ngocmai227

Xe lăn
Trong vấn đề cung cấp bữa ăn thì DN cũng phải chịu trách nhiệm quản lý.
Em có bếp cho công ty, phải tuân thủ quy định atvstp của njaf nước bà cty, hàng ngày đều có QC của cty đến kiểm tra vì liên quan đến công nhân của họ.
Ở bệnh viện cũng tương tự: trước mắt là trách nhiệm quản lý, giám sát.
Vầng, thế tóm lại ông thuê có test bệnh tật mấy tay đầu bếp của bên cho thuê trước khi cho vào cq ko cụ?

SƠN CƯỚC

Xe điện
Ông nói cứ như là máy thở là một thiết bị rẻ tiền, chả có tí méo gì công nghệ cao trong đó ấy nhỉ?
Thế học công nghệ tt , trí tuệ nhân tạo, khoa học máy tính , cơ điện tử ... thì ko phải học công nghệ cao hả cụ ???

Angrycock

Xe tải
Trong vsattt ko có test covid19, viêm gan B, ho lao ... và n các bệnh truyền nhiễm đối với ng ship đồ ăn đến đâu cụ.
Ý e là các vấn đề về quản lý lây nhiễm chéo phải do Bạch Mai làm để đảm bảo an toàn cho bệnh nhân và cán bộ cnv ấy ạ.

Hooks

Xe tăng
Theo em hiểu thì GS Phúc mới là người tạo ra máy trợ thở chứ nhỉ? Bác Thọ là GS kinh tế.
Vâng, GS Thọ có nhiều bài viết về Kinh tế - Xã hội Việt nam từ những năm 2000. Nhà cháu có đọc nhiều bài của ổng và các đồng sự nên hiểu biết lên nhiều.
Việc hai GS tặng máy trợ thở thì nhà cháu ko rõ, nên cám ơn chung các cụ ý là ko quên Tổ Quốc ạ!!!

vnposh

Xe điện
Theo em hiểu thì GS Phúc mới là người tạo ra máy trợ thở chứ nhỉ? Bác Thọ là GS kinh tế.
Đúng rồi. Nhà cháu nhầm. Người phát minh máy trợ thở ở Nhật Bản cho trẻ sơ sinh là Giáo sư Trần Ngọc Phúc.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Lý thuyết giỏi nhưng không có kinh phí nghiên cứu, chế tạo thử thì chịu thôi cụ.
Như cụ nói thì chỉ cần 1 nhóm đứng ra nhận nghiên cứu chế tạo thì khối nơi tài trợ . Vì dịch này chưa biết khi nào hết, máy thở thì ko nc nào bán ... vậy các ông có tiền muốn tài trợ cũng phải có ai đứng ra nhận nghiên cứu sx chứ .... đến đưa ra lý thuyết để thuyết minh vc chế tạo mà ko kỹ sư , tiến sĩ nào làm thì xhir có dốt , kém thôi

momoyama68868

Xe điện
Nói như cụ thì còn nghe đc và mọi ng còn thông cảm. Nói kiểu báo chí thì chỉ để ng ta ghét thêm thôi
Làm truyền thông, cổ vũ chống dịch là việc rất cần thiết để nhân rộng điển hình, động viên cán bộ y tế nơi tuyến đầu. Nhưng mượn trường hợp của bác sĩ này để hô hào thì bạn viết bài này xứng danh bé không học lớn làm...

Sim000

Xe đạp
Ở ta các cụ già và trẻ nhỏ còn được gom góp tiền ủng hộ chống covi nữa cơ, lên tivi ầm ầm

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nhiều cụ cm mà không nghĩ, thế các cụ nghĩ là ở lại thì làm việc nặng nhọc lắm à, biết đâu em nó chỉ ngồi văn phòng làm bàn giấy hoặc trên máy tính, cộng thêm biết đâu về nhà lại lây bệnh cho mọi người ở nhà, cộng thêm nữa 9 tháng rồi về mấy hôm lại phải quay vào viện để đẻ thì ở lại luôn cho lành
Về là bị cách ly. Mà còn cách ly cả nhà luôn.

Trong hiện trạng đó, cách ly ở viện là sự lựa chọn tốt nhất, khôn ngoan nhất.

ngocmai227

Xe lăn
Ý e là các vấn đề về quản lý lây nhiễm chéo phải do Bạch Mai làm để đảm bảo an toàn cho bệnh nhân và cán bộ cnv ấy ạ.
Vầng, thế thì theo e test mấy ông cung cấp dịch vụ là chưa đủ, để chắc ăn thì phải test hết hoặc gần hết những người ra vào bệnh viện hằng ngày. Mà cũng chả chắc đảm bảo đc, sáng test chưa sao, chiều ra quán làm bi thuốc lào mới nhiễm thì biết làm sao?

Matizcoi

Xe cút kít
Thời buổi nhiễu nhương dịch bệnh, chuyện gì cũng có thể xảy ra :D

Maxell741

Xe tải
lockdown Hà Nội thì lại sợ các cụ ở tỉnh khác ko lên chữa bệnh được, toàn bệnh viện đầu ngành, cũng rất là mệt các cụ nhỉ :(

Hổ vồ

[Tịch thu bằng lái]
Vừa xem tivi thấy thông báo nhờ sự điều hành sáng Suốt mà giá Xăng giảm ( Cả nước hạn chế đi lại thì mấy người dân được lợi nhỉ?). TT chỉ đạo yêu cầu giảm giá thịt LON cả 2 tháng nay mà ko chuyển biến gì, còn đề xuất Bộ Tài Chén Ngâm Cứu giảm thuế nhập khẩu Heo (Còn ngâm dài dài..). Ngân Hàng giảm, dãn thuế vay thì phóng sự luôn ông Tập Đoàn Than KS của chú phỉnh được lợi để giảm khó khăn, gánh nặng tài Chính vì Dịch ( Méo hiểu sao thằng này bị ảnh hưởng nhỉ? Thấy vẫn cuốc/đào đều đều).
Khả năng sau vài tháng nữa thì thành phần Làm công ăn lương chắc chuyển thành Bần nông.
Em nghe đâu đó thông tin Nghiệp đoàn TDH ra nghị quyết giảm 75% giá dịch vụ, đã có cụ nào đi thẩm tra chưa ạ?

Vulcan V70

Xe trâu
Có lẽ cụ chưa từng có khái niệm ăn chạy nên nghĩ ai cũng giống cụ :D vấn đề niềm tin tín ngưỡng thì chúng ta nên tôn trọng không nên bổ báng. Em không ăn chay nhưng sống trong môi trường có nhiều người ăn chay nên có phần nào hiểu. Thân
Ăn chay theo chế độ ăn kiêng, trị bịnh, thực dưỡng thì khác. Còn ăn chay theo truyền thống tôn giáo thì cũng không nên cứng nhắc quá, như còm trước em có nói tùy hoàn cảnh, tùy điều kiện thôi. Bữa nay phải cách ly không có đồ chay phải ăn mặn, hoặc lỡ dùng đồ có dính tí mắm, mỡ ... thì cũng vui vẻ chấp nhận, bữa khác về ăn chay 2, 3 ngày bù lại thì cũng tốt. Em không có ý báng bổ nhưng người ăn chay mà lại làm người khác phải cực nhọc đi hàng chục km mua đồ chay về cho mình thì không nên.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Việt nam không có ai có chuyên môn sản xuất máy thở cả cụ ợ.

Muốn tự làm ra máy thở từ số 0 thì phải mất nhiều năm nghiên cứu phát triển chứ không phải vài tuần vài tháng.
Giờ máy thở các nc khác ko bán cho .. thế như cụ nói thì chờ thần chết đến gõ cửa à ... mà tiến sĩ , kỹ sư toàn cao thủ thi đầu vào 3 môn toàn 27, 28 điểm ... học hành cơ bản , chuyên sâu , đầy đủ ... chưa kể năm nào cũng thi robocon đoạt giải cao , toàn thi robocon máy móc cơ khí tinh vi ... giờ đất nc đang cần chống giặc covid thì lại bảo chờ với ko có tài trợ ... thế thì chỉ có chờ chết thôi ... vú dụ chưa nc nào sx ra thì đã đành , máy thở nó là 1 t bị có quá lâu rồi , chả có gì bí mật , ko làm tinh vi thì làm để phục vụ nhất thời rẻ tiền thôi . Bên nga ng ta cũng phải cải tiến 1 máy cho vài người dùng .... đâu cứ phải máy full option mới dùng đc đâu