TÀU NGẦM NỔI

Xe container

hauyenhd

Xe container
Bs chắc chắn k găng tay trần đâu bạn ạ.
Tôi thì nghĩ bệnh nhân khi đã khó thở thì thường thở bằng miệng, rít vào và thở hắt ra. Do đó môi trường xung quanh bệnh nhân khả năng nồng độ areosol (giọt nước li ti) cao. Bs thao tác mệt quá thở gấp có thở hít vào dù có khẩu trang.
Do đó mật độ giường bệnh, tần suất làm việc nên phân chia hợp lý. Ca nhẹ cũng đưa vào NDTW Đông Anh em nghĩ k ổn. Cuộc chiến còn tính hàng tháng nên k thể bắt các y bác sỹ ở đâu gánh hết được. K thể phí phạm dùng dao trâu mổ gà được.
Vĩnh Phúc chữa nhiều ca ở BV huyện, Ninh Bình, Thanh Hóa cũng đã chữa khỏi.
HD e tuyến huyện còn chữa âm tính lần 1 rồi kia kìa, nên hôm trước đọc vụ chuyển viện từ QN với TH về Nhiệt đới TW e cũng sn như cụ.

vnposh

Xe điện
Hải quân Mỹ, sau khi ông BT Hải quân Thomas B. Modly thông báo 3 thủy thủ của tàu sân bay USS Theodore Roosevelt bị lây nhiễm COVID-19 và đã được đưa vào bờ; ông Michael Gilday, người phụ trách các hoạt động hải quân cũng không khẳng định là các thủy thủ bị lây nhiễm từ lần lên bờ ở Đà Nẵng

"Roosevelt đã cập cảng khoảng 15 ngày trước, nhưng sẽ rất khó để buộc ba trường hợp dương tính vào một chuyến thăm cảng cụ thể."
"Chúng tôi đã thực hiện các biện pháp phòng ngừa rất lớn khi thủy thủ đoàn trở về từ chuyến thăm bờ đó và đã tiến hành kiểm tra y tế nâng cao cho thủy thủ đoàn".

minh0075

Xe điện
Để hình dung Vi dút nó phân tán qua giọt bắn, khí thở... như nào thì các cụ cứ hình dung m đi với 1 ông vừa... uống rượu nhiều nhé. Ở đâu có mùi rượu, ở đó có vi dút, các cụ hay dùng cụm từ " nồng nặc mùi rượu"...
Cho nên giai đoạn này có ra khỏi nhà thì cũng ko nên chui vào chỗ kín.

NGC

Xe tăng
Em ko nghĩ thế cụ ạ. Cấm và cách ly đài trà có thể ko phải là cách làm tốt cho toàn thế giới nhưng nó tốt và khả thi với Việt Nam. Và đó là cách làm chi phí thấp nhất với Việt Nam so với các cách khác. Vì vậy em cũng ko nghĩ rằng khi bệnh dịch toang ra ở VN thì cách này vô tác dụng. Với Mỹ thì nó vô tác dụng, vì Mỹ ko đủ khả năng kiểm soát, theo dõi, điều tra công dân. Luật và nền dân chủ ko phép điều đó.
Nhưng VN thì có thể, vì thực chất việc này ở VN đã diễn ra từ trước khi có dịch, từ nhiều năm rồi, và là một văn hóa quản trị. Người ta gọi là police government là ở chỗ đó. Cụ thử đi Tây về xem, vài ngày sau có Phường đến hỏi thăm xác minh nhân thân ngay. Nó là cả 1 system đã chạy nhiều năm để support chế độ, và ở thời điểm này là nó có tác dụng. Và Việt Nam sẽ tiếp tục làm việc này với chi phí low cost và hiệu quả, vì họ có phải triển khai cái gì mới đâu, còn với phần còn lại của thé giới thì nó là costly vì họ sẽ phải set up 1 hệ thống mới.
1 bằng chứng là cách làm này hiệu quả là Hàn Quốc. Hàn Quốc khi dập dịch vừa triển khai massive testing, nhưng ngoài ra nó còn dùng công nghệ theo dõi người dân đấy ạ, định vị rồi kiểm tra, theo dấu, đều bằng công nghệ hết đấy. Hàn Quốc claim là dân chủ, nhưng dân chủ nửa mùa nên nó vẫn làm được như thế. Nhưng về bản chất thì ko khác gì cách VN đang làm, VN làm thô sơ hơn thôi, nhưng ko phải ko hiệu quả.

Nên tóm lại ko có chuyện mọi con đường đều dẫn về La Mã cụ ạ. Nếu mà thế thì thằng Hàn và thằng Đức giờ đã toang năng nhưng nó có toang đâu. Và nước nào bây giờ cũng cấm biên, nên ko thể đổ tại là bệnh dịch lan ra toàn cầu thì đuổi bắt và cách ly ko có tác dụng. Khi đã đóng cửa hết rồi nghĩa là ko có nguồn ngoại nhập thì việc cấm và cách ly sẽ hiệu quả hơn việc thả lỏng và tập trung vào điều trị, vì về cơ bản ko 1 hệ thống y tế nào đủ năng lực điều trị với cấp độ lây nhiễm như vậy cả.
Em đồng ý với cụ về phương cách quản lý quốc gia khác biệt sẽ có những biện pháp đặc thù riêng và cái hay , dở của nó .
Vấn đề ở chỗ - cách "tiếp cận và quản lý dịch kiểu VN " sẽ tốt khi moị chuyện còn trong vòng kiểm soát . Nó sẽ bộc lộ khiếm khuyết và mặt trái khi dịch bệnh trong tình trạng " lây lan cộng đồng " và có phạm vi trên toàn cầu .
Cụ nghĩ sao về trường họp " bệnh viện bạch mai " " Quán bar ông bụt " " thánh đường hồi giáo ở sài gòn " ? Về lý thuyết chống dịch kiểu VN có còn tác dụng ?

Reinhard

Xe buýt
Hôm nay Mỹ thay đổi cách tính hay sao mà lâu thế, mọi bữa đến giờ này là phải +5000 ca rồi
Đâu có cụ. Em nhớ hình như mọi khi em xem là số của Mỹ cập nhật 2 hay 3 lần một ngày gì đó, chỉ có một lần to (chắc là một đống bang dồn lại) thôi, còn lại cũng nhỏ nhỏ ít một. Chứ làm gì mà tối qua còn +5k ca mới +100 200 người chết (lần tính hồi rạng sáng VN), hôm nay lại bình yên thế được :P

Thaoprohp

Xe tăng
Đến đêm, dự là số ca công bố còn tăng tiếp :(

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

Achelo

Xe buýt
20 tuổi thì vào viện Nhi làm gì nhỉ?
Rút kinh nghiệm từ Hồng Ngọc, Bạch Mai, Viện Nhi em đề nghị BYT cho chặn từ xa người vào khám bệnh. Chỉ cho đúng đối tượng, và phân luồng vào. Hạn chế người nhà, bệnh nào chưa cần thiết thì chưa khám.
Chứ được 1 vài cái bệnh viện tuyến đầu để trông cậy trong dịch bệnh mà để 1 ca đi vu vơ vào làm cách ly cả 1 mảng.
Em nhớ ko nhầm thì hình như tháng trc bv Nhi TW đc phép xét nghiệm Covid. Chắc em Tây này ở mình lâu rồi nên biết thông tin này mới đi thẳng đến xét nghiệm.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF