Ferrari FXX K

Xe tải
Cụ nhìn cái ảnh nhà vs xem, vẫn không phải quá bẩn sao?
Đấy, cháu nó chỉ chia sẻ trong nhóm nào đó, em cho rằng cháu nó ứng xử phù hợp, Có thể cháu nó đã trao đổi với quản lý rồi, hay chưa - không ai biết. Nhưng điều kiện hiện tại nó thế, cháu nó về đúng dịp được bố trị KTX này (bị đen) thì phải chịu thôi.
Cơ sở vật chất em cho rằng nó vẫn là KTX của sinh viên Việt Nam, nên trong bối cảnh hàng chục nghìn người phải cách ly thì nên chấp nhận như vậy. Chúng ta không nên vì thế mà bênh cháu nó, cũng không nên vì cháu nó chia sẻ nội bộ mà lại trách cháu nó.

Dungtran385

Xe hơi
Nữ du học sinh Canada chửi tục, chê ký túc xá cách ly bẩn không thể sống được vì ở sạch quen rồi

Mới đây, một nữ du học sinh trở về từ Canada đã nhận nhiều sự chỉ trích khi liên tục lên tiếng chê bai điều kiện cách ly tại KTX Đại học QG TPHCM.

Trước tình hình số người cách ly ngày càng tăng, nhiều địa phương đã yêu cầu trường đại học trưng dụng kí túc xá làm khu cách ly. Điển hình như KTX trường ĐH Quốc gia TP.HCM đã yêu cầu sinh viên rời trước ngày 20/3. Không ít bạn trẻ đã tình nguyện ở lại dọn dẹp, đồng thời để lại kẹo bánh và lời nhắn dễ thương dành cho những người sắp chuyển đến cách ly.
Tuy vậy, mới đây có một nữ du học sinh D.N từ Canada trở về đã khiến dân mạng bức xúc khi vừa dọn vào KTX đã đăng bài chê bai cơ sở vật chất thậm tệ. Theo lời chia sẻ, nữ sinh vì đã quen với việc sống sạch sẽ nên hoàn toàn không thể chịu đựng nổi với việc phòng dơ, không wifi. Đặc biệt, khi được bạn bè nhắc nhở, cô nàng ngay lập tức quay ra cãi lại và cho rằng mình có "quyền" được ở sạch sẽ hơn thế này.
Nguyên văn đoạn chia sẻ của nữ sinh: "Không thể sống nổi luôn á. Như này quá sức chịu đựng của mình rồi mọi người ơi. Wifi không có, không có cái gì hết. Mọi người làm ơn đặt trường hợp đang sống ở một nơi gọi là sạch sẽ đi. Xong về ở như thế này thì cảm thấy như thế nào".
Nữ du học sinh Canada chửi tục, chê ký túc xá cách ly bẩn không thể sống được vì ở sạch quen rồi-1

Nữ du học sinh Canada dùng những từ ngữ rất khó nghe về khu cách ly "không thể sống nổi", "quá sức chịu đựng"...
Nữ du học sinh Canada chửi tục, chê ký túc xá cách ly bẩn không thể sống được vì ở sạch quen rồi-2

Khi được bạn bè nhắc nhở, nữ sinh liên tục tỏ thái độ và cho rằng nơi này hoàn toàn bẩn thỉu so với sự sạch sẽ thường ngày của mình.
Nữ du học sinh Canada chửi tục, chê ký túc xá cách ly bẩn không thể sống được vì ở sạch quen rồi-3

Cô nàng không public nội dung chê bai vì cho rằng sẽ ảnh hưởng đến hình ảnh khu cách ly.
Bên dưới bài viết đã thu về rất nhiều bình luận bức xúc của dân mạng. Phần lớn đều cho rằng điều kiện khu cách ly tuy không được như khách sạn nhưng cũng là chốn ở của rất nhiều sinh viên. Thậm chí đã có bạn tình nguyện ở lại dọn dẹp đến 2-3 giờ sáng cho người cách ly vào ở. Thay vì chỉ trích công sức người khác, nữ sinh có thể phản hồi lại với ban quản lý KTX để có điều kiện tốt hơn.
"Nhiều người cũng cách ly như bạn mà họ có ca thán câu nào đâu. Bạn còn chưa biết cảm ơn những người đã phải gấp rút chuyển đồ giữa đêm cho bạn vào cách ly đó", bạn Y.N bình luận.

"Có thể nơi này hơi bừa bội vì các bạn sinh viên phải dọn đồ gấp nhưng không biết tự dọn dẹp mà đã đăng bài bóc phốt à. Sinh viên người ta ở được chẳng lẽ du học sinh sang chảnh đến đâu mà không ở?", bạn D.C bình luận.
"Nhân viên y tế nằm ngủ ngoài trời còn chưa than, còn bạn chăn ấm nệm êm với cơm bưng 3 bữa/ngày mà còn chê này nọ. Mỗi người nên giúp nhau một ít để cùng vượt qua khó khăn chứ", bạn B.L chia sẻ.
"Về nước cách ly thì nên cảm thấy biết ơn những người đã vì mình mà có được chỗ ở của bạn, chứ không phải ngồi đó mà chỉ trích đâu", bạn V.A chia sẻ.
Trước sức ép quá lớn của cộng đồng mạng, hiện tại nữ sinh đã khóa tất cả trang cá nhân.
Võ Hoàng Yến đã nói rồi nhé

1. Du học sinh ăn nói cho có văn hoá 1 tí em ơi. Em cứ lôi mấy lời chửi thề đó ra em nghĩ học thức em đc đánh giá tầm nào. Thương ba mẹ e tốn tiền nuôi cơm e cho e đi học tận Canada

2. Em bảo em quen ở sạch? Thế chúng tôi ở dơ quen rồi nên ko than vãn? Quan trọng là em phải mở cái não em rộng ra, đừng ý kiến kiểu trẻ con như vậy em ah. Chúng tôi nói riêng và hàng chục ngàn con ng nói chung đang cách ly, cũng như em thôi. Y chang e ơi, dơ thì đứng lên xách đồ mà dọn, chỗ mình ở, mình k dọn ngồi đó chê bai còn chửi tục thì tôi thấy ý thức lẫn kiến thức của em nó tầm nào rồi! Chắc nó ngủ rồi chưa bao h thức nên em mới tệ như vậy!🤣

3. Em chê bai đủ thứ , tôi ko muốn so sánh nhưng tôi nhìn em tôi buồn cười quá. Chỗ em còn tốt hơn chúng tôi đấy, wc còn có gương, nhà tắm còn có vòi sen. Chỗ chúng tôi tới cái 🚽 còn ko có đc cái bàn ngồi! Chứ đừng nói gương và vòi sen! Nhưng đi cách ly thì thích nghi đi em ưiiiii !!!

Tôi ít khi nói nhiều như này! Nhưng ko nói ko chịu đc! Bớt cái tính tiểu thư đi em. Muốn ăn thì lăn vô bếp. Muốn sạch thì tự đi mà dọn!!!

Mong em mở não ra nhìn mọi thứ xung quanh em đi. Mình sướng hơn ngàn người đó! Nhìn lên thì có thể chưa = ai, nhưng thử nhìn xuống đi em!!!! Bao con người đang khổ & đang cố phục vụ cho sự an toàn của em mà nằm lăn lóc màn trời chiếu đất đó em ưiiiiii !!!!

Du học làm j? Thất học còn biết sống hơn em!

Chúc em vui!

S.P

Xe tăng
Tất nhiên, cháu nó cũng phải bắt tay vào dọn, làm sạch nhưng như thế không có nghĩa cháu nói không có quyền nói sự thật là KTX quá bẩn.
Bẩn là một phần nguyên nhân gây lên bệnh, dịch
Bẩn thì nên bắt tay vào mà dọn dẹp cho nó sạch đó là 1 phần bọn nó có thể hỗ trợ đội phòng dịch hơn là post lên face chê bai. Chúng nó nghĩ là chúng nó trả tiền cho dv cách ly à. Chúng nó nên hiểu những người ở tuyến đầu quá nhiều việc, sao ko xắn tay vào mà hỗ trợ. Nó chỉ thể hiện 1 đứa dhs ko có giáo dục, ko biết nghĩ đến cộng đồng.

NGC

Xe tăng
Xin cụ thảy dùm cái link về 22 states áp dụng shelter in place. Search google không ra . Hôm qua mới nghe đâu có 8-9 tiểu bang thôi , nên bà con DC còn đi xem hoa anh đào . Sao hôm nay tăng lẹ vậy.

Trump đòi mọi người đi làm lại, nhưng chắc Newsom không bỏ lệnh cấm sớm đâu . Ông thống đốc nầy rất bảo vệ mấy công ty ở thung lủng hoa vàng.
Em xem trên TV bản tin của David Muir đài ABC - để em kiếm vòng vòng trên nét xem, có thì em thảy cho cụ ngay :) .

cuncon

Xe điện
Thứ nhất em đâu có nói em vị tha - Thiên hạ tức em caí vụ cười he he em vẫn cười chứ không thèm thanh minh thanh nga , đeo mặt nạ , đạo đức giả làm gì cho mệt xác .
Em hằn học hay gì gì đó là do cụ cảm nhận - em đang nói thẳng tưng vào tim đen của những kẻ cười cợt trên nỗi đau đồng loại và em dùng chính thái độ đó để cho những con người đó sáng mắt ra và cảm nhận được câu " cười người hôm trước , hôm sau người cười " again , em không vị tha - em đang ăn miếng trả miếng .
Em trưởng thành hay không chẳng phải tự người khác nhận xét mà ra .... Không cứ phải phẹt ra một câu nhận xét người khác sẽ làm mình vuơn vai lớn lên từ nghé thành trâu đươc he he - Hãy chứng minh mình đủ sức nhận xét người khác trưởng thành hay không bằng lý lẽ và minh chứng cái đã cụ nhé .
Còn vụ tiếng anh tiếng việt - em đẵ giaỉ thích và em cũng cười cợt với một cụ là em làm thơ còn được chứ văn xuôi là chuyện nhỏ - giờ cụ lại lôi ra dèm pha tiếp chẳng liên quan gì vấn đề đang bàn ... cụ có nghĩ đó là thái độ của một người trưởng thành ?

Em chưa bao giờ noí VN toang - những gì em viết là dự báo - nó đúng đến đâu mời cụ lượn vài cái gạch đầu dòng - những cái nầy xảy ra ngay sau bài em viết chừng 24 tiếng đồng hồ :
- VN ra lệnh cấm xuất khẩu gạo 100 % - để làm gì , ai có cái nhìn xa thì sẽ hiểu .
- Sài gòn ra lệnh cấm các hàng quán có số lượng từ 30 người trỡ lên - Tại sao ? ai trưỡng thành sẽ hiểu .
- BT TU sài gòn ; Ông Nguyễn thiện Nhân nói : Dẫn tình hình dịch bệnh ở Mỹ, ông Nhân cho biết, nước này có cùng thời gian xuất hiện ca bệnh như Việt Nam (ngày 23/1), sau 40 ngày (3/3) chỉ có 100 người nhiễm nCoV. Nhưng đến hôm nay Mỹ đã ghi nhận 44.000 ca và dự báo đến ngày 30/3 không dưới 90.000 ca, vượt cả Trung Quốc. "Chỉ trong vòng một tháng, tình hình thay đổi khủng khiếp không ai có thể lường được"

Và vẫn còn chưa hiểu thì xin đọc vài dòng dưới đây , em trích lại từ " tàu nhanh " cũng là lời ông Nhân :

" Việt Nam hiện ghi nhận 133 ca nhiễm, trong đó 17 người đã phục hồi. Theo tính toán, từ giai đoạn 100 người bệnh lên 1.000 người mất khoảng 10 ngày, nhưng từ 1.000 người lên 2.000 người chỉ mất 3 ngày. "Vì vậy, trong hai tuần tới bằng mọi cách phải kìm số người nhiễm dưới 1.000, tốt nhất là ở mức 500 người. Nếu để lên hơn 1.000 ca chúng ta có nguy cơ cao như Italy, Tây Ban Nha, Đức", ông Nhân nói.
.....
Theo ông Nhân, điều lo ngại là: một người dương tính phải cách ly 280 người, 300 người dương tính sẽ có đến 84.000 người phải cách ly. "

Em đã nói cách làm rượt đuổi người nghi nhiễm đễ cách ly tuyệt đối trong tình hình hiện nay của VN là không phù họp và làm kiệt quệ nguồn lực quốc gia -- Giờ ông Nhân đã đưa ra con số - muốn gạch đá ông ta thì xin mời lên tàu nhanh góp ý he he .
cụ nói chuẩn;
- em ủng hộ làm mạnh hơn nữa, cưỡng chế cách ly, truy tố hình sự những bệnh nhân như 17-34
- em ủng hộ cấm xk gạo, tiền đến lúc bệnh thì cũng k còn quan trọng nữa rồi, thiếu lương thực là mầm mống sinh đạo tặc phản loạn; dịch thì kéo dài k biết đến bao giờ, TQ thì cũng có nguy cơ dịch trở lại; kinh nghiệm "chống giặc" thì chắc VN với bao nhiêu cuộc chiến đã qua cũng k thể gọi là non nớt
- Ngay từ đầu khi thấy lôi doanh trại quân đội ra sử dụng e đã thấy cực kỳ nghiêm trọng rồi
VN theo e dc biết đang giãn những người VN về nước chứ k cấm, k cấp visa thông thường (thăm thân du lịch chữa bệnh ..vv..) cho bất cứ nc nào, chỉ cấp visa công vụ ngoại giao và kinh doanh; Chứng tỏ sx vẫn dc duy trì

NGC

Xe tăng
Xin cụ thảy dùm cái link về 22 states áp dụng shelter in place. Search google không ra . Hôm qua mới nghe đâu có 8-9 tiểu bang thôi , nên bà con DC còn đi xem hoa anh đào . Sao hôm nay tăng lẹ vậy.

Trump đòi mọi người đi làm lại, nhưng chắc Newsom không bỏ lệnh cấm sớm đâu . Ông thống đốc nầy rất bảo vệ mấy công ty ở thung lủng hoa vàng.
Em xem trên TV bản tin của David Muir đài ABC - để em kiếm vòng vòng trên nét xem, có thì em thảy cho cụ ngay :) .
Em mới tìm được cái nầy cụ xem đỡ nhé , đây là bản tin buổi trưa chỉ nói đến 17 tiểu bang ( còn chuơng trình ABC của David Muir là 7 giờ tối pacific time zone ) .
cảnh báo : trang nầy là cực hữu nên bài vở chống chỉ định cho các cụ thiên tả ( sếp sòng của trang báo nầy từng là cố vấn cấp cao cho lão Trump - nhưng sau đó thì từ chức vì không ..họp cạ he he ) .

NGC

Xe tăng
cụ nói chuẩn;
- em ủng hộ làm mạnh hơn nữa, cưỡng chế cách ly, truy tố hình sự những bệnh nhân như 17-34
- em ủng hộ cấm xk gạo, tiền đến lúc bệnh thì cũng k còn quan trọng nữa rồi, thiếu lương thực là mầm mống sinh đạo tặc phản loạn; dịch thì kéo dài k biết đến bao giờ, TQ thì cũng có nguy cơ dịch trở lại; kinh nghiệm "chống giặc" thì chắc VN với bao nhiêu cuộc chiến đã qua cũng k thể gọi là non nớt
- Ngay từ đầu khi thấy lôi doanh trại quân đội ra sử dụng e đã thấy cực kỳ nghiêm trọng rồi
VN theo e dc biết đang giãn những người VN về nước chứ k cấm, k cấp visa thông thường (thăm thân du lịch chữa bệnh ..vv..) cho bất cứ nc nào, chỉ cấp visa công vụ ngoại giao và kinh doanh; Chứng tỏ sx vẫn dc duy trì
Bài mới loang trên tàu nhanh . Giờ thì "land-down" toàn bộ chuyến bay quốc tế rồi cụ ạ .

Duy Ly Vu

Xe tăng
Hình như là nếu chuyển thành thời chiến thì lúc đấy quyền điều hành đất nước là do *************, không còn do ********* nữa
Cụ muốn nói gì, OF chặn xem nên chẳng hiểu cụ nói gì?
Riêng thời chiến, thì CTN sẽ yêu cầu lệnh tổng động viên nếu cần thiết.

mb.vaynganhang

Xe tăng
Khó mà nói cho tận cùng vấn đề rõ trắng đen cụ ạ .
Nhưng em có thể lấy ví dụ thế nầy đễ dễ hình dung thực tế chống dịch của VN đang ở đâu , có giống nhưng những gì mà dân Việt đang rồ mà em gọi là " tự hào sảng " .
Cụ biết California là một trong 3 tiểu bang có dịch nặng nhất nước Mỹ không? chỉ sau Newyork và Washington state .
Diện tích Cali thì tuơng đồng với VN dân số thì non một nửa . Và phần lớn tập trung vào hai miền nam bắc và có hai " siêu đô thị" ở hai đầu là San Francisco ở miền bắc và Los Angles ở Miền nam và cả hai đều có hàng loạt những city vệ tinh xung quanh - Cụ thấy giống VN không he he .
Và dịch giờ cũng bùng lên ở hai thành phố nầy và vùng phụ cận - lý do dễ hiểu là do mật độ dân số và hai cái sân bay quốc tế .

Thuở ban đầu Cali hầu như miễn nhiễm dù Vũ hán bùng phát dịch mạnh mẽ và ngay tết âm lịch hàng loạt Hoa kiều về quê ăn tết và chạy sang - Hai cái phố tàu Los và SF thì thuộc hàng lớn nhất nước Mỹ .. Chính sách lúc đó là kiểm tra sức khỏe , cách ly 14 ngày người trỡ về từ Trung quốc và Cali vẫn êm đềm .. thậm chí còn " xung phong " đưa người từ vùng dịch vũ hán trở về nước cách ly tại hai khu quân sự nam bắc Cali và...vẫn không có dịch - Cụ thấy giống tình trạng VN khi đối phó với dịch bệnh lần 1 - chỉ Trung quốc only không ?

Và giờ thì nó toang , vì dân khắp thế giới đến Cali mang mầm bệnh , Và khi châu âu bùng phát thì lệnh ban của chính phủ Trump cấm các chuyến bay châu âu đã quá muộn - nó đã đủ thời gian để lây lan trong cộng đồng - âm thầm, lặng lẽ và dần lan ra như vết dầu loang . Việt nam có khác không ? sao khi vất vả rượt đuổi hốt đi cách ly thì vẫn có một số xổng chuồng và chưa kể vì tình hình du học sinh và dân lao động Việt ở châu âu quá đông , phần tiếc nuối sợ ngành du lịch hoàn toàn sụp đổ nên VN đã chần chừ phong tỏa đường bay châu âu - chứ không như Mỹ , ra tuyên bố , cấm trong vòng 24 tiếng đồng hồ ... ai có nguy cơ hơn ai ? Xin đừng đem cái cách ly kiểu VN F0 đến Fn ra nói nhé vì nó thực sự không hữu hiệu trong tình trạng nầy- nó chỉ làm công chúng lờn mặt vì tin rằng an toàn và kiệt quệ tài nguyên quốc gia .

Giờ thì Cali đang làm gì chống dịch : shutdown toàn tiểu bang - chỉ duy trì những hoạt động sản xuất và kinh doanh cần thiết cho nhu cầu thiết yếu .
Nếu tính Cali là một quốc gia thì VN cũng đang shutdown với toàn thế giới chấp nhận chết ngành du lịch dịch vụ khách sạn để chống dịch .
- Cali cấm tụ tập dông người - Việt nam đang kêu gọi không tụ tập đông người .
- Cali đóng nhà hàng, cửa tiệm, shopping mall ... - Việt nam những cái nầy đang kêu như vạc do cách " chống dịch như chống giặc " làm cho dân hoảng và dù không cấm vẫn ế nhăn răng .
- Cali đóng những khu công cộng - VN có ca dịch nào là phong tỏa nguyên khu vực .
v.v.v.
Và giờ ca nhiễm của VN hơn 100 , con số của Cali hai tuần về trước .
Cali đang dồn hết nỗ lực để chửa bệnh cho người bị nhiễm, kéo dãn lây nhiễm trong cộng đồng để " flat the curve " mua thời gian để tránh quá tải hệ thống y tế và nhân lực ( đây mới là điểm chết người của con Côvy ) thì VN đang tập trung hết nguồn lực để " chăm sóc" hàng trăm ngàn người " có nguy cơ lây nhiễm " và khi dịch trong cộng đồng lan ra lấy sức đâu mà chống ?

Cụ có thấy, chỉ cần một bước mong manh nửa là tình hình VN y chang California không ?

Và một sự thật phũ phàng là, Cali nó giãy thì còn chính phủ Mỹ trợ lực ( tiền bạc, bệnh viện dã chiến, quân y , vật tư y tế , vệ binh quốc gia ..) VN mà có mệnh hệ gì thì ai trợ lực ? Trung quốc à ? xin hay mơ tiếp giấc mơ đẹp và cầu trời điều đó đừng xảy ra .
Bài viết có giá trị giữa hàng trăm tin, bài viết về covy mỗi ngày!!!

Anhtraj

Xe tăng
Quá kinh khủng, nó bé như thế này thì khẩu trang chẳng ăn thua gì là phải rồi.
CỤ k phải hoảng quá đâu ạ, nó bé những k phải là tự nó luồn lách qua các lớp khẩu trang, vải vóc các thứ, mà nó bám trên các giọt nước bắn ra, giọt nước bắn được tới đâu nó mới dính tới đó thôi. Ví dụ giọt nước chỉ bắn tới bàn tay của cụ, thì cái con virus này nó k thể tự bò hay di chuyển lên khuỷu tay hay vai của cụ được.

VoCan

Xe điện
Võ Hoàng Yến đã nói rồi nhé

1. Du học sinh ăn nói cho có văn hoá 1 tí em ơi. Em cứ lôi mấy lời chửi thề đó ra em nghĩ học thức em đc đánh giá tầm nào. Thương ba mẹ e tốn tiền nuôi cơm e cho e đi học tận Canada

2. Em bảo em quen ở sạch? Thế chúng tôi ở dơ quen rồi nên ko than vãn? Quan trọng là em phải mở cái não em rộng ra, đừng ý kiến kiểu trẻ con như vậy em ah. Chúng tôi nói riêng và hàng chục ngàn con ng nói chung đang cách ly, cũng như em thôi. Y chang e ơi, dơ thì đứng lên xách đồ mà dọn, chỗ mình ở, mình k dọn ngồi đó chê bai còn chửi tục thì tôi thấy ý thức lẫn kiến thức của em nó tầm nào rồi! Chắc nó ngủ rồi chưa bao h thức nên em mới tệ như vậy!🤣

3. Em chê bai đủ thứ , tôi ko muốn so sánh nhưng tôi nhìn em tôi buồn cười quá. Chỗ em còn tốt hơn chúng tôi đấy, wc còn có gương, nhà tắm còn có vòi sen. Chỗ chúng tôi tới cái 🚽 còn ko có đc cái bàn ngồi! Chứ đừng nói gương và vòi sen! Nhưng đi cách ly thì thích nghi đi em ưiiiii !!!

Tôi ít khi nói nhiều như này! Nhưng ko nói ko chịu đc! Bớt cái tính tiểu thư đi em. Muốn ăn thì lăn vô bếp. Muốn sạch thì tự đi mà dọn!!!

Mong em mở não ra nhìn mọi thứ xung quanh em đi. Mình sướng hơn ngàn người đó! Nhìn lên thì có thể chưa = ai, nhưng thử nhìn xuống đi em!!!! Bao con người đang khổ & đang cố phục vụ cho sự an toàn của em mà nằm lăn lóc màn trời chiếu đất đó em ưiiiiii !!!!

Du học làm j? Thất học còn biết sống hơn em!

Chúc em vui!
Hậu quả của việc cp quá nương tay với lũ vô ý thức , xem thằng cha nó là ai gọi lên giáo huấn lại là xong

vephiadong

Xe điện
vs KTX.png

Trong khi các sinh viên trong nước sử dụng thời gian dài không có ý kiến gì, thì ý kiến của DHS là tích cực để có các điều chỉnh cần thiết

Thử quan sát những gì nhìn thấy xem có làm sạch phòng vệ sinh này được không, câu trả lời là có thể làm sạch một phần các bề mặt cáu bẩn, mốc, nhưng mùi hôi do trào ngược nước, khi tắm nước dềnh trên mặt sàn, ẩm ướt thì không làm gì được...và đã tồn tại từ lâu

1. Chậu rửa mặt mất nắp bịt xi phông dễ dẫn đến tình trạng trào ngược nước, rò rỉ, chảy nước xả xuống chân khi đang dùng hoặc có mùi hôi khó chịu ở khu vực này…
2. Bộ gương mốc bẩn đen do chất lượng quá tệ, hoặc phòng không thông thoáng gây ẩm mốc
3. Góc phòng tùy tiện đục lỗ thoát nước sàn do khi tắm nước không thoát kịp dềnh lên
...

Chỉnh sửa cuối: