congthuong

Xe điện
Con phù thủy ấy đã chường mặt ra ở cuộc khai mạc UNIQILO sáng nay. Ảnh bên thớt 800 trang về Covy. Sẽ có thể có thêm cả đống phù thủy nữa nương nhờ sự văn minh của bác này để thoải mái rắc virus khắp nơi.
Lấy gì để khẳng định ảnh đó là Nhung, người đang bị nhiễm Corona ?

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Bức xúc chửi bới tôi không nói. Việc đăng hình ảnh witch hunt bêu riếu người khác là kém văn minh, chưa kể còn vi phạm pháp luật Việt Nam. Tôi nhắc nhở thế để các cụ biết nhé. Cứ lấy văn hóa ra để bảo vệ cái sự bảo thủ thiếu văn hóa của mình cũng giống như mấy ông chuyên đứng đái cột điện ấy, chả phải cũng văn hóa làng xã từ xưa à?
Lội ngược dòng là rất đáng khen, nhưng lội ngược dòng cứt đái gạch đá cuồn cuộn thì dại lắm

The GhostFather

[Tịch thu bằng lái]
Thôi, RIP các cụ mợ hôm nay đi Uniqlo.
Toang

Không biết hôm nay nó có chen nhau với các vị không sợ chết, ở cửa hàng Nhật gì đó mới mở ở Vin phạm Ngọc thạch không nữa. Hôm nay đọc báo thấy khai trương đông lắm, xếp hàng dài, có những vị còn từ tỉnh xa bắt xe về cơ cụ.
Trong nhóm chỗ em có cái ảnh này, mà có cụ bảo trong báo cáo là nó vào Hồng Ngọc từ hôm wa rồi. Ko biết thế nào mà lần, nhưng lúc này ko cần phải xem đúng sai gì nữa mà cứ phải thật cẩn thận thôi cụ ah.

sonvg

Xe điện
Văn minh là trong cách các cụ ứng xử, chứ chẳng liên quan gì đến em đấy. Em đấy sai đến đâu có chính quyền họ xử lý, phạt theo luật. Còn lại em ấy vẫn là công dân Việt Nam, vẫn được pháp luật bảo hộ. Chả lý do gì cụ đi bêu riếu người ta cả. Tức giận thì chửi, còn đăng hình ảnh, thông tin cá nhân để mọi người cùng vào spam quấy rối thì là hành động thiếu văn minh. Hiểu không? Người ta xấu, mình vẫn có thể chế tài, xử lý họ theo cách văn minh, chứ chẳng phải hạ mình xuống thấp cùng đẳng cấp thiếu văn minh như vậy.
Đưa fb của nó lên, để mà biết nó đi đâu, còn tự check xem bản thân các ông có cùng khu vực không. Đến lúc ng khác toang mà do nó, thì cả nhà nó ko xong đâu.
Tôi không văn minh, hiểu không?

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng đồng cảm cũng chẳng tỏ vẻ đáng thương. Ở đây là nói về cách cư xử văn minh trên internet. Hành động kêu gọi đăng hình ảnh, thông tin của một người để cả cộng đồng bêu riếu là hành động săn phù thủy (ở nước ngoài gọi là witch hunt), là hành động xấu, phản cảm. Hiểu chưa? Đăng ảnh lên để làm gì vậy? Ông tôi quote lại còn nói đăng ảnh em gái đó lên để bêu riếu, để cả xã hội biết em ấy làm sai, để chặt đứt tương lai phải ko? Hành động đấy là thiếu văn minh, chỉ thích dùng cái xấu xa của người khác để nâng cao bản thân của bọn loser
Cụ ngậm mồm vào đi, con này có biểu hiện bệnh từ sớm mà vẫn lượn qua time rồi khai trương uni ngay hôm qua đó. Nó khai báo vẫn chưa trung thực đâu. Loại này bêu riếu còn nhẹ. Nó có ý thức nhự mợ cunhoang ở trên này thì chúng nó khi ở thế nhẹ cũng dễ chưa để ko biến từ - sang + tính.

td lines

Xe điện
riêng cái cách cụ viết đã là ko văn minh rồi ạ, nên đừng nói văn minh với chúng tôi, cụ nghĩ cụ là ai mà dạy dỗ người khác hiểu hông?? lặp đi lặp lại vậy, hay tiêu chuẩn văn minh của cụ khác chúng tôi??=))
Hoạt náo viên thôi , thớt nào chẳng có . Bỏ đi cụ

so.young

Xe tải
Tôi bảo vệ sự văn minh. Còn tôi chưa hề bảo em ấy là đúng. Em ấy sai mười mươi. Và các cụ bị ảnh hưởng thì có quyền chửi bới. Nhưng việc tung thông tin cá nhân, tung hình ảnh để bêu riếu là hành động phản cảm, không đẹp, thiếu văn minh. Hiểu chưa?
Giờ còn giấu kín thông tin thì sao ng dân tự biết mà phòng ngừa, cách ly. Đây ko phải lúc nghĩ cho 1 cá nhân ai mà nghĩ cho cả cộng đồng cụ ạ. Dù cộng đồng mạng có ko văn minh, ko đẹp thì cũng chẳng tội lỗi bằng hành động "cố ý reo rắc bệnh dịch" của cô ta đc. Phải có làn sóng phản ứng mạnh như vậy thì những ng khác lấy đó làm gương mà nâng cao ý thức của bản thân khi đi từ vùng dịch về. Cụ đừng đi nhắc lại vde này nhiều ở topic đang nóng hổi này nữa. Giờ mọi ng cần là thông tin chi tiết về gđ cô ý, về lịch trình gặp gỡ của cô ý nên càng công khai càng tốt để mn tự sàng lọc phạm vi ảnh hưởng

meotamthe

Xe cút kít
Sai thì biết mà sửa, không đăng ảnh lên để những người tiếp xúc với nó có ý thức phòng bị sẽ dẫn nhau chết chìm cả . Nếu biết mặt nó rồi, thì những nạn nhân vô tình tiếp xúc sẽ ý thức được nguy cơ tiểm ẩn, từ đó có biện pháp để phòng ngừa. Đây là điều tốt sao cụ lại thích tỏ vẻ cao thượng ngu dốt thế?
Cụ nói đúng đấy, mấy cái bảo vệ thông tin ấy không giúp ích cho chuyện phòng chống dịch đâu, nhìn thằng Hàn thì rõ, cò cưa không đưa danh sách giáo phái giờ Hàn nó toang cỡ nào, Việt Nam không giàu như Hàn.

hoami

Xe tăng
Mấy đứa đầu độc xã hội là đây. Sai nhẩy sông, sai đánh người, sai chèn người thì cũng 1 bài báo. Bệnh truyền nhiễm nó phá nát cả 1 xã hội, bao người chết oan, bao gia đình ly tán, bao người đói khổ, thương tâm tan nát gấp trăm ngàn lần b52 rải khâm thiên. Ở đó mà đồng cảm, mà tỏ vẻ đáng thương
Công nhận, thương thay khóc hộ *** cái loại CỐ TÌNH GÂY HẠI đấy làm gì, cả đất nước đi xuống vì nó, HN mà bị cách ly thì thiệt hại bao nhiêu cho đủ, cụ nhắn thằng thương kia đến nhà nó mà chăm, mk.

longngn

Xe tải
ở time city sao rồi các cụ

mr teppi

Xe buýt
Nhìn cụ Đam thấy đau khổ quá! Cụ thực sự tâm huyết, rồi để con chó nó ...

ngoc_phuong

Xe lăn

Tadiman893

Xe buýt
E nhớ VTV1 thông báo 2 phố Trúc Bạch và Châu Long, BV Hồng Ngọc, TimeC, 2 ng lễ tân, lái xe có biểu hiện... haizzz
Cụ mợ nào coi lại đc bản tin VTV1 23h ko?

S.P

Xe tăng
Chả có gì đạo đức giả, tôi bất bình thì tôi nói. Vì tôi trước giờ làm việc và tham gia diễn đàn phương Tây rất nhiều. Các trường hợp có người trong cộng đồng gây ảnh hưởng họ có chửi mắng nhưng tuyệt không bao giờ đăng hình ảnh, thông tin trang cá nhân các thứ lên để bêu riếu như các cụ ở đây đang làm. Tôi quen cách hành xử văn minh như vậy rồi nên nhìn các cụ ở đây hành động như vậy tôi thấy cần phải nhắc nhở. Có vấn đề gì không?
Mày lượn qua mấy câi 4R tây cho nó văn minh ! Mày nên nhớ các siêu thị, cửa hàmg của tây, nhật hay 1 số nước mày tôn thờ cũng tranh cướp nhau đồ thiết yếu khi có dịch đó. Đạo đức giả ! Con ngẫn kia nên bị xử điểm ! đúng ra gặp ngoài đường thì cứ trứng thối vs cà chua thối mà tương !

HanhTu811

Xe buýt
Nó đi quanh chỗ đông người HN rồi, quả này mầm ủ ko biết đâu mà lần..