shazam

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình HN sau hôm nay cũng đỡ căng thẳng nhỉ, các ca lây nhiễm phức tạp đều tìm được lời giải. E có cảm giác từ ngày mai hoặc từ đầu tuần sau mọi người sẽ ít nói dần về đợt bùng phát này, các con số sẽ giảm rất nhanh và cái thớt này sẽ lên tầng rất chậm.
Cũng như 99 ngày ngạo nghễ, dịch ở đâu đó cụ ah

LienPhuong

Xe điện
Trích dẫn:-------------------

Cụ có tin số người VN không giấy tờ bên khựa nhiều hơn nhiều so với chiều ngược lại không?
--------------------Hết trích.

Ý Cụ là: chui lủi sống bất hợp pháp ở nước khác thì cứ bắn bỏ = thượng tôn pháp luật ?
Cụ biết theo luật khi chui lủi sống bất hợp pháp thì các nước quy định xử lý thế nào không?
Mình ủng hộ quan điểm nghiêm trị, nhưng phải đúng.

Cụ nên đọc kỹ mình cm cái gì trước khi cụ cm mình. "Bắn bỏ đốt xác cho nhanh" là luật à ?
Có nhiều người sang làm cho các công xưởng, tiểu thủ công và đánh bắt cá nữa Cụ ạ. Làm ăn chân chính và gửi tiền về nuôi gia đình ở nông thôn Việt Nam.

Cảm ơn Cụ. Hành xử kiểu giang hồ với người khác, dù là kẻ xấu. Thì kẻ đấy và thậm chí bạn bè mình họ cũng có thể quay lại hành xử với mình như vậy.
Rât nhiều người Việt mình đã ra đi chỉ vì trong nước khó khăn, mưu cầu miếng ăn cho gia đình. Người trong nước cũng được hưởng lợi nhiều từ kiều hối của họ. Trong dịch như thế này cũng nhiều người mắc kẹt lại.
Việc thâm nhập phi pháp lúc này phải bị ngăn chặn và nghiêm trị, nhưng cần xử lý hài hòa giữa các quốc gia, nhất là các nước chung biên giới.
Canada tử hình người TQ được thì TQ cũng tử hình hàng loạt người Canada theo lý do nào đó họ áp đặt được.
Việc xử lý những người vi phạm pháp luật, lại phải trên cơ sở quan tâm cho đủ với những người bị mắc kẹt nữa.
Vâng, ý em là phạt nặng thôi, không phải tàn bạo như thế kia.

xecakho

Xe tải
Em nghĩ HN ko phải không mà là chưa căng thẳng

hello77

Xe tải

taobaocanhsat

Xe hơi
Kính thưa các cụ,
Em làm phiền các cụ về vấn đề này chút.
Theo các loại bảo hiểm nhân thọ, thì họ sẽ không bảo vệ trong trường hợp người bị nạn tử vong vì đại dịch.
COVID-19 là đại dịch toàn cầu, nên có lẽ không nằm ngoài vấn đề này.
Tuy nhiên, như các cụ thấy, cho đến nay, có 22 người tử vong, có liên quan COVID, đều mắc các bệnh lý nền nghiêm trọng, chẳng sớm thì muộn cũng ra đi thôi.
Vậy, nếu những người này có đóng bảo hiểm nhân thọ, thì họ có được đền bù hay không ạ?

Cụ nào thông thạo thì mở mang cho em biết với. Em cám ơn!!!

chipzing

Xe tải
Kính thưa các cụ,
Em làm phiền các cụ về vấn đề này chút.
Theo các loại bảo hiểm nhân thọ, thì họ sẽ không bảo vệ trong trường hợp người bị nạn tử vong vì đại dịch.
COVID-19 là đại dịch toàn cầu, nên có lẽ không nằm ngoài vấn đề này.
Tuy nhiên, như các cụ thấy, cho đến nay, có 22 người tử vong, có liên quan COVID, đều mắc các bệnh lý nền nghiêm trọng, chẳng sớm thì muộn cũng ra đi thôi.
Vậy, nếu những người này có đóng bảo hiểm nhân thọ, thì họ có được đền bù hay không ạ?

Cụ nào thông thạo thì mở mang cho em biết với. Em cám ơn!!!
Hình như là cụ đóng BHNT sau 2 năm thì cụ chết vì bất cứ lí do gì(kể cả tự tử), thì người ở lại vẫn đc hưởng trọn vẹn tiền
1. Doanh nghiệp bảo hiểm không phải trả tiền bảo hiểm trong các trường hợp sau đây:
Người được bảo hiểm chết do tự tử trong thời hạn hai năm, kể từ ngày nộp khoản phí bảo hiểm đầu tiên hoặc kể từ ngày hợp đồng bảo hiểm tiếp tục có hiệu lực;
Người được bảo hiểm chết hoặc bị thương tật vĩnh viễn do lỗi cố ý của bên mua bảo hiểm hoặc lỗi cố ý của người thụ hưởng;
Người được bảo hiểm chết do bị thi hành án tử hình.

DieMannschaft

Xe buýt
Đang có dịch mà ĐH Bách Khoa làm quả này hơi bị chất chơi đấy.

24AnTrạch

Xe buýt
vụ nhớ sai tên này mới căng =)) =)) =))
nhớ sai tên quán ăn Ngọc Lý thành Ngọc Lan, bệnh nhân 833 tại Quảng Trị đã khiến cơ quan chức năng cách ly nhầm người. Phải ba ngày sau khi nhớ lại chính xác, F1 thực sự của ca bệnh này mới được đưa đi cách ly.

NDTBM

Xe điện
đúng ra là ngày thứ 70 có mà ko biết cụ nhờ
Theo BYT thì Covid-19 khởi phát trở lại ĐN từ đầu tháng 7/20 với nguồn lây ngoại nhập (có thông tin xác định ca nhiễm bệnh đầu tiên có thể từ 6---8/7/20) ) ===>> VN thực tế có ~80 ngày an toàn Covid-19 trong cộng đồng..?! ;)

F kun

[Tịch thu bằng lái]

hauyenhd

Xe container

HD lại nổ ca nữa liên quan đến quán bò.

lucky226

Xe tải
Hà Nội cứ kiểu gì ấy nhờ :(
Lại khuyến cáo người dân ko ra khỏi nhà :(

Cap Còm

Xe tăng
Hình như là cụ đóng BHNT sau 2 năm thì cụ chết vì bất cứ lí do gì(kể cả tự tử), thì người ở lại vẫn đc hưởng trọn vẹn tiền
1. Doanh nghiệp bảo hiểm không phải trả tiền bảo hiểm trong các trường hợp sau đây:
Người được bảo hiểm chết do tự tử trong thời hạn hai năm, kể từ ngày nộp khoản phí bảo hiểm đầu tiên hoặc kể từ ngày hợp đồng bảo hiểm tiếp tục có hiệu lực;
Người được bảo hiểm chết hoặc bị thương tật vĩnh viễn do lỗi cố ý của bên mua bảo hiểm hoặc lỗi cố ý của người thụ hưởng;
Người được bảo hiểm chết do bị thi hành án tử hình.
Có cụ nào phân biệt được giữa chết do tự tử và do lỗi cố ý khác nhau thế nào không? Bọn BH chơi chữ ác quá, kiểu này sự kiện BH xảy ra thì cãi nhau còn ốm.

Asura

Xe tăng
Hà Nội cứ kiểu gì ấy nhờ :(
Lại khuyến cáo người dân ko ra khỏi nhà :(

Thiếu vật tư y tế, thiếu lãnh đạo đủ tầm...giờ chỉ như đà điểu rúc đầu vào cánh và cầu may mắn.