Da bắt nắng

Xe điện
Cậu cả nhà em.
Ba ơi, sướng nhỉ, nghỉ tết mấy tháng liền :))
Ăn, ngủ, game, trả bài online thỉnh thoảng mà ;)
Cậu cả nhà em.
Ba ơi, sướng nhỉ, nghỉ tết mấy tháng liền :))
Ăn, ngủ, game, trả bài online thỉnh thoảng mà ;)
- Bao giờ hết dịch là con được đi khách sạn ạ :)
2 đứa nhà em tăng cân như heo :P
Ngày còn bé, chơi với thằng bạn trò Kage. Phá đảo dễ như chơi.
Giờ chơi với vợ và con mãi không qua được một nửa chặng :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Da bắt nắng

Xe điện
Ngày còn bé, chơi với thằng bạn trò Kage. Phá đảo dễ như chơi.
Giờ chơi với vợ và con mãi không qua được một nửa chặng :))

View attachment 4490812
Em thêm cái ảnh minh họa ạ.
Đên trò này mà cũng chơi chán. Giờ vứt đấy không chơi.
Đang chuyển sang dạy bọn trẻ đánh cờ vua.

Da bắt nắng

Xe điện

jazzzzz

Xe lăn
Các cụ cứ khen mấy ảnh làm tốt, làm tốt quá nên mấy ảnh tưởng thật, ngồi phổng mũi, nghĩ slogan chống dịch rõ hay và tất yếu không tránh khỏi chủ quan. Tình hình thế này không toang mới là lạ. Việc chưa xong đã kể công thì ắt lĩnh đủ thôi. Chỗ cần phòng bị nhất lại toang sớm nhất thì không gọi là thất thủ thì không có từ khác để tả. Em xin lỗi vì hơi bức xúc.
Em cực kỳ ghét cái thể loại hơi tý là chê bai như này. Nếu góp đc gì thì góp không thì nằm im một chỗ.
Trong khi cụ ở đây chê bai này nọ thì có biết bao người rất nhiều ngày họ chưa đc về thăm nhà, nhiều đêm chưa được ngủ ngon, nhiều người dân cũng đang góp của góp công, rất nhiều em bé viết thư, làm clip động viên những người tuyến đầu chống dịch. Hãy lấy họ để tự vấn lại mình.

Chỉnh sửa cuối:

Trung

Xe điện
Nói thì dễ nhưng cũng khó làm.
Bắt đầu ngay bằng lắp hệ thống cung cấp nước sôi miễn phí, hạn chế người nhà.
Vâng, khó nhiều thứ, nhưng dễ nhất là nước sôi với trông xe ạ. Tiền đầu tư hệ thống nước sôi thì thấm tháp vào đâu, nhưng khó ở chỗ là bán từng phích nước sôi nó được giá hơn.

Bệnh viện như thế này Hn có mà cụ. Vấn đề chi phí đội lên dân không phải ai cũng chịu được. Bệnh viện công thì mức lương thấp, đội ngũ y bác sỹ còn ít, nhu cầu thăm khám điều trị cao. K đáp ứng nổi.
Vâng, nhìn mô hình bệnh viện tư đủ thấy là hoàn toàn có thể. Bệnh viện công cũng vài chỗ làm khá tốt. Chả có chuyện thiếu người, còn thiếu tiền thì phải có ngân sách đắp vào. Riêng "tự chủ", quản lý tốt nguồn thu ngoài bảo hiểm cũng đỡ được khá nhiều.

Cụ chưa bao giờ phải đi chăm người ốm nặng đúng không?
Ngày xưa, em nấu cơm cả nhà ăn trong Bạch mai rồi ạ. Đố cụ nấu được ở khoa nào, chỗ nào, những năm nào?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Lừa vợ con đi ngủ, em ra thử chơi lại 1 mình. Toàn chết ở bài con cua nhảy nhảy bắn đạn cụ ạ :))
Bài đó chuyển ăn xích mà vụt cụ ạ! Tận dụng lựu đạn tối đa.
K trữ đc lựu đạn thì chạy nhanh là thượng sách,mà mấy con đó dử nó đc mà!

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]

Tội trốn cách ly cụ nhé. Trốn cách ly mà mang bệnh là tình tiết tăng nặng. Ko rõ có đủ quy định pháp luật xử ko nữa hix....

Brighter2020

Xe tải
Tự nhiên nghĩ đến vụ cách đây mấy tuần, ông ở Pastueur phát biểu ko cần khẩu trang, xong bị 1 TS khoa thần kinh chỉ trích, giờ BM bị lây đúng trong khoa thần kinh, thấy y tí của mình đúng là mấp mô thật.
Cụ kia chắc thích thuyết miễn dịch cộng đồng

VnUeT

Xe tăng
Em cực kỳ ghét cái thể loại hơi tý là chê bai như này. Nếu góp đc gì thì góp không thì nằm im một chỗ.
Trong khi cụ ở đây chê bai này nọ thì có biết bao người rất nhiều ngày họ chưa đc về thăm nhà, nhiều đêm chưa được ngủ ngon, nhiều người dân cũng đang góp của góp công, rất nhiều em bé viết thư, làm clip động viên những người tuyến đầu chống. Hãy lấy họ để tự vấn lại mình.
Em cũng ghét. Nhưng dịch còn đang căng, mạng sống của nhân dân còn đang lơ lửng thì cũng không nên mừng công vội.

Vova

Xe container
Thời gian ủ bệnh từ 2-14 ngày.
Việc sớm hay muộn là do sức đề kháng của cơ thể, có những trường hợp đặc biệt có thể lên đến 27 ngày.
Diễn nôm là Virus và hệ Miễn dịch dàn quân uýnh nhau, bên nào mạnh sẽ thắng. Những người có hệ miễn dịch yếu thường phát nhanh và có nguy cơ lây lan cao hơn (Siêu lây nhiễm).
Em ngoài lề chút, hội khỏe mới là siêu lây nhiễm cụ ạ. Vì virus có thể lây lan ngay trong thời kỳ ủ bệnh, khi người nhiễm chưa có các dấu hiệu ốm, sốt. Do đó họ vẫn hoạt động bình thường, tiếp xúc bình thường với người khác, và cũng có thể làm nhiều người bị nhiễm bệnh hơn. Đương nhiên có dạng siêu lây nhiễm khác là những người khi bị virus xâm nhập có mật độ tập trung virus rất cao trong cơ thể, khi ấy họ sẽ dễ truyền bệnh cho người khác hơn.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Có khối. Đang rà soát thôi..Họ mà tung tăng xe khách, về nhà lại thăm hỏi nữa thì chán.
Ở quê kiểu gì chả bảo k bị Covid nên bv mới cho về.
Xet nghiệm Âm tính không bị covid thì chả về, có ai cấm về đâu ? Khai báo chuẩn thì trách gì ?

binhsu7273

Xe cút kít
Sau vụ BM, em nghĩ ngành y tế mình nên tiện tay làm cuộc cách mạng trong bệnh viện.

Nghĩ một cách nghiêm chỉnh, bệnh nhân điều trị nội trú thực sự cần những gì? Vệ sinh, thăm khám, uống thuốc và ... nằm, ngủ. Có thực sự cần 2,3 người nhà đêm ngủ bên cạnh, ngày loanh quanh ra vào bóc cam rót nước hay không?

Tâm lý thường trực, thăm nom, chăm sóc người nhà nằm viện ở đâu ra? Có phải tại ngành y tế và các dịch vụ bệnh viện thực sự không thể đáp ứng nổi nhu cầu của bệnh nhân điều trị nội trú hay không?

Xin nói thẳng là không phải. Xin nói thẳng là nó bắt đầu từ văn hóa nhờ vả và "cơ chế" phong bì. Chính những thứ đó xói mòn và dần dần giết chết đạo đức ngành y.

Và giờ, khi nhiễm khuẩn bệnh viện trở thành "ổ dịch" với Covid-19 thì cả ngành y, xã hội và nhất là những người lãnh đạo nên hành động để mai sau, khi hết dịch, bệnh nhân, bệnh viện và ngành y miễn nhiễm với virus và miễn nhiễm với cơ chế "phong bì" nữa.
Vào các khu vực của những BV mới xây hay cải tạo lại mà xem, người nhà lẫn BN vố ý thức bỏ mịa. Khu Vs mới và sach đẹp vậy, giấy các loại, BVS đôi khi cả rẻ rách lấy để chùi ném lung tung. Bệt thì để ngồi, nhưng trèo mịa ló lên vỡ hết nắp, chưa kể còn lôi cả Quần áo vào để giặt.
Bảo sao "trưng" được cái gì ra thì được vài bữa là hỏng, Nước sôi, nước Nóng mà để tự do có khi còn hứng mang vào Tắm Giặt kỳ cọ cũng nên. [-([-([-(

Vulcan V70

Xe trâu

Da bắt nắng

Xe điện
Bài đó chuyển ăn xích mà vụt cụ ạ! Tận dụng lựu đạn tối đa.
K trữ đc lựu đạn thì chạy nhanh là thượng sách,mà mấy con đó dử nó đc mà!
Cũng có con nhử được, có con không nên vẫn gục ở bài đó cụ ạ.
Hồi lớp 3 lớp 4 là em chơi được gần đẳng cấp này rồi :))

171282

[Tịch thu bằng lái]

Như vậy 5000 mẫu đã có kq âm tính. Tối nay có nốt 2000 mẫu nữa. Hy vọng sẽ âm tính hết.

Các y bác sỹ có kq âm tính nên được tiếp tục làm việc để chữa bệnh cho bệnh nhân. Nếu cần cách ly thì cách ly tại viện hoặc huy động ks Kim Liên làm điểm cách ly cho bác sỹ bệnh viện, dùng xe riêng đưa đón.
Bà 178 âm tính xong về quê mới phát bệnh đấy. Kết quả XN lần 1 chưa nói lên điều gì cả, giờ mà tiếp tục làm việc rồi lây cho bệnh nhân thì nguy, mà không làm việc thì cũng nguy. Quá nan giải!

Vn-Index

Xe tải
Thống kê nhanh mùa dịch

🟢Bạn Tuấn Nguyễn cho biết việc ở nhà cũng không quá chán như chúng ta nghĩ. Chỉ có một điều bạn hơi thắc mắc. Là tại sao hai bịch gạo 10 kg mua cùng một chỗ, một một bịch có 23.585 hạt, một bịch lại có 23.590 hạt, phải chăng là đại lý gạo đã nhân mùa dịch làm ăn gian dối, ăn gian mất 5 hạt?

🟢Ở một diễn biến khác, anh Thanh Nguyễn cho biết sau 12 tiếng nhìn lên quạt trần đã rút ra kết luận:
112 vòng/phút nếu bật ở mức 1
247 vòng/phút ở mức 2
463 vòng/phút ở mức 3
Mất 1.13 giây từ lúc bấm bật đến khi bắt đầu thấy mát và tối đa 23.07 giây để quạt dừng lại hoàn toàn ở mức mạnh nhất.

🟢Anh Châu, một nhà khoa học về giao thông cho biết nếu đặt một hạt cơm lên sàn nhà, mất khoảng 2 phút 16 giây thì kiến trinh sát sẽ tới và mất 7 phút rưỡi để thiết lập một hàng kiến dài để chuyền hạt cơm kia về hang. Nếu thay hạt cơm bằng hạt đường thì hai con số sẽ thay đổi tương ứng thành 1 phút 4 giây và 4 phút rưỡi.

🟢Thống kê khảo sát từ 100 người chồng độ tuổi 30-40, thu nhập trung bình/khá, sống chung cư cho biết vợ mình bình quân sáu phút rưỡi lại buông ra một tiếng thở dài. Những ngày có giao hàng online hay phim Hàn Quốc ra tập mới thì con số này giảm xuống còn năm phút. Bình quân mỗi ngày ta thán câu “chán thế” bảy lần, ngày nào có làm tình thì tăng lên thành tám lần.