vitbau

Xe tải

Johnny Cupcakes

Xe điện
Em đang bị quả kép đây, trăm rưỡi mạng và hơn 400 củ nhỏ một tháng cho lãi vay, cố gắng sống sót hết năm nay, đầu năm đi xem bói thầy phán ntn rồi tính tiếp.
E nghĩ là đợi đầu năm sau thì muộn
Đi xem sớm đi ( em cũng định vài tuần nữa đi xem)

Dream 100

Xe ngựa
Dịch bệnh, kinh tế khó khăn, doanh nghiệp và người dân vất vả nhưng chứng khoán vẫn tăng!?!

Tiền giải ngân nhiều vào các mã vốn hoá lớn giúp VN-Index bật mạnh trong phiên chiều đầu tuần, tăng hơn 18 điểm lên sát vùng 1.360 điểm.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Dịch bệnh, kinh tế khó khăn, doanh nghiệp và người dân vất vả nhưng chứng khoán vẫn tăng!?!

Tiền giải ngân nhiều vào các mã vốn hoá lớn giúp VN-Index bật mạnh trong phiên chiều đầu tuần, tăng hơn 18 điểm lên sát vùng 1.360 điểm.

View attachment 6429064
View attachment 6429065

Chứng tăng vì nó còn liên quan tới hoạt động của nhóm ctcp lớn nữa bác ạ. Nói chung gà thì tầm này có đâu mà lùa kể cả gà Tây, nhưng cổ giảm thì nợ xấu trên lý thuyết giấy tờ lại tăng & mấy ông lớn thì không thể vay thêm vốn để duy trì được.

Muốn vay thêm thì cũng phải có lý do....tài sản còn, giá trị tăng...có dự án được đánh giá là sinh lời trong tương lai.....hay đại khái thế chứ bác, có phải là giống mấy cái ông nhỏ & vừa buộc phải nhìn thực lãi hay tài sản ròng ở giá trị thực đâu. ;))

Còn đám râu ria chầu rìa thì nhanh tay lướt được tý nào hay tý ấy, số ý nó không đáng kể để ủn cái sự tăng.

Nhiều ông bds tầm giờ toàn dự án ở cái miền mút chỉ nào đấy chưa biết bao giờ nhập về thổ đu cũng đang đau đáu tìm cách vay thêm đây, ông nào chưa lên sàn mà nợ cũ còn chưa trả xong cũng đang há hốc mồm vì giờ bảo dự án của tao sang năm nó giá trị gấp 10 mà bank nó đếu nghe. :)) Nhưng có cái đội đấy nó khó chết hơn mấy bác nhỏ mí vừa vì quyền lợi nó gắn vào nhau thành cái mạng nhện mất rồi.

Theo em đợt này cùng công thanh lọc giải tán cmnl cái đội nhỏ và vừa đi, các cụ kiến nghị lên nn ta tập trung tổ chức làm toàn dn lớn thôi cho nó nhã, đón đầu cơ hội hết dịch là vừa. :))

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Ủa rồi làm gì? Đọc hết cả bài éo thấy giải pháp nào cụ thể, hoa hòe hoa sói =))
Toàn thấy quyết tâm, quyết tâm, phấn đấu, phấn đấu =))
Chúng ta đã và đang hoàn thành mục tiêu kép: phát triển dịch, chống kinh tế. À em xin lỗi em viết nhầm @-)

roboxin

Xe tải
toàn một màu tối, chưa nhìn thấy ánh sáng cuối đường hầm :))

pandahn

Xe điện

View attachment 6429064
View attachment 6429065
Cái dân vất vả mà cụ nói ý thì lại không đánh chứng bao h cụ à. Nên nó cũng chả ảnh hưởng gì.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Em đang bị quả kép đây, trăm rưỡi mạng và hơn 400 củ nhỏ một tháng cho lãi vay, cố gắng sống sót hết năm nay, đầu năm đi xem bói thầy phán ntn rồi tính tiếp.
Nay em có 1 cú alo hỏi thăm từ Biên Hòa, hẹn nhau nếu còn sống thì qua năm nhậu...
Em làm ăn nhỏ hơn bác nhưng mỗi tháng hiện đang chi mất khoảng 7% tổng số tiền đang có, tính ra trụ được khoảng 1 năm là đi ăn mày!

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Thời đại covid như này .có lẽ người ta sẽ phải xem lại việc quy hoạch đô thị. Tiến đến bỏ hẳn các nhà máy xen kẽ trong khu dân cư. Lập các khu đô thị cạnh khu công nghiệp. Như vậy quản lý dễ hơn.
Vấn đề chuyên chở hàng hoá cũng vậy. Nước Mỹ đã làm những con đường dành riêng cho xe cont. Cấm xe con chạy vào. Trước đây là để tránh tai nạn. Nhưng giờ lại giúp lưu thông hàng hoá thời covid an toàn, thông suốt hơn.
Nhiều thằng lãnh đạo, cán bộ không lên otofun để học hỏi những ý tưởng, chia sẻ kinh nghiệm nhiệt huyết của ofer nên đất nước cứ lẹt đẹt

hdung87

Xe tải
Chắc phải hết 2022 mới ổn định lại được. Đường về còn xa lắm ạ.

mhquan

Xe đạp
Hiện nay em chưa thấy ah, hixx.
Công nghệ ngày càng tân tiến mà nhỉ! Em cũng mong tới đời con em sẽ ko còn phải đối mặt với sự lo sợ về ung thư, hix.
Hai vắc xin Pfizer và Moderna của Mỹ đều dùng công nghệ mARN đấy cụ. Các loại còn loại đều dùng công nghệ cũ. Cái công nghệ mới này mới phát minh ra năm 2016 để điều trị virus Zika.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Em tiêm astrazeneca mũi 1 rồi, chả thấy sao cả. chỗ tiêm chi đau vài hôm giống như tiêm các loại thuốc khác thôi
Em thì tiêm Sinopharm 1 mũi rồi ạ, chưa thấy có hiện tượng gì bất thường về cơ thể cả.

mhquan

Xe đạp
Thế là mợ hiểu hơi sai về Vacxin rồi.
Khi mợ tiêm Vacxin thì mợ có tiếp xúc, cơ thể mợ có chứa virus thì mợ đảm bảo 80-90% không phát bệnh, có phát bệnh thì cũng không bị nặng. Nghĩa là mợ sẽ bớt nguy hiểm tính mạng bản thân hơn khi chưa tiêm.
Còn cơ thể mợ đã có virus (bên trong) hay vô tình dính bên ngoài do tiếp xúc thì nguy cơ mợ là nguồn lây cho mọi người không hề giảm đi.
Cho nên, mợ tiêm rồi thì những người trong gia đình chưa tiêm vẫn phải thực hiện nghiêm ngặt các biện pháp phòng chống kiểu 5K. Vì mợ an toàn rồi, đi tung tăng các nơi rồi, thì con virus đó bám trên mợ không làm mợ hề hấn, nhưng nó hoàn toàn có thể "nhảy sang" người thân nếu không 5K với nhau.
Mợ cũng chả hiểu rõ về vắc xin. Nếu tiêm Pfizer và Moderna của Mỹ thì không phải tiêm virus mà tiêm chuỗi mARN (ARN thông tin) vào người. Còn nếu tiêm Astrazeneca của Anh thì nó là loại virus thông thường (ví dụ như cảm cúm thông thường) được định hướng, chèn gen gây bệnh để định hướng tạo ra kháng thể diệt loại cần diệt. Còn kiểu như cụ nói là loại cổ điển, tiêm virus đã bị làm yếu, bất hoạt hoặc đã chết. Loại vắc xin của Trung Quốc và Nga hình như thuộc loại này. Mợ không tiêm thì thôi. Đến lúc rồi người ta cũng lôi cổ mợ đi tiêm thôi.

mhquan

Xe đạp
Kinh nghiệm của em là đếu bao giờ nghe thầy thuốc online, luật sư online, nhất là trong cái diễn đàn này thì ông grab ôm google cũng thành bác sĩ chuyên khoa trong nửa nốt nhạc ;))
Ai ko tiêm em càng mừng. Em mới tiêm 1 mũi AZ đang hồi hộp chờ mũi thứ 2, ai ko tiêm em lại thêm cơ hội tiêm sớm, có hộ chiếu vaccine sớm lại được tung tăng ;))
Chuẩn cụ. Em cũng đang chờ tiêm. Có vắc xin tiêm dịch vụ thì em cho người nhà đi tiêm từ lâu rồi. Ai không tiêm mặc người ta.

clicklacp

Xe buýt
Sắp tới VN sẽ nhập và tự sản xuất nhiều loại và số lượng lớn Vacxin phòng Covid-19.
Về công dụng, và nguy cơ các kiểu thì Các cụ các mợ biết hết rồi.
Vậy Có cụ mợ nào được suất ưu tiên tiêm mà còn chần chừ chưa dám tiêm hoặc sẽ không tiêm cho đến khi cảm thấy an toàn hơn?
Em thì sẽ không tiêm Astrazeneka rồi đấy.
Update 22/6/2021. Lại thêm một người Việt Nam thiếu may mắn, đang khỏe mạnh, tiêm vacxin xong thì bị biến chứng và đột ngột ra đi mãi mãi.
Đau đẻ chờ sáng giăng!

mhquan

Xe đạp
Ở nhà mình Pfizer chắc phải trả tiền. Tiền sẽ giúp cụ quyền đc chọn ^^
Nếu trả tiền mà được tiêm cái này em cũng cho người nhà đi tiêm. Nhưng cái này ko có tiêm dịch vụ đâu. Toàn theo phân bổ thôi

coquay

Xe container
mấy hôm trước thấy trên tivi và báo chí về các con ngõ 1 khu vực lập lên chốt chặn ở các của ra vào khu dân cư ko cho shipper hay người lạ vào khu vực đấy, e thấy cũng hay cũng là một ý tưởng hay khi mà các vùng xanh đấy đc kiểm soát tốt cho cư dân sống trong vùng xanh đấy đc đi lại trong vùng xanh 1 cách thoải mái.
hôm qua em khu nhà e bắt đầu tao lập vùng xanh, bác tổ trưởng có nói là chính người của khu phố cắt cử người trong ngõ luân phiên ra đứng canh chốt, nhưng có điều băn khoăn là những con người đấy chưa ai đc tiêm phòng cả ngày nào cũng phải tiếp xúc với rất nhiều shipper liệu như thế quá nguy hiểm cho các tình nguyên viên ra chốt canh hay ko mà các tình nguyện hầu như là các bác lớn tuổi trong khu phố.
chư kể em cứ nghĩ khi lập lên vùng xanh là những con người trong khu đấy đều đc xn âm tính với covid trước thì đấy mới đúng là vùng xanh, đây chỉ thấy thông báo lập chốt kiểm tra ra vào thế là xong, chẳng xn cho người dân gì cả
chốt thì cứ chốt ngày nào cũng có người trong con ngõ đấy đi làm ở đâu đấy trong thành phố này rồi chiều tối lại về nhà, liệu có chắc từng đấy con người đi làm họ có an toàn khi về nhà hay không.
ko có chốt thì họ đi về có tiếp xúc thì cũng chỉ trong phạm vi gd thôi chả may có lây nhiễm virus thì cũng ko phát tán đc ra cộng đồng
còn khi có chốt là người trong con ngõ tiếp xúc nói chuyện với nhau nhiều hơn tạo ra nguy cơ cao hơn