Pnguyen90

Xe tải
Ban tuyên giáo nước ngoài trên of đâu r? Vài thớt trước, mấy con Tuất bênh bọn Tây ghê khi các cụ hả hê về diễn biến dịch ở Tây. Ng ta hả hê cũng có lí do vì Tây ghét, kì thị cháu Á. Qua vụ tỉ Phú Johnatha Hạnh Nguyễn đến tỉ Phú Chính Chu này khi bị bệnh toàn muốn về Việt Nam mới thấy bà con trong nc quá may mắn và Việt Nam là số 1. Thôi từ nay ban tuyên giáo nc ngoài đừng mở mo~M thối ra nữa nhé. Em éo tin đâu. Chả ở đâu người dân và chính quyền đùm bọc nhau cả. Cũng đừng nói chuyện về tiền với các tỉ Phú, các ông ấy thừa tiền để chữa nhưng éo chữa cho và em tin lời tỉ Phú chứ éo tin mấy thằng dở!
E ngóng nước Mỹ sụp đổ, Việt nam lên ngôi, viện trợ nhân đạo, cho vay các kiểu, rồi dân Mỹ sang mình làm cu li, bê phở, bán bánh mỳ kiếm sống.

Dancingwiththewind

Xe điện
Chú thích thêm vào bài này của cụ, dành cho các cụ nào chưa đọc kĩ mà chuẩn bị tinh thần đi mua thuốc là đây là FDA Mỹ phê chuẩn cho sử dụng trong tình trạng khẩn cấp cho trẻ em hoặc người lớn, theo liều lượng của bác sĩ chỉ định. Tình trạng bên Mỹ chắc có vẻ bắt đầu căng (căng hơn tuần trước nhiều) nên các bạn không chờ kết quả thử nghiệm đại trà của NY nữa (mói cách khác là chưa có kết quả nào từ thử nghiệm đại trà khẳng định, hoặc ngược lại, phủ định khả năng của thuốc hết). Cụ nào muốn mua để dành thì nhớ kĩ điều trên nhé :P (mà hình như VN ngừng bán cho cá nhân cái này rồi thì phải, nhưng thôi cẩn thận vẫn hơn)
Em đang không mua đc thuốc này đây. Em
Chữa bệnh khác nhé và có đơn bác sĩ. Một số bệnh nhân nếu không có thuốc này sẽ biến chứng rất mệt. Tình trạng này kéo dài không biết bọn em phải làm sao

3077

Xe container
Em có biết ca 187 người Mỹ (chính là cái ca hôm CN đăng dương tính và thứ 2 cho ra viện ấy) :)), bản thân nó chả có dấu hiệu gì nhưng về từ Malay nên bị lấy mẫu ra dương tính.

Tức là nghe có vẻ thảm nhưng không nói ra có khi bọn nó vẫn đang âm thầm cho miễn dịch cộng đồng, tức là yếu thì ngỏm chứ nếu chỉ chết 2000 người thì thật sự còn ít hơn chết vì xả súng ở Mẽo hay chết vì TNGT ở VN.

Tuy nhiên thể trạng người Châu Á yếu, k chơi kiểu này được, ngỏm sớm mất

thekloop

Xe buýt
📌Sáng nay, Bộ Y tế thông báo thêm 1 trường hợp mắc COVID-19. Nâng tổng số ca mắc ở Việt Nam lên 204 người. Và là trường hợp dưới 18 tuổi thứ 10.
Đó là cậu bé 10 tuổi, người Việt Nam, từ nước ngoài nhập cảnh về TP HCM ngày 15/3. Kết quả xét nghiệm 3 ngày sau là âm tính nhưng có biểu hiện hắt hơi. Ngày 27/3 cậu bé được lấy mẫu xét nghiệm tiếp, cho kết quả dương tính với SARS-CoV-2, và được chuyển vào cách ly tại Bệnh viện Covid-19 Cần Giờ.

Như vậy, tại TP HCM đã có gần 50 người mắc COVID-19, đứng sau Hà Nội về tổng số ca nhiễm virus trên địa bàn.
Nguồn: VTV

sakai_yo

Xe lăn
Sáng nay chỉ có 1 ca thôi, mừng quá. nhưng em nghĩ đám liên quan BM vẫn còn

sakai_yo

Xe lăn
Ý đã qua đỉnh rồi các cụ, e nghĩ thế vì thấy số ca nhiễm mới đang giảm dần

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cùng với việc quyết liệt khống chế, dập dịch sẽ đưa ra xét xử các vụ án liên quan đến Covid-19, thủ tục xét xử được rút gọn nhưng vẫn bảo đảm tính nghiêm minh, có tác dụng răn đe.
K biết em 17 ra viện giờ tính ntn. Vụ này đầu tiên, lây cho bà bác và lái xe. Bà bác may qua nguy kịch chứ nếu k đi tù chắc. Lại tốn một mớ rồi.
Làm nhanh và luôn để góp phần chống dịch.

abcz

Xe điện
Nhiều quy định phải chịu trách nhiệm về covid19

Angrycock

Xe tải
K biết em 17 ra viện giờ tính ntn. Vụ này đầu tiên, lây cho bà bác và lái xe. Bà bác may qua nguy kịch chứ nếu k đi tù chắc. Lại tốn một mớ rồi.
Chắc nộp phạt nặng đấy. Lây cho mấy ng xong lại khai báo gian dối. Có hướng dẫn của TAND tối cao r

TKK

Xe tăng
BN17 còn 14 ngay cách ly tại địa phương nữa, và em cũng có cau hỏi như cụ :)

Hổ vồ

[Tịch thu bằng lái]
Nha Trang chính là nơi phát hiện 3 BN đầu tiên ở VN. 2 cha con TQ và nhân viên lễ tân. 2 cha con TQ đi du lịch chắc hẳn có tắm biển mà tí tèo vì Covid.
Ca 86 đi Côn Đảo về thì dính ngay dù k biết tại đâu. 2 ca Tây ca vợt được ở Đà Nẵng mà vào đó chắc chắn có tắm biển.
Tin tắm biển tắm nắng diệt đc virus nó cũng nguy hiểm như dân Iran tin rằng uống rượu diệt được virus. Dù thực tế cồn thì diệt đc.
Tụ tập đông người giúp virus phát tán sang nhiều người trong đó có người ở nhà k tắm. Người đi tắm có thể thể lực khỏe k phát bệnh nhưng có khả năng lây truyền. Rất nguy hiểm.
2 bố con anh Tàu mang bệnh từ TQ sang, còn em khách sạn lây trong môi trường điều hoà.

Mấy anh Tây đều mang bệnh vào ĐN chứ không phải đến đó mới mắc.

DE.VN

Xe tăng
Những gì đang xảy ra tại Trung Quốc chính là viễn cảnh sẽ diễn ra trên toàn thế giới trong thời gian tới”, Martin Chorzempa, nhà nghiên cứu tại Viện nghiên cứu kinh tế quốc tế Peterson nhận định.

Thậm chí, tình hình có vẻ đã xấu đi trên toàn cầu. Theo báo cáo tháng 1/2020 của Viện nghiên cứu Tài chính quốc tế, tỷ lệ nợ hộ gia đình/GDP tại nhiều quốc gia, bao gồm Pháp, Thuỵ Sỹ, New Zealand và Nigeria đã ở mức cao nhất kể từ khi các số liệu được ghi nhận.

Tại Australia, quốc gia có tỷ lệ nợ hộ gia đình ở mức cao nhất trong nhóm G20, nhà băng lớn nhất quốc gia trong tuần này cho biết, các dịch vụ hỗ trợ tài chính đón nhận lượng đơn cao gấp 8 lần mức bình thường.

Tình trạng tương tự cũng xảy ra tại Mỹ, nơi các khoản nợ thẻ tín dụng đã tăng vọt lên mức 930 tỷ USD trong năm ngoái và 3,28 triệu người nộp đơn xin trợ cấp thất nghiệp trong tuần kết thúc vào ngày 21/3 – gấp 3 lần mức kỷ lục trước đó.

Hy vọng Việt Nam ít bị ảnh hưởng hơn do ít thói quen dùng thẻ tín dụng như các nước trên .

Trâu Cầu Giấy

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, giàu thế nào em không rõ, nhưng tài sản hơn tỉ mà chủ sở hữu chuỗi Hilton ạ???
Lồng chí Chu năm 75 mà méo kịp xuống tàu vượt biên thì h nài đang hộ khẩu người Thượng, chạy xe ôm ngã 3 chợ huyện

Joker86

Xe buýt
Tụi Mỹ rãy chết, trước khi chết cũng ráng hắt ra cho VN 3 triệu USD

NQN

Xe tăng
Ngon rồi cc. Sáng nay có 1 ca thôi. Chắc là ca cuối cùng nhiễm Covid đó

metalins

Xe tăng
Không biết nhầm lẫn từ đâu nhưng tin chính xác về vụ 2000 máy trợ thở đây ạ (trên fb Hoàng Tư Giang)

Thông tin vẫn rất tuyệt vời ạ!

Nếu đây là sự thật thì đúng như em đã nhận định, sẽ có sự phân tán trg lĩnh vực sản xuất trên TG sau đại dịch nhất là trg lĩnh vực thiết bị y tế. Ko cần các GS phải tặng máy mà chỉ chuyển giao công nghệ sản xuất tại VN với công suất cao như vậy đã là quá tốt cho chúng ta rồi. Cơ hội để VN thoát khỏi phụ thuộc tàu ít nhất là vấn đề sức khỏe cho ng dân VN.

Hn07

Xe tăng
Mỹ mới test bước 1 là test phản ứng phụ của thuốc lên cơ thể thôi, chứ chưa test kháng bệnh cụ nhé. Sau bước này mới test khả năng kháng bệnh. ĐƯờng còn dài lắm đấy!
Ý em hỏi là có thông tin sơ bộ sau 1 tuần chưa thôi . Ở thời điểm hiện tại đó là một thông tin mong đợi .

boyboy1990

Xe điện
e ko xem nên thắc mắc là 2 cụ này lấy nguồn ở đâu ra để tặng thế ạ? Với cả công nghệ nắm trong tay 2 cụ ạ? Em hỏi thật cho rõ chứ ko có ý gì đâu ạ.

Sự trợ giúp vô giá lúc này.
Tiền để làm 2000 cái chắc chắn là ko có rồi nhưng công nghệ thì chắc chắn nắm trong tay 1 trong 2 cụ ấy, người sở hữu công ty Metran chuyên sản xuất máy thở của Nhật có nhà máy sx linh phụ kiện đặt tại VN.
Mà có làm thì phải làm nhanh lên không vài hôm nữa Nhật nó toang lại chả mang linh kiện về VN được đâu.