Thích Đu Đủ

Xe điện
Mình cũng có thuộc diện trong danh sách để tiêm nhưng đến nay chưa thấy tiêm (diện cán bộ QL, tiếp xúc nhiều và có nguy cơ lây nhiễm). Trước khi báo cơ quan để lên danh sách thì có người bạn là TS y khoa, trưởng phòng của 1 BV lớn tại Hà Nội có nói là:
Nếu ở vùng sâu xa thì không nên tiêm vì có thể người gốc Á sẽ có sốc phản vệ, người Âu hay bị rối loạn đông máu! Còn ở thành phố với điều kiện y tế tốt thì nên tiêm! Tác dụng thì có nhiều hơn không tiêm. Bản thân người bạn là bác sĩ của mình đã tiêm và nói sau tiêm cũng có ngây ngấy hơi sốt nhẹ (và đượ giải thích thế là có đề kháng tốt của cơ thể).
Trước khi tiêm họ còn hỏi, test đủ điều kiện mới tiêm, và nếu có vấn đề gì thì điều kiện ở thành phố cũng dễ xử lý!
Đến giờ mình vẫn còn băn khoăn và nếu có tiêm Pfizer thì tiêm chứ loại Astrazeneka thì cũng chắc không!
E vừa đọc báo, còn nhập cả vx Trung Cuốc cho trg hợp khẩn cấp ^^
Các cụ tiên đi, đủ 70% ng dân tiêm là ok thì phải. Em nhận thiệt thòi nằm ở số 30% còn lại. Nhà nước làm gì có tiền ^^

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em ăn đồ tàu nhiều rồi nên tiêm chắc không sao đâu.

Mss AN TÂM

Xe điện
E cũng k dám tiêm, nhường các cụ trước

Lái Ngựa

Xe buýt
Giờ vacxin sẽ đến từ nhiều nguồn, nhiều chủng loại, không biết Chính phủ sẽ có cơ chế phân phối vacxin thế nào nhỉ?
Chắc là sẽ không có chuyện cho dân kén cá chọn canh, tự do lựa chọn vacxin mình mong muốn, như thế có mà loạn, có thể sẽ là phân loại theo tuổi tác, đối tượng để tiêm từng loại, ai thuộc đối tượng nào thì auto tiêm loại vacxin đó.
Còn VN không phải tự do như Mỹ, muốn không tiêm là đc. Cả hệ thống chính trị vào cuộc, không tiêm, ko có chứng nhận tiêm chủng, ko cho đi làm, ko cho ra nơi công cộng, ko cho tham gia các hoạt động xã hội, ko cho đi máy bay.... rồi dư luận xỉ vả thì ngoan ngoãn mà tiêm hết chứ làm gì tư do như kiểu Mỹ, vừa nịnh vừa cho tiền mà còn ưỡn ẹo không tiêm.
Em thì vacxin nào cũng được nhưng thâm tâm éo muốn tiêm vacxin Tàu, chả biết nó ntn nhưng nhưng ko tin vào chất lượng nhà thằng này, nghe thấy tàu là ghét rồi.
Film tàu hay có đoạn : kẻ hạ độc mới biết cách giải độc. Em luận ra thì vacxin tàu mới là loại hiệu quả nhứt ;;)

70% người được tiêm vắc xin AZ sẽ có phản ứng hâm hấp sốt vào ban đêm, đau mỏi toàn thân một vài ngày. Nhưng tiêm xong, tâm lý tốt, tự tin hơn, đi lại cũng ít e dè hơn (dù vẫn phải 5k). Nói chung là tốt

Mustang1970

Xe tải
Sắp tới VN sẽ nhập và tự sản xuất nhiều loại và số lượng lớn Vacxin phòng Covid-19.
Về công dụng, và nguy cơ các kiểu thì Các cụ các mợ biết hết rồi.
Vậy Có cụ mợ nào được suất ưu tiên tiêm mà còn chần chừ chưa dám tiêm hoặc sẽ không tiêm cho đến khi cảm thấy an toàn hơn?
Em thì sẽ không tiêm Astrazeneka rồi đấy.
Em ko tiêm vắc xin của Nga :))

Xe bọ xít

Xe container
Sắp tới VN sẽ nhập và tự sản xuất nhiều loại và số lượng lớn Vacxin phòng Covid-19.
Về công dụng, và nguy cơ các kiểu thì Các cụ các mợ biết hết rồi.
Vậy Có cụ mợ nào được suất ưu tiên tiêm mà còn chần chừ chưa dám tiêm hoặc sẽ không tiêm cho đến khi cảm thấy an toàn hơn?
Em thì sẽ không tiêm Astrazeneka rồi đấy.
Em vừa tiêm xong, Cụ nói E lo quá;;) Cụ có thể phân tích về vacine Astrazeneka trên kiến thức Cụ biết và thông tin Cụ thu thập được, để đưa ra QĐ ko tiêm cho bản thân, khi mà dịch đang hoành hoành, nguồn vacine thì khó mua vì sx ko kịp.

Mzc

Xe điện
Em sẵn dàng tiêm khi đến lượt.

Rivers

Xe container
Chưa thấy tiêm đâu mà các nhóm đã vào tuyên truyền như vận động tranh cử rồi.

pain

Xe ba gác
70% người được tiêm vắc xin AZ sẽ có phản ứng hâm hấp sốt vào ban đêm, đau mỏi toàn thân một vài ngày. Nhưng tiêm xong, tâm lý tốt, tự tin hơn, đi lại cũng ít e dè hơn (dù vẫn phải 5k). Nói chung là tốt
Em thì chick Voka vaccine kèm NiConvaccine đều nên luôn tự tin đi lại, chiều chiều vưỡn giao liu bia hơi:P, chị ạ.

DaDieuchienxu

Xe container
Vẫn có khả năng nhiễm nhưng sẽ ko bị nặng, và quan trọng hơn là giảm tỉ lệ tử vong.
Đối với corona, cúm thì hàng năm sẽ tiêm lại, và tùy vào dự báo năm đó chủng biến thể nào lưu hành mạnh thì sẽ tiêm chủng đó cụ ạ.
Các hãng sẽ cập nhật vx Thường xuyên giống như phần mềm diệt vi rút trên máy tính của cụ ấy, để đảm bảo phòng chống đc các biến thể mới.
Vx là phát minh vĩ đại của nhân loại, lợi ích khi tiêm vx luôn nhiều hơn rủi ro. Những ng bị sốc phản vệ bởi vx thì do cơ địa, nghĩa là nếu ko tiêm vx mà mai kia tiêm thuốc gì khác cũng vẫn có khả năng tèo như thường thôi.
Cụ nói chuẩn!
Nhà cháu có 1 người bạn đang ở Na Uy. Vợ dính Covid nên tự cách lý tại nhà. Lão này đc tiêm Pfizer nhưng sau test vẫn dương tính vs Covid, có điều ko phát các triệu chứng như ho, sốt, tức ngực khó thở...,chỉ hơi khó chịu trong người.
Hàng ngày, lão ấy phải tự đo thân nhiệt, huyết áp rồi báo cáo vs BV qua net. Nếu thấy khả năng nguy hiểm, NV Y tế sẽ lập tức hốt vào viện.

hcsolution

Xe máy
Em chỉ muốn tiêm vaccine của pfizer nhưng sợ không được chọn thôi

ocean1

Xe tăng
E cũng k dám tiêm, nhường các cụ trước
Lúc trước, em cũng nghĩ như mợ, cho đến khi nhìn thấy thực trạng thảm hoạ Covid-19, nên em tiêm chủng luôn . Dù biết vaccine, không bảo vệ mình mãi mãi, nhưng chủng tiêm xong, thấy nhẹ cả người.

luvnguyen

Xe hơi
Nếu là vaccine tàu thì thôi em nhường các cụ

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Film tàu hay có đoạn : kẻ hạ độc mới biết cách giải độc. Em luận ra thì vacxin tàu mới là loại hiệu quả nhứt ;;)
Theo thuyết âm mưu thì Covid là từ phòng thí nghiệm Vũ Hán. Nếu thế thì TQ đã có sự chuẩn bị Vaccin từ trước và thực tế thì họ có Vaccin đầu tiên

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mình cũng có thuộc diện trong danh sách để tiêm nhưng đến nay chưa thấy tiêm (diện cán bộ QL, tiếp xúc nhiều và có nguy cơ lây nhiễm). Trước khi báo cơ quan để lên danh sách thì có người bạn là TS y khoa, trưởng phòng của 1 BV lớn tại Hà Nội có nói là:
Nếu ở vùng sâu xa thì không nên tiêm vì có thể người gốc Á sẽ có sốc phản vệ, người Âu hay bị rối loạn đông máu! Còn ở thành phố với điều kiện y tế tốt thì nên tiêm! Tác dụng thì có nhiều hơn không tiêm. Bản thân người bạn là bác sĩ của mình đã tiêm và nói sau tiêm cũng có ngây ngấy hơi sốt nhẹ (và đượ giải thích thế là có đề kháng tốt của cơ thể).
Trước khi tiêm họ còn hỏi, test đủ điều kiện mới tiêm, và nếu có vấn đề gì thì điều kiện ở thành phố cũng dễ xử lý!
Đến giờ mình vẫn còn băn khoăn và nếu có tiêm Pfizer thì tiêm chứ loại Astrazeneka thì cũng chắc không!
Bạn mình xin tiêm vì đi lại nhiều, sốt mất vài ngày, là bình thường mà.
Nếu có mình cũng xin tiêm, vì an toàn cho công việc và bản thân.
Về nguyên tắc thì: Vì thực chất vắc xin là vi rút đc làm yếu đi hoặc bất hoạt (giống như đông lạnh nó) rồi đưa vào cơ thể, cơ thể sẽ tạo ra kháng thể nhận biết chống lại nó. Sau này nếu bị nhiễm thì trong người đã có kháng thể sẵn rồi. Đưa vào cơ thể 1 lượng nhất định. Để làm sao cơ thể chống lại đc. Vì vậy mới phải thử nghiệm trên những vật nuôi trước.