cunhoang

Xe tăng
im tịt cụ ơi chỉ phát trên báo miệng, có lòn j mà phải giấu sợ bà con ko dám tiêm.
hqua e cũng kể với sếp vụ ng nhật tiêm xong tèo,quên ko save lại ảnh.nay sếp hỏi link báo đâu thì ú ớ :))
ổng nghĩ ng vn kì lạ,sao lại dấu..làm em ra sức giải thích :))

Kính các bác,

Từ đầu thớt đến giờ nhiều bác đề nghị BĐH giữ thớt, nhiều bác đề nghị khóa thớt, nhiều bác hoài nghi thớt bao lâu thì xóa.
Về góc độ cá nhân em hay các thành viên BĐH khác. Cũng giống các bác, cũng muốn biết thêm về tình hình dịch bệnh một cách "khách quan" nhất. Nhất là thông tin đến từ chính những thành viên diễn đàn đang sống ở tâm dịch Sài Gòn - Bình Dương và các tỉnh xung quanh. Nên các bác có thể yên tâm, thớt này sẽ không bị xóa, và sẽ được dọn dẹp trông nom của nhiều thành viên BĐH.

Để BĐH không phải liên tục xóa còm, rút thẻ, cũng như để các thành viên khác không khó chịu khi đọc những còm không liên quan.
BĐH đề nghị các bác vào thớt không đưa các vấn đề, không liên quan đến thớt, đưa những thông tin về chính quyền, về dịch bệnh các nơi khác, về chữa trị, về vaccine vvv... Và đặc biệt không đưa tin ảnh từ các hội nhóm, FB, Zalo hay kể cả các tin, ảnh từ báo chí chính thống. Các bác muốn đưa, bàn luận các vấn đề đấy thì mời các bác vào các thớt đã có sẵn, để đưa tin, để bàn., để tránh bị thẻ phạt.

BĐH mong muốn đây là thớt đưa tin, ảnh chân thật nhất, người thật, việc thật về cuộc sống, con người, về tình hình dịch bệnh trong tâm dịch.

Ngoài tin, bài, ảnh của bác chủ thớt. BĐH đề nghị, mong muốn các bác đang ở trong tâm dịch cố gắng đưa những tin, bài, ảnh chân thật nhất do chính các bác thấy, chứng kiến, chụp. Để các thành viên ở diễn đàn được rõ hơn về dịch bệnh. Xin trân trọng cảm ơn các bác!
Em đồng ý với cụ, nói ra thì nhiều cụ tự ái đây là thớt tự thuật của người ta rất cần cho những người muốn biết thông tin ăn ở, đi lại như thế nào vì hiện có người thân trong đó, nhiều cụ vào toàn luyên thuyên tin không đâu làm loãng thớt, chủ thớt mất hứng.

EPL

Xe tăng
Giờ nay kén chọn gì nữa, có gì tiêm đấy trừ Tàu khựa, còn biến chứng thì VC nào cũng có hết, VN vừa rồi có người tiêm Astra xong tạch, tiêm Pfizer cũng tạch, do xác xuất chứ không phải do VC, nhưng các cụ phải biết vài nghìn người chết do không tiêm VC thì không thấy ai lăn tăn nhỉ

tuongminhtsc

Xe tăng
Em tiêm AZ chiều qua, cả ngay ko thấy gì, sáng ngủ dậy hơi nhức bắp tay và đau người.

maximax903

Xe điện
Trưa em đọc báo thấy có tin 1 bạn y tá ở Đức tiêm cho khoảng 8600 người nước muối chứ không phải vaccine, bạn này chuyên có bài viết phản bác vaccine, hơi bị bất ngờ.
Cụ đọc kỹ lại bài báo đi, ko phải ngần ấy người bị tiêm nước muối thay vì vắc xin đâu. Mà cô y tá lỡ làm vỡ 1 lọ vắc xin nên lấy nước muối bơm vào 6 cái bơm tiêm để tiêm cho người dân.

tuctuc2010

Xe điện
Em mới tiêm rồi ạ, tiêm ở phường và Moderna ạ. Đợt vừa rồi quận Ba Đình được tiêm Moderna rất nhiều

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Giờ nay kén chọn gì nữa, có gì tiêm đấy trừ Tàu khựa, còn biến chứng thì VC nào cũng có hết, VN vừa rồi có người tiêm Astra xong tạch, tiêm Pfizer cũng tạch, do xác xuất chứ không phải do VC, nhưng các cụ phải biết vài nghìn người chết do không tiêm VC thì không thấy ai lăn tăn nhỉ
Đứng trên quan điểm cá nhân thôi cụ.
Bạn e làm dược nói ntn: Đối với XH thì phải nói là nên tiêm, có gì tiêm đấy; tuy nhiên đối từng người thì sẽ tự phải có quyết định riêng!
Trẻ khỏe tiêm vội làm gì!

legend7seas

Xe tải
HN mấy hôm nay đường lại bắt đầu đông rồi. Có vẻ đang nới lỏng sau vụ thôi ko ra xin dấu Phường. Hoặc do nhiều người tiêm rồi tự tin phi ra đường!
Sợ nhất các cụ tự tin đã được tiêm vaccine rồi mà chủ quan gây lây nhiễm bệnh cho những người chưa được tiêm hoặc không tiêm được (người già yếu, người bị phản ứng, trẻ em). Thứ nhất tiêm vaccine xong phải vài tuần mới có tác dụng phòng chống. Thứ hai một mũi vaccine đối với chủng Delta này chỉ có tác dụng phòng bệnh khoảng 50%, nếu tiếp xúc gần vẫn có khả năng nhiễm bệnh như thường. Thứ ba một khi đã nhiễm bệnh thì người đã tiêm vaccine vẫn lây bệnh cho người khác không khác gì các F0 khác. Nhà nước, cộng đồng không làm nghiêm việc giãn cách với những người đã tiêm vaccine thì dịch dây dưa khó mà hết, ảnh hưởng cả xã hội.

Hmanhta

Xe máy
Em vừa tiêm AZ về xong, hiện tại vẫn chưa thấy gì. Vợ em tiêm Pfizer được 2 ngày rồi chưa có bất kì phản ứng phụ nào. Để xem vài hôm nữa có vần đề gì không. 2 vợ chồng tiêm 2 loại khác nhau rất dễ để so sánh.

Dream 100

Xe ngựa

xebobabanh17201

Xe điện
Qui định kiểm soát vùng xanh và giãn cách là giống nhau ( tuỳ nơi có nguồn lực hoặc lãnh đạo ra thêm qui định chặt hơn một tý VD như cấm shipper...). Tâm lý nguy hiểm là vùng xanh an toàn nên có phần lơ là trong nội bộ

Không có shiper thì khu em đói vỡ mồm. Lại toàn dân nhau ra đường thôi. Em thì ủng hộ quản shiper hơn là cấm.
Cấm shipper vào trong khu, dân chỉ nhận hàng ngoài cổng chứ cụ

cairong_2011

Xe container
CC em ở chặn ngay từ cổng ra vào. Hàng ship đến goi người ra nhận còn không để trên bàn (có BV ngồi trực ) rồi người nhận tự ra lấy

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa tiêm AZ về xong, hiện tại vẫn chưa thấy gì. Vợ em tiêm Pfizer được 2 ngày rồi chưa có bất kì phản ứng phụ nào. Để xem vài hôm nữa có vần đề gì không. 2 vợ chồng tiêm 2 loại khác nhau rất dễ để so sánh.
Các cụ nhà em đều tiêm pfizer, sốt nhẹ 1 hôm thôi, tiếc là trẻ con chưa được tiêm.

ambdiep

Xe buýt
e đọc báo thấy VX chuẩn bị về nhiều theo PTT Mỹ. Các cụ chuản bị bắt phải ch.ích rồi nhé =))
Cháu nghe báo VN nhiều Vaccine từ tháng 5 rồi ah. Thỉnh thoảng lại lòi thêm ít vướng khâu a,b,c là hoà luôn. Tiêm được đủ cho dân cần 200 tr liều ( giả định ai cũng phải tiêm ), con số cực lớn :(

maximax903

Xe điện
Hàng để trên bàn sau đó mọi người xuống lấy thì vô tình lại thành chỗ tụ trung đông người nếu ko kiểm soát được.