firefox4

Xe điện
Không cấm thì nhà em vẫn về quê ăn Tết. Cấm thì thôi.

quy la tien

Xe điện
Đăng ký học Cao cấp chính chị đi cụ ơi.
Fun tý, kg biết cụ làm lv gì mà lo vậy? Như cụ nói bạn cụ nghỉ việc về dạy tiếng Anh cũng ổn mà, chỉ những cv như Bác sĩ gv dạy giỏi thì tuổi tác mới có chút lợi thế thôi, nghành nghề khác đều thế cả mà cụ, cơ bản là mình đã cb được p a nago chưa, tính khả thi nó ra sao thôi.

doping113

Xe tải
Mới hôm trước đây thôi, em vừa được cả gia đình cho thổi nến nhân dịp bước sang ngưỡng tuổi 40, cái tuổi mà người đời gọi là trung niên hay tuổi xế chiều rồi…

Em nghĩ thông thường CCCM ở tầm tuổi này chỉ quay cuồng với những mối bận tâm về chuyện học hành, yêu đương, cưới xin của con cái hay sức khỏe của bố mẹ hai bên nội ngoại cùng lắm thì có cụ mợ nào yếu thì bắt đầu chăm lo cho sức khỏe của mình là cùng. Nhưng sau lần vô tình gặp cô bạn ngày xưa học cùng đại học, em lại tự xây cho mình cái lỗi sợ bị đuổi việc. Bạn gái ấy than thở với em rằng cô ấy mới bị công ty cũ cho nghỉ việc sau khi đã cống hiến cả tuổi thanh xuân cho công ty, để rồi ở tuổi 40 họ đã sa thải cô ấy. Bây giờ thu nhập chính của cô ấy là từ nghề bán hàng online và giáo viên dạy tiếng anh. Em nghĩ, chưa chắc đã phải do công ty kia cạn tình, cũng không phải là do cô bạn của em kém cỏi, chỉ là cô ấy không còn phù hợp với công việc đó nữa.

Công ty em nay cũng đang trong quá trình cắt giảm nhân sự + với từ ngày gặp cô bạn em đâm ra hoang mang tột cùng CCCM à. Em cắm đầu rùi mài kinh sử, đăng ký những buổi học nâng cao chuyên môn, em luôn cố gắng tiếp thu cái mới để bắt kịp với các bạn trẻ bây giờ! Càng ngày em càng thấy mình lạc hậu, thụt lùi. 40 tuổi như em mà bị đuổi việc thì chắc tìm việc khó lắm! CCCM ở đây có ai chung nỗi lo kiểu như em không ạ…
chuẩn bị sân sau, tìm những thời cơ thích hợp để tách dòng.

windy1

Xe điện
Ai trong đời cũng sẽ bị một lần thất nghiệp. Có lo sợ cũng chẳng tránh được chuyện sa thải khi nó xảy ra. Lần đầu tiên xảy ra, sẽ rất sốc, nhưng những lần thất nghiệp tiếp theo sẽ quen dần . Mất việc nầy thì đi tìm việc khác . Làm chủ thì khó, chứ làm công thì dễ dàng . Đừng đòi hỏi công việc mới phải ngon lành và tốt hơn công việc trước khi bị sa thải. May mắn thì kiếm được việc khác tốt hơn, không may mắn thì việc sau đó , không được như ý cho lắm . Điều quan trong là luôn học hỏi trong công việc đang làm, để không bị bỏ lại sau lưng và xác xuất sa thải cũng sẽ ít hơn, so với người không cầu tiến.

Chỉnh sửa cuối:

thaitulolem

Xe buýt
Em 46 tuổi off từ tháng 6-2020, sau đó làm quản lý cho thằng em tới nay về mảng sửa chữa IT. Ra tết em tính mở riêng cho mình 1 cái, ngẫm lại đi làm thuê tới cái tầm này rồi off nó cay đắng lắm!

Taihoatu

Xe lăn
Mới hôm trước đây thôi, em vừa được cả gia đình cho thổi nến nhân dịp bước sang ngưỡng tuổi 40, cái tuổi mà người đời gọi là trung niên hay tuổi xế chiều rồi…

Em nghĩ thông thường CCCM ở tầm tuổi này chỉ quay cuồng với những mối bận tâm về chuyện học hành, yêu đương, cưới xin của con cái hay sức khỏe của bố mẹ hai bên nội ngoại cùng lắm thì có cụ mợ nào yếu thì bắt đầu chăm lo cho sức khỏe của mình là cùng. Nhưng sau lần vô tình gặp cô bạn ngày xưa học cùng đại học, em lại tự xây cho mình cái lỗi sợ bị đuổi việc. Bạn gái ấy than thở với em rằng cô ấy mới bị công ty cũ cho nghỉ việc sau khi đã cống hiến cả tuổi thanh xuân cho công ty, để rồi ở tuổi 40 họ đã sa thải cô ấy. Bây giờ thu nhập chính của cô ấy là từ nghề bán hàng online và giáo viên dạy tiếng anh. Em nghĩ, chưa chắc đã phải do công ty kia cạn tình, cũng không phải là do cô bạn của em kém cỏi, chỉ là cô ấy không còn phù hợp với công việc đó nữa.

Công ty em nay cũng đang trong quá trình cắt giảm nhân sự + với từ ngày gặp cô bạn em đâm ra hoang mang tột cùng CCCM à. Em cắm đầu rùi mài kinh sử, đăng ký những buổi học nâng cao chuyên môn, em luôn cố gắng tiếp thu cái mới để bắt kịp với các bạn trẻ bây giờ! Càng ngày em càng thấy mình lạc hậu, thụt lùi. 40 tuổi như em mà bị đuổi việc thì chắc tìm việc khó lắm! CCCM ở đây có ai chung nỗi lo kiểu như em không ạ…
Sợ mếc gì cụ. Em hơn cụ 5 tuổi. nhưng giờ có nghỉ em cũng chả sao.
Về quê trồng rau nuôi gà cũng đủ sống qua ngày.

phamconghung

Xe tăng
em thì mới tuổi băm, giờ các cháu headhunter nó vẫn gọi nhiều nhưng ko có nhu cầu chuyển.

nowhereland

Xe điện
Đến tuổi đấy ai cũng cảm nhận được sự thụt lùi và lung lay của vị trí mình đang làm rồi. Một số sẽ có sự chuẩn bị về chuyên môn, kỹ năng, một số chuẩn bị phương án nhảy ra ngoài. Số còn lại vẫn ung dung tự tại là do sức ì lớn hoặc vô lo vô nghĩ thôi.
Nói chung cần có sự chuẩn bị, chuẩn bị tốt thì moi việc vẫn ok dù làm tiếp hay chuyển đổi lĩnh vực. Còn không có chuẩn bị gì thì chấp nhận làm lại thôi, có khi bị đẩy vào thế bí lại phát huy được những khả năng mà trước đây mình không bao giờ nghĩ được tới.
Đói đầu gối phải bò, không gì là không thể. Đóng cánh cửa này sẽ có cánh cửa khác mở ra.

BMW R60

Xe tăng
Không cấm thì nhà em vẫn về quê ăn Tết. Cấm thì thôi.
Cấm thì phải cấm ngày từ đầu. Chứ giờ mà cấm thì chả có tác dụng gì mấy vì sinh viên, người lao động tự do di chuyển về các tỉnh ăn tết tóe loe rồi. Xe khách vẫn đã và đang hoạt động hết công suất...

Crazy Car VN

Xe tải
Gần Tết rồi, nhu cầu đi lại về nhà ăn Tết cao. Mong sao dịch bệnh dừng lại ko bùng phát để mọi người có một cái Tết vui vẻ sum vầy bên gia đình.

danleduc

Xe điện
Các cụ nhà ta ngày xưa nói " Sợ ma ma bắt"...hehe....Càng sợ càng dễ bị ....chính nỗi sợ nó lại biến thành sự thực. =))

PDM_80

Xe hơi

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Cấm thì phải cấm ngày từ đầu. Chứ giờ mà cấm thì chả có tác dụng gì mấy vì sinh viên, người lao động tự do di chuyển về các tỉnh ăn tết tóe loe rồi. Xe khách vẫn đã và đang hoạt động hết công suất...
Chuẩn cụ. Chắp vá kiểu này

Phonglantrang

Xe buýt
Em 43 tuổi toàn chủ động xin nghỉ. Giờ chả ai đuổi được e vì e tự làm.
Em cũng hơi vướng việc nhà nên hơi bí thời gian. Cũng muốn tìm anh em làm cùng.
Bao việc cần làm và phát triển mà không tìm được người phù hợp làm cùng.
E cũng 43 và đang chơi vơi, cũng vừa dứt mọi thứ để tìm hướng đi riêng nhưng chưa tìm đc, nếu hợp duyên cụ cho e theo học (vốn e có ạ)