Autum leaf

Xe buýt
Kamala vẫn không dám trả lời " pack the court" và bị Mike Pence confirm that :D

Vova

Xe container
Nhìn qua topic em phát hiện ra nếu Trump với cả Biden chuyển sang chiến đấu với nhau ở Việt Nam thì Trump thắng ngon rồi :).

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Mặc dù các cụ người Việt ở Mỹ có thích Trump thế nào nữa thì ông ta vẫn sẽ thua.
Không phải vì Biden giỏi, mà vì quá nhiều người Mỹ sẽ vote cho Trump out.
Và Trump nên out, một tổng thống tồi kiếm phiếu nhờ chia rẽ sắc tộc và nói láo trắng trợn.
Ngược lại ý cụ. Chum không thắng nhưng vẫn sẽ trúng cử vì chả có ai khoái Biden. Đám hô hào chửi bới chum chỉ là thiểu số cực tả, cả trung lập và cánh hữu đều ủng hộ chum. Ở mẽo trung lập chiếm đa số

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Ngược lại ý cụ. Chum không thắng nhưng vẫn sẽ trúng cử vì chả có ai khoái Biden. Đám hô hào chửi bới chum chỉ là thiểu số cực tả, cả trung lập và cánh hữu đều ủng hộ chum. Ở mẽo trung lập chiếm đa số
Trung lập nó lại chả thèm đi bầu.
Bầu cử Mỹ không vào ngày nghỉ để đứa nào trung lập sẽ không mất công nghỉ làm đi bầu cụ nhé.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Trung lập nó lại chả thèm đi bầu.
Bầu cử Mỹ không vào ngày nghỉ để đứa nào trung lập sẽ không mất công nghỉ làm đi bầu cụ nhé.
Tùy luật mỗi bang, nhưng đa số cho phép nghỉ làm ( vẫn trả lương) để đi bầu cụ nhé

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Tùy luật mỗi bang, nhưng đa số cho phép nghỉ làm ( vẫn trả lương) để đi bầu cụ nhé
:)) Năm nay bầu tại nhà, gửi thư. Em nói trung lập không nghỉ làm đi bầu để nhắc cụ là trung lập thì nó chả đứng về ai cả.
Còn trào lưu chính trị, thì cứ nhìn BLM là thấy. Không phải thiểu số cực tả như cụ nói đâu.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
:)) Năm nay bầu tại nhà, gửi thư. Em nói trung lập không nghỉ làm đi bầu để nhắc cụ là trung lập thì nó chả đứng về ai cả.
Còn trào lưu chính trị, thì cứ nhìn BLM là thấy. Không phải thiểu số cực tả như cụ nói đâu.
Black Loot Matter thì dân mẽo quá ngán rồi. Hiện nay Pelosi đang giam lại gói cứu trợ thứ 2 để đòi tiền này chia cho các thành phố DC điều hành bị đốt phá bới Black Loot Matter đấy cụ

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Black Loot Matter thì dân mẽo quá ngán rồi. Hiện nay Pelosi đang giam lại gói cứu trợ thứ 2 để đòi tiền này chia cho các thành phố DC điều hành bị đốt phá bới Black Loot Matter đấy cụ
Đấy là cụ nói.
Thực tế BLM dẫn đến người da màu, dân gốc Nam Mỹ rất ghét Trump do sự kỳ thị.
Cử tri da trắng những người từng không ưa Clinton nên không đi bầu cũng ghét Trump vì cách Trump đào sâu chia rẽ. Chỉ thành phần cực hữu mới ủng hộ Trump trung thành. Đỉnh cao của Trump qua 4 năm rồi, lần này ông ta sẽ out, như em đã nói, vì nhiều người vote him out.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là cụ nói.
Thực tế BLM dẫn đến người da màu, dân gốc Nam Mỹ rất ghét Trump do sự kỳ thị.
Cử tri da trắng những người từng không ưa Clinton nên không đi bầu cũng ghét Trump vì cách Trump đào sâu chia rẽ. Chỉ thành phần cực hữu mới ủng hộ Trump trung thành. Đỉnh cao của Trump qua 4 năm rồi, lần này ông ta sẽ out, như em đã nói, vì nhiều người vote him out.
Cử tri da trắng không ưa chum. Nhưng ghét Biden còn hơn Hillary, Biden không phải gương mặt mới, dân mẽo quá quen thuộc với Biden rồi và chả ai tin những gì Biden nói ngoài đám học sinh sinh viên và mấy đứa đầu đất không bao giờ xem thời sự.
Nếu cụ theo dõi vận động tranh cử của 2 bên thì sẽ thấy rõ điểm em nói. Có người thích chum và có người ghét chum, nhưng không ai thích biden

Người da màu mẽo trừ bọn nhập cư lậu (không có quyền bỏ phiếu, thành phần chính tham gia BLM với mục đích cướp phá hôi của) thì đều ủng hộ chum. Và biden thì nổi tiếng phân biệt chủng tộc từ hồi còn trẻ cơ.

Trích dẫn nguyên văn bình luận về Obama: "I mean, you got the first mainstream African-American who is articulate and bright and clean and a nice-looking guy. I mean, that's a storybook, man." ( Tôi cho rằng, ở đây chúng ta có kiểu như người da đen chính thống đầu tiên, ăn nói mạch lạc, sáng sủa sạch sẽ và dễ nhìn)
Cụ cho rằng câu bình luận trên là của ai, của Biden khi tranh cử với Obama đấy cụ. Phân biệt chủng tộc thì chum gọi Biden bằng cụ, dân mẽo biết rõ điều này nên mẽo màu chả bầu cho biden đâu

Chỉnh sửa cuối:

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn qua topic em phát hiện ra nếu Trump với cả Biden chuyển sang chiến đấu với nhau ở Việt Nam thì Trump thắng ngon rồi :).
Hi hi. Mấy người Việt thì nổi tiếng là nhãn quan chính trị kém sắc bén, bầu ai là người đó thua mà cụ :P

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Cử tri da trắng không ưa chum. Nhưng ghét Biden còn hơn Hillary, Biden không phải gương mặt mới, dân mẽo quá quen thuộc với Biden rồi và chả ai tin những gì Biden nói ngoài đám học sinh sinh viên và mấy đứa đầu đất không bao giờ xem thời sự.
Nếu cụ theo dõi vận động tranh cử của 2 bên thì sẽ thấy rõ điểm em nói. Có người thích chum và có người ghét chum, nhưng không ai thích biden
Hơ hơ,
Em đã nói rồi, Trump thua vì bị người ta vote cho out. Giả sử đối thủ của Trump không phải Biden mà là cụ thì Mỹ sẽ có tổng thống quốc tịch Việt đấy.
Bầu cử nên nhìn vào trào lưu chính trị. Trump lên nhờ dân thờ ơ, Trump xuống vì dân thức tỉnh rằng không bầu cũng chính là bầu.

dongxanh

Xe buýt
Pence trầm tĩnh, tạo cảm giác cân bằng trong team Trump-Pence. Một sự kết hợp thú vị của đội CH

dongxanh

Xe buýt
Hơ hơ,
Em đã nói rồi, Trump thua vì bị người ta vote cho out. Giả sử đối thủ của Trump không phải Biden mà là cụ thì Mỹ sẽ có tổng thống quốc tịch Việt đấy.
Bầu cử nên nhìn vào trào lưu chính trị. Trump lên nhờ dân thờ ơ, Trump xuống vì dân thức tỉnh rằng không bầu cũng chính là bầu.
Em nhớ có một bạn trẻ cũng nói chắc ăn y cụ vào 2016, sau đó thì ảnh biến mất khỏi diễn đàn luôn :)

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Em nhớ có một bạn trẻ cũng nói chắc ăn y cụ vào 2016, sau đó thì ảnh biến mất khỏi diễn đàn luôn :)
Em chả quan tâm. Mấy thành phần tạp nham nói không có lý lẽ, chém bừa lấy số thiếu gì. Chả nói lên điều gì cả.
Đến Trump còn chẳng tự tin như một số cụ ở đây. Tự tin thì đã chẳng né tránh việc thua là phải rời nhà trắng, tự tin thì đã không phải lu loa lên chuyện gian lận bầu cử khi nó còn chưa diễn ra để xin thêm sự quan tâm từ những người ủng hộ mình =))

born2go

Xe điện
Các bạn chẻ chỉ đọc hời hợt mấy trang báo mainstream rồi tự cho rằng mình hiểu chính chị mẽo :)
Cụ có chắc là mình sâu sắc về chính trị không? hehehe

Em vẫn tin và mong Trump về vườn kỳ này. Nếu không? Thì em vẫn lên diễn đàn để chém thôi. Hi vọng các cụ cũng vậy. Xét cho cùng thì đó là bầu cử ở Mỹ, không có lý do gì chúng ta phải xem nhau như kẻ thù cả. Đúng sai thì cũng thêm góc nhìn, thêm kiến thức - nhiều khi người sai lại là người học được nhiều hơn.

vuronaldo101

[Tịch thu bằng lái]
Em chả quan tâm. Mấy thành phần tạp nham nói không có lý lẽ, chém bừa lấy số thiếu gì. Chả nói lên điều gì cả.
Đến Trump còn chẳng tự tin như một số cụ ở đây. Tự tin thì đã chẳng né tránh việc thua là phải rời nhà trắng, tự tin thì đã không phải lu loa lên chuyện gian lận bầu cử khi nó còn chưa diễn ra để xin thêm sự quan tâm từ những người ủng hộ mình =))
Chính vì thế bầu cử TT mẽo nó mới hấp dẫn đến phút chót

Không có gì là chắc chắn cả cho đến khi dân mẽo bỏ phiếu xong