pt1098

[Tịch thu bằng lái]
Mùa này bình thường đi làm về em hay vác cần câu ra sông Columbia câu cá Hồi. Giờ cũng bị đóng luôn do bang Washington kế bên không cho câu mùa dịch, làm em bị ảnh hưởng lây. Nghe nói bang Washington mùa dịch này mấy chú cảnh sát trăm công ngàn việc, không rảnh để quản lý mấy người đi câu thôi cấm luôn cho chắc ăn.
Đoán là cụ đang ở Portland?
Chúc mọi người bình an và sức khỏe

Mr. Pomelo

Xe tải
Mỹ dẫn đầu về số ca rồi, số chết chắc cũng sẽ tăng nhanh. Chúc các "cây cột điện bên đó " vượt qua dịch thành công.

Tin vui cho đến bây giờ là em chưa thấy có thông tin người Việt (đang ở NN) bị nhiễm virus.
Có đấy Cụ. Kỳ rồi báo dăng có người Việt mình ở Seattle bang Washington bị chết vì virus. Có cụ nào ở Washington xác nhận dùm em cái

Rong rêu

Xe điện
Có đấy Cụ. Kỳ rồi báo dăng có người Việt mình ở Seattle bang Washington bị chết vì virus. Có cụ nào ở Washington xác nhận dùm em cái
Em không biết, thông tin chính thức chắc không có, chỉ hóng qua các kênh mạng xh thì chưa thấy gì cả.

Năm sau em qua đó làm việc, hy vọng năm sau là ổn.

harman_kardon

Xe điện
Em không biết, thông tin chính thức chắc không có, chỉ hóng qua các kênh mạng xh thì chưa thấy gì cả.

Năm sau em qua đó làm việc, hy vọng năm sau là ổn.
Có 2 người già VN đã ra đi rồi cụ. từ thứ 2 tuần tới, hãng em chỉ làm vc 5 tiếng, nhưng lĩnh lương đủ 8 tiếng. em ở EU. dịch ngày một tăng, cũng rất lo mặc dù đeo khẩu trang, kính mắt bảo hộ, găng tay. bàn làm vc ngày lau 3 lần. tay khử khuẩn bằng cồn 70% 5 lần/ ngày.

UWBothell

Xe tải
Người việt chết 2 (theo em biết) ở Washington rồi ạ
Mỹ dẫn đầu về số ca rồi, số chết chắc cũng sẽ tăng nhanh. Chúc các "cây cột điện bên đó " vượt qua dịch thành công.

Tin vui cho đến bây giờ là em chưa thấy có thông tin người Việt (đang ở NN) bị nhiễm virus.

Rong rêu

Xe điện
Có 2 người già VN đã ra đi rồi cụ. từ thứ 2 tuần tới, hãng em chỉ làm vc 5 tiếng, nhưng lĩnh lương đủ 8 tiếng. em ở EU. dịch ngày một tăng, cũng rất lo mặc dù đeo khẩu trang, kính mắt bảo hộ, găng tay. bàn làm vc ngày lau 3 lần. tay khử khuẩn bằng cồn 70% 5 lần/ ngày.
Cụ chỗ nào EU?

UWBothell

Xe tải
Em ơi Washington đây Ah. Một người là bố của bạn của bạn em ( hơi vòng vo nhỉ)

DE.VN

Xe tăng
DE.VN,

Hồi sáng hai v/c em bàn chuyện, nếu phải ra ngoài đi mua thêm thức ăn, một trong hai người thì ai nên đi . Em xung phong làm chuyện đó dù có mang bệnh suyển trong người . Nhưng rồi em bị bác bỏ cái rụp .
Sao cụ lại bị phế truất vậy ? :))

slaz8

Xe ba gác
Như này mà cũng phát ra được. À mà xịt cmn lốp rồi
cụ ý không hiểu rằng, bị lây bệnh là do tiếp xúc với nguồn lây, nói thì bảo minh khó tính bỏ qua đi nhỉ?
Mà lão khó ngủ hay vừa dục xong thế ?;))

Hn07

Xe tăng
Hd quê e tối thấy danh sách 21 tờ mỗi tờ 21 vị rải rác cả tỉnh, k bế đi tập trung lấy ai ra mà canh cho đủ, vận động cách ly ở nhà thì có vài bài học rồi chỉ cần vài trường hợp k chấp hành là toi.
Giờ này mà còn hi vọng ý thức tự giác các vị ấy là cụ xác cmnđ đi là vừa

DE.VN

Xe tăng
Chắc vợ cụ ấy sợ cụ ấy đi chợ 1 mình lại ngắm nghía cô nào.
Cụ ý chắc có thói quen không chỉ ngắm nghía mà còn nắm tay giật giật, nên bà xã lo :)).
Ngoài lề tí : Chỗ em làm có thói quen, đầu giờ khi tới chỗ làm ôm nhau cái ( giữa đàn ông và phụ nữ ), khi về ôm nhau cái. Giờ có dịch, phải kiềm chế thói quen khó chịu phết cụ ạ .

Vienxu

Xe tăng
Sáng nay em đang vật vờ ngồi bậu cửa shop ngắm trời ngắm đất, thấy 1 thằng ku trẻ măng đeo kính đen trông lấc ca lấc cấc đi đến nhòm vào tên người dán trên chuông cửa và thùng thư mấy hộ ở trên shop, rồi nó vẫy vẫy tay cho ai đó ở xa. Nó làm em chú ý vì tưởng thành phần bất hảo, tự nhiên lù lù một xe car nhỏ đi đến trên xe dán chữ bệnh viện, một ông trung tuổi bước xuống, hai thằng nó mở cốp xe lôi ra khẩu trang, găng tay và mặc đồ bảo hộ y tế vào, lúc ấy em mới biết là bác sỹ đi lấy mẫu xét nghiệm virus. Rụng rời tay chân ra hỏi nó mày lấy mẫu của nhà nào ở trên đấy nhưng nó bảo ko được phép tiết lộ danh tính. Thằng trẻ đứng chặn cửa có ý ko cho em xem lão già lên nhà nào, tầm 10’ chúng nó đi ngay. Thôi! Xong mẹ em rồi... ngày nào em cũng đi vào đấy vứt rác. Các Cụ OF ở lại mạnh khoẻ nhé, có gì em về phù hộ các Cụ, còn riêng mấy Cụ chửi em thì cứ nhớ thằng này đấy, em về bóp cổ đừng trách nhau nhá nhá nhá.
:(
Em có lời vĩnh biệt các Cụ trước kẻo lúc đi ko kịp chào nhau.

Rong rêu

Xe điện
Sáng nay em đang vật vờ ngồi bậu cửa shop ngắm trời ngắm đất, thấy 1 thằng ku trẻ măng đeo kính đen trông lấc ca lấc cấc đi đến nhòm vào tên người dán trên chuông cửa và thùng thư mấy hộ ở trên shop, rồi nó vẫy vẫy tay cho ai đó ở xa. Nó làm em chú ý vì tưởng thành phần bất hảo, tự nhiên lù lù một xe car nhỏ đi đến trên xe dán chữ bệnh viện, một ông trung tuổi bước xuống, hai thằng nó mở cốp xe lôi ra khẩu trang, găng tay và mặc đồ bảo hộ y tế vào, lúc ấy em mới biết là bác sỹ đi lấy mẫu xét nghiệm virus. Rụng rời tay chân ra hỏi nó mày lấy mẫu của nhà nào ở trên đấy nhưng nó bảo ko được phép tiết lộ danh tính. Thằng trẻ đứng chặn cửa có ý ko cho em xem lão già lên nhà nào, tầm 10’ chúng nó đi ngay. Thôi! Xong mẹ em rồi... ngày nào em cũng đi vào đấy vứt rác. Các Cụ OF ở lại mạnh khoẻ nhé, có gì em về phù hộ các Cụ, còn riêng mấy Cụ chửi em thì cứ nhớ thằng này đấy, em về bóp cổ đừng trách nhau nhá nhá nhá.
:(
Em có lời vĩnh biệt các Cụ trước kẻo lúc đi ko kịp chào nhau.
Cụ tầm 70 thì em cũng xin chia buồn ;;).