các nước khác rồi chê bôi chửi bới bọn mày ô nhiễm bm. Giờ xảy ra dịch thì lại kêu ca chúng nó giữ hết nguyên liệu tao đek có ngliệu sx khẩu trang :D
Gì cũng muốn, khôn thế quê e đầy :D
Buồn là DN may chúng ta nhiều nhưng chỉ có thể làm khẩu trang vải.

TKK

Xe tăng
Cán bộ phường đi kiểm tra, nhắc nhở việc đeo khẩu trang bị con đồ chém thẳng vào cổ. Cả nước thì căng mình chống dịch mà vẫn còn những thành phần như thế :(

momoyama68868

Xe điện
Cán bộ phường đi kiểm tra, nhắc nhở việc đeo khẩu trang bị con đồ chém thẳng vào cổ. Cả nước thì căng mình chống dịch mà vẫn còn những thành phần như thế :(
Lại thích thành án điểm mùa covid thì cứ cho được toại nguyện đi.

Gauto2810

Xe đạp
Để chiến thắng cần thoả 2 điều kiện:

1. Hiểu rõ đặc tính, yêu nhược điểm của đối phương.
2. và đủ khả năng đưa ra các biện pháp đối phó phù hợp với các ưu nhược điểm đó.

Hoặc giả ko thoả đc 2 điều kiện trên thì chỉ còn biết trông đợi vào may mắn, nghĩa là mong đối thủ tự thua(điều này gần như ko phỏng đoán đc).

Tình hình hiện tại ko mấy khả quan, hiểu biết về Ncovy đang còn rất mơ hồ, số liệu mỗi nơi mỗi khác, cách xét nghiệm cũng khác, độ tin cậy thấp. Các mô hình dự đoán đưa ra lúc này là vô nghĩa vì anh đang dựa vào cơ sở dữ liệu không đáng tin cậy.

Tóm lại thế giới vẫn đang mặc quần đùi bịt mắt lội qua sông, chưa biết khi nào đến bờ bên kia.