TieuFu

Xe container
Thêm hai tuần nữa là thiệt hại cho người làm dịch vụ nhiều lắm đấy, cái chính là cân nhắc lượng định rủi ro, chứ cấm cản là cách dễ nhất. Mà chưa có vacxin thì xác định sẽ còn dịch, nên mở đc lúc nào tốt lúc ý
Sớm được thì tốt, nhưng sớm quá lại rất xấu, nhanh 2 tuần khéo thành chậm 2 tháng !

gongga

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người có bộ ADN quý hiếm ghê, cứ như của động vật trong Sách Đỏ vậy. :))

Chả có vaccine nào xứng tầm với họ cả. :P

Nguyenhongson26

Xe tăng
cụ ko sợ là hàng xuất sang mình, nó cho thêm mấy giọt thuốc lạ à ;)
Thế cụ nghĩ thằng khác nó tốt hơn không cho mấy giọt thuốc lạ à??
Em nói thật,nó mà cho được mấy giọt thuốc lạ vào vaccin được thì em nghĩ trình của nó chuẩn bị chế được thuốc bất tử rồi.
Cụ nghĩ về vaccin nó như cốc nước vậy thì tốt nhất là thôi.

Coltplus2008

Xe điện
Các cụ nào mong ngóng thì cứ tiêm trước.
Các Vacxin khác em chưa biết có tác dụng phụ nguy hiểm gây chết người ngay như Astrazeneka - tạo cục máu đông gây tắc mạch máu. Dù tỷ lệ bị cục máu đông chỉ là 4/1 triệu người tiêm bị.
Nên em sẽ xem xét tiêm loại khác chứ không tiêm Astra. Em thuộc nhóm mà các cụ nói: “rắn đói còn chê nhái què”. Hjhjhj

Nguyenhongson26

Xe tăng
loanh quanh em sợ nhất là đến lúc thế giới hết dịch rồi thì vaccine mới về ồ ạt!
vi rút kháng vaccin là có khả năng xảy ra,mà đã kháng vaccin thì càng mạnh,càng mạnh càng lây lan nhanh,lây lan nhanh càng chết nhanh.Đến Mỹ giờ họ cũng chỉ dám đang theo dõi "lá chắn vacccin",cũng chưa dám chắc chắn lắm.Thời điểm này Mỹ cũng chỉ dám phấn đấu 70% người trưởng thành được tiêm đủ 2 mũi (người trưởng thành thôi nhé).
Tàu thì 600 triệu / 1,4 tỷ dân.
Nói chung dịch rất khó lường,có được lúc nào hay lúc đó.Biết đâu lúc Việt Nam sản xuất được Vaccin thì dịch lại bùng lớn thì sao??

Nguyenhongson26

Xe tăng
Các cụ nào mong ngóng thì cứ tiêm trước.
Các Vacxin khác em chưa biết có tác dụng phụ nguy hiểm gây chết người ngay như Astrazeneka - tạo cục máu đông gây tắc mạch máu. Dù tỷ lệ bị cục máu đông chỉ là 4/1 triệu người tiêm bị.
Nên em sẽ xem xét tiêm loại khác chứ không tiêm Astra. Em thuộc nhóm mà các cụ nói: “rắn đói còn chê nhái què”. Hjhjhj
Theo em mình không nên tiêm là lành nhất,vì sao??vì mọi người tiêm rồi thì làm gì có ai bị,không có ai bị thì nó lây làm sao.Mà mình có bị thì chữa cũng khỏi,bệnh nhân người Anh nặng thế còn khỏi cơ mà.Trừ khi bị nhiều nó quá tải ý tế,thiếu máy móc thì chết chứ 1-2 người bị thì khỏi ngay.
Không tiên cho người khác tiêm hết đi.

Coltplus2008

Xe điện
Thứ 4 tuần sau em đc tiêm rồi. Phải viết cam kết đồng ý thì mới đc tiêm các cụ ạ, có rủi ro gì thì phải chấp nhận.
Cam kết miễn trách nhiệm của bên cung cấp Vacxin hay của bên tiêm vậy cụ?
Chứng tỏ họ còn không chắc chắn an toàn 100% cho người tiêm.
Tiêm các vacxin bệnh khác có phải cam kết đâu.

Coltplus2008

Xe điện
Theo em mình không nên tiêm là lành nhất,vì sao??vì mọi người tiêm rồi thì làm gì có ai bị,không có ai bị thì nó lây làm sao.Mà mình có bị thì chữa cũng khỏi,bệnh nhân người Anh nặng thế còn khỏi cơ mà.Trừ khi bị nhiều nó quá tải ý tế,thiếu máy móc thì chết chứ 1-2 người bị thì khỏi ngay.
Không tiên cho người khác tiêm hết đi.
Cụ phải tiêm chứ. Ai cũng nghĩ như cụ thì ai là người tiêm. 😍😍😍😍

Trần Chân

Xe buýt
Em không được tiêm, vì khám sàng lọc trước khi tiêm không đủ đảm bảo sức khỏe và điều kiện tiêm.
Thôi đành vậy.

Hung Phuc

Xe điện
Sẽ phải làm thôi
Nếu không làm 1 cách trực diện, Việt Nam ta mãi chỉ là anh hùng thời chiến
Em thấy đang đề xuất nhưng ko biết có thực hiện đc không

Trích dẫn trong bài báo : " Theo đề xuất, biệt thự bỏ hoang 3 tháng có thể áp thuế khoảng 5% trên giá trị hợp đồng, còn sau một năm biệt thự vẫn bỏ hoang sẽ bị tính thuế 10% trên tổng giá trị. Bên cạnh đó, Hà Nội còn đề xuất xử phạt hành chính chủ sở hữu biệt thự, với mức phạt 10 - 20 triệu đồng/căn, đồng thời kiến nghị Chính phủ áp dụng thu thuế cao lũy tiến đối với người mua từ ngôi nhà thứ hai trở lên."

Thanhvuóng71

Xe điện
Em thấy đang đề xuất nhưng ko biết có thực hiện đc không

Trích dẫn trong bài báo : " Theo đề xuất, biệt thự bỏ hoang 3 tháng có thể áp thuế khoảng 5% trên giá trị hợp đồng, còn sau một năm biệt thự vẫn bỏ hoang sẽ bị tính thuế 10% trên tổng giá trị. Bên cạnh đó, Hà Nội còn đề xuất xử phạt hành chính chủ sở hữu biệt thự, với mức phạt 10 - 20 triệu đồng/căn, đồng thời kiến nghị Chính phủ áp dụng thu thuế cao lũy tiến đối với người mua từ ngôi nhà thứ hai trở lên."

Đọc cái kiến nghị đánh thuế bds thì thấy ý kiến đưa ra thật ngớ ngẩn cho cả 3 phương án. Thế nào là bỏ hoang ? chủ nhà cho thuê, cho mượn thì sao ? ....