Trâu Ba Đình

[Tịch thu bằng lái]
níc màu xanh hy vọng

Pvsc

Xe ba gác
Vấn đề là k cụ mợ nào khai có tiếp xúc âm 20cm nên phải cách ly tất
Nhầm hơn bỏ sót :D

TPS

Xe điện
vâng ưu tiieen các cụ thân sinh nhà cụ nhá
Bọn tây mật độ dân thưa, người già sống riêng hoặc vào trại dưỡng lão còn dễ bảo vệ. VN ta bố mẹ ở cùng con cái. Người trẻ trên 40 tiểu đường mỡ máu, gút đầy. Nhiễm dịch này chết tầm 10-15% (các ca nhiễm nặng cần trợ giúp y tế sẽ die khi quá tải y tế), xh còn toàn trẻ mồ côi thì ai nuôi?
Nên nhớ y tế VN không có lực để lo cho dân trong giai đoạn mitigate như tây đâu.

Gcar

Xe container
Bọn Úc không có khái niệm F2:
-----------------------

Tôi nên làm gì nếu có tiếp xúc với người bị nhiễm siêu vi corona?
Nếu quý vị đã được nhận ra là có tiếp xúc với một người nhiễm COVID-19 đã được xác nhận tại Úc, ban y tế công cộng địa phương sẽ liên lạc để tư vấn cho quý vị. Quý vị cần tự cách ly tại nhà trong 14 ngày kể từ khi tiếp xúc với người bị nhiễm bệnh, và nên theo dõi sức khỏe của mình và báo cáo nếu có triệu chứng gì.

Việc lan truyền siêu vi corona từ người sang người thường xảy ra giữa những người có tiếp xúc gần với nhau. Người có tiếp xúc gần thường là người nào đã đối diện trong khoảng ít nhất là 15 phút với người có bệnh truyền nhiễm, hoặc ở chung ít nhất là 2 giờ trong một không gian khép kín với người đó. Ban y tế công cộng sẽ giữ liên lạc với những người nào mà có tiếp xúc gần với bệnh nhân nhiễm COVID-19. Nếu bị phát khởi bất cứ triệu chứng nào, những người tiếp xúc phải gọi ban y tế công cộng để báo cáo các triệu chứng đó.

Nếu việc tiếp xúc của quý vị với người đó ít hơn thế, thì nguy cơ bị nhiễm sẽ khá thấp. Tuy nhiên, để phòng ngừa quý vị vẫn phải theo dõi sức khỏe của mình cho đến 14 ngày kể từ ngày quý vị tiếp xúc lần chót với người truyền nhiễm. Nếu khởi phát các triệu chứng kể cả sốt và/hoặc vấn đề về hô hấp, vui lòng gọi trước để thảo luận với bác sĩ hoặc gọi đến Healthdirect qua số 1800 022 222. Hãy báo cho bác sĩ biết là quý vị đã có tiếp xúc với người bị nhiễm COVID-19. Bác sĩ có thể khuyên quý vị hãy đến ban cấp cứu gần nhất, và nếu vậy thì quý vị nên điện thoại cho họ trước khi đến.

tqttn2007

Xe điện
Theo em, tất cả các ý của cụ chủ nên tự cách ly ở nhà 14 ngày, khi có dấu hiệu thì cần báo cơ quan y tế ngay!

• Vodka
Reactions: B52

Trâu Ba Đình

[Tịch thu bằng lái]
  • Vodka

5th

Xe đạp
Cùng mặt bằng ko gian thì cũng lo đấy, nhg cụ đó mới là f2 thì em nghĩ theo dõi là đc nếu f1 của cụ đó âm tính.

• Vodka

Haolo1992

Xe tăng
Nói thật, ngay từ đầu cháu đã rất thích và tin nội dung truyển tải của chã drchinh trong topic này:
p

Thực tế là nhiều nước trên thế giới như Anh, Mỹ, Sing, Nhật, Hàn, Malay... chọn cách phản ứng khá ôn hoà với dịch bệnh.

Chính ra, giờ Việt nam ta lại bị kẹt và khá dở hơi.

Cứ lên gân lên cốt phòng chống bệnh thì TỐT! Nhưng các nước kia nó thờ ơ như không.

Nếu cứ cách ly hết công dân của chúng nó sang thì cũng chết: ngành du lịch bị ảnh hường nghiêm trọng, Hàn còn đang kêu vụ SAMSUNG. Các bác làm du lịch có nói, giờ đi các tỉnh, người dân (chủ khách sạn, nhà hàng..)còn kỳ thị, ko phục vụ khách Âu vì sợ bị cách ly.

Bỏ lỏng ra thì dân nó cứ mang Virus tung tăng sang, công lao bỏ xuống sông xuống biển. Không làm nữa thì dân nó chửi cho sấp mặt, vì đã tuyên truyền ầm ỹ rồi.

Chắc giờ các Lãnh đạo chỉ mong:
1. Bọn Âu mỹ nhanh ra Vắc xin (cái này chắc còn lâu, vì bản thân chúng nó có coi cái con Covid 19 này là cái gì ghê gớm đâu)
2. Hoặc nhiều nước Âu Mỹ bị nặng như Ý, có lý do mà lên gân.

Ở ta là còn tiện thể pr cho bác trưởng mới.

Mandalord

Xe điện
Các cụ có biết ‘Tiếp xúc’ là như thế nào không ạ?
- Gần gũi, sờ chạm....
- Nói chuyện trong phạm vi 2m
- Cùng gia đình, cùng văn phòng? Cùng công ty?
- Cùng tầng trong chung cư? Cùng chung cư?
- Hàng xóm...?
- Đi cùng máy bay, o tô...
-........

Giả sử công ty em có 1 cụ F2, cả Cty 200 người cùng làm trên 1 tầng VP 1.000 m2 thì liệu cả Cty có phải tự cách lý ở nhà không???

Nếu như có nguy cơ giọt bắn hoặc dịch cơ thể của người này rơi vào người kia thì gọi là tiếp xúc. Các ví dụ:
- Bắt tay
- Nói chuyện ở cự ly gần. Vì cái này mà Viện HLKHXH bị đóng cửa.
- Quan hệ tình dục
- Ho hoặc hắt hơi trong phạm vi 2m
- Dùng chung cốc chén bát đũa

• Vodka

TPS

Xe điện
Nói thật, ngay từ đầu cháu đã rất thích và tin nội dung truyển tải của chã drchinh trong topic này:

Thực tế là nhiều nước trên thế giới như Anh, Mỹ, Sing, Nhật, Hàn, Malay... chọn cách phản ứng khá ôn hoà với dịch bệnh.

Chính ra, giờ Việt nam ta lại bị kẹt và khá dở hơi.

Cứ lên gân lên cốt phòng chống bệnh thì TỐT! Nhưng các nước kia nó thờ ơ như không.

Nếu cứ cách ly hết công dân của chúng nó sang thì cũng chết: ngành du lịch bị ảnh hường nghiêm trọng, Hàn còn đang kêu vụ SAMSUNG. Các bác làm du lịch có nói, giờ đi các tỉnh, người dân (chủ khách sạn, nhà hàng..)còn kỳ thị, ko phục vụ khách Âu vì sợ bị cách ly.

Bỏ lỏng ra thì dân nó cứ mang Virus tung tăng sang, công lao bỏ xuống sông xuống biển. Không làm nữa thì dân nó chửi cho sấp mặt, vì đã tuyên truyền ầm ỹ rồi.

Chắc giờ các Lãnh đạo chỉ mong:
1. Bọn Âu mỹ nhanh ra Vắc xin (cái này chắc còn lâu, vì bản thân chúng nó có coi cái con Covid 19 này là cái gì ghê gớm đâu)
2. Hoặc nhiều nước Âu Mỹ bị nặng như Ý, có lý do mà lên gân.
Chưa tới cuối cùng thì tại Ý tỷ lệ chết 6.1%. Đang đóng cửa toàn quốc gia sau giai đoạn mở cửa cởi mở Dr Ching. Bọn Ý chắc lên OF đọc :D

shiluo

Xe container
Vấn đề là k cụ mợ nào khai có tiếp xúc âm 20cm nên phải cách ly tất
Nhầm hơn bỏ sót :D
Theo ghi nhận thực tế toàn cõi OF chưa ai tiếp xúc âm 20cm nhé cụ
Phổ biến là 7-10 cm
Còn theo tự khai thì trung bình là 22cm

cairong_2011

Xe container
Em thấy em này theo chiến thuật đó, ko biết có toang ko. Tội nghiệp quá, mới 24 tuổi, cuộc sống thì ko thiếu gì :(
Em nghe đến chữ viêm phổi kẽ đã thấy cực kỳ nguy hiểm vì nhà em có người phát hiện được và ra đi trong 1 tháng. Các BS bó tay dù trước đó chỉ là viêm phổi thông thường, rồi bị K thực quản giai đoạn đầu. Có cụ bảo rằng đó là biểu hiện của nhiễm virus nhưng nghe chữ viêm phổi kẽ là hơi e ngại

Dark Man

Xe buýt
Ng VN năm nào chả cúm, chả lây và ng già biến chứng chết. Chỉ là ko định danh thôi. Nay khoa học phát triển nên gọi tên sớm làm náo loạn cả lên.
Theo e là cứ bỏ mặc như bọn châu Âu là chuẩn đấy.
Vâng bỏ mặc để người già chết ah cụ? Cụ thử nghĩ bố mẹ, người thân cụ nhiễm bệnh thì ntn? cũng bỏ mặc nốt ah?
Làm gì có cúm nào tỷ lệ chết cao, mà chết trong thời gian ngắn như vậy?

Ngocven

Đi bộ
Cho mình hỏi việc không liên quan lắm tới topic, mình có kế hoạch du lịch Đà Năng-Hội An vào cuối tháng 3 và đã đặt phòng ks, vé máy bay hết từ trước tết âm lịch khi chưa có dịch covid19 xảy ra, hiện tại thấy thông tin Đà Nẵng đang có khách du lịch bị nhiễm bệnh thì liệu có nên đi du lịch nữa ko các bác

hhnd

Xe tăng
Cho mình hỏi việc không liên quan lắm tới topic, mình có kế hoạch du lịch Đà Năng-Hội An vào cuối tháng 3 và đã đặt phòng ks, vé máy bay hết từ trước tết âm lịch khi chưa có dịch covid19 xảy ra, hiện tại thấy thông tin Đà Nẵng đang có khách du lịch bị nhiễm bệnh thì liệu có nên đi du lịch nữa ko các bác
theo em cụ nên đi ô tô hoặc tàu thì giảm nguy cơ bị nhiễm hơn đi máy bay

cuccunest

[Tịch thu bằng lái]
Tư duy của Trump là mạnh mẽ, đối mặt, dũng cảm.

Trong các sự kiện, như sát hại hàng loạt, ô tới thăm thân nhân vẫn lạc quan, mạnh mẽ.
Quan trọng là cái Thái độ các cụ ạ.Như bên ta, cụ gì đó em cho cách tiếp cận khác, em nghĩ như Trump mới đúng.
Hiểu biết về virus của Trump rất kém và còn ở nhiều lĩnh vực khác nữa, cộng thêm vô cảm nên cụ tưởng ông ta mạnh mẽ, dũng cảm. Trump chính là 1 con virus phá hoại dân chủ và lợi ích nước Mỹ cũng như của toàn thế giới do Putin tạo ra, corona nguy hiểm hơn hay Trump nguy hiểm hơn? Cả 2 con virus này đều nguy hiểm như nhau, nhưng xử lý virus Trump thì khó hơn vì chưa có cách nào để dừng nó hót fake news