TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Các cụ cho em hỏi:

Vụ lên máy bay phải xếp hàng lên theo trật tự số ghế không nhỉ? Thế khi đi ở hành lang, lên thang máy bay quay ngang quay ngửa xì vào nặt nhau thì có nguy cơ cao ko? Sao chỉ thấy nói đến cự ly gần khi ngồi nhỉ? Mà trên cả chuyến bay ẻm Nhung này nhịn đái ị à? Thế ôg nào ngồi vào cùng chỗ cầm cùng vòi nước thì nguy cơ thế nào a?

Đến nay tất cả hành khách trên chuyến bay đó ntn rồi cc? Thế rồi lúc chờ lấy hành lý thì sao nhỉ?

Cc biết giải thích giúp e phát.
Lo vừa nhưng đừng lo quá cụ ơi.
Mấy cụ từ Vũ Hán sang đi máy bay, đi tàu hỏa rồi cũng chỉ lây cho con, lễ tân mà vợ đi kè kè suốt lại k lây.
Ông Việt kiều cũng k lây cho ai.
Chứ lên máy bay mà lây cho cả máy bay thì trời cứu.
Thôi đành xem số VN may mắn đến đâu. Chỉ hi vọng từ giờ nếu có ca nào thì cũng chỉ trong khu cách ly là mừng rồi.

Abram

Xe điện
E chỉ nói ko cần thiết phải họp ngay trong đêm, rõ ràng sự việc đêm hôm qua làm rất nhiều người hoang mang, ko ngủ đc... khác hẳn trường hợp bác người Nhật + 5 ng ở HCM, hay Vĩnh Phúc
Sao bác trăn trở cái này nhiều thế nhỉ?
....(còm trước) + một con bệnh lang thang ngoài xã hội cả tuần trời + mật độ tiếp xúc ở HN rất cao trong khi chưa xác định được ngay đã lây cho ai + tại thời điểm đấy chưa xác định được con bệnh đi những đâu, làm gì, chỉ có vài thông tin rời rạc từ con bệnh + ... = tính nghiêm trọng của vấn đề hơn các ca cụ liệt kê.
Cụ có so sánh được mất của cuộc họp không?
Mất thì chỉ có một số đứa mất ngủ thôi chứ gì, mà phần lớn chỉ hóng cúng phây rồi tỏ vẻ hoang mang :))

Được là gì? Là cho dân lo dần đi là vừa, đừng chủ quan nữa + có danh sách mục tiêu để sáng ra mở mắt phát là một số tập trung, một số cách ly tại nhà + bọn ăn tục nói phét không đoán già đoán non nữa + bọn chọc ngoáy không có cớ để chửi chính phủ không làm gì + bọn rồ không nói là dấu rồi sau đó uốn lưỡi, ngửa mặt lên trời phun nước bọt, rằng không dấu được mới công bố...

Cu cần liệt kê nữa không :))

Anhtraj

Xe tăng
Có mấy chú ngoại quốc bay 54 về trú tại Pullman, vp em ở Horison. mệ khỉ chứ :(

NGC

Xe tăng
lái xe thì phải xách vali cất vào xe chứ cụ.
Vâng cụ, thế em mới nói tình trạng của cô Nhung là có thể lây qua các vật trung gian dính virus ( như cụ ví dụ là anh tài xế phải xách vali của cô Nhung ) .
Nên cả chuyến bay cô Nhung đi , Cô ta đã "vung vãi" bao nhiêu virus trong khoang hành khách , trong phòng chờ nhập cảnh, lấy hành lý v.v.v
Và cái ghế ngồi của chính cô ta đã có ít nhất 5 người ngồi ở các chuyến bay sau ( thông tin chính thống đấy ) . Nguy cơ là ở chỗ đó cụ ạ .

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Em rất nghi ngại cho em gái của em trai ở Deagu về.
Cả hai đi cách ly, cậu anh nhiễm bệnh.

Michael J

Xe điện
Mấy cụ từ Vũ Hán sang đi máy bay, đi tàu hỏa rồi cũng chỉ lây cho con, lễ tân mà vợ đi kè kè suốt lại k lây.
Thôi đành xem số VN may mắn đến đâu. Chỉ hi vọng từ giờ nếu có ca nào thì cũng chỉ trong khu cách ly là mừng rồi.
Thì phân tích để lường trước thôi cụ, có lo nhưng cũng chủ động phòng tránh.

Michael J

Xe điện
Có động chạm cũng chỉ có 1 khả năng nhỏ nhiễm thôi, đoàn Vĩnh phú đi máy bay l, xe đò về không thấy ai bị thêm.
Thì ngại là % nhỏ ấy nó lọt thì ko biết đâu mà lần ấy cụ.

Anhtraj

Xe tăng
Là để chủ động phòng tránh, và tính phương án xấu nhất thôi, cũng như PTTg chỉ đạo đã có phương án cho trường hợp 1000ng mắc bệnh, để nếu rơi vào th đó mình k quá bị động.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cách ly trong khu quân đội, giường tầng của lính, mỗi phòng vài chục người, kể ra có người vốn chưa bị dính nhưng do sống chung với người bị, thành ra lại dính nhỉ, kể cũng dở.

Anhtraj

Xe tăng
Cách ly trong khu quân đội, giường tầng của lính, mỗi phòng vài chục người, kể ra có người vốn chưa bị dính nhưng do sống chung với người bị, thành ra lại dính nhỉ, kể cũng dở.
100 ng dính trong khu cách ly, k đáng sợ bằng 1 ng nhiễm mà loăng quăng ngoài XH.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Em nói từ đầu rồi...nhưng mà các Cụ ấy khóa 1 nick của em

Bataubk

Xe máy
E nghĩ danh sách lây chéo sẽ dài thêm, quan trọng là khoanh vùng sớm đc ngày nào tốt ngày đó
dạ vâng ạ, quan trọng bây giờ là mọi ng nên ý thức bảo vệ mình là bảo vệ cộng đồng ko để virus lây lan

NGC

Xe tăng
Còm về lây bệnh, thông tin chỗ công cộng, thì không nên còm kiểu cuồng dâm như các cụ thường thấy trên đây. Tài xế là đối tượng dễ lây vì ngồi trong 1 không gian hẹp, điều hòa đối lưu lấy gió trong thì chỉ cần 1 tiếng là đủ lây hết tất cả các loại cúm rồi.
Cụ nếu có thông tin gì hữu ích hay khả năng phân tích đánh giá dữ kiện gì đó thì có thể đưa ra cho mọi người tham khảo . Thay gì quất còm một cách ngang hông và sử dụng từ ngữ một cách trịch thượng .
Còm em là trả lời cho một cụ nói rằng hy vọng sẽ ngưng ở 20 ca . Thì em bằng quan điểm cá nhân của mình em nghĩ rằng sẽ có nguy cơ cao hơn và em đưa ra phân tích của em là tại sao .

Vậy giờ cụ cho em hỏi vài câu nhé :
- Khoang máy bay và khoang xe hơi , trong trường họp nầy có nhiều khác biệt không ?
- Thời gian bay từ Anh quốc đến VN là bao lâu ? em thì chắc chắn rằng sẽ gấp nhiều lần cái giả định anh tài xế với 1 tiếng đồng hồ .
- Thật sự là ngồi trong khoang xe hơi trong vòng 1 tiếng là đủ lây " tất cả " các loại cúm ???