Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em điểm danh đội quân thất nghiệp ạ. Giờ phải làm gì tiếp theo hả cccm ?
Nhân tiện: em có khả năng bán hàng online, chăm, chịu khó học hỏi và không yêu cầu lương cao lắm🖐

Chỉnh sửa cuối:

hoangduc.sbr

Xe container
Giờ là nhà nhà bán thức ăn online. Thu nhập thấp thì đói, nhà giầu thì lại giầu hơn vì khg phải tiêu gì.
Thức ăn online giành cho ng làm lâu hoặc đã có nhiều tương tác thôi cụ. Chứ mới bập bẹ làm thường phải liên kết các Apps thì chúng chặn đầu ăn đuôi. Chiếm dụng doanh thu đến hết tháng mới trả thì cũng dẹo sớm nếu ko có lượng khách ổn định.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng kỹ thuật như này đã được phát triển từ lâu rồi cụ. Nguồn: https://futurism.com/neoscope/fastest-supercomputer-finds-potential-covid-treatments

Các bệnh viện không dám dùng vì máy thở này vốn được thiết kế với công suất phục vụ chữa trị cho 1 bệnh nhân. Không ai biết việc chia ra 4 ống có làm cả 4 bệnh nhân tử vong vì thiếu công suất không. Lúc đó lại đi tù cả đám.
Làm như này là liều lĩnh, mỗi bệnh nhân có cơ địa khác nhau các tham số khác nhau. Vì vậy mỗi một bệnh nhân là 1 máy thở riêng biệt. Hơn nữa thở chung thì đến bao giờ khỏi bệnh? Vì đơn giản sẽ lây nhiễm chéo. Cụ thấy 2 bác sĩ nhiệt đới chỉ đặt máy mà bị lây đó

Cụ nào thông thái giải thích giúp em là đang dịch dã ầm ầm mà tại sao ko cho hs cấp 3 nghỉ? Hay là trường học an toàn hơn tất cả các nơi? Hs đi học ngồi trong lớp tới 30-40 người thì có phải là tụ tập đông người ko?
Em thấy lần này bộ dục có vẻ quá tự tin.
Nhiều việc quá chắc quên cụ ạ.

Chĩm111

Xe điện
Em thấy trên Fb Ngô Bá Lục bài viết về một hành động sẻ chia thực sự ý nghĩa, nên coppy về ạ!

TÔI TIN CHỊ SẼ LUÔN MẠNH KHOẺ VÀ LÀM ĂN PHÁT ĐẠT!

ẤM TÌNH NGƯỜI: NGƯỜI THUÊ TRỌ BẬT KHÓC KHI CHỦ NHÀ THÔNG BÁO MIỄN 100% TIỀN PHÒNG TRONG 2 THÁNG !

Người miễn tiền thuê phòng cho người lao động là bà Đoàn Thùy Dương (46 tuổi, tỉnh Bình Dương).

Bà Dương miễn 100% tiền thuê phòng cho gần 400 NLĐ đang ở 80 phòng, hai dãy trọ của mình.

Việc làm của bà Dương xuất phát từ suy nghĩ rất đơn giản, khi được miễn tiền thuê, người dân sẽ bớt đi một phần gánh nặng trong cuộc sống và an tâm hơn trong việc phòng chống dịch bệnh.

Dịch bệnh qua đi thì cuộc sống của người dân ổn định trở lại, khi đó công việc kinh doanh của mình cũng sẽ tốt hơn.

Hi vọng việc làm này sẽ lan tỏa tới nhiều người hơn nữa trên đất nước Việt Nam, để bớt đi phần nào gánh nặng cuộc sống cho người lao động.

Nguồn: Ký sự đường phố
P.s: Em thấy mấy ảnh minh họa đẹp quá luôn, "lột" hết được tinh thần như nội dung bài viết chia sẻ!

uzii

Xe máy

Ngày 26-3, Sở Y tế TP.HCM đã có công văn hướng dẫn thực hiện các hình thức cách ly phòng chống dịch COVID-19 trên địa bàn TP.
Theo đó, đối với người thuộc diện cách ly tại nhà, để giảm thiểu nguy cơ lây nhiễm phức tạp, khó kiểm soát, Sở Y tế TP.HCM đề nghị Trung tâm Kiểm soát bệnh tật TP quán triệt với trung tâm y tế quận, huyện không tổ chức cách ly trong các khu chung cư, mà chuyển vào cơ sở cách ly tập trung của quận, huyện.

Chuối rồi, thế có nghĩa là F2,F3 mà ở chung cư sẽ bị bốc đi như F1?

batmancar

Xe điện
em đang đầu tư hết hơn 2 tỷ rồi mà dịch thế này có khi tèo. vẫn phải đi cày kiếm chục củ một tháng đây. dịch lên đến 200 người chắc phải ở nhà thôi. khổ vì em covy này quá

vnposh

Xe điện
Ngoài việc thiếu máy thở thì VN sẽ còn thiếu cả người đặt máy thở nữa. Hiện tại số bác sĩ đủ trình độ, kinh nghiệm và quen việc để đặt máy thở cho bệnh nhân truyền nhiễm ở VN cũng không có nhiều. Ngay những bác sĩ giỏi nhất, nhiều kinh nghiệm nhất là bác sĩ viện Nhiệt đới mà đặt máy thở xong còn bị lây nhiễm thì các cụ cũng hình dung được tình trạng thảm họa khi các bệnh viện khác, nhất là tuyến tỉnh huyện phải làm việc này.
Bác sĩ thì ở đâu cũng thiếu, nhất là những bác sĩ kinh nghiệm về ICU. Ngay như A9 Bạch Mai, cũng không đến 20 bác sĩ, và cũng chỉ có khoảng 40 giường ICU.

Ngay trong ngành, nhiều khi cũng có những chuyện rất là làm sao: Ví dụ BV tỉnh Bắc Cạn (quê hương của 1 bác to đã nghỉ) thi nhiều ICU gấp đôi BV Xanh Pôn, nhưng bác sĩ ICU thì chả có, và ngược lại. :D

Vì thế, chỉ còn "cách ly", "khoảng cách xã hội", "cấm tụ tập",... để hạn chế lây lan, gây sức ép lên hệ thống y tế.

momoyama68868

Xe điện
Sáng nay, em thấy công an áo xanh đi nhắc nhở các cửa hàng sách, thời trang đóng cửa trên đường Láng. Đi về Linh Đàm, lại thấy quán bia hơi vẫn mở cửa và có vài khách.
Chứng tỏ việc nhắc nhở tùy thuộc từng địa phương.
Bạn em, công an khu vực vừa tới xưởng sản xuất của công ty, yêu cầu ký cam kết ngừng hoạt động sản xuất từ ngày mai. May mà cũng nằm trong dự định của công ty vì đơn hàng gồng nình lên làm trả khách hết tuần này rồi. Cũng định cho anh chị em công nhân nghỉ từ thứ 7 tuần này. Nhưng nay ký cam kết nghỉ từ mai rồi.

Chỉnh sửa cuối:

vnistockvn

Xe tải
Lockdown Tại Ấn Độ ra ngoài đường bố vụt cho xoắn đít... =)) =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

duongph

Xe tăng
Website
www.quatangnamviet.com.vn
Em điểm danh đội quân thất nghiệp ạ. Giờ phải làm gì tiếp theo hả cccm ?
Nhân tiện: em có khả năng bán hàng online, chăm, chịu khó học hỏi và không yêu cầu lương cao lắm🖐
Mợ cứ đùa, mợ tăng bán online đi

quanduc

Xe buýt
Không phải khỏi đâu cụ. giờ đi ra ngoài cháu phải bôi tý thuốc ko ra ngoài nhỡ hắt xì đồng bào chạy ngại lắm. May là covid thì ho khan chứ ko phải thò lò nước mũi.
Em cũng bị VMDƯ giống cụ, bụi đột ngột hoặc lạnh đột ngột là e phải nhẹ nhàng 50 nhát. Cụ dùng loại gì bôi mà trị đc chỉ em với ạ

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em bận túi bụi với các đơn hàng, làm ko kịp khách toàn mắng :((

vta123

Xe hơi
Bẩm các cụ các mợ, nhà cháu 30 tuổi - 1 vợ 2 con hiện đang chưa có việc làm và ngồi ở nhà ạ!
Cháu thì chuyên ngành về kế toán / kiểm toán nhưng trước khi nghỉ thì làm chuyên về tài chính và kiểm soát hoạt động.
Mặc dù dịch nhưng Công ty bên cháu vẫn làm ăn tương đối tốt tuy nhiên do điều kiện công tác quá xa nhà và một phần vì không hợp được với cách làm việc của một số đồng nghiệp làm cùng nên cháu quyết định xin nghỉ từ hôm 20/03 để về ra Hà Nội (trước đó cháu công tác ở Miền Tây).
Về nhà được mấy hôm, ăn không ngồi rồi thấy bí bách quá các cụ các mợ ạ.

Hiện giờ, cháu đang khá hoang mang vì chưa có hướng đi trong thời gian tiếp theo khi hết mùa dịch: Lại đi tìm việc khác hay tìm hướng đi mới bằng kinh doanh?
Nếu đi tìm việc khác thì cháu cũng đang hơi xoắn vì mức thu nhập sẽ giảm tương đối (thu nhập của cháu có thể gọi là đang rất tốt so với tuổi và năng lực thực tế).
Nếu kinh doanh thì hiện cháu cũng chỉ nghĩ được việc kinh doanh mặt hàng liên quan đến lúa gạo (vì trong suốt thời gian làm ở miền Tây, cháu cũng có tiếp xúc với mặt hàng này và có lịch sử làm việc với một vài nhà cung cấp lớn ở khu vực miền Tây).

Có cụ mợ nào cùng hoàn cảnh vào chém với nhau chút cho vui nhỉ
cụ đi tìm việc mà cụ sợ thu nhập thấp hơn trước, chắc cụ cũng sếp bự giờ ko dám làm nv ak

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

Taplai_07

Xe container

Vũ Điệp

Xe điện
Thời gian tới m e là thớt này sẽ đông cụ vào còm!