ca_kiem

Xe container
Hôm qua thấy HN bắt đầu nới lỏng tẹo.. ngay lập tức nt cho bà chị cafe bảo “ khi nào mở cửa nhắn em để em ra “ thì bà nhắn lại chị giả lại quán rồi :(:-?? ( quán này lâu đời đc 10 năm ).
Tóm lại tiền quán đóng trước 6 tháng + tháng cọc… mấy tháng covid đóng cửa dự kiến từ đầu năm có khi đến 5 tháng..không hoạt động nhưng chủ nhà chỉ hỗ trợ 1 tẹo 20% nản giả lại của hàng.
Một quán bán cafe 10 năm còn như vậy thì không biết bao nhiêu quán cafe, phở, bún… bị nữa….

minhtuan_te

Xe tăng
Hôm qua thấy HN bắt đầu nới lỏng tẹo.. ngay lập tức nt cho bà chị cafe bảo “ khi nào mở cửa nhắn em để em ra “ thì bà nhắn lại chị giả lại quán rồi :(:-?? ( quán này lâu đời đc 10 năm ).
Tóm lại tiền quán đóng trước 6 tháng + tháng cọc… mấy tháng covid đóng cửa dự kiến từ đầu năm có khi đến 5 tháng..không hoạt động nhưng chủ nhà chỉ hỗ trợ 1 tẹo 20% nản giả lại của hàng.
Một quán bán cafe 10 năm còn như vậy thì không biết bao nhiêu quán cafe, phở, bún… bị nữa….
Độc trên Fb mấy hội kinh doanh cà phê, em toàn thấy rao bán, sang nhượng quán cà phê, nản cho các cụ chủ quán quá.

coolpix8700

Xe ngựa
Hôm qua em thấy cái trung tâm anh ngữ Language Link ở tòa nhà Meco tháo dỡ gần xong rồi!

77665508

Xe điện
LĐ cấp cao họ phải cân đối cả về kinh tế + chính trị + văn hóa ... chứ ko như người dân đa phần chỉ lo kinh tế thôi. Do vậy thì phận ko làm được LĐ cấp cao thì phải chấp nhận thực hiện tốt chủ trương của LĐ thôi
Vâng cụ, lờ đờ thì chỉ lo cái ghế là cái tối thượng còn kinh tế văn hoá thì các cụ ấy có lo ccc ấy ạ

nvht

Xe điện
Vâng cụ, lờ đờ thì chỉ lo cái ghế là cái tối thượng còn kinh tế văn hoá thì các cụ ấy có lo ccc ấy ạ
Vâng, nếu đơn giản quá như vậy thì cụ cho em hỏi cụ làm LĐ cấp nào rồi ah?

blogtienso

Xe buýt
06 Hai Bà Trưng, Phường Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh
Website
blogtienso.net

blogtienso

Xe buýt
Website
blogtienso.net

Tình hình ngày càng căng. Tư bản thì vẫn thế,đâu có lợi nhuận là nó đến, rủi ro nó té. Đợi nó "chia sẻ rủi ro" thì đừng mơ. Trừ khi hứa hẹn bánh vẽ với nó lợi ích ở tương lai.
Chủi gì Tư Bản. Các cụ ta có câu: "có ăn tìm đến có đòn tìm đi" còn gì.

blogtienso

Xe buýt
Website
blogtienso.net
Nhìn sang Thái mà thèm, covid ầm ầm hơn triệu ca mà vẫn có chiến lược du lịch bài bản, khách nước ngoài đến ầm ầm, tất cả các trang đsq của nó đều hướng dẫn đăng ký từ A đến đít, fb thì bộ du lịch tạo group hướng dẫn nhiêt tình, kéo theo khách sạn máy bay hoạt động ầm ầm, khách nước ngoài bàn tán rôm rả. Vn cứ kế hoạch, dự kiến, quyết tâm, thí điểm. Cả hệ thống chính trị hoạt động kiểu ngồi trên đè xuống, bùng ca thì bay ghế thì có thằng lãnh đạo bí thư tỉnh nào ngu mạnh dạn quyết mở lại? dù nó có thông cảm thương dân cỡ nào thì cũng chiu, cái lý do vì sức khỏe cộng đồng là VÔ ĐỊCH, méo đứa nào dám ý kiến ý cò, mà khi triển khai thực hiện như con cu, làm sức khỏe kinh tế và tinh thần như bị sang chấn tâm lí. Em nói dài vậy để chứng minh là có cái con cu mà hy vọng mở cửa du lịch, cho nó vuông.
Cứ lý do này là chuẩn bài cụ nhỉ. Ko nói vào đâu được

77665508

Xe điện
Vâng, nếu đơn giản quá như vậy thì cụ cho em hỏi cụ làm LĐ cấp nào rồi ah?
E có nói nó đơn giản hả cụ. Dân thì k đc quyền phản biện, phê bình lờ đờ hả cụ. Cụ k biết "dân biết, dân bàn, dân làm, dân kiểm tra" à.

nvht

Xe điện
E có nói nó đơn giản hả cụ. Dân thì k đc quyền phản biện, phê bình lờ đờ hả cụ. Cụ k biết "dân biết, dân bàn, dân làm, dân kiểm tra" à.
Vâng, cụ đưa ra giải pháp tối ưu để công tác chống dịch hiệu quả nhất đi. Hay là chỉ biết chửi và chửi ...

Anita Emi

Xe điện
Phản biện khác với chửi đổng cụ ơi :D

Muốn phản biện phải có thông tin, tư liệu để dẫn chứng, phải có lý luận để phân định đúng sai... nói chung là khó lắm :D

Ghế thì tối thượng nhưng để giữ được ghế mà không đạt chỉ tiêu, không có thành tích thì giữ không nổi đâu.

xuantocvangnd

[Tịch thu bằng lái]

Tình hình ngày càng căng. Tư bản thì vẫn thế,đâu có lợi nhuận là nó đến, rủi ro nó té. Đợi nó "chia sẻ rủi ro" thì đừng mơ. Trừ khi hứa hẹn bánh vẽ với nó lợi ích ở tương lai.
Ô đấy, hôm trước có cụ gì đó nói về vấn đề các đơn hàng rời khỏi VN thì bị chụp mũ tuyên truyền .... rõ khổ

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Chậm mà bảo cụ qua tháo lắp cho cái máy mà cụ còn chê... :)) sms thì ko rep..haizz :-o:-o:-o
Hix, nào em đã đọc được tin nhắn đâu, giờ em mới check.
Máy móc giờ bọn trẻ nó thỉnh thoảng trưng dụng Học online, em bị trôi tin của bác rồi.
Khách quen nào em dám từ chối.

Dream 100

Xe ngựa
Vừa chống dịch, lại vừa phải chống tham nhũng thất thoát!

Sở Y tế, các đơn vị thuộc, trực thuộc Bộ Y tế chủ động hoặc tham mưu cấp có thẩm quyền lập kế hoạch và triển khai mua sắm thuốc, hóa chất, sinh phẩm, kít xét nghiệm, trang thiết bị, phương tiện,… đảm bảo đáp ứng kịp thời yêu cầu của công tác phòng, chống dịch, tuyệt đối không để xảy ra tình trạng thiếu thuốc, hóa chất, sinh phẩm, kít xét nghiệm, trang thiết bị, phương tiện phục vụ công tác phòng, chống dịch theo quy định.

Thực hiện sử dụng thuốc, hóa chất, sinh phẩm, kít xét nghiệm, trang thiết bị, phương tiện,… phục vụ phòng chống dịch COVID-19 đảm bảo khoa học, đúng mục đích, an toàn, hiệu quả, tiết kiệm, tránh lãng phí, thất thoát.

Bộ Y tế đề nghị các địa phương, đơn vị ngăn chặn, phát hiện, chấn chỉnh, xử lý nghiêm khắc các hành vi tham nhũng, tiêu cực, lợi ích nhóm trong mua sắm trang thiết bị, thuốc, hoá chất, sinh phẩm,… hoặc lợi dụng các hoạt động phòng, chống dịch để trục lợi.

bobochacha29

Xe đạp
Kiểu ngụy biện điển hình của những người thất bại: =))
- Mày đã làm được như người ta chưa mà nói?
- Mày giỏi thì mày làm đi xem nào?
Mấy cái lỗi ngụy biện kinh điển này em tưởng các bác trong này phải thuộc hết rồi chứ :)) :)) :)), trẻ trâu như bên voz mà em còn ko thấy lỗi này :D:D:D.

Crusaderland

Xe điện
Bao nhiêu ngày qua mình vẫn tuân thủ theo CT16, nằm nhà để phòng dịch nên chả biết tình hình ngoài đường ntn. Tình cờ đọc báo hôm nay mới biết hóa ra mình giống....người rừng:
Cụ mợ nào ở SG có ra đường confirm giúp xem có chốt hay ko? Thanks!
Tình hình kiểu này em thấy giống Hà Nội tuần cuối trước khi chuyển từ CT16 xuống 15. Các chốt bắt đầu dỡ bỏ và dân bắt đầu ra đường đông mặc dù vẫn đang áp dụng giấy đi đường.

DaDieuchienxu

Xe container
Tình hình kiểu này em thấy giống Hà Nội tuần cuối trước khi chuyển từ CT16 xuống 15. Các chốt bắt đầu dỡ bỏ và dân bắt đầu ra đường đông mặc dù vẫn đang áp dụng giấy đi đường.
SG lockdown lâu quá rồi cụ ạ, các doanh nghiệp lớn nhỏ cho đến các tiểu thương đều kiệt quệ nên L.Đ SG phải có chính sách nới lỏng để hồi phục nền KT thôi.
Mình cũng ko mong gì xả cảng như trước kia vì tình hình dịch bệnh chỉ giảm so vs thời cao điểm thôi, chứ nói kiểm soát đc dịch thì e là phải thêm 1 thời gian nữa, nên chấp nhận theo kiểu "xả" có kiểm soát là hợp lý.