turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Các cụ yên tâm - Tin đáng mừng là lãnh đạo ta cũng đang mở dần theo thế giới rồi, chứ không theo China.

Chắc chắn sẽ mở cửa dần theo nhiều kiểu, nhưng chắc chắn là định hướng mở cửa...
Kinh tế Vn sẽ khôi phục rất nhanh...
Chỉ mong sau dịch bớt tham nhũng và hành dân đi vì em biết các ảnh đang rất là đói...

meunin2013

Xe buýt

meunin2013

Xe buýt
Cháu đánh giá mảng truyền thông VN đợt dịch 4 quá kém, lẽ ra phải bít thông tin số người nhiễm lẫn số tử vong, ko cho quay hình ảnh như vụ clip Ranh giới hôm nọ. Giờ đẩy tỉ lệ nhiễm nhanh và chết lên cao nhất TG rồi, các NĐT NN hoảng sợ, ô cũ thì muốn đi, dời đơn hàng...ô mới thì ko dám đến đầu tư ở vùng dịch nặng và y tế kém như VN nữa, Tây họ dựa vào số liệu để đánh giá đặt hàng, chuỗi cung ứng lẫn dự án ĐT mới, số liệu dịch khủng ntn ai còn dám vào ?? lại béo a TQ thôi...

Mấy nay thấy hô hào bảo mở du lịch, tây nào dám vào vùng bottom của dịch và hạ tầng y tế yếu, nhỡ nhiễm thì chỗ đâu nằm, 2-3 thiếu thở là đi luôn ??
Nếu là đầu tư nước ngoài họ ko dựa vào mấy thước phim và những dữ liệu thông báo được nhận đâu cụ ơi. Em nghĩ sau khi kiểm soát dịch và cuộc sống quay trở lại bình thường thì đơn hàng vẫn có, nhưng kcn giải quyết vấn đề nhân sự thế nào mới là đáng lo. Sẽ có thiếu hụt nhân công nhất là Sài Gòn

IceMan198x

Xe máy
Cháu đánh giá mảng truyền thông VN đợt dịch 4 quá kém, lẽ ra phải bít thông tin số người nhiễm lẫn số tử vong, ko cho quay hình ảnh như vụ clip Ranh giới hôm nọ. Giờ đẩy tỉ lệ nhiễm nhanh và chết lên cao nhất TG rồi, các NĐT NN hoảng sợ, ô cũ thì muốn đi, dời đơn hàng...ô mới thì ko dám đến đầu tư ở vùng dịch nặng và y tế kém như VN nữa, Tây họ dựa vào số liệu để đánh giá đặt hàng, chuỗi cung ứng lẫn dự án ĐT mới, số liệu dịch khủng ntn ai còn dám vào ?? lại béo a TQ thôi...

Mấy nay thấy hô hào bảo mở du lịch, tây nào dám vào vùng bottom của dịch và hạ tầng y tế yếu, nhỡ nhiễm thì chỗ đâu nằm, 2-3 thiếu thở là đi luôn ??
Ủa thế cụ tưởng bọn nước ngoài chúng nó ngu đến nôi không biết VN chơi giấu số à? Tính bét nước hêt rồi, thà thừa nhận mình ngu bọn nó còn thương mà cho vắc xin; chứ tầm này mà còn hổ báo tự hào thì nhìn gương Brazil cách đây mấy tháng nhé!

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Ủa thế cụ tưởng bọn nước ngoài chúng nó ngu đến nôi không biết VN chơi giấu số à? Tính bét nước hêt rồi, thà thừa nhận mình ngu bọn nó còn thương mà cho vắc xin; chứ tầm này mà còn hổ báo tự hào thì nhìn gương Brazil cách đây mấy tháng nhé!

vâng, đó là quan điểm của cụ

còn cháu quan điểm vẫn là phải giấu tối đa, ngoài vấn đề thu hút ĐT NN thì đây còn là vấn đề quốc thể và tính chính danh của chính quyền...bọn chống phá sẽ được thể và có tư liệu để chê VN, chê cách chống dịch của VN, điều này trực tiếp ảnh hưởng đến tính chính danh của CQuyen khi được giao phó quản lý đất nước và bảo vệ cs 97 triệu người dân VN. Cháu cũng ko ủng hộ hình ảnh LĐ đt xin vaccine hay đến các nước xin hỗ trợ Vacc như hiện nay, làm như thế phơi bày nhiều yếu kém của mình.

Nắng nhạt

Xe điện
Các cụ yên tâm - Tin đáng mừng là lãnh đạo ta cũng đang mở dần theo thế giới rồi, chứ không theo China.

Chắc chắn sẽ mở cửa dần theo nhiều kiểu, nhưng chắc chắn là định hướng mở cửa...
Chỉ mong sau dịch bớt tham nhũng và hành dân đi vì em biết các ảnh đang rất là đói...
Theo China có mà toi à. Chưa bao giờ em nghĩ mình sẽ ra nước ngoài định cư. Nhưng đợt giãn cách dài ngày này em đã có ý định đó. May quá cp có quyết sách đúng đắn cho mở cửa dù hơi chậm nên em lại có hy vọng :)

IceMan198x

Xe máy

còn cháu quan điểm vẫn là phải giấu tối đa, ngoài vấn đề thu hút ĐT NN thì đây còn là vấn đề quốc thể và tính chính danh của chính quyền...bọn chống phá sẽ được thể và có tư liệu để chê VN, chê cách chống dịch của VN, điều này trực tiếp ảnh hưởng đến tính chính danh của CQuyen khi được giao phó quản lý đất nước và bảo vệ cs 97 triệu người dân VN. Cháu cũng ko ủng hộ hình ảnh LĐ đt xin vaccine hay đến các nước xin hỗ trợ Vacc như hiện nay, làm như thế phơi bày nhiều yếu kém của mình.
Cụ nghĩ vậy thì em tôn trọng thôi! Để em kể chọ cụ 1 chuyên để cụ thấy cái tính chính danh của cụ nó ntn: thời 3D làm tt có sang Úc và xin viện trợ, nói thẳng là xin tiền, thì tay tt Úc nói thẳng đại ý luôn là giờ các anh hết chiến tranh rồi còn xin gì nữa… tất nhiên chúng tôi van cam kết luôn hỗ trợ VN trong giáo dục và nông nghiep. Vu này không thấy báo VN đăng, nhưng trên báo Úc thì đăng rất rõ. Rồi khi Chủ tịch Sáng từ trần, báo nó đăng thẳng tuột luôn: “ Quang chết’‘ (died).
Quan điểm của em Vn chống dịch dở thì phải thừa nhan va cang không được chơi trò giấu số. Mình dở, dốt và ngheo thì phải cầu thị; chứ ba cái trò giấu số rồi tự sướng dân tộc bọn nước ngoài chúng nó không lạ gì đâu; đặc biệt là cai trò lá mặt lá trái cụ đừng nghĩ bọn phương Tây chúng nó không biết…

Trục

Xe ba gác
Người OF

Hay cho cái câu lẽ ra phải bít thông tin.
Thông tin bị che giấu trên truyền thông là quá nhiều rồi, bít nữa thì coi dân ngu và mù mãi sao, đến bao giờ?

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cụ nghĩ vậy thì em tôn trọng thôi! Để em kể chọ cụ 1 chuyên để cụ thấy cái tính chính danh của cụ nó ntn: thời 3D làm tt có sang Úc và xin viện trợ, nói thẳng là xin tiền, thì tay tt Úc nói thẳng đại ý luôn là giờ các anh hết chiến tranh rồi còn xin gì nữa… tất nhiên chúng tôi van cam kết luôn hỗ trợ VN trong giáo dục và nông nghiep. Vu này không thấy báo VN đăng, nhưng trên báo Úc thì đăng rất rõ. Rồi khi Chủ tịch Sáng từ trần, báo nó đăng thẳng tuột luôn: “ Quang chết’‘ (died).
Quan điểm của em Vn chống dịch dở thì phải thừa nhan va cang không được chơi trò giấu số. Mình dở, dốt và ngheo thì phải cầu thị; chứ ba cái trò giấu số rồi tự sướng dân tộc bọn nước ngoài chúng nó không lạ gì đâu; đặc biệt là cai trò lá mặt lá trái cụ đừng nghĩ bọn phương Tây chúng nó không biết…
Giờ tiếp cận thông tin khá dễ dàng rồi, chứ thời cách đây khoảng 10 năm, thì muốn biết được thông tin chính xác, phản ánh đúng tình hình VN thì chỉ có đọc báo nước ngoài rồi so sánh, đối chiếu để xác thực lại độ chính xác của thông tin trong nước, mà anh em vẫn nói vui là xem thông tin Lề trái.
Cái trò bưng bít thông tin giờ khó rồi, khi mạng xã hội ngày càng phát triển.

Duong Thien

Xe đạp

Đi ngoại giao vaccine chứ ai lại nói là đi xin.

nvk155

Xe điện
Cháu vẫn vững niềm tin, cái thời kỳ thanh lọc này là lúc các cụ làm kinh tế phải thay thế về chất chứ không phải chỉ về lượng. Tìm mọi cách đột phá chi phí thôi các cụ ạ. Cố gắng cải tiến sx.
1. nhân công sẽ bị khối fdi hút hết.
2. Cầu giảm (thu nhập người dân giảm) => giá giảm.
3. Ngân sách nhà nc kiệt => chính sách thuế má sẽ chặt chẽ hơn, ưu đãi sẽ giảm.
=> Muốn có lãi thì phải liều mà thay đổi phương thức sx thôi ạ.

Kurumasuki

Xe container
Đi ngoại giao vaccine chứ ai lại nói là đi xin.
Hôm qua "ngoại giao" với Phần Lan một ít vacxin
Phần Lan "ngoại giao" rằng đã "ngoại giao" với COVAX hơn 3 triệu liều rồi, ra đấy mà "ngoại giao".

sontranvu

Xe điện
Phần Lan "ngoại giao" rằng đã "ngoại giao" với COVAX hơn 3 triệu liều rồi, ra đấy mà "ngoại giao".
bọn bắc âu ke quá cụ nhỉ. Bọn này hàng top thu nhập và văn mình nhất Âu r.

prado2012

Xe điện

Cụ chuẩn. Em nhớ thưở chưa dịch bệnh, hết công an rồi thuế rồi phòng cháy chữa cháy, thanh tra giao thông hành dân, to nhỏ gì cũng đều lót tay hàng tháng hay lễ Tết mà giọng thì vẫn hoạnh hoẹ , coi thường thằng dân. Giờ thằng dân lăn quay ra đấy rồi, họ mới hiểu là thằng dân nuôi họ.

Thanhvuóng71

Xe điện
Thật . Thời này tử tế , minh bạch còn đang chật vật huống hồ ba cái trò láu cá ( thiếu minh bạch )

Dream 100

Xe ngựa
Tô phở giá 120k đã xuất hiện.
Cách đây mấy tháng mình đã hình dung ổ bánh mì 50k mà giờ đã thành hiện thực rồi.....:)):)):)):))
Lạm phát phi mã.........Mọi vấn đề đang tốt đẹp và bình ổn trên tivi nhé

Yên tâm đi cụ! Đắt quá thì bán cho ma à?
Dịch bệnh thì người giàu cũng khóc, tiền có phải lá mít đâu???
Mì gói vẫn chỉ vài ngàn! Xin mời

Masilev

Xe hơi
Phần Lan vẫn tức Việt Nam mấy vụ "tù nhân lương tâm " và nhân quyền nên...không mặn mà ông Huệ
Trong mắt bọn bắc âu, ông huệ thuộc phe bọn nó không thích